Summoner Master Forum
October 06, 2024, 08:21:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: High Priest of Ekklesiaขาดแคลง  (Read 6186 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« on: May 11, 2006, 12:52:56 AM »

การ์ดHigh Priest of Ekklesiaที่ไม่ถูกเอากลับมาในพลีคอนเลย  ตอนนี้เริ่มมีปัญหาขาดแคลงให้กับคนเล่นใหม่ในต่างจังหวัดแล้วครับ  ไม่ทราบว่าที่กรุงเทพฯเป็นไหม

เด็กเล่นใหม่ขาดการ์ดใบนี้มากๆ อยากให้ช่วยแก้ไขหน่อย เพราะว่าถึงจะบอกว่าไปเปิดซองหาเอา แต่เอาจริงๆ ทั้งBoxมีน้อยพอๆ กับIshanเลย  เหอๆ

จริงอยู่นะครับ ที่ไม่ใช้การ์ดชุดD4kแต่ก็เป็นการ์ดสามัญที่ทุกคนต้องใช้เล่นกันทั้งนั้น จึงอยากให้ช่วยหาทางออกให้หน่อย  ยิ่งเร็วยิ่งดีนะครับ เพราะจะได้ไม่กระทบกับผู้เล่นใหม่ในเปิดเทอมที่กำลังจะมาถึงด้วย  

0-ABC-0
Member

« Reply #1 on: May 11, 2006, 01:13:28 AM »

แล้วได้เปิด capricorn หรือยังล่ะ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: May 11, 2006, 01:19:05 AM »

ไม่ใช้ว่าทุกคนจะเปิดนิ - -"  ถ้าคนเล่นเก่าเปิดเอามาปล่อยก็ดีไป  แต่ดูจากพลีคอนก็น่าจะรู้ ว่าเด็คมอนสเตอร์คนอยากเล่นเยอะเพียงไร  เหอๆ  ไม่ใช้ว่าไม่ดีไม่เก่งนะ แต่เพราะมีเพียงกล่องเดี่ยวด้วย เทียบกับพวกที่ออกมาก่อนหน้านี้อย่างAndromedaที่มีแทบทุกกล่องมันก็ทำให้มีใช้อย่าพอเพียงละ

ถ้าพวกInzu  Asensano Odiron Azer พวกนี้มีจะเป็นพระคุณอย่างมากมายเลย  แต่เหมือนรู้ตัวช้าไป  เหอๆ
« Last Edit: May 11, 2006, 01:22:03 AM by Rattikarn » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: May 11, 2006, 01:38:39 AM »

ก็ต้องทำใจครับ -_-" พรีคอนชุดต่อๆ ไปก็คงจะมีตามๆ กันมาแหละครับ  :)

boomkung
Member

« Reply #4 on: May 11, 2006, 01:39:24 AM »

เชื่อผมเหอะ พรีคอนต่อไปก็คงใส่ไฮพริสแทนอินควิดเหมือน capricon นะแหละ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #5 on: May 11, 2006, 01:41:11 AM »

:)ผมทำใจไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นอนาคตของคนเล่นใหม่ เพื่อให้SMNอยู่ต่อไปได้ครับ

ขอให้เป็นนั้นนะBooMKungคุง  ผมก็หวังอยากให้เป็นอย่างนั้นมากเลย  ถ้ากลับไปใส่ให้หมดจะWORKมาก

ตอนนี้ว่าจะไปเดินหาร้านที่มีขายในกรุงเทพฯ เพื่อขนเข้ามาขายให้เด็ก  แต่คงต้องขายแพงมากแน่เลย :P  เอาเถอะ ดีกว่าไม่มีเล่น
« Last Edit: May 11, 2006, 01:42:44 AM by Rattikarn » Logged

โด
Member

« Reply #6 on: May 11, 2006, 01:56:19 AM »

ไม่ใช้ว่าทุกคนจะเปิดนิ - -"  ถ้าคนเล่นเก่าเปิดเอามาปล่อยก็ดีไป  แต่ดูจากพลีคอนก็น่าจะรู้ ว่าเด็คมอนสเตอร์คนอยากเล่นเยอะเพียงไร  เหอๆ  ไม่ใช้ว่าไม่ดีไม่เก่งนะ แต่เพราะมีเพียงกล่องเดี่ยวด้วย เทียบกับพวกที่ออกมาก่อนหน้านี้อย่างAndromedaที่มีแทบทุกกล่องมันก็ทำให้มีใช้อย่าพอเพียงละ

ผมว่ามันเก่งมากเลยนะ ขนาดที่ว่าถ้ามันออกก่อน GT6 เนี่ย เด็คนี้คงได้แชมป์แน่ๆเลย เพราะ ระบบเด็คมันสมบูรณ์ในตัวเองมากๆ ผมว่าคนคงเปิดกันเยอะแยะแหล่ะครับ ทุกๆ 8 คนก็คงเล่นคนนึง คนนึงเปิด 3 กล่อง ก็คงจะมีการ์ดHigh Priest of Ekklesia กระจายทั่วตลาดแหล่ะ

Furioso Fiamma
Member

« Reply #7 on: May 11, 2006, 03:06:43 AM »

จำได้ว่า ตอนเล่น เปิด Ekk ไปร่วม 20 30 ซองได้ high priest ประมาณ 2 ใบ
จำนวนที่เคยมีทั้งหมดคือ 4 ใบ

• Ga Me •
Member

Email
« Reply #8 on: May 11, 2006, 04:04:52 AM »

มีทั้ง Inquisition กับ High Priest ใน Precon เลย จะดีไหมอ่ะ

Seraphim Ferre
Member

« Reply #9 on: May 11, 2006, 04:06:57 AM »

ไฮพรีสก็ มี 2 ใบตั้งแต่สมัยเอคเคเซีย

เพราะซื้อสต๊าทเตอร์ทั้ง 2 กล่องเลย

แต่ปัจจุบัน กล่องทั้ง 2 สนิมกินไปเรียบโร้ย

เลยทิ้งไปซะแระ -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: May 11, 2006, 05:09:32 AM »

ที่จริงคุ้มนะครับถ้าจะซื้อพรีคอนเอา ไฮพรีสท์

เพราะพรีคอน 180 บาท ได้การืดตรึมทั้งการ์ดเก่าวาดใหม่ด้วย เปิดแล้วได้ High Priest 2 ใบ ครบ ถ้าตีเป็นซองเท่ากับเปิด 4 ซอง ได้ High Priest ครบแล้ว ไม่ต้องลุ้นเสี่ยงเปิดซองหาด้วยครับ

Matamune
Guest
« Reply #11 on: May 11, 2006, 08:07:59 AM »

การ์ดมันเก่าอยู่นะครับ แต่ก็ยังดีที่ออกมาในกล่องพรีคอน คือบางที การ์ดพวกนี้ก็ต้องทำใจหน่อยล่ะครับ คือทุกที่คงจะได้

เท่าๆกันคงยากนะครับ แต่อย่างน้อยมันก็ไม่ได้เป็น แรร์ นะ เหอะๆ ไม่งั้นหายากกว่านี้อีก (ผมไม่บ่นเรื่องนี้เพราะมีอยู่แล้ว)
MENN' !*
Member

« Reply #12 on: May 11, 2006, 12:50:35 PM »

ป๋มมีตั้ง 14 ใบไม่ยักกะมีคนซื้อ ???
เก็บทำหลังการ์ดดีกว่า ;D
« Last Edit: May 11, 2006, 12:54:03 PM by harison_kung » Logged

~@_M_@~
Member

« Reply #13 on: May 11, 2006, 12:56:43 PM »

ผมว่า starter ทุกชุดน่าจะใส่ทั้ง3ใบเลยนะคับทั้ง Holy/ Inquisition/ High Priest เพราะว่าในบางจังหวะผมก็ว่าInquisitionได้ใช้มากกว่าHigh Priest แล้วชุดD4kก็เลิกผลิตแล้วด้วย

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #14 on: May 11, 2006, 01:22:37 PM »

เหอๆๆ
จำได้ว่าตอนเราหาไฮพรีส เราซื้อพรีคอนแสงEkk แล้วก็เปิดซองอีก1ซองก็ได้ครบ2ใบพอดีเลย
มีพรีคอนที่แถมไฮพรีสมาอีกก็ดีครับ

group_doll
Member

« Reply #15 on: May 11, 2006, 02:48:27 PM »

ที่จริงคุ้มนะครับถ้าจะซื้อพรีคอนเอา ไฮพรีสท์

เพราะพรีคอน 180 บาท ได้การืดตรึมทั้งการ์ดเก่าวาดใหม่ด้วย เปิดแล้วได้ High Priest 2 ใบ ครบ ถ้าตีเป็นซองเท่ากับเปิด 4 ซอง ได้ High Priest ครบแล้ว ไม่ต้องลุ้นเสี่ยงเปิดซองหาด้วยครับ
ใช่เลยครับ

ถ้าอยากได้กันจริงๆ180ยอมเสียไม่ได้เลยหรอครับ

มันไม่ใช่ไฮพรีส2ใบ180ซะหน่อย ใบอื่นก็เอาไปขายก็ได้หนิ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #16 on: May 11, 2006, 07:20:03 PM »

Posted by: Nihil  Posted on: Yesterday at 12:09:32pm  

มันยากนะ  ที่จะอธิบายให้เด็กเล่นใหม่ที่มีเด็คแล้วจ่ายเงิน360บาทเพื่อเอา High Priest 2 ใบนะครับ  กับการ์ดที่เค้าไม่ต้องการ และไม่รู้ว่าจะขายออกเมื่อไร :-\

ถ้าไม่ขอมากไปก็อยากให้มีในพลีคอนทุกกล่องอะนะ  อยากให้บอกกับคนเล่นทุกคนได้ว่าเปิดแล้วของสามัญสุดๆ มันครบจริงๆ  หรือถ้าเป็นไปได้...เอามันมาใส่ในชุดใหญ่ชุดต่อไปก็ได้ แบบApollo

เอาเป็นว่าขอให้มันมีเพียงพอในตลาดกับในวงการก็พอละกัน  ตอนนี้เพิ่งต้นเทอมถ้าดูไปยาวๆ อาจจะมีพอก็ได้  ไม่อย่างนั้นได้เข้ากรุงเทพฯไปหาแน่ๆ  (ไม่อยากลงไปเลย  เหอๆ)

iMnemoniC™
Member

« Reply #17 on: May 11, 2006, 08:52:29 PM »

ผมเชื่อว่าในอนาคตคงจะมีการแก้ปัญหาออกมาแน่นอน...
เช่นนำ HighPriest มาทำเป็นโปรโม หรือ อย่างที่มีอยู่ในปัจจุบันคืออยู่ในพรีคอน...
ตวจ ผมไม่รูอ่ะ แต่ถ้าเป็น กทม มันคุ้มมากๆ ที่จะลงทุนซื้อ 2 กล่องเพื่อ HighPriest นะ...
เพราะคนที่รู้จักหลายคนเห็นถามหาแต่พรีคอนใหม่ ผมยังคิดจะเปิดเอามาขายแยกใบเลย...
หรือ คุณก็หุ้นกับเพื่อนที่อยากเปิดพรีคอนนี้ แล้วคุณก็เอาแต่ HighPriest ก็ได้นิ...
บอกตามตรงส่วนตัวผมใช้ 2 ใบ เก็บ 2 ใบเผื่อหาย เท่านั้นเอง...

John Cena
Member

« Reply #18 on: May 11, 2006, 09:01:51 PM »

ผมเก็บไว้ 4 ใบ เควี้ยงเผากันไปมา หายทั้งคู่เลย :P

หากนับก็ซื้อ HighPriest ไปประมาณ 10 กว่าใบได้ละมั้ง

Hmu_Kung
Member

« Reply #19 on: May 11, 2006, 10:21:23 PM »

ผมมี 5 ใบสำรองไว้ใช้ ฟอยล์ 2 ใบ ฮิๆ เปิดได้กับซื้อมารวมๆกัน

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #20 on: May 11, 2006, 11:56:12 PM »

ของผมเล่นการ์ดมา3ปีเกิดทันเปิดพรีคอน ลมแสงน้ำ กับ ดินไฟมืด
ของชุดekksiaพอดี ถ้ามิสติกสมัยนี้แจกในพรีคอนแบบสมัยนั้นนะจะดีมากเลย
เพราะพรีคอนในสมัยนั้นมิสติกเวิร์คมากๆ ซีลเวิร์คด้วย
ผมกล้าพูดได้เลยว่าเล่นได้จริง เพราะซีลในเด็คซัพพอตกันดี
สมัยนี้ใช่ว่าไม่ซัพพอตกันนะ เพียงแต่มิสติกเนี่ยบางคนเปิดแล้วถ้าไม่เห็นว่ารูปใหม่
ก็คงโยนทิ้งกันแล้วแหละคับ :P

Pages: [1]
  Print  

Jump to: