Summoner Master Forum
October 09, 2024, 09:20:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: อยากให้มีหนังสือรวมการ์ด (ไม่ใช่ TheTheory)  (Read 15471 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« on: May 11, 2006, 12:42:21 AM »

คือว่า TheTheory มันไม่ค่อยมีการ์ดใหม่ๆ บางทีก็พลาด Wiser ไม่ได้ดูงะ อยากให้มีหนังสือ 20-25 บาท ที่รวมการ์ดเเต่ละชองเอาไว้อะ ไม่งั้นเบื่อเลยอะ ต้องมายืม Wiser ของเพื่อน เชงๆๆ ดีมะ เเบบของ ยูกิ อะ

~@_M_@~
Member

« Reply #1 on: May 11, 2006, 12:45:56 AM »

หนังสือรวมการ์ดก็wiser special ไงคับพอการ์ดชุดใหม่ออกมันก็ออกมาไงเล่มละ35บาทคับแล้วก็ถ้าไม่อยากยืมก็ซื้อเอาสิคับ :P
« Last Edit: May 11, 2006, 12:46:26 AM by ~@_M_@~ » Logged

Member

Email
« Reply #2 on: May 11, 2006, 12:50:41 AM »

หนังสือรวมการ์ดก็wiser special ไงคับพอการ์ดชุดใหม่ออกมันก็ออกมาไงเล่มละ35บาทคับแล้วก็ถ้าไม่อยากยืมก็ซื้อเอาสิคับ :P

หมดง่ายสุดยอด ไปช้านิดเดียว หมดเกลี้ยง... อยากให้มีการสมัครสมาชิก Wiser Special อยากให้มีจิงๆ  >:(

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #3 on: May 11, 2006, 12:54:52 AM »

อยากให้มีเว็บรวมการ์ดมากกว่า(แบบไม่แยกชุดด้วย)
เอาแบบที่มีทั้งรูปด้วยก็ดีฮะ...

~@_M_@~
Member

« Reply #4 on: May 11, 2006, 12:56:32 AM »

หมดง่ายสุดยอด ไปช้านิดเดียว หมดเกลี้ยง... อยากให้มีการสมัครสมาชิก Wiser Special อยากให้มีจิงๆ  >:(
ที่ว่าหมดง่ายนี่ซื้อที่ไหนอ่ะคับเพราะร้านการ์ดที่ผมไปเล่นทั้ง2ร้านเล่มเก่าๆยังมีเหลือเลยคับ (HLที่ MBK กับ Nam Card ที่เซ็นปิ่น)

Member

Email
« Reply #5 on: May 11, 2006, 12:57:40 AM »

อยากให้มีเว็บรวมการ์ดมากกว่า(แบบไม่แยกชุดด้วย)
เอาแบบที่มีทั้งรูปด้วยก็ดีฮะ...

โอ้โห Idea สุดยอด คิดมาได้ ดีจิงๆ ใช่ๆ ลงในเว็บก็ได้มิใช่หรือ เดี้ยวไปปริตน์เอง  ;D 55+ คงไม่ได้หรอกนะคุณ เขาก็ต้องขอกำไรนิดๆสิคับ  8)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #6 on: May 11, 2006, 01:15:26 AM »

TheTheoryน่าจะออกเล่ม2นะ  ปีหนึ่งออก1เล่น  รวมการ์ดทุกชุดและโปรโมที่ออกของปีที่ผ่านมาทั้งหมด

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #7 on: May 11, 2006, 01:53:11 AM »

ผมว่าน่าจะทำเป็น Book Set ขายนะครับ อย่างเล่มหนึ่งตั้งแต่ชุด D4K ถึง Merrisia อะไรก็ว่ากันไป ~

แล้วอัพเดททำเพิ่มเรื่อยๆแบบสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชน หรือไม่ก็เป็นเวบทางการเลยก็ดีนะครับ ทำสั่งซื้อการ์ดด้วยในตัว  ::)

• Ga Me •
Member

Email
« Reply #8 on: May 11, 2006, 04:16:15 AM »

ได้ข่าว แว่วๆ มาว่า สักพักจะมี Theory เล่ม 2 แล้วอะครับ
ติดตาม ไว้เรือยๆ อ่ะครับ
ถ้ามีจริง ก็คงหลัง Saint 3 มั้งครับ

ศรี
Member

Email
« Reply #9 on: May 11, 2006, 04:19:12 AM »

อยากได้หนังสือรวมภาพด้วย
แบบว่าเป็นภาพการ์ดจริงๆ ที่เป็นรูปใหญ่ๆเต็มหน้าเลย

เพราะว่า รูปที่เอามาลงการ์ด มีบางรูปวาดมาละเอียดมากๆ และอัดเข้าไปในการ์ดใบเล็กๆ มันทำให้รายละเอียดบางส่วนดูยาก

ไหนๆ คนวาดเขาวาดมาละเอียดจริงๆ ก็น่าจะให้ได้เห็นรายละเอียดชัดๆ ในรูปใหญ่ๆไปเลยนะ

Doraemon
Member

Email
« Reply #10 on: May 11, 2006, 04:20:36 AM »

เรื่อง web เรามี database นะครับ กำลังพยายามทำเรื่องรูป (ที่ไม่ได้ทำแต่แรกเพราะมีปัญาหาเรื่อองพื้นที่ตั้งตนของ project นี้)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: May 11, 2006, 05:07:02 AM »

รอ Theory 2 ครับ  ::)

James KuB
Member

« Reply #12 on: May 11, 2006, 12:06:28 PM »

อีกนานไหมครับ จะได้เก็บตังรอ  ;D

saderd_man
Member

« Reply #13 on: May 11, 2006, 01:45:53 PM »

ผมอยากให้มีเป็ฯ wiser speacial ของแต่ละชุดเลยอ่ะคับตั้งแต่ D4K - Neo เลย ชุดที่ยังไม่มีอ่ะคับจะได้หยิบดูได้ง่ายเป็นชุด ๆ ไป ให้มีวิเคราะห็ด้วยก้อดีคับ  ;D

Member

Email
« Reply #14 on: May 11, 2006, 01:49:46 PM »

อีกนานไหมครับ จะได้เก็บตังรอ  ;D

นั้นสิเนอะ อีกนานมะคับ เเละผมก็ไม่ค่อยอยากชื้อ Wiser Special เนื่องจากเล่มมันเล็กหายง่าย อิอิ เล่นต่อไปนะคับ ขอให้มันดูเด่นๆเลยนะ จะได้มะหาย  :D

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #15 on: May 11, 2006, 03:16:10 PM »

รอTheory 2    

จะมีแน่ใช่ไหมอ่ะพี่ปอ หรืออย่างไร แถลงข่าวด้วยคับ อิอิ

Member

Email
« Reply #16 on: May 12, 2006, 12:48:11 PM »

ถ้ามีนะ ขอไม่เอาไอ้ Rule Book อะ เเล้ว ก็ ไอ้ วีทีหัดเล่น Sum .. เอาเปนว่าเเถมของ เเถมการ์ด ยังดีกว่าเเถมหน้ากระดาษ -*- ไม่ก็ขอราคาที่ลดน้อยลง  :)

Member

Email
« Reply #17 on: May 13, 2006, 11:59:36 PM »

พี่ปอ ไม่ตอบเลย -*-

Doraemon
Member

Email
« Reply #18 on: May 14, 2006, 02:22:09 AM »

ถ้าจะตอบซ้อนกันกรุณาใช้ปุ่ม Modify

ส่วนราคาไม่ได้แพงตรง Rule Book เลยครับ แพงตรงหน้าสีอยู่แล้วอีกทั้งคนที่เค้าจะอ่าน Rule Book แล้วไม่สามารถ print จากคอมได้ก็มีดังนี้นถ้าทำแล้วก็น่าจะมีให้ครบนะครับ ถ้าทำตามความต้องการของคนคนเดียวก็คงจะไม่ได้ คงต้องให้เหมาะกับความต้องการของคนส่วนใหญ่นะครับ

อีกอย่าง CR อาจจะมีความจำเป็นก็ได้นะครับ

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #19 on: May 14, 2006, 02:51:55 AM »

ถ้ามีนะ ขอไม่เอาไอ้ Rule Book อะ เเล้ว ก็ ไอ้ วีทีหัดเล่น Sum .. เอาเปนว่าเเถมของ เเถมการ์ด ยังดีกว่าเเถมหน้ากระดาษ -*- ไม่ก็ขอราคาที่ลดน้อยลง  :)

พูดจา ซะอย่างกับใหญ่ สุดในบอร์ดนักอ๊ะ

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #20 on: May 14, 2006, 01:06:09 PM »

อืม....กระทู้นี้ไม่เห็นได้ไงเนี่ย

คือว่า TheTheory มันไม่ค่อยมีการ์ดใหม่ๆ บางทีก็พลาด Wiser ไม่ได้ดูงะ อยากให้มีหนังสือ 20-25 บาท ที่รวมการ์ดเเต่ละชองเอาไว้อะ ไม่งั้นเบื่อเลยอะ ต้องมายืม Wiser ของเพื่อน เชงๆๆ ดีมะ เเบบของ ยูกิ อะ

มันต่างจาก ไวเซอร์เป ตรงไหนวะ  :P

Member

Email
« Reply #21 on: May 14, 2006, 01:20:11 PM »

Wiser เป เนี้ยคับ คือว่านะ... ... ... ผม ... ไม่ ... รู้ ... เพิ่ง ... กลับ ... มา ... เล่น ... ใหม่ ... ได้ ... ไม่... นาน ... เอง ...  :'( ขอโทดนะ เเงๆๆๆ  :'(

ปรับปรุงตัวด้วยนะครับ
« Last Edit: May 14, 2006, 01:48:56 PM by beekini » Logged

John Cena
Member

« Reply #22 on: May 14, 2006, 01:30:13 PM »

ใช้เครื่องหมายเยอะไปเป่าเดื๋ยว Mod มาเห็นเป็นเรื่องอีก

Rise Against FC
Member

« Reply #23 on: May 14, 2006, 05:17:48 PM »

เราก็ว่างั้นนะ

Member

Email
« Reply #24 on: May 14, 2006, 11:37:51 PM »

เราก็ว่างั้นนะ

นั้นสิ เเต่ว่านะ เขาก็มีบอกว่ามี Wiser Speacial เเล้วอะคับ เเต่ผมไม่ค่อยอยากชื้ออะ อยากชื้อที่มันเปน หนังสือรวมการ์ดปกติ อะ

Member

Email
« Reply #25 on: May 14, 2006, 11:39:33 PM »

อืม....กระทู้นี้ไม่เห็นได้ไงเนี่ย

มันต่างจาก ไวเซอร์เป ตรงไหนวะ  :P

คือว่านะคับ Wiser Special เนี้ยมันรวมการ์ดก็จิงนะคับ เเต่ว่ามันก็มีพวก Collums อยู่ด้วยนิคร้าบ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #26 on: May 15, 2006, 02:46:31 AM »

พูดจา ซะอย่างกับใหญ่ สุดในบอร์ดนักอ๊ะ

แล้วคนโพสท์รีพลายนี้ใหญ่มากเหรอครับ ไปว่าคนอื่นเค้าได้ขนาดนี้ นี่เตือนอีกครั้งแล้วนะครับ

beekini
Member

« Reply #27 on: May 15, 2006, 03:18:21 PM »

คือว่านะคับ Wiser Special เนี้ยมันรวมการ์ดก็จิงนะคับ เเต่ว่ามันก็มีพวก Collums อยู่ด้วยนิคร้าบ

Theory มันก็มีคอลัมภ์ไม่ใช่หรือครับ ถ้าอยากได้แบบไม่มีคอลัมภ์จริง ๆ น้องก็ตัดเก็บเฉพาะรวมรูปการ์ดก็ได้นะครับ

ไอ่ที่ว่าอยากได้แบบของยูกิ ของยูกิมันก็แบบ wiser special นี่ละ  มีรวมรูปการ์ด แนะนำคอมโบ ตัวอย่างเดคเบื้องต้น (อันนี้มีตัวอย่างหนังสือของต่างประเทศในออฟฟิคเลย) จะต่างกันหน่อยก็ตรงขนาด เพราะของเค้าเล่มใหญ่ แต่เราเน้นเล่มเล็กให้พกพาง่าย

Ultima Weapon
Member

« Reply #28 on: May 15, 2006, 05:04:53 PM »

ไม่กล้าตัดง่ะ มันดูไม่สวย+รุ่งริ่ง

คือ อยากให้มีหนังสือ รวมการ์ดตั้งแต่ชุด D4k ยัน ปัจจุบันเลยอ่ะครับ
สำหรับคนที่ ชั้นเซียน โปรฯ แล้วคงอาจจะไม่ค่อยเห็นด้วยเพราะ ว่า Wiser ก็มีทำเป็น Special เจาะชุดนั้นๆไป อยู่แล้ว

แต่บางคนที่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องการ์ด แต่อยากจะจัด Deck ก็จะได้มีการ์ดให้ดูให้ตัดสินใจอ่ะคับ เพราะบางคน อย่างเช่นผม การ์ดหลายใบเลยที่ไม่เคยเห็น หน้าตามัน รวมไปถึง Text อีกด้วย เวลาจะจัด Deck นึงนี่ คิดหนักครับ  อีกอย่างถ้ารวมเป็นเล่มเดียวกันผมว่ามันน่าจะสะดวกกว่านะ

เพราะผมจะจัด Deck ทีไรกางหนังสือที 3เล่ม 4 เล่ม

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #29 on: May 15, 2006, 07:48:54 PM »

ถ้ารวมแต่ภาพเฉยๆ คงไม่มีครับ คงมีคอลัมน์ต่างๆ รวมไปในเล่มแบบ Wiser Special ด้วย

สำหรับเจ้าของกระทู้นี่นะครับ

เตือนครั้งที่ 1

ข้อหาปั๊มโพส

หากจะโพสติดต่อกันใช้ปุ่ม [Modify] ทางด้านซ้ายบนของกระทู้ที่ตัวเองโพสนะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: