Summoner Master Forum
October 06, 2024, 04:35:01 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: บอร์ดไหนที่คุณแทบไม่คิดจะเข้าไปเลย  (Read 11372 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
beekini
Member

« Reply #30 on: May 16, 2006, 10:47:30 PM »

ยิ่งแก้ตัวเหมือนเป็นการผูกมัดตัวเอง ขอไม่พูดอะไรต่อละครับ เพราะบอร์ดจัดจ์คือเอาไว้ให้จัดจ์ได้ พูดคุยปรึกษางาน  ท่าทางเรื่องนี้คงเป็นงานด้วย อืม

สิทธิ์ ส่วนบุคคล.....

สิทธิ์ มนุษย์ชน.............พาดพิง ติ ฉิน นินทา อืม

เพราะประโยคที่ขีดเส้นครับ ผมถึงถามคุณว่าเป็นผู้ดูแลบอร์ดหรือไม่ ผมก็แค่มาแจงว่าจริงๆแล้วจัดจ์ไว้ใช้ทำไรกัน

ส่วนที่ถามว่า คนที่เขาถูกนินทานั้น เขาไม่มีจิตใจเหรอ? ผมเชื่อว่ามีครับ และจัดจ์ก็คงเชื่อเช่นเดียวกับผม จัดจ์จึงระบายอยู่แค่ในบอร์ดจัดจ์นั้นแหละครับ ไม่ได้ประจานให้ใครต่อใครได้รับรู้
หลายๆครั้งมีคนพยายามตั้งกระทู้"ด่า"โดยอาศัยคำว่า"ขอความเห็น"ในบอร์ดสาธารณะ ซึ่งแน่นอน เราไม่ลบก็ล็อคไป เพราะเราคิดถึงจิตใจคนถูกนินทาเหมือนกัน

ขอโทษ จขกท. ที่ออกนอกเรื่องครับ

Matamune
Guest
« Reply #31 on: May 17, 2006, 01:05:38 AM »

พี่บีใจเย็นๆครับ  ;)  

เป็นกระทู้ ไร้ซึ่งสาระ สมควรอยู่ Gen talk เป็นกระทู้เหมือนไว้ให้ปั๊ม Post ใครที่จะโพสอะไรคิดก่อนนะครับ

บอร์ดจัดจ์ก็ จริงๆแล้ว คุณรู้อะไรมาก็ไม่สมควรพูดนะ มันอาจจะดูขำๆ แต่บางทีมันก็ทำให้ขำไม่ออก อย่างนี้ไง - -

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #32 on: May 17, 2006, 03:28:01 AM »

จะด่า จะนินทาอะไรใคร มันไม่ดี อันนี้ก็ยอมรับ แต่ว่าใครบ้างไม่เคยนินทาหรือเอาเรื่องที่ตัวเองไม่พอใจไปพูดระบายให้เพื่อนๆของตัวเองฟังกันบ้าง

อย่างน้อยมันก็เป็นบอร์ดที่คนอื่นเข้าไปไม่ได้ ดังนั้นไปโพสท์อะไรมันก็รู้ก็เข้าใจกันเองเฉพาะกลุ่มคนใกล้ตัวกันเอง (คือกลุ่มจัดจ์) ไม่ได้สร้างความบาดหมางหรือร้าวฉานอะไรให้คนอื่น

ถ้าจะให้เทียบคุณก็ลองคิดแล้วกันว่าระหว่างมีคนเอาคุณไปนินทากันเองในกลุ่มเพื่อนของเค้า กับเอาคุณมาด่าต่อหน้าสาธารณะชนเนี่ยอันไหนมันสมควรทำมากน้อยกว่ากัน

แต่รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้คนเราจะชอบร้อนเนื้อร้อนตัวกับการถูกนินทามากกว่าล่ะมั้ง แล้วก็มาด่าคนอื่นอย่างออกหน้าออกตาแทนเพื่อกลบเกลื่อน

S_A_Y
Member

Email
« Reply #33 on: May 17, 2006, 04:30:32 AM »

ลืมไปเลยว่ามีบอร์ด QM อยู่ด้วย O_o

น่าน้อยใจที่สุดเลยยยยยยย

ปล. ช่วยเข้าประเด็นกันหน่อยนะคร้าบบบบ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #34 on: May 17, 2006, 05:16:50 AM »

ลืมไปเลยว่ามีบอร์ด QM อยู่ด้วย O_o

ปล. ช่วยเข้าประเด็นกันหน่อยนะคร้าบบบบ

เออ จริงด้วย  :o

แหม่ เราลืมบอร์ดนี้ไปได้ยังไง - -

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #35 on: May 17, 2006, 06:10:31 AM »

บอร์ด QM น่ะไม่เท่าไหร่หรอก แต่ อย่าลืมด้วยว่า เป็นถึง บอร์ด QM กับ MB ทีเดียว 55+

พี่เข้าใจเซย์ บอร์ดนั้น ไว้ให้เซย์กะพฤกษ์ ตามจีบกันนั่นแล !!
ปล. คิดว่าถ้า QM 2 ออกมาฉันใด บอร์ดคงจะมีคนเข้าอยู่บ้างฉันนั้น เอิ๊ก !!

บอร์ดจัดจ์ก็ จริงๆแล้ว คุณรู้อะไรมาก็ไม่สมควรพูดนะ มันอาจจะดูขำๆ แต่บางทีมันก็ทำให้ขำไม่ออก อย่างนี้ไง - -

นี่ล่ะคือประเด็น เหมือนกับสำนวนไทย อะไรลับๆ แจ้งๆ นี่แหล่ะ คิดไม่ออก 55+

Sell
Member

« Reply #36 on: May 17, 2006, 07:00:55 AM »

แล้วจัดจ์เค้าไม่มีสิทธิระบายความอัดอั้นตันใจให้เพื่อนร่วมงานได้รับรู้กันอย่างนั้นหรือครับ แน่นอนอาจจะพาดพิงไปถึงคนอื่น ว่าร้ายต่าง ๆ นานา แต่พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

มันก็เหมือนคุณจับเข่าคุยกะคนรู้จักใน pirch แหละครับ หากคุณกะเพื่อน ๆ อยากนินทาใครสักคน พวกคุณจะด่าจะว่าเค้ายังไง ก็ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะมันเป็นที่ส่วนตัวของพวกคุณ

เพียงแต่ในที่นี้ บอร์ดจัดจ์ ก็เป็นที่ส่วนตัวสำหรับจัดจ์เท่านั้นเอง

ยิ่งแก้ตัวเหมือนเป็นการผูกมัดตัวเอง ขอไม่พูดอะไรต่อละครับ เพราะบอร์ดจัดจ์คือเอาไว้ให้จัดจ์ได้ พูดคุยปรึกษางาน  ท่าทางเรื่องนี้คงเป็นงานด้วย อืม

สิทธิ์ มนุษย์ชน.............พาดพิง ติ ฉิน นินทา อืม

เราเคยคุยกันหลายหนนะครับในงานต่าง ๆ  พี่ไม่คิดว่าเราจะตอบแบบเด็กเกรียนแบบนี้ พวกเด็ก

เกรียนมักจะมองอารัยแต่ในแง่ลบ เค้าชี้แจงในส่วนของ Judge ว่า Judge ก็เป็นคนนั่นแหละ ย้ำว่าเค้าชีแจง

ถ้าให้พูดในสิ่งที่เราบอกม่าว่า

อ่านด้วยประโยคนี้ พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตามที่เราเข้าบอร์ด Judgeได้ มันคือการบุกรุกที่ส่วนตัวนะครับ  กรุณาจำเอาไว้ เราเก่งหมากรุก แต่ใช่ว่าจะรู้ทุกอย่างเพราะ ชีวิตจริงมันหลากหลายกว่าหมากรุกที่เราเล่นไม่รู้เท่าไหร่  ย้อนกลับมามองความเป็นจริงบ้างไม่ใช่ว่าเอาแต่ Ego ตัวเอง

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #37 on: May 17, 2006, 06:35:48 PM »

แงง  :'( ผมคงขอนอกเรื่องอีก Reply นึงละกานก่อนลงไปวนเวียนอยู่ใน gen talk

คือว่า ในที่นี้ผมรู้ว่าทุกเรื่องที่เกิดในนี้นั้นความผิดผมเอง โดยว่า คนนึงที่โดนพาดพิงในบอร์ดจัดจ์

นั้น มีคนนึงเป็นคนที่ผมรู้จักและเคารพ (ไม่ใช่ Chocoblue นะ - -") โดยที่วันนึงผมก็เข้าบอร์ดตาม

ปรกติแต่วันนั้นเข้าที่โรงเรียน เผอิญว่า เห้ย มันมีหัวข้ออะไรเพิ่มขึ้นมา..... Private Bord  เอ บอร์ดจัดจ์
 - -.... มาจากไหนไม่เคยเห็น ก็เลยเข้าไปดูสักหน่อย ผมก็ดันไปเห็นอะไรเข้า  เพียงแต่คิดว่า ถ้าเป็น

เจ้าตัวมาเห็น คงจะเสียใจ แต่มันบอร์ดจัดจ์นี่ ... แต่ผมมีนิสัยเห็นอะไรก็พูดตามนั้น  พูดอะไรตรงๆ

แต่ถ้า ผมไม่พูดเรื่องนี้ออกไปล่ะ หรือไปเจอ อะไรแต่ ไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น เรื่องก็ไม่เกิด  ฉะนั้นเรื่อง

ของผมจึงผิดเต็มประตู  ผมจึงเรียนมาในที่ที ขออภัยทุกคนกับเรื่องที่เกิด  ขอโทษจริงๆนะครับ :'( ผม

ไม่อยากให้เกิดเรื่องทะเลาะอันใด ผมก็เล่นการ์ด คุยสนุกๆในบอร์ดไปวันๆ  ขออภัยอย่างสูงครับ :'(

และผมคงจะไม่ให้เรื่องนี้เกิดขึ้นอีกแล้ว

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #38 on: May 17, 2006, 11:03:52 PM »

แล้วจัดจ์เค้าไม่มีสิทธิระบายความอัดอั้นตันใจให้เพื่อนร่วมงานได้รับรู้กันอย่างนั้นหรือครับ แน่นอนอาจจะพาดพิงไปถึงคนอื่น ว่าร้ายต่าง ๆ นานา แต่พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

มันก็เหมือนคุณจับเข่าคุยกะคนรู้จักใน pirch แหละครับ หากคุณกะเพื่อน ๆ อยากนินทาใครสักคน พวกคุณจะด่าจะว่าเค้ายังไง ก็ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะมันเป็นที่ส่วนตัวของพวกคุณ

เพียงแต่ในที่นี้ บอร์ดจัดจ์ ก็เป็นที่ส่วนตัวสำหรับจัดจ์เท่านั้นเอง

เราเคยคุยกันหลายหนนะครับในงานต่าง ๆ  พี่ไม่คิดว่าเราจะตอบแบบเด็กเกรียนแบบนี้ พวกเด็ก

เกรียนมักจะมองอารัยแต่ในแง่ลบ เค้าชี้แจงในส่วนของ Judge ว่า Judge ก็เป็นคนนั่นแหละ ย้ำว่าเค้าชีแจง

ถ้าให้พูดในสิ่งที่เราบอกม่าว่า

อ่านด้วยประโยคนี้ พวกเค้าก็ไม่ได้คุยกันในที่สาธารณะนี่ครับ

ไม่ว่าจะด้วยวิธีใดก็ตามที่เราเข้าบอร์ด Judgeได้ มันคือการบุกรุกที่ส่วนตัวนะครับ  กรุณาจำเอาไว้ เราเก่งหมากรุก แต่ใช่ว่าจะรู้ทุกอย่างเพราะ ชีวิตจริงมันหลากหลายกว่าหมากรุกที่เราเล่นไม่รู้เท่าไหร่  ย้อนกลับมามองความเป็นจริงบ้างไม่ใช่ว่าเอาแต่ Ego ตัวเอง

ใจเย็น น๊าคับ พี่ จะ  :)

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: