Summoner Master Forum
October 09, 2024, 07:16:04 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: อยากให้มีหนังสือรวมการ์ด (ไม่ใช่ TheTheory)  (Read 15454 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
John Cena
Member

« Reply #30 on: May 15, 2006, 07:59:30 PM »

ขวาไม่ใช่เหรอคับหรือไม่ใช่งงๆเหมือนกัน :-[

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #31 on: May 15, 2006, 10:14:36 PM »

ผมอยากได้แบบ รวมภาพการ์ดของทุกชุดมากว่าอ่ะครับ คอลัม อะไรไม่ต้องครับ เอาแบบไว้ดูการ์ดเวลาซื้อของจัดเด็คอ่ะครับแบบเป็นภาพการ์ดแต่ละชุดอย่างเดียว แบบที่ว่าภาพใหญ่หน่อ เห้น Text
การ์ดชัดๆ ราคาซัก 60 - 80 หรือ 100 นีงก็ซื้อครับ ถ้าให้ดีมีราคาการ์ดโดยประมาณของทุกชุดไว้ประกอบการตัดสินใจด้วยยิ่งดีครับ

ปล. ไวเชอร์มันแยกกันเป็นเล่มอ่ะ อยากได้แบบรวมเล่ม จะไดถือเล่มเดียวแต่ไม่อยากได้ Rule Book  
« Last Edit: May 15, 2006, 10:15:50 PM by saitomail » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #32 on: May 16, 2006, 04:35:22 AM »

ตอนนี้อยากได้ Encyclopedia ครับ ไม่อยากได้ Theory

อยากให้รวม Ep 8 จนถึง Ep 11 ไว้ครับเพราะมัน เริ่มต้นและจบสงครามพอดี
แล้วก็ รวบรวม ชุดพิเศษ ที่ออกมา คั่น และ โปรโม ด้วย
ซึ่ง พูดตามตรง เยอะ และ แพง แน่นอน แต่... คนอยากได้มันก็มี
เพราะถึงแม้ว่า ไวเซอร์ จะเอามาลงอยู่เรื่อยๆ แต่ขอพูดตามตรงว่ามันกระจัดกระจายเกินไป
อีกทั้ง The Cardz Special  SMN และ SMN Theory ที่ออกมาทั้งแล้ว 2 เล่ม คงรู้ๆกันอยู่ว่า เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ส่วน CR และวิธีการเล่น สำคัญมากๆ ก็ควรจะอยู่รวมไปด้วย

ก็ขอรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ
(ใจนึงก็อยากให้ตั้งแต่ D4K ออกใหม่ พิมพ์ 9 ใบ อีกใจ ก็ ไม่อยากให้ออกเพราะเพิ่มต้นทุนซะเปล่าๆ = =)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #33 on: May 16, 2006, 04:48:29 AM »

Rule Book สำคัญนะครับทำไมไม่มีคนอยากได้เลยหว่า

ปล. มีให้โหลดฟรีๆในเนตก็ไม่เอา ทำเป็นเล่มขายอ่านสะดวกๆก็ไม่เอา ตกลงจะเล่นการ์ดโดยไม่อ่านกฎกันเลยจริงๆน่ะเหรอ ???

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #34 on: May 16, 2006, 06:03:47 AM »

มีคอลัมน์ มีอะไรให้อ่านเยอะขึ้นไม่ชอบหรือครับ  ???
ต่อให้ตัดพวกคอลัมน์ในเล่ม มีแต่รูปการืดอย่างเดียวจริง ๆ ราคามันก็ไม่ได้ถูกลงหรอกนะครับ เพราะเวลาพิมพิ์เค้าคิดกันเป็นเรต ไม่ใช่เป็นหน้านะครับ

MC ChamP
Member

« Reply #35 on: May 16, 2006, 06:06:26 AM »

งงที่ว่า คอลัมน์มันสามารถทำให้การหารูปการ์ดยากขึ้นได้ด้วยเหรอ  ???

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #36 on: May 16, 2006, 10:22:58 PM »

ถ้ามีนะ ขอไม่เอาไอ้ Rule Book อะ เเล้ว ก็ ไอ้ วีทีหัดเล่น Sum .. เอาเปนว่าเเถมของ เเถมการ์ด ยังดีกว่าเเถมหน้ากระดาษ -*- ไม่ก็ขอราคาที่ลดน้อยลง  :)

พูดจา ซะอย่างกับใหญ่ สุดในบอร์ดนักอ๊ะ

แล้วคนโพสท์รีพลายนี้ใหญ่มากเหรอครับ ไปว่าคนอื่นเค้าได้ขนาดนี้ นี่เตือนอีกครั้งแล้วนะครับ

ไม่ได้ด่าคับ แค่บอกว่าเขาพูดจาเหมือนใหญ่ที่สุดในบอร์ด

อย่าพูดจาหาเรื่องเลยคับ
« Last Edit: May 16, 2006, 10:28:27 PM by -ChoCoBluE- » Logged

Quezacolt,The Guardian Force
Member

« Reply #37 on: May 17, 2006, 03:09:56 PM »

อืม เราว่านะ น่าจะออก พวก Wizer Spe ของ การ์ด โปรโม มา บ้างอะ

หลังจาก พวกโปรโม ชุดแรก ใน Theory นะ แล้วจวบจน ถึง ปัจจุบัน ยังไม่มี

หนังสือ ที่บอกรูป โปรโม ใหม่ ใหม่ๆ เลย

พี่ๆ รูลทีม + พี่ปอ ขอความกรุณา นำไป พิจารณา ด้วยครับ

นิยาย SMN รวม เล่ม ด้วยจะ ดีมากๆเลยครับ

ในความคิดผมนะ ถ้าออกมาดี มีสิทธิ์ ไปเป็น The Movie ไม่ก็ ซีรี่ย์ โทรทัศน์ เลย(ถ้า เข้าตาผู้ผลิตหนัง นะน่ะ)

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #38 on: May 17, 2006, 03:21:05 PM »

อนึ่ง โปรโมออกมาไม่เรียงตามเลข แล้วเวลาลงรวม
มันงงๆอะคับ บางเลขหายไป :-\

อาจเป็นเพราะงี้มั้ง เลยไม่ค่อยมีรูปโปรโมลงรวมๆเยอะๆซักเท่าไหร่ ::)

Member

« Reply #39 on: May 17, 2006, 03:47:53 PM »

อนึ่ง โปรโมออกมาไม่เรียงตามเลข แล้วเวลาลงรวม

อาจเป็นเพราะงี้มั้ง เลยไม่ค่อยมีรูปโปรโมลงรวมๆเยอะๆซักเท่าไหร่ ::)

จริงๆ คือ ไม่เป็นไรอะครับ คือว่า ถ้า โปรโม มันไม่ออกตาม เบอร์ ก็เรียง ตาม ธาตุ แบบปกติ ก็ ได้นิครับ

ประมาณว่า หลังจาก Theory ออกเท่าไรแล้ว ก็ ออกมาให้ เป็นล่าสุด เท่าที่ออกมาเลย อะไร ประมาณนี้

อย่าติดกับค่าของตัวเลข ครับผม

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #40 on: May 17, 2006, 04:32:31 PM »

จริงๆ คือ ไม่เป็นไรอะครับ คือว่า ถ้า โปรโม มันไม่ออกตาม เบอร์ ก็เรียง ตาม ธาตุ แบบปกติ ก็ ได้นิครับ

ประมาณว่า หลังจาก Theory ออกเท่าไรแล้ว ก็ ออกมาให้ เป็นล่าสุด เท่าที่ออกมาเลย อะไร ประมาณนี้

??? ไม่ได้ซื้อไวเซอร์กันหรือไง

ล่าสุดเล่ม 34 ก็พึ่งลงโปรโมบางส่วนไป

ยอมรับล่ะว่าไม่ทั้งหมดที่มันออกมาตอนนี้ แต่ก็ถือว่า ได้ลงให้คนได้รับรู้ส่วนหนึ่งล่ะน่า !!

Member

« Reply #41 on: May 19, 2006, 06:21:28 PM »

??? ไม่ได้ซื้อไวเซอร์กันหรือไง

ล่าสุดเล่ม 34 ก็พึ่งลงโปรโมบางส่วนไป

ยอมรับล่ะว่าไม่ทั้งหมดที่มันออกมาตอนนี้ แต่ก็ถือว่า ได้ลงให้คนได้รับรู้ส่วนหนึ่งล่ะน่า !!

เวงกรรม - -" ไม่เข้าใช่มั๊ยครับ

ที่ผมบอกก็ คือ ให้ ทาง Wiser จัดทำ Wiser Special ฉบับ การ์ด โปรโม หรืออะไร ทำนองนี้

เราเองก็รู้ การ์ด โปรโม ใหม่ๆ ออก Wiser 1เล่ม ต้องมี การ์ดให้ดู แต่ว่า จะทำให้มัน รวมเล่ม ไปเลยไม่ได้เหรอไง

เราว่า เราอธิบาย ชัดเจนละนะ

MENN' !*
Member

« Reply #42 on: May 19, 2006, 11:24:33 PM »

Rule Book สำคัญนะครับทำไมไม่มีคนอยากได้เลยหว่า

ปล. มีให้โหลดฟรีๆในเนตก็ไม่เอา ทำเป็นเล่มขายอ่านสะดวกๆก็ไม่เอา ตกลงจะเล่นการ์ดโดยไม่อ่านกฎกันเลยจริงๆน่ะเหรอ ???

นี่แหละผมอยากได้มากเลย รวมภาพนั้นผมก็อยากได้แต่ถ้าถามจริงๆอยากได้ cr มากกว่าอ่ะครับเผื่อค้นพบทริคเทพๆรูปภาพเป็นเพียงรูปภายนอกครับ
ปล.แต่ภ้ามีก็ดีนะ :P

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: