Summoner Master Forum
October 06, 2024, 03:28:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้Summoner ไม่มีวันตาย  (Read 6690 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
เนโกะ-มาตะ
Member

« on: May 02, 2006, 09:12:48 PM »

อยากให้ Summoner ไม่มีวันตายจิงๆ  

1   ไม่รู้ว่าจะเล่นอะไรดี
2   เล่นแล้วใช้หัวคิดดีเป็นบ้า<อันนี่ชอบเป็นพิเศษ>
3   นินจาจะออกตอน?งะไม่มีใครรู้เลยหรอ

ขอให้Summoner อยู่กะเรานานๆ      
ขอให้ร้านพี่ชาติที่ฟิวเจอร์รังสิต ขายดีๆ  และขยายร้านสักที < ขายถูกมากจิงๆ ;D>

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #1 on: May 02, 2006, 09:19:05 PM »

ก็ ยัง ไม่มี ใครบอกนิ คับ ว่าจะตาย  :P

ผมว่า Smn น่าจะอยู่กับเรา อีกนาน นะคับ

เพราะ ปัจจัยหลายอย่าง

ถึงจะมีคนเลิกเล่น ไป บ้าง แต่ก็มีเด็ก ใหม่ๆ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

น่ะคับ

ถ้าไม่มี ผมก็ไม่รู้จะเล่นไรเหมือนกัน  :D

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: May 02, 2006, 09:34:37 PM »

ผมสนใจเรื่องพัฒนาการของ SMN ที่ผมว่าพัฒนาเร็วไปอ่ะ...
สุดท้ายทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องมีที่สิ้นสุดเสมอ...
ดังนั้นการพัฒนเร็วไป อาจทำให้ SMN จากไปเร็วเช่นกัน...
 :-[ :-[ :-[

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: May 02, 2006, 09:53:46 PM »

ผมว่ามีเกิด ก็ต้องมีดับเป็นธรรมดา (เหมือนเทศน์เลยแฮะ)

ในทางกลับกันน่าจะคิดว่า ทำยังไงให้ SMN อยู่นานที่สุดดีกว่าครับ  ;D

group_doll
Member

« Reply #4 on: May 02, 2006, 09:55:08 PM »

อิอิ Summoner ไม่มีวันตายหลอกครับ

มันจะอยู่ในใจผมตลอดไป ;D

SuperJong
Member

« Reply #5 on: May 02, 2006, 09:58:35 PM »

อยากให้อยู่ไปนานๆ ครับบ

23247
Member

« Reply #6 on: May 02, 2006, 10:05:58 PM »

ผมสนใจเรื่องพัฒนาการของ SMN ที่ผมว่าพัฒนาเร็วไปอ่ะ...
สุดท้ายทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องมีที่สิ้นสุดเสมอ...
ดังนั้นการพัฒนเร็วไป อาจทำให้ SMN จากไปเร็วเช่นกัน...
 :-[ :-[ :-[
ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ คิดเหมือนผมเลย มาแรงไปเร็ว  :-X แต่มันคงไม่สิ้นสุดหรอกมั้ง ถ้า Summoner Master เป็นที่รู้จักไปทั่วโลก เพราะมันต้องมีบ้างที่คนอยากซื้อลิขสิทธิ์แล้วตั้งโรงงานขึ้นมาอีก แล้วก็เริ่มมีหุ้น
ปล.คิดไปโน้นเลยเรา

เนโกะ-มาตะ
Member

« Reply #7 on: May 02, 2006, 10:13:59 PM »

จิงครับที่มีเด็ดใหม่มาแต่เรื่องพัฒนาการของ SMN ไวมาก
คุณS_A_Y      คิดแบบผมเลย ครับ

แล้วทางเขาคิดยางไง
ถ้าSummonerตาย ละ มานจะอยู่ในใจผมไปนานและผมจะรอดูกาดร์เกมตัวที่ต่อจากSmn  อีกปะ
อาจจะใช้ชื่อว่า  Mon-Mno  Master ก็ได้ น่าคิดมากครับ และสามารถใช้กาดร์ตัวSummoner ไปแลกกาดร์Mon-Mno  Master มาเล่นได้อีก

Mon-Mno Master ชื่อนี่คิดเล่นๆ จะไม่ได้จิงจังอะไร

ค.คนขาจร
Member

« Reply #8 on: May 02, 2006, 11:34:40 PM »

ซัมมอนเนอร์อาจตายได้เร็วหากไม่สามารถพัฒนามันต่อไปได้ แต่มันก็อาจจะตายได้ช้าก็ได้หากมีการพัฒนาเรื่อยๆ

ทุกสิ่งมีเกิดย่อมมีดับเสมอ เจริญพรญาติโยม- -

boomkung
Member

« Reply #9 on: May 02, 2006, 11:46:20 PM »

มีเกิดย่อมมีดับครับ

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #10 on: May 03, 2006, 12:06:17 AM »

ไม่รุอ่ะน่ะ

แต่ Smn คงอยู่ไปอีกนานแหละ

ปล. ข้างบน เป็น นิยาม เลยน่ะ

0-ABC-0
Member

« Reply #11 on: May 03, 2006, 12:12:08 AM »

อ่านรีพลายของแต่ละคน  ยังกับกระทู้ธรรมะแนะ

ซัมมอนเนอร์  ไม่ตายง่าย ๆ หรอก ครับ    เพราะติดตลาดแล้ว

และถ้าไม่ใช่เมืองไทย   ที่มองการ์ดเป็นแค่การพนัน    

การ์ดซัมมอนเนอร์สามารถเทียบเท่ากับสินค้าโอท็อปที่สามารถส่งออกขายในระดับประเทศได้แล้วด้วย

และถ้าโกอินเตอร์สำเร็จ  ผมว่าจะดังประมาณเมจิคเลย

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #12 on: May 03, 2006, 12:18:06 AM »

โปสเตอร์ใบแรกของเรา และโฆษณาตัวแรกของเรา

รู้สึกจะเป็นรูปฟีนิกส์

lordhunya
Member

Email
« Reply #13 on: May 03, 2006, 12:35:04 AM »

ผมว่านะอยากให้อยู่นานๆพัฒนาการเร็วไปผมขอเสนอเลยครับ  เอาการ์ดเก่ามา  รีเลยครับรับแลกด้วยนะยอมขาดทุนช่วงนึงแต่รับรองเถอะครับรับรองคนจะกลับมาเล่นตรึมๆๆๆๆๆๆ  รีแล้วลด Mp ค่าร่ายมันEffect คงเดิมแค่ลด mp ค่าร่ายมัน ลดค่าโจมตีบางตัวมันสัก1 เพิ่มพลังโจมตีบางตัวอีกสัก1 แค่นี้คงก็หาใส่เด็คแล้วครับตัวเก่าๆไม่ได้อ่อนเลยครับแต่บางตัวร่ายแพงเกิน

พอออกมาอย่างนั้นไม่พอนะครับคุณก็เอาเลยครับออก ไม่ใช่แบบ memmory นะ แต่ออกตัวที่มาสนับสนุนในเนื้อเรื่องให้มันเล่นคู่กันได้ เอฟเฟคไม่ต้องหรูหรา แค่อยู่ด้วยกัน At+1 มันก็มีเด็คเกิดขึ้นอีกมากมายแล้ว

แค่นั้นยังไม่พอ คุณลองนึกดูนะครับว่าถ้ามีการ์ดมิสติกบางใบเปลี่ยนให้กลายเป็น อินเตอร์เฟียหนะคนจะหันกลับมาเล่นมั๊ย ให้คนเอาไปแลกก็ได้ครับพร้อมเสียตังอีกสัก10บาทมันก็เอาแล้ว บางใบดีนะแต่ไม่อินเตอร์เฟียทั้งๆที่ไม่แรงเกินไป ก็เลยกลายเป็นขยะไปเลย

คุณลองเอาตัวที่ไม่ค่อยมีคนเล่นในสมัยอดีตอย่างเอ่อ.....ชุดD4K หรือพวก Ekklesia ใส่ตัวช่วยให้มันดูสิรับรองคนเล่นตรึมหรืออย่างพวก ราศี เงี้ยอะ ดูดิยิ่งใหม่ยิ่งเก่งยิ่งเก่าก็ยิ่งอ่อนลงไปแต่ของช่วยมันกลับหายสาบสูญ ถ้าหาไรมาช่วยมัน จะผลิด D4K Ekklesia หรือราศีเก่าๆออกมาก็ยังมีคนซื้อเลยเชื่อเถอะครับ

ถ้าวิธีการเล่นมันเดิมๆไป ทำไมไม่ลองเปลี่ยนวิธีการแข่งเป็นอีกแบบนึงบ้างเช่นอาทิตย์ละ1ครั้งจะมีการสู้แบบ ทีม สู้แบบ เรียงการ์ดได้  เอาการ์ดมาลงสนามให้หมดเลยได้ หรืออาจจะมีแบบไม่ ใช้มิสติกเลยก็ได้ หรือเล่นแบบ ซีลตัวเดียวหรือ2-3ตัวที่คิดว่าเก่งที่สุด(ทำแบบโปเกม่อนเอามาสู้กันตัวๆ)แล้วเอามาสู้กันใครๆก็อยากเล่นครับเพราะเปลี่ยนรูปแบบไปอีกแบบ

ทำออกมาเป็นเกมส์ดูสิครับคนเล่นเยอะแน่ๆยิ่งออนไลน์ยิ่งดี

ทำออกมาเป็นการ์ตูนดูสิ(ไม่เอาแบบยูกินะ)เอาแบบเปงนิยายที่ทำมาในรูปการ์ตูนรับรองเด็กสนใจแล้วก็จะติดการ์ด

ลองสอดแทรกโฆษณาของคุณไว้ตามนิตยสารดูสิครับ

group_doll
Member

« Reply #14 on: May 03, 2006, 01:13:12 AM »

โปสเตอร์ใบแรกของเรา และโฆษณาตัวแรกของเรา

น่านซิเนอะ ::)

Michael Johnson
Member

« Reply #15 on: May 03, 2006, 01:21:11 AM »

คงจะแก่ตายกันก่อน Summoner Master ตายละครับ.

หน้าของผมยังไปก่อนอายุเลยครับ.

{Ben}

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #16 on: May 03, 2006, 03:06:02 AM »

คงต้องซื้อไปจนกว่าจะไม่มีเงินครับ-_-.....  :)

[J-E-N-O-V-A]
Member

Email
« Reply #17 on: May 03, 2006, 03:31:29 AM »

พี่ปอพูดเป็นนัยว่า SMN จาไม่ตายเหมือนฟีนิกส์ป่าวหว่า  ::)

Divinare de Fides
Member

« Reply #18 on: May 03, 2006, 03:49:35 AM »

พี่ปอพูดเป็นนัยว่า SMN จาไม่ตายเหมือนฟีนิกส์ป่าวหว่า  ::)

งืมๆน่าคิดนะคับ งืมๆ  8)

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: May 03, 2006, 05:03:52 AM »

ถ้ายังไม่หมดมุข  ก็คงจะอยู่ต่อไป

แต่ตอนนี้กับสมัยก่อน ต่างกันลิบ  พัฒนาจะเก่ามามาก

Salamandery Doll
Guest
« Reply #20 on: May 03, 2006, 01:18:28 PM »

อิอิ Summoner ไม่มีวันตายหลอกครับ

เห็นด้วยงับ
SuperJong
Member

« Reply #21 on: May 03, 2006, 02:02:03 PM »

เห็นด้วยงับ

ซึ้งง~~   ผมกะจะให้ลูกผมเล่นล่ะ    ฝันไปรึเปล่าเนี่ยย  :D

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #22 on: May 03, 2006, 05:17:20 PM »

ไม่อยากให้ตายก็ช่วยดูแลคนเล่นใหม่มากๆ หน่อยสิ  แต่บางทีก็ช่วยไม่ได้นะ  ถ้าคริเอทการ์ดมายังมีปัญหา  เหอๆ

มอมเมาเพื่อนๆเข้า  โดยเฉพาะเด็กๆ รุ่นน้องเนี่ย  ล่อลวงง่ายนะ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #23 on: May 04, 2006, 02:32:07 PM »

ไม่อยากให้ตายก็ช่วยดูแลคนเล่นใหม่มากๆ หน่อยสิ  แต่บางทีก็ช่วยไม่ได้นะ  ถ้าคริเอทการ์ดมายังมีปัญหา  เหอๆ

มอมเมาเพื่อนๆเข้า  โดยเฉพาะเด็กๆ รุ่นน้องเนี่ย  ล่อลวงง่ายนะ

มอมเมา ล่อลวง  :P แต่ละคำ เหมือน มา .....

เห็น ด้วยๆ  :D ง่ายจะตายๆ เด็กๆ ( เราก็เด็ก )

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #24 on: May 05, 2006, 12:51:59 AM »

ไม่ตายง่าย ๆ หรอกคับ  ;)
มีอะไรใหม่ออกมาให้เล่นเรื่อย ๆ ยังงัยก็ไม่จำเจ   :D

0-ABC-0
Member

« Reply #25 on: May 05, 2006, 01:33:49 AM »

เห็นด้วยงับ

ซึ้งง~~   ผมกะจะให้ลูกผมเล่นล่ะ    ฝันไปรึเปล่าเนี่ยย  :D

เอ่อ จ้อง    เพิ่งจะอายุแค่ 14 ไม่ใช่เหรอ   ทำไมคิดไปไกลจัง ;D

Furioso Fiamma
Member

« Reply #26 on: May 05, 2006, 02:23:04 AM »

ไม่หรอก ทางเดินยังซับซ้อนและยาวไกล
บางทางอาจจะ สั้น บาง ทาง อาจจะยาสว
และบางทางอาจจะไม่มีที่สิ้นสุด
ขึ้นอยู่กับเรื่องของอนาคต ว่าจะไปทางไหน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: