Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:23:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: capricon ออกแล้ว  (Read 10230 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
pentacle knight
Member

Email
« on: May 09, 2006, 12:14:52 AM »

อยากรุ้ text ของ กาด ชุด capricorn อะครับ เนื่องจาก ต้องการรุ้ความสามารถ เพื่อ ใตร่ ตรอง ในความคุ้มค่า ที่จะซื้อจึง อยากใคร่ รุ้ ความสามารถ ว่า ดีแค่ ไหน

ใครเปิดแล้วช่วย บอกต่อๆ กัน ทีนะครับ

เผื่อ เก่ง จะได้ซื้อ

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #1 on: May 09, 2006, 12:46:41 AM »

อือ ม่ะรุเหมือน

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #2 on: May 09, 2006, 01:16:54 AM »

ตามรีเควสนะครับ

Credit ภาพโดยพี่โจเซฟงับ ขอบคุณที่อุตส่าห์สแกนให้ชาวประชาได้ดูกันนะครับ  :)

รู้สึกว่าเก่งกว่า Cancer นะ = ='

boomkung
Member

« Reply #3 on: May 09, 2006, 01:20:33 AM »

หลังจากที่เห็นมาทุกใบแล้ว คิดว่าคงไม่ซื้อ แน่ๆ - - เพราะ............ความคิดเห็นส่วนตัว+เรื่องเงิน

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #4 on: May 09, 2006, 01:29:36 AM »

ก็น่าจะสนุกนะครับ เด้งขึ้นเด้งลง แต่ไม่โหดเท่าม้าอะนะ

โดยรวมแล้วใช้ได้มั้ง แต่รูปไม่ค่อยงามเลยอะครับ อย่าว่ายังี้ยังงั้นเลยนะ ผมว่ารูปของคุณสินาถสวยอยู่แค่รูปเดียวเองงะ  :-[

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #5 on: May 09, 2006, 01:51:34 AM »

เด็คมันเฉพาะทาง ลองจัดเล่นดูหรือยัง มันมากขอบอก  หักดิบฝ่ายตรงข้ามไม่มีซีลในสนาม 5 Turmติดๆกัน เพราะโดนยกขึ้นหมด หุๆ  แต่ยอมรับนะ เล่นยาก คิดมากหน่อย ถ้าไม่ชอบละก็ แนะนำซูไลก้าฟาริดเหมือนเดิมแหละ ดีแล้ว ไม่ใช้สมองดี

ปล. มันเป็นพรีคอนแมวน้ำนะ ถ้าเอาไปเล่นอย่างอื่นก็ได้อยู่ แต่ไม่แรงเท่าเด็คมันเองหรอก

« Last Edit: May 09, 2006, 01:53:21 AM by Venomousmegamouth2 » Logged

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: May 09, 2006, 02:09:07 AM »

เด็คมันเฉพาะทาง ลองจัดเล่นดูหรือยัง มันมากขอบอก  หักดิบฝ่ายตรงข้ามไม่มีซีลในสนาม 5 Turmติดๆกัน เพราะโดนยกขึ้นหมด หุๆ  แต่ยอมรับนะ เล่นยาก คิดมากหน่อย ถ้าไม่ชอบละก็ แนะนำซูไลก้าฟาริดเหมือนเดิมแหละ ดีแล้ว ไม่ใช้สมองดี

ปล. มันเป็นพรีคอนแมวน้ำนะ ถ้าเอาไปเล่นอย่างอื่นก็ได้อยู่ แต่ไม่แรงเท่าเด็คมันเองหรอก

เห็นด้วยกับพี่ เพราะจัดเด็คแล้ว สนุกมาก มีทั้งโดนดีด และแช่แข็ง (ผมปรับเต็มสูบ) อาจเล่นยาก

แต่ถ้ารู้สเต็ป จะโหดมาก ;D

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: May 09, 2006, 03:16:42 AM »

แรงนะเนี่ย...
น่าเอามาเล่นเลยล่ะ...

ตัวหลักยืน ลบmpบนมือ โดดๆ ๆ ๆ ๆ พลัง+ + + +

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #8 on: May 09, 2006, 05:54:03 AM »

เห็นคนเล่นแล้ว เก่งดี แต่เปงเด็คที่ต้องคิดหน่อยอะ  คล้าย ๆ กับเด็คปู แต่ดูเหมือนจะเล่นง่ายกว่าปูนะ  ;)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: May 09, 2006, 07:10:09 AM »

ผมว่า step การเล่นคอมโบมันเยอะ ไม่เหมาะกับผู้เล่นใหม่อย่างรุนแรง

ปล. Armadilly น่ารัก งุงิๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: May 09, 2006, 07:32:50 AM »

ผมว่า step การเล่นคอมโบมันเยอะ ไม่เหมาะกับผู้เล่นใหม่อย่างรุนแรง

กุงกุงเดี๋ยวนี้ชอบพูดงุงิแล้วรึ

อะไรเติมลงท้ายด้วย Y น่ารักหมดแหละ ไม่ว่าจะ
SalamanderY
MantelumarY
ArmadillY

NihilY

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: May 09, 2006, 08:13:13 AM »

กุงกุงเดี๋ยวนี้ชอบพูดงุงิแล้วรึ

อะไรเติมลงท้ายด้วย Y น่ารักหมดแหละ ไม่ว่าจะ
SalamanderY
MantelumarY
ArmadillY

NihilY

ติดมาจากเพื่อน+โอ๊ค -_-" (ไม่รู้ว่าติดมาได้ไง)

NihilY <<<< เกี่ยวตรงไหน

S_A_Y <<<<< แปลว่า ผมน่ารักด้วยอ่ะดิ

Doyle
Member

« Reply #12 on: May 09, 2006, 12:50:37 PM »

12ราศี ตอนนี้อะไรออกแล้วบ้างอะ

12ราศีนี่เป็นกล่องพลาสติกเหมือนแบบอื่นหรือเปล่า ราคาเท่ากับพรีคอนอื่นเปล่า

อควาเรียส ออกยัง
« Last Edit: May 09, 2006, 01:02:51 PM by Doyle » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #13 on: May 09, 2006, 01:31:32 PM »

12ราศี ตอนนี้อะไรออกแล้วบ้างอะ

12ราศีนี่เป็นกล่องพลาสติกเหมือนแบบอื่นหรือเปล่า ราคาเท่ากับพรีคอนอื่นเปล่า

ออกมานานกว่า 2 ปีได้แล้วมั้งครับ

saderd_man
Member

« Reply #14 on: May 09, 2006, 01:35:29 PM »

รู้สึกว่าอควาเรียสจะออกแล้วนะคับ เมื่อนานมากแล้ว นานกว่า 2 ปี เหอเหอ เพราะเห็นว่าทอรัสออกหลังจากที่หายไป 2 ปีนี่  :o

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: May 09, 2006, 01:48:20 PM »

SalamanderY
MantelumarY
ArmadillY

NihilY

ติดมาจากเพื่อน+โอ๊ค -_-" (ไม่รู้ว่าติดมาได้ไง)

NihilY <<<< เกี่ยวตรงไหน

S_A_Y <<<<< แปลว่า ผมน่ารักด้วยอ่ะดิ

เหอะๆ กุงกุงติด Y กะเค้าด้วยเรอะนั่น ::)

lordhunya
Member

Email
« Reply #16 on: May 09, 2006, 01:49:21 PM »

ผมว่า อควอเลียสยังน่าเล่นกว่า ปูเลย อะ แต่เด็ตนี้นะเล่นเหมือนกันนะ ความสามารถซับซ้อนเป็นเสต็ปเป็นคอมโบดีแฮะ เงือกครีบแดงไม่น่าโดนแบนเลยแฮะนึกเสียดายอะ

Doyle
Member

« Reply #17 on: May 09, 2006, 02:11:29 PM »

แล้วตอนนี้อควาเรียสยังมีขายอยู่หรือเปล่า
ถามอีกอย่างนะ ตอนนี้ที่มีขายพรีคอนมีอะไรบ้าง(เอาเฉพาะที่ยังมีขายอยู่นร้านส่วนใหญ่)

lordhunya
Member

Email
« Reply #18 on: May 09, 2006, 02:39:21 PM »

Aquarius ผมว่าน่าจะมีขายนะครับเพราะเงือกทยอยออกมาเรื่อยๆอาจทำให้เก่งขึ้นในคืนวัน เด็คนี้ผมสังเกตเห็นอย่างนึงว่า ถ้าเจอไอ้ฟาริดแล้วจะทำยังไงอะเนี่ย

Farid Prophetkung
Member

« Reply #19 on: May 09, 2006, 03:56:08 PM »

- - มันเก่งหรอ  ไม่เห็นมีใครเล่นเลย T^T ถามใครก็บอก  ฟามเห็นส่วนตัว + ตัง(เสียดายนะ)
แต่เงือกมานเก่งจิงๆนะ แต่ช้าไปหน่อยม่ะมีตัว เร่งเกม >< คนที่ MBK ฮาดี ไว้ไปบ่อยๆ  อิอิ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: May 09, 2006, 08:41:21 PM »

ผมว่า อควอเลียสยังน่าเล่นกว่า ปูเลย อะ แต่เด็ตนี้นะเล่นเหมือนกันนะ ความสามารถซับซ้อนเป็นเสต็ปเป็นคอมโบดีแฮะ เงือกครีบแดงไม่น่าโดนแบนเลยแฮะนึกเสียดายอะ

เงือกครีบแดง ?
Red Fin Mermaid

หรือครับ  ???

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #21 on: May 09, 2006, 08:49:54 PM »

เงือกครีบแดง ?
Red Fin Mermaid

หรือครับ  ???

เอ่อ...เรดฟิน นี่มัน... - -"

แม้ดใจร้ายอ่ะ เอาเรพเค้าคืนมาเลย 20,000 gil - -+

ปล.ไม่มีไรหรอก ตอนแรกก็ว่าจะโพสต์ให้แล้ว แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึงก็ไม่โพสต์ซะงั้น :P
สแกนพร้อมกับ ม้าทองคำแหล่ะ !! (เป็นครั้งที่สแกนเยอะสุดๆแล้วมั้ง ในทีเดียว = = )

23247
Member

« Reply #22 on: May 09, 2006, 08:51:04 PM »

ผมว่ามันเล่นยากนะครับ Search ลูกเดียวเลย

Plant
Member

Email
« Reply #23 on: May 09, 2006, 08:52:29 PM »

พรีคอน  -- >> เด็คสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ๆ ??

คอมโบเว่อร์เกินผู้เล่นหน้าใหม่ แล้วมั้งครับ    :P

ยอมรับว่ายังนึกวิธีเล่นม่ะค่อยออกนะครับ

แล้วสำหรับผู้เล่นใหม่ๆ  นี่ม่ะตายเลยรึ  -  -''

ขอบ่น นิดนึงล่ะกัน    ว่าเกินไปรึป่าว ?

ฝากเอาไปคิดนึดนึงก้อดีนะครับ

ขอบคุณครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #24 on: May 09, 2006, 09:00:59 PM »

ถ้าพูดถึงความแอดวานซ์ ของ พรีคอนจักรราศี เนี่ย
มันแอดวานซ์มานานมาก และที่เด่นที่สุดก็คงเป็น เดคปู
ซึ่งสุดท้ายแล้ว ตอนนี้พรีคอน ก็ไม่ต่างอะไรกับการ์ดชุดใหม่ ที่

"เหมาะสำหรับผู้เล่นหน้าเก่า ที่ต้องการจัดเดคใหม่ เท่านั้นเอง"

Moonshiny Doll
Member

« Reply #25 on: May 09, 2006, 09:07:40 PM »

Armadilly&Unicorn Horn Seal น่ารัก ;D ;D :) :)

ถ้าพูดถึงความแอดวานซ์ ของ พรีคอนจักรราศี เนี่ย
มันแอดวานซ์มานานมาก และที่เด่นที่สุดก็คงเป็น เดคปู
ซึ่งสุดท้ายแล้ว ตอนนี้พรีคอน ก็ไม่ต่างอะไรกับการ์ดชุดใหม่ ที่
"เหมาะสำหรับผู้เล่นหน้าเก่า ที่ต้องการจัดเดคใหม่ เท่านั้นเอง"
I bought precon Cancer for so long already I still don't know how to use it. :P If you know how to please IM me.

beekini
Member

« Reply #26 on: May 09, 2006, 10:30:54 PM »

พรีคอน  -- >> เด็คสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ๆ ??

คอมโบเว่อร์เกินผู้เล่นหน้าใหม่ แล้วมั้งครับ    :P

ยอมรับว่ายังนึกวิธีเล่นม่ะค่อยออกนะครับ

แล้วสำหรับผู้เล่นใหม่ๆ  นี่ม่ะตายเลยรึ  -  -''

ขอบ่น นิดนึงล่ะกัน    ว่าเกินไปรึป่าว ?

ขอบคุณครับ

พรีคอน -- >> เด็คสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ๆ นั้นก็เพราะมันมีการ์ด seal และ mystic ให้ครบพร้อมเล่นได้ตามจำนวนที่กฎระบุไว้ครับ อาจจะเล่นง่ายบ้าง ยากบ้าง แต่มันก็เล่นคอมโบกันเองในกล่องไม่ใช่หรือ

ถ้าไม่มีพรีคอนแล้ว จะให้คนเล่นใหม่เริ่มจากการเปิดซองสะสมการ์ดเอาเอง หาคอมโบกันเองหรืออย่างไร ???

Plant
Member

Email
« Reply #27 on: May 09, 2006, 11:52:42 PM »

ขอบคุณครับ

พรีคอน -- >> เด็คสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ๆ นั้นก็เพราะมันมีการ์ด seal และ mystic ให้ครบพร้อมเล่นได้ตามจำนวนที่กฎระบุไว้ครับ อาจจะเล่นง่ายบ้าง ยากบ้าง แต่มันก็เล่นคอมโบกันเองในกล่องไม่ใช่หรือ

ถ้าไม่มีพรีคอนแล้ว จะให้คนเล่นใหม่เริ่มจากการเปิดซองสะสมการ์ดเอาเอง หาคอมโบกันเองหรืออย่างไร ???

ปัญหาที่ว่า ครือ  มานยุ่งยากซับซ้อน  เกินกว่า ผู้เล่นหน้าใหม่ๆ หรือ แม้กระทั่งเด็กๆ  ที่ลองหัดเล่นใหม่ๆ  ไปหรือป่าวครับ ?

ดูจากคอมโบ ของพรีคอน ชุดนี้ โดยส่วนตัวคิดว่ามัน ''ยากเกินไปรึป่าว ? ''

ส่วนที่ว่า  พรีคอน มี seal 20 ใบ mystic 15 ใบ แล้วก้อมีคอนเซ็ปต์ของเด็ค  อันนั้นเห็นควรแล้วครับ

ที่เหลือ ครือ การให้ผู้เล่นนนั้นๆ เสริมเติม-แต่ง เอาเองเป็น ข้อดี ครับ

ขอบคุณครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #28 on: May 10, 2006, 01:25:24 AM »

รบกวนหน่อยครับ
พอดีอยากให้มิสติก ที่วาดใหม่ในกล่องน่ะครับมีอะไรบ้างแล้วรูปเป็นไง

lordhunya
Member

Email
« Reply #29 on: May 10, 2006, 02:46:28 AM »

รบกวนหน่อยครับ
พอดีอยากให้มิสติก ที่วาดใหม่ในกล่องน่ะครับมีอะไรบ้างแล้วรูปเป็นไง

Search หาคำว่า Jpg แล้วดูรูปการ์ดเอาครับง่ายกว่าเยอะ  ส่วน เรดฟินใช้กับเด็คนี้ได้จริง แต่ตัวชุบต้องเปงปาปิยอง  มอนส์เตอร์ธาตแสงหาง้ายง่ายใช้ง่ายสบายจะตายไป  ส่วนเจ้าพรีคอนนี้คอนเซปคงม่ตายตัวแต่ก็ไม่ถึงขนาดกว้างเพราะจำกัดแค่ มอนส์เตอร์ส่วนใหญ่มอนส์เตอร์ก็เยอะนี่แล้วรูปอย่าง mermantamer ก็ใช้กับเด็คนี้ได้อีก
เท่ากับเรียกไปเรื่อยๆแต่เรียกไปทำ อ๊ะหยังอะไรก็ไม่รู้ เฮ้อ คงเอาไว้ต้านตอนฝ่ายเราก็ติดเคริสนั่นแหละ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: