Summoner Master Forum
October 06, 2024, 04:46:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: บอร์ดไหนที่คุณแทบไม่คิดจะเข้าไปเลย  (Read 11397 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
23247
Member

« on: May 11, 2006, 03:31:28 PM »

ของผมก็มี
Wizer
Summoner Academy
Summoner Novel

boomkung
Member

« Reply #1 on: May 11, 2006, 03:32:42 PM »

ประมูลครับ - - เกี่ยวกันปะ เหอๆ

มี แฟนอาร์ท เควส ไวเซอร์

infinity_zero
Member

Email
« Reply #2 on: May 11, 2006, 04:17:01 PM »

Taboo3000 ครับ เพราะเข้าไม่ได้แล้ว ^^''
เอ...นึกว่า บอร์ดทั่วไป

Summoner Academy อันเดียวมั้ง เพราะเราอยู่ต่างจังหวัด
ไม่ค่อยรู้เรื่องในกรุงเทพ  :-[

de-noo
Member

Email
« Reply #3 on: May 11, 2006, 04:46:48 PM »

ก็แล้วแต่ความสนใจแต่ละคน อ่าน่ะ ก็เขาจัดให้สำหรับผู้สนใจในเรื่องต่าง ๆ นี้ :)

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #4 on: May 11, 2006, 06:07:28 PM »

Talk to Pheno. เพราะส่วนมากพี่เค้าก็ออกมาตอบกระทู้ปกติอยู่ละ  :P

Fanart ก็ด้วย ~~

Moonshiny Doll
Member

« Reply #5 on: May 11, 2006, 06:12:26 PM »

1.Quest Master&Mage Battle Talk
2.Merchant Board
3.Talk to Phenomenom Party
« Last Edit: May 11, 2006, 09:06:51 PM by Moonshiny Doll » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: May 11, 2006, 07:33:53 PM »

Summoner Novel : เพราะปกติเวลาออกตอนใหม่ เจ๊จิงจะโพส link ใน summoner talk ลากเข้าไปอ่านอยู่แล้ว

Merchant Board : เพราะไม่ค่อยซื้อ-ขายการ์ดซักเท่าไหร่ -_-"

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

น่าน้อยใจ บอร์ด Quest Master & Mage Battle มีติดอันดับกับเค้าด้วย

John Cena
Member

« Reply #7 on: May 11, 2006, 07:38:21 PM »

โห น่าจะเปลี่ยนมาตั้งกระทู้ว่า  บอร์ดไหนที่คุณเข้ามากที่สุด  ดูดีกว่านี้เยอะ ::)

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #8 on: May 11, 2006, 07:40:24 PM »

Merchant Board >>> ไม่ค่อยซื้อขายเท่าไร

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #9 on: May 11, 2006, 08:08:29 PM »

The Book of Caller
Quest Master and Mage Battle Talk
Card, Deck, and Combo Corner
Wish List
SMN FanCard FanArt & FanFic
Grand Tournament 6
Wiser

เยอะเเยะไป

iMnemoniC™
Member

« Reply #10 on: May 11, 2006, 08:19:54 PM »

จริงๆ คิดว่าจะเข้าทุกอันแหละ...
และเคยเข้ามาหมดแล้ว...
แต่ที่เข้าน้อยครั้งสุดก็...
Wiser
อ่ะ...

MENN' !*
Member

« Reply #11 on: May 11, 2006, 08:24:47 PM »

บอร์ดนิยาย

~@_M_@~
Member

« Reply #12 on: May 11, 2006, 08:49:06 PM »

ผมเปิดหน้าแรกแล้วดูว่ามันมีกระทู้ไหนใหม่ก็เข้าไปดูแค่นั้นอ่ะไม่ได้เข้าไปเป็นบอร์ดๆ :)

Hmu_Kung
Member

« Reply #13 on: May 11, 2006, 09:43:46 PM »

มีรายชื่อดังต่อไปนี้ 1.Summoner Novel
                             2.Summoner Academy
                             3.Wiser

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: May 11, 2006, 11:24:36 PM »

ไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลยจิงๆนะคับ ::)

Karn, The Commander of Blackwood
Member

Email
« Reply #15 on: May 12, 2006, 12:37:58 AM »

Quest Master&Mage Battle Talk
SMN FanCard FanArt & FanFic
Grand Tournament 6

Ω-2-call
Member

Email
« Reply #16 on: May 12, 2006, 12:58:09 AM »

เอาเป็นว่าที่เข้าประจำก็ Summoner Talk&General Talk
รองมาก็ Fanart
ส่วนที่เหลือแทบจะไม่ได้เข้าไปเลย นานๆจะเข้าไปดูซะที

SuperJong
Member

« Reply #17 on: May 12, 2006, 08:12:03 AM »

เข้าทุกบอร์ดครับบ

EIMU
Member

« Reply #18 on: May 12, 2006, 10:39:41 AM »

บอร์ดจัดจ์

ข้างบนเคยเข้าบอร์ดจัดจ์ด้วยหรอ?

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #19 on: May 13, 2006, 04:19:49 AM »

ไม่ได้เข้า Talk to pheno กะ Qm เลยอะ

เด๋วไปลองเข้าดูมั้ง  ::)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #20 on: May 13, 2006, 04:40:16 AM »

อือ เอาแต่พวกที่เข้าบ่อยดีกว่า

ซัมทอล์ก
เจนทอล์ก
BOC (ถามบ้าง หาความรู้บ้าง)
ค้าขาย (ดูราคานี่เฉย ๆ แต่ไม่ซื้อ มันก็มีความสุขดีนะ :D)
เด็ค แอนด์ คอมโบ (ไอ้นี่ก็สนุก)

นอกนั้นที่เหลือ ก็ไม่ได้เข้าเลย ถ้าไม่มีกระทู้ขึ้นที่หน้าหลักอ่ะนะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #21 on: May 14, 2006, 05:16:35 AM »

ลืมไปเลยว่ามีบอร์ด QM อยู่ด้วย O_o

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #22 on: May 14, 2006, 09:46:05 PM »

บอร์ดล่ม ล่มทีไรไม่อยากเข้าไปเลย แก้ก็ไม่เป็น แย่จริงๆ เล้ย ให้ตายดิ :P

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #23 on: May 14, 2006, 09:53:58 PM »

บอร์ด ของMod  

เคยฟลุ้คเข้าได้ครั้งนึง :P

มีแต่เรื่องการเรื่องงาน อย่าสู่รู้เลยจะดีกว่า :-[

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #24 on: May 15, 2006, 03:34:39 AM »

Taboo3000 ครับ เพราะเข้าไม่ได้แล้ว ^^''

อิอิ ตะก่อนเป็นที่สิงของผมเลยนั่น taboo3000 อิอิแต่ ข้อมูลในนั้นมีบอร์ดแยกตัวออกมางับ ตอนนี้ผมก็สิงอยู่ที่นั่น

บอร์ดจัดจ์อ่ะ ไม่อยากเข้า ถึงอยากเข้าก็เข้าไม่ได้แต่เคยฟลุ๊คเข้าไป ไม่รู้ว่าด้วยวิธีไหน หึหึหึ  งิงิ มีการเผา user ด้วย เผาพี่ plant กะ Choco blue

"ผมว่าควรแบนเขา"  "เขาเป็นอย่างนั้น" "เขาเกรียน"  บลาๆๆๆ  =  =" แต่ 90% เป็นเรื่องงานนะ แต่แอบนินทา User นี่อยู่ ใน งาน ด้วย หรือ เปล่า
« Last Edit: May 15, 2006, 05:22:02 PM by [C]hessKnigh[T] • The Soul & Spirit Of Chess • » Logged

beekini
Member

« Reply #25 on: May 16, 2006, 06:35:58 PM »

บอร์ดจัดจ์อ่ะ ไม่อยากเข้า ถึงอยากเข้าก็เข้าไม่ได้แต่เคยฟลุ๊คเข้าไป ไม่รู้ว่าด้วยวิธีไหน หึหึหึ  งิงิ มีการเผา user ด้วย เผาพี่ plant กะ Choco blue

"ผมว่าควรแบนเขา"  "เขาเป็นอย่างนั้น" "เขาเกรียน"  บลาๆๆๆ  =  =" แต่ 90% เป็นเรื่องงานนะ แต่แอบนินทา User นี่อยู่ ใน งาน ด้วย หรือ เปล่า

แล้วจัดจ์เค้าไม่มีสิทธิระบายความอัดอั้นตันใจให้เพื่อนร่วมงานได้รับรู้กันอย่างนั้นหรือครับ แน่นอนอาจจะพาดพิงไปถึงคนอื่น ว่าร้ายต่าง ๆ นานา แต่พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

มันก็เหมือนคุณจับเข่าคุยกะคนรู้จักใน pirch แหละครับ หากคุณกะเพื่อน ๆ อยากนินทาใครสักคน พวกคุณจะด่าจะว่าเค้ายังไง ก็ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะมันเป็นที่ส่วนตัวของพวกคุณ

เพียงแต่ในที่นี้ บอร์ดจัดจ์ ก็เป็นที่ส่วนตัวสำหรับจัดจ์เท่านั้นเอง

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: May 16, 2006, 09:23:27 PM »

แล้วจัดจ์เค้าไม่มีสิทธิระบายความอัดอั้นตันใจให้เพื่อนร่วมงานได้รับรู้กันอย่างนั้นหรือครับ แน่นอนอาจจะพาดพิงไปถึงคนอื่น ว่าร้ายต่าง ๆ นานา แต่พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

มันก็เหมือนคุณจับเข่าคุยกะคนรู้จักใน pirch แหละครับ หากคุณกะเพื่อน ๆ อยากนินทาใครสักคน พวกคุณจะด่าจะว่าเค้ายังไง ก็ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะมันเป็นที่ส่วนตัวของพวกคุณ

เพียงแต่ในที่นี้ บอร์ดจัดจ์ ก็เป็นที่ส่วนตัวสำหรับจัดจ์เท่านั้นเอง

ยิ่งแก้ตัวเหมือนเป็นการผูกมัดตัวเอง ขอไม่พูดอะไรต่อละครับ เพราะบอร์ดจัดจ์คือเอาไว้ให้จัดจ์ได้ พูดคุยปรึกษางาน  ท่าทางเรื่องนี้คงเป็นงานด้วย อืม

สิทธิ์ ส่วนบุคคล.....

สิทธิ์ มนุษย์ชน.............พาดพิง ติ ฉิน นินทา อืม
« Last Edit: May 16, 2006, 09:26:52 PM by [C]hessKnigh[T] • The Soul & Spirit Of Chess • » Logged

beekini
Member

« Reply #27 on: May 16, 2006, 09:59:03 PM »

ยิ่งแก้ตัวเหมือนเป็นการผูกมัดตัวเอง ขอไม่พูดอะไรต่อละครับ เพราะบอร์ดจัดจ์คือเอาไว้ให้จัดจ์ได้ พูดคุยปรึกษางาน  ท่าทางเรื่องนี้คงเป็นงานด้วย อืม

สิทธิ์ มนุษย์ชน.............พาดพิง ติ ฉิน นินทา อืม

เอ่อ...คุณเป็นคนดูแลบอร์ดหรือครับ ถึงกำหนดได้ว่าบอร์ดไหนต้องพูดแต่เรื่องไหน ไม่มีใครกำหนดเลยครับ ว่าบอร์ดจัดจ์ให้พูดคุยปรึกษาแต่เรื่องงานเท่านั้น มันแค่เป็นที่ให้จัดจ์ได้คุยกับจัดจ์เท่านั้น จะคุยอะไรกันมันก็อีกเรื่องนึง ย้ำอีกรอบชัดไหมครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #28 on: May 16, 2006, 10:22:22 PM »

คุณเป็นคนดูแลบอร์ดหรือครับ ถึงกำหนดได้ว่าบอร์ดไหนต้องพูดแต่เรื่องไหน
ไม่มีใครกำหนดเลยครับ ว่าบอร์ดจัดจ์ให้พูดคุยปรึกษาแต่เรื่องงานเท่านั้น
 มันแค่เป็นที่ให้จัดจ์ได้คุยกับจัดจ์เท่านั้น จะคุยอะไรกันมันก็อีกเรื่องนึง ย้ำอีกรอบชัดไหมครับ

ชัด หง่า ผมบอกหรือยังว่าบอร์ดไหนพูดแต่เรื่องไหน ครับ ขออภัยด้วย ผมไม่ใช่ผู้ดูแลบอร์ด ผมอาจจุ้นจ้านไปหน่อย ที่ไปบังเอิญเห็น อะไรไม่ดีเข้า คือผมคิดว่า คนที่เขาถูกนินทานั้น เขาไม่มีจิตใจเหรอฮะ?

ก็เท่านั้นผมไม่ได้ต้องการอะไร เลยนะฮะ ก็ตามหัวข้อกระทู้ นะครับ "บอร์ดไหนที่คุณแทบไม่คิดจะเข้าไปเลย" ผมก็ตอบตามนั้นไม่ได้นอกเรื่องเลย .. แล้วก็ถ้าทำให้ใครไม่สบายใจ หรือ ความจริงข้อนี้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ขออภัยครับ  มีอะไร IM กันดีกว่าไหม

ว้าเดินหมากแบบแต้มชวนทะเลาะ..

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #29 on: May 16, 2006, 10:31:45 PM »

คุณเป็นคนดูแลบอร์ดหรือครับ ถึงกำหนดได้ว่าบอร์ดไหนต้องพูดแต่เรื่องไหน
ไม่มีใครกำหนดเลยครับ ว่าบอร์ดจัดจ์ให้พูดคุยปรึกษาแต่เรื่องงานเท่านั้น
 มันแค่เป็นที่ให้จัดจ์ได้คุยกับจัดจ์เท่านั้น จะคุยอะไรกันมันก็อีกเรื่องนึง ย้ำอีกรอบชัดไหมครับ

ชัด หง่า ผมบอกหรือยังว่าบอร์ดไหนพูดแต่เรื่องไหน ครับ ขออภัยด้วย ผมไม่ใช่ผู้ดูแลบอร์ด ผมอาจจุ้นจ้านไปหน่อย ที่ไปบังเอิญเห็น อะไรไม่ดีเข้า คือผมคิดว่า คนที่เขาถูกนินทานั้น เขาไม่มีจิตใจเหรอฮะ?

ก็เท่านั้นผมไม่ได้ต้องการอะไร เลยนะฮะ ก็ตามหัวข้อกระทู้ นะครับ "บอร์ดไหนที่คุณแทบไม่คิดจะเข้าไปเลย" ผมก็ตอบตามนั้นไม่ได้นอกเรื่องเลย .. แล้วก็ถ้าทำให้ใครไม่สบายใจ หรือ ความจริงข้อนี้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ขออภัยครับ  มีอะไร IM กันดีกว่าไหม

ว้าเดินหมากแบบแต้มชวนทะเลาะ..

มันก็ไม่ต่างจากที่คุณ พูดกลางที่สาธารณะแบบนี้หรอกครับ ^^ เพียงแต่ว่า บอร์ดจัดจ์ เค้ามิดชิดกว่า เท่านั้นเอง

--------------------------------------------

บอร์ด ที่ไม่ค่อยได้เข้าเลยจริงๆก็
Card & Combo
Wish List
QM (แต่เข้าบ่อยกว่าข้างบนนะ 55+ )

แต่บอร์ดที่ปีนึงเข้าไป ซัก 2-3 ครั้ง ก็คงจะเป็น บอร์ด การแข่งพวก GT6 GO ประมาณนั้นแหล่ะ :P

ปล. บอร์ด Novel น่ะ ไม่ใช่มีแต่นิยายนะเออ !! แต่ก็ไม่ได้มีอะไรลับๆอยู่หรอก 55+

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: