Summoner Master Forum
October 08, 2024, 04:31:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Next -- Precon??  (Read 11120 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« on: May 12, 2006, 06:52:23 PM »

พรีคอนสตรัคชั่นเด็คตอนนี้ก็ออกมาครบ 6 ธาตุแล้ว ที่ยังออกไม่หมดก็คือพรีคอนจักรราศีนะครับ
ลองเดากันหน่อยดีไหมครับว่าพรีคอนต่อๆไปจะใช้อะไรเป็นตัวหลักแน้นการเล่นแบบใด

1. มกร     พรีคอนสัตว์ขั้วโลกใต้ทะเล ธาตุน้ำ เน้นการสลับของในสนามกับบนมือ
2. กุมภ์    พรีคอนเงือก ธาตุน้ำ เน้นการใช้ freeze และ poison curse
3. มีน      พรีคอนปลา มั่วนิ่มดี ธาตุน้ำมืด เน้นการใช้ poison curse และ charm แบบฉาบฉวย
4. เมษ     พรีคอนแกะ น่าจะธาตุดินนะครับ เดาการทำเกมส์ไม่ออกแฮะ
5. พฤศภ  พรีคอนวัว ธาตุไฟ บ้าพลัง เน้นเบรกการคอมของคู่ต่อสู้
6. เมถุน   พรีคอนคนคู่ โอ้วจอร์จ เดาไม่ออก น่าจะเล่น charm นะครับ
7. กรกฎ   พรีคอนปู ธาตุดินน้ำ เน้นสโตนและฟรีส
8. สิงห์      พรีคอนสิงโต ธาตุดิน บ้าพลัง เล่น poison
9 กันย์      พรีคอน maiden มั้งนี่ หุหุ น่าจะธาตุแสงนะครับ
10. ตุลย์   พรีคอนอะไรหว่า น่าเดาดีมั้ยละ สงสัยพรีคอนลิเบร่า เม 555+  ;D
11. พิจิก   พรีคอนแมลง เน้นการเล่นกับ shrine แล้วบ้าพลังตบ
12. ธนู     เดาว่าน่าจะเป็นพรีคอนเซ็นทอร์นะครับ เน้นการเล่นโชว์เหนือ เมื่อมีค่า x มากกว่าแล้ว at +2

ลองแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ อาจเป็นแนวทางให้กับผู้ผลิตได้ด้วยนะ  :D
« Last Edit: May 12, 2006, 06:54:31 PM by ++~๐Zairen Verotzard, the next scholar ๐~ ><++ » Logged

group_doll
Member

« Reply #1 on: May 12, 2006, 08:02:03 PM »

ธนูอาจจะเป็นตีข้าม line  ตีจาก df line  ตีขึ้นมือ ตีตัวรอง

สรุปพวกตีแปลกๆอะ ;D

boomkung
Member

« Reply #2 on: May 12, 2006, 08:06:35 PM »

รอธนูอันเดียว เพราะราศีเรา เหอๆ
น่าจะตีแบบข้ามไลน์ไม่ก็เก้บเด็กมั้ง - -

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: May 12, 2006, 08:11:40 PM »

เกิดราศีเมษ -_-" ดีแล้วที่ออกช้าๆ หน่อย

อยากเห็นราศีตุลย์ที่สุดดดดดดดดด

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: May 12, 2006, 08:29:37 PM »

เกิดมาเป็นคน 2 ราศี แย่จิง :-\

korntana
Guest
« Reply #5 on: May 12, 2006, 08:51:12 PM »

ราศีชั่งน่าจะ เครื่องจักร
iMnemoniC™
Member

« Reply #6 on: May 12, 2006, 08:55:58 PM »

รอตุลย์ด้วยคน...

อยากให้เป็นดินมากๆ และดูจากสัญลักษณ์ที่เป็นคนชั่งผมก็ว่าน่าจะเป็นดินนะ...
(เดาเอาจาก Balance Change เกี่ยวไหมเนี่ย...)
ผมว่า Concept น่าจะเป็นการตั้งรับที่เหนียวแน่น สมดุลระหว่าง AT กับ DF
น่าจะเป็น Deck ที่ต้องตีเข้าค่า DF ไม่ก็เอาค่า DF ตีเค้าแน่ๆ...
น่าจะเป็นดินตี มากกว่า ดินสโตน...
ถ้าเป็นอย่างที่ผมคาดจริง ก็คงไม่ออกมาเร็ววันนี้แน่ๆ เพราะคาห์นยังอยู่ ออกมาจะยิ่งเสริมไปกันใหญ่...

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #7 on: May 12, 2006, 10:30:43 PM »

รอราศีกันย์ ชอบ seal ผู้ ญ สวย ๆ เก่ง ๆ X ๆ  ;)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #8 on: May 12, 2006, 10:41:13 PM »

ผมรอตุลย์ครับ เกิดวันที่ 29

คิดว่า น่าจะเป็นเกี่ยวกับพวกเทพนะครับ เพราะ ตาชั่ง เป็นตัวแทนแห่งความยุติธรรม

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: May 12, 2006, 11:09:52 PM »

ราศีชั่งน่าจะ เครื่องจักร

เข้าท่ามากๆ น่าจะเป็นแมชชีน  :o

~*E.A.earnny*~
Member

« Reply #10 on: May 12, 2006, 11:17:33 PM »

รอราศีตัวเองคับ ราศีตุลย์ ภาวนาให้เป็นราศีแมกชีน
 ปล.ใครจะรุเพื่อราศีนี้ใส่Libera me ให้ก่อได้555

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #11 on: May 12, 2006, 11:21:51 PM »

12. ธนู     เดาว่าน่าจะเป็นพรีคอนเซ็นทอร์นะครับ เน้นการเล่นโชว์เหนือ เมื่อมีค่า x มากกว่าแล้ว at +2

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า ธนู 55+
อาจเป็นพรีคอนเกี่ยวกับ Archer ก็ได้ถ้าเป็นงั้น Anndisong Archer General จะได้ออกมาโชว์ลีลามากกว่านี้

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #12 on: May 12, 2006, 11:55:51 PM »

รอตุลย์เช่นกัน(แต่ถ้าต้องใช้ลิบราเมด้วยนี้คงจ่ายไม่ไหวอ่ะ)
น่าจะเป็นอะไรซักอย่างที่พิทักษ์ความยุติธรรมอย่างAnubis(แม้จะไม่ยุติธรรมเมื่อตกShineจากกองการ์ดก็เถอะ)
เช่น อัศวินพิทักษ์ความยุติธรรม เท่ไม่หยอก

Seraphim Ferre
Member

« Reply #13 on: May 13, 2006, 01:51:19 AM »

รอราศี กันย์ เท่านั้นครับ

-*- อีกนานมั๊ยหว่ากว่าจะออก

ถ้าออกเป็นพรีคอนอันสุดท้ายก็ดีสิ Text การ์ด จะได้โกงๆ

;D ;D

saderd_man
Member

« Reply #14 on: May 13, 2006, 09:43:11 PM »

ไม่ได้รออะไรเป็ฯพิเศษคับ
แต่อยากเล่นเงือกของราศีกุมภ์อ่ะ แต่หมดไปแระ  :'(
อยากให้เอาออกมาใหม่จัง

kharteen
Member

Email
« Reply #15 on: May 13, 2006, 10:04:10 PM »

ราศีตุลน่าจะเป็นคอมโบ เกี่ยวกับ มิสติก นะคับท่าจาวุ่นวายน่าดู-*-
« Last Edit: May 13, 2006, 10:05:51 PM by kharteen » Logged

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #16 on: May 13, 2006, 11:39:05 PM »

พรีคอนสตรัคชั่นเด็คตอนนี้ก็ออกมาครบ 6 ธาตุแล้ว ที่ยังออกไม่หมดก็คือพรีคอนจักรราศีนะครับ
ลองเดากันหน่อยดีไหมครับว่าพรีคอนต่อๆไปจะใช้อะไรเป็นตัวหลักแน้นการเล่นแบบใด

1. มกร     พรีคอนสัตว์ขั้วโลกใต้ทะเล ธาตุน้ำ เน้นการสลับของในสนามกับบนมือ
2. กุมภ์    พรีคอนเงือก ธาตุน้ำ เน้นการใช้ freeze และ poison curse
3. มีน      พรีคอนปลา มั่วนิ่มดี ธาตุน้ำมืด เน้นการใช้ poison curse และ charm แบบฉาบฉวย
4. เมษ     พรีคอนแกะ น่าจะธาตุดินนะครับ เดาการทำเกมส์ไม่ออกแฮะ
5. พฤศภ  พรีคอนวัว ธาตุไฟ บ้าพลัง เน้นเบรกการคอมของคู่ต่อสู้
6. เมถุน   พรีคอนคนคู่ โอ้วจอร์จ เดาไม่ออก น่าจะเล่น charm นะครับ
7. กรกฎ   พรีคอนปู ธาตุดินน้ำ เน้นสโตนและฟรีส
8. สิงห์      พรีคอนสิงโต ธาตุดิน บ้าพลัง เล่น poison
9 กันย์      พรีคอน maiden มั้งนี่ หุหุ น่าจะธาตุแสงนะครับ
10. ตุลย์   พรีคอนอะไรหว่า น่าเดาดีมั้ยละ สงสัยพรีคอนลิเบร่า เม 555+  ;D
11. พิจิก   พรีคอนแมลง เน้นการเล่นกับ shrine แล้วบ้าพลังตบ

ลองแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ อาจเป็นแนวทางให้กับผู้ผลิตได้ด้วยนะ  :D

ในความคิดผมนะครับ...
  1. พรีคอนแกะ อาเรส มู  ใช้ Crystal Wall เบรกการโจมตีไว้ แล้วใช้ Starlight Extinction มูฟออกจากเกม
  2. พรีคอนคนคู่ เจมินี่ ซากะ/คาน่อน ใช้อนาเธอร์ ไดเมนชั่นไล่มูฟ กับใช้หมัดมายาปิศาจชาร์มมา (ซะงั้นน่ะ)
  3. พรีคอนสาวงาม เวอร์โก้  ชากะ  ใช้ท่าเทนม่าโกฟุคุ ไล่บึ้มซีล
  4. พรีคอนตราชั่ง ไลบร้า โดโก ใช้คอมโบหมัดมังกรผงาดโรซัน แล้วก็เล่นกับมิสติก Relic (ซะงั้นน่ะ)

อ้าว...  เอ๋...  ไม่ใช่หรอ...

SuperJong
Member

« Reply #17 on: May 14, 2006, 08:55:43 PM »

รอทุกราศีแหละครับบ

John Cena
Member

« Reply #18 on: May 14, 2006, 09:01:12 PM »

เออเนอะง่ายดีเอามันทุกอันเลย = ="
« Last Edit: May 14, 2006, 09:01:52 PM by John Cena » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #19 on: May 14, 2006, 09:10:00 PM »

รอสักหน่อย ทางทีมงานจะทยอยๆ คลอดออกมาเรื่อยๆ ครับ รับรองว่าทำครบทุกราศีแน่ๆ ครับ แต่ว่าอันไหนออกก่อน ออกหลังนั่นล่ะ ปัญหา

- Yami Anubis -
Member

« Reply #20 on: May 14, 2006, 09:40:55 PM »

โอ้.....บางคนเดาคอนเซปเด็คเกือบถูกแน่ะ  :o

Fiel
Member

Email
« Reply #21 on: May 15, 2006, 08:13:32 PM »

โอ้.....บางคนเดาคอนเซปเด็คเกือบถูกแน่ะ  :o

น่าน คนครีเอตพรีคอน ออกมาคอนเฟิมเลยแฮะ :o

Aurora_spacE
Member

« Reply #22 on: May 15, 2006, 10:53:59 PM »

แล้วมันจะมีราศีไหนเป็นธาตุลมบ้าง......

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: May 16, 2006, 04:48:16 AM »

แค่คิดเฉยๆ เพราะเมื่อกี้พึ่งแว้บๆ

เมษ น่าจะเป็น แสง นะ เพราะเป็นลูกแกะ (คิดถึง Agnus Dulia)
เมถุน คิดถึง น้ำ (อีกแล้ว) หรือก็คือ กระจก แต่อาจจะเป็น แสง คู่ มืด นะ - -+
กันย์ คิดถึง ลม กับ เรจิน่า ผู้หญิง และ ดาบ ~
ตุลย์เนี่ย ตอนแรก ก็อยากให้เป็น Machine แต่เห็นการ์ดใบนี้แล้วน่ารักดี Humble Judge ถ้าแนวเล่นประมาณนี้มันก็จะ...
ธนู คงจะเล่นกับ Archer อยู่แล้ว = =

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #24 on: May 16, 2006, 03:56:33 PM »

ราศี มิถุน น่าจามี King&Queen of Annedisonge reprint ด้วยเนอะ ;D
หรือไม่ก็ Waltz of Harmony อะไรประมาณนั้น ::)
แล้วก็พวก Twin ทั้งหลาย Twin Wands Twin Stars Twin Swords ...  ::)
(ว่าแต่ว่า หลัง Twin นี่ noun จะต้องมี s ตามหลังป่าวอะ งงไปหมดและ :-\)
« Last Edit: May 16, 2006, 03:58:25 PM by Phenomenon Knight » Logged

lordhunya
Member

Email
« Reply #25 on: May 17, 2006, 12:50:33 AM »

ในความคิดผมนะครับ...
  1. พรีคอนแกะ อาเรส มู  ใช้ Crystal Wall เบรกการโจมตีไว้ แล้วใช้ Starlight Extinction มูฟออกจากเกม
  2. พรีคอนคนคู่ เจมินี่ ซากะ/คาน่อน ใช้อนาเธอร์ ไดเมนชั่นไล่มูฟ กับใช้หมัดมายาปิศาจชาร์มมา (ซะงั้นน่ะ)
  3. พรีคอนสาวงาม เวอร์โก้  ชากะ  ใช้ท่าเทนม่าโกฟุคุ ไล่บึ้มซีล
  4. พรีคอนตราชั่ง ไลบร้า โดโก ใช้คอมโบหมัดมังกรผงาดโรซัน แล้วก็เล่นกับมิสติก Relic (ซะงั้นน่ะ)

อ้าว...  เอ๋...  ไม่ใช่หรอ...

เอผมว่ามันคุ้นๆนะ ยิ่งท่าสุดท้ายนี่ยิ่งคุ้นเลย มังกรผงาดโรซัน ตัวที่ตาบอดบ่อยสุดในเรื่องเซนต์ไสยาศ

แต่ดูแล้วใกล้เคียงนะ

series
Member

« Reply #26 on: May 18, 2006, 12:14:46 AM »

ตอนแรกกะจะเล่นวัวเพราะราศีกเราแต่ไม่เอาและเพราะมันเป็นธาตุไฟ เราไม่ชอบไฟ

series
Member

« Reply #27 on: May 18, 2006, 12:23:07 AM »

1. มกร    พรีคอนสัตว์ขั้วโลกใต้ทะเล ธาตุน้ำ เน้นการสลับของในสนามกับบนมือ
4. เมษ    พรีคอนแกะ น่าจะธาตุดินนะครับ เดาการทำเกมส์ไม่ออกแฮะ
6. เมถุน  พรีคอนคนคู่ น่าจะเป็นธาตุมืดหรือไม่ก็น้ำมืดเน้นชาร์มไม่ก็เป็นแนวว่าเมื่อaคู่bจะเกิดxxxxx
7. กรกฎ  พรีคอนปู ธาตุดินน้ำ เน้นสโตนและฟรีส
8. สิงห์      พรีคอนสิงโตอาจจะเป็นดิน ไฟ หรอืไม่ก็ลม เน้นบ้าพลัง
9 กันย์      พรีคอน maiden น่าจะเป็นแสงหรือไม่ก็มืด แต่ไม่แน่อาจจะเป็นเหล่าสาวนักสู้แห่งฟีเลเซียก็ได้
10. ตุลย์  พรีคอนตราชั่ง อาจจะเป็นพรีคอนหุ่นยนตร์
11. พิจิก  พรีคอนแมลง เน้นการเล่นกับ shrine แล้วบ้าพลังตบ
12. ธนู    เดาว่าน่าจะเป็นพรีคอนเซ็นทอร์นะครับ คงเป็นธาตุดิน

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #28 on: May 18, 2006, 08:16:00 PM »

รวบีวมครบ 12 แล้วไปที่การีฟ ไปคุยเพื่อเอา Zodiac  ;D

ศรี
Member

Email
« Reply #29 on: May 19, 2006, 10:28:29 PM »

เชื่อว่า ผู้ผลิตคงกำหนดคอนเซปคร่าวๆของแต่ละเด็คไว้แล้ว

เพียงแต่รอจังหวะที่เหมาะสม ในการวางจำหน่ายเท่านั้นละ

และต่อไป รอพรีคอนเซอเพนทาเรียน มีโซดิอาค ใช้ดาจา 9999 ออล แถมติดสถานะตาบอดได้
« Last Edit: May 19, 2006, 10:29:32 PM by ศรี » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: