Summoner Master Forum
September 29, 2024, 09:30:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: จากวันนี้ไปผมจะเกลียดเด็ก  (Read 8715 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Ultima Weapon
Member

« on: April 30, 2006, 12:09:32 AM »

น้องมาทำการ์ดเปียกน้ำไปใบนึง   โอ๊ย มึน เครียด ทำไรไม่ถูก -*-
เซ็งจริงๆเล้ย  ถ้าเป็นการ์ดอื่นจะไม่ว่าเลยนี่มันของที่ไว้ใช้นะเฟ้ยยยย
คนในบ้าน เห็นการ์ดเป็นแค่เศษกระดาษไว้ให้เด็กเอาไปพับเล่นรึไงงงงงงงงงง
-*-

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #1 on: April 30, 2006, 12:12:30 AM »

ผมก็ เหมือนกัน แต่ มี ครั้ง นึง ไปเอาคืน มาทัน แต่ เด็ก รองไห้เรยอ่ะ ผมเรยโดนว่า  :-\ การ์ด ผมต้องเก็บ ไว้ในลิ้นชักอย่างดี - -* กลายเป้น ยา ไปแล้ว
เก็บ ให้ พ้น มือเด็ก  :(

ว่าแต่ ใบ นั้น ใบไรหรอคับ
« Last Edit: April 30, 2006, 12:13:46 AM by ~Rachoyu~ » Logged

Member

« Reply #2 on: April 30, 2006, 12:23:55 AM »

kyrie eleison อ่ะครับ - -''   (ไม่รู้ออกเสียงยังไง แต่เกมที่ผมเล่นอยู่เขาเรียกว่า ไครี่ แต่ไม่กล้าเรียกตามเดี๋ยวหน้าแหก)

ที่สำคัญ ผมเปิดได้จากซองด้วยอ่า คิดดูสิ ความรู้สึกเวลาได้แรร์ดีๆที่เราเปิดมาเจอ
แล้วมันก็กลายเป็นกระดาษเปื่อยๆภายในวันเดียว   ทำร้ายจิตใจกันมากๆเลย  

นอนร้องไห้ดีกว่า  :-[

คิดแล้วเศร้า

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #3 on: April 30, 2006, 12:26:10 AM »

อย่าเกลียดน้องเลยนะครับ

เพราะ น้องเค้าไม่รู้ยังไงล่ะครับ อย่างเช่น ถ้าคุณเผลอไปเหยียบดินน้ำมัน
ที่น้องปั้นเอาไว้ แม้ว่าคุณจะบอกว่า เดี๋ยวปั้นใหม่ก็ได้ น้องเค้าก็คงจะร้องอยากได้อันเดิม

คิดเอาไว้ง่าย ๆ นะครับ  น้องของเราสำคัญกว่ามากกว่าการ์ดเป็นไหน ๆ แค่
น้องทำการ์ดพังไป 1 ใบ ไม่อาจทำลายสายใยพี่น้องเรา ;D

ปล. การ์ดใบที่ว่าเป็นอะไรเหยอ ถ้า ออโดฟอยล่ะก็ จับมันกดน้ำเลย(พูดเล่นครับ
ถ้าจะทำจริงกลับไปอ่านด้านบนใหม่^-^)

Mo. อ่านว่า    คี รี เอ  เอ เล อี ซอน      ครับ
« Last Edit: April 30, 2006, 12:28:16 AM by Suchan.poloplow » Logged

~@_M_@~
Member

« Reply #4 on: April 30, 2006, 12:38:09 AM »

เออ.....คือผมก็มีน้องอยู่"ตัว"หนึ่งเหมือนกันนะคับมันก็กวนใจผมอยู่บ่อยๆ
ในหลายๆเรื่องเป็นพี่น้องกันก็ต้องมีกระทบกระทั่งบ้างเป็นธรรมดาแต่บางทีเราต้องดูเจตนาด้วยอ่ะคับน้องคุณอาจจะไม่ได้ตั้งใจทำให้การ์ดคุณเปียกก็ได้คับเราเป็นพี่น้องกันเราก็ต้องให้อภัยกันได้คับ :) ใจเย็นๆคับ การ์ดเสียไปหาใหม่ได้แต่พี่น้องอยู่กับเราไปทั้งชีวิตนะ ;D
« Last Edit: April 30, 2006, 12:39:06 AM by ~@_M_@~ » Logged

group_doll
Member

« Reply #5 on: April 30, 2006, 01:20:54 AM »

อย่าไปเกลียดเขาเลยครับ เด็กน้อยไม่รู้อะไรหลอก

ตืบมันเลยดีกว่า :-X

boomkung
Member

« Reply #6 on: April 30, 2006, 01:25:40 AM »

ถ้าทางบ้านให้เด็กเอาไปเล่นละก็ ผมจะด่ามันทั้งบ้านเลย

Kid Master
Member

Email
« Reply #7 on: April 30, 2006, 01:28:12 AM »

เด็กก็คือเด็ก
เด็กมันจะเป็นทีวีได้ไงอะ ???
ไม่พอใจก็ใส่เลยสิคับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #8 on: April 30, 2006, 01:52:04 AM »

เด็ก ก็คือเด็ก อ่ะนะ ต้องเข้าใจ ธรรมชาติ ของเขานิดนึง อย่าคิดมาก  ;D  

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #9 on: April 30, 2006, 02:05:43 AM »

ทูตสวรรค์แห่งพระเมตตา ต้องออกเสียงว่า

กี-รี-เอ  เอ-เล-อี-ซอน

นะครับ

ส่วนธาตุมืด ต้องออกเสียงว่า

ลี-เบ-รา-เม

นะครับ

ลีเบรา เป็นรากศัพท์ของคำว่า ลิเบอเรชั่น ที่แปลว่า ปลดปล่อย ลีเบลา เม แปลว่า (พระเจ้า)โปรดปลดปล่อยลูก(จากความชั่วร้าย)

ชื่อท่าในแรคน่ารอค ไม่ใช่เขียนเหมือนเพราะมันก็คือคำเดียวกัน และมันต้องออกเสียงว่า กี รี เอ เอ เล อี ซอน ครับ ออกเสียงแบบนี้หมดทั้งโลกครับ มีคนไทยที่เล่นแรคชนชาติเดียวแหละที่ออกเสียงผิด คำว่า กีรีเอ เอเลอีซอน แปลตรงตัวว่า "พระเจ้าเมตตาเทอญ"

กีรีเอ เอเลอีซอน เป็นชื่อเพลงที่ใช้ในโบสถ์เพลงหนึ่งที่เป็นที่รู้จักกันทั่ว และต้องมีการร้องเพลงนี้ในทุกมิซซา ทุกประเทศ ทั่วโลก เคยมีเพลงประกอบคาซเซิลวาเนียภาคนึง ใช้เพลงนี้ ซึ่งผู้ร้องก็ร้องออกเสียงถูกต้องดี แสดงว่าคนญี่ปุ่นเองก้รู้ว่าคำนี้ออกเสียงว่าอะไร และยิ่งเกาหลีด้วยแล้ว เขารู้ดีว่ามันหมายความถึงอะไร และเชื่อว่าเขารู้การออกเสียงที่ถูกต้องเพราะเกาหลีเป็นคริสตชนเกินครึ่ง

ส่วนการที่เด็กแรคออกเสียงแบบผิดนี้ ไม่รู้ว่ามีใครมาเขียนเสียงอ่านแบบผิดไว้ให้ออกตาม หรือออกเสียงผิดกันเอง แต่สรุปคือ ทั้งในเกมส์แรค และชื่อทูตสวรรค์นี้ ต้องออกเสียงแบบนี้ครับ

ลีเบรา เม เอง ก็เป็นเพลงสวดเหมือนกันครับ ตัดมาให้อ่านช่วงสั้นๆ

Libera  me  de  sanguinibus  Deus  , Deus salutis  meae : et exsultabit  lingua  mea justitiam  tuam.  

ออกเสียง
ลิเบรา เม เด ชังกวีนิบุส เดอุส เดอุส ซาลูติส เมเอ แอ๊ต แอกซุลตา บิต ลินกวา เมอา ยุสติซิอำ ตูอำ

แปล
โปรดปลดปล่อยข้าพเจ้าจากเนื้อหนังนี้ด้วยเถิด โอ้องค์พระผู้เป็นเจ้า พระผู้ไถ่ของข้าพเจ้า และข้าพเจ้ากล่าวสรรเสริญความเที่ยงธรรมอันน่าชื่นชมยินดีของพระองค์

และเพลงนี้ ใช้ร้องในพิธีปลงศพ

Libera Me

Libera me, Domine, de morte aeterna
in die illa tremenda
quando coeli movendi sunt et terra,
dum veneris judicare saeculum per ignem.
Tremens factus sum ego et timeo,
dum discussion venerit atque venture ira:
quando coeli movendi sunt et terra.

English Translation:

Deliver me, O Lord, from eternal death
on that awful day
when the heavens and earth shall be shaken
and you shall come to judge the world by fire.
I am seized with fear and trembling
until the trial is at hand and the wrath to come:
when the heavens and earth shall be shaken.

ข้าแต่พระเจ้าโปรดปลดปล่อยข้าพเจ้าจากความตายและวันอันน่ากลัวนั้น
เมื่อสวรรค์และแผ่นดินจะสั่นสะเทือน
และพระองค์จะพิพากษาโลกด้วยไฟ
ข้าพเจ้าหวาดกลัวตัวสั่นกระทั่งการทดสอบอยู่ในพระหัตถ์และพระพิโรธมาถึง
เมื่อสวรรค์และแผ่นดินจะสั่นสะเทือน

เพลง ลีเบรา เม นี้เหมาะกับอิมเมจของทูตสวรรค์องค์นี้มาก จึงได้รับชื่อนี้ไป และเหมือนทูตสวรรค์อีกองค์ที่มีอิมเมจตรงข้ามเหมือนชื่อเพลง กีรีเอ เอเลอีซอน

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #10 on: April 30, 2006, 02:42:54 AM »

เหอะๆ

ผม ไรเดอร์ คลิก เลยหลอคับ

ถ้ามา ผับ การ์ด ราคา เกิน 100 หรือ การ์ด สะสม

หรือจะการ์ด หา ยาก แต่ถ้า การ์ด อันคอม คอมมอน

โหล เอาไปเล่นตามบาย เลย ถ้ามายุ้งกะแรร์ เทพ ตาย แน่ๆๆ ;D

iMnemoniC™
Member

« Reply #11 on: April 30, 2006, 03:23:53 AM »

จริงๆ มันก็เป็นแค่กระดาษธรรมดาๆ นี่เอง...

ใบนึงมันก็ไม่เท่าไร ถึงเปียกยังไงก็ใช้แข่งได้นิ...

อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยๆ ไปบ้างก็ดีนะคับ...

Michael Johnson
Member

« Reply #12 on: April 30, 2006, 03:48:26 AM »

ผมก็เกลียดครับ.
เวลามีเด็กเล็กมาที่บ้านแล้วเผลอวางการ์ดทิงไว้เด็กมันจะเอามาเล่น,
แบบน่าหวาดเสียว.บางคนจำแรงไปจนการ์ดยับ.

ลูกเพื่อนแม่แต่ระคนก็เกินบรรยายจริงๆ.
ชอบอมการ์ด,ไม่ก็แทะ,หิวนมหรอ,ไม่รู้ว่าไม่มีพี่เลี้ยงมั้ง?

ดีที่แม่เคยเป็นพรีเซนเตอร์ผงซักฟอกบรีซ.(บรีซรุ่นเก่า 2541)
ไม่งั้นใด้กินแฟบกับไฮเตอร์แทนนมแน่ครับ.

แฟนของผมก็เกลียดเด็กเช่นกัน,
เคยเตะเด็กข้อหาชอบมาล้อแฟนผมว่า Cow Boobs,
เกลือบโดนแม่ของเด็กฟ้องไป 4 หมื่อนเหรียญกว่าๆ.

ที่จริงก็เกลียดเด็กกันทั้งบ้านครับ.
แต่ต้องทำตัวว่ารักเด็กครับ,เพื่อวงตระกูล.

{Ben}

Neoboy
Member

« Reply #13 on: April 30, 2006, 03:51:55 AM »

ของผมเคยโดนหลานทำโอวัลตินแก้วใหญ่หกใส่แฟ้มฟอยทั้งแฟ้ม
แล้วโอวัลตินนั้นผมก็เป็นคนซื้อไปให้หลานเอง  :P

Divinare de Fides
Member

« Reply #14 on: April 30, 2006, 04:15:11 AM »

แหะๆ ผมเกลียดลมมกกว่า มันพัด Undine ตกพื้น (ที่มีน้ำ) ไป 1 ใบ ดีนะที่ใส่ซองเลยโดนด้านเดียวไม่เปียกทั้งใบ ตอนนี้เลยใส่ซองโปรฯแทน ...*ไอ้ลมบ้า*...  :(

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #15 on: April 30, 2006, 04:16:20 AM »

คิดไรมาก แค่การ์ดใบเดียว ไม่ตายชาตินี้ก็หาได้

เด็กไม่รู้เรื่องก็อย่าไปว่าเลยครับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #16 on: April 30, 2006, 04:18:04 AM »

ที่บ้านผมกำฉับไว้เลย ห้ามให้ใครมายุ่งกะกองการ์ด

Matamune
Guest
« Reply #17 on: April 30, 2006, 04:29:56 AM »

เอาน่า เสียใจไปการ์ดก็ไม่คืนกลับมา อย่าไปเกลียด แค้นเลย ทีหลังก็ระวังๆหน่อยละกันจะได้ไม่โดนแบบนี้อีก(แพงซะด้วยสิ)

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #18 on: April 30, 2006, 05:07:54 AM »

อย่าปายถือสาหาความเด็กเลยครับการ์ดที่เสียไปใบนึงถึงมีค่าเเต่การที่ต้องมีความทุกข์เพิ่ม
ขึ้นมาติดตัวน่ะมันไม่คุ้มกันหรอกเชื่อผมเถอะ  ต่อไปก็บอกน้องเเล้วเก็บให้ดีๆซะครับ
เดี่ยวก็เก็บเงินเเล้วไปหาของดูใหม่ก็ได้น่า  อย่ามีทุกข์ติดตัวเพิ่มเลยครับมะดีหรอก
ถึงคิดมากไป  โกรธเกลียดน้องไปมานก็ทำให้การ์ดที่เสียไปกลับมาไม่ได้อยู่ดี
อย่าเสียใจกับอตีดเเล้วมุ่งมั่นต่ออนาคตในวันข้างหน้าครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #19 on: April 30, 2006, 06:05:00 AM »

เก็บไว้ไกลๆมือก็จบง่ะ
ผมก็เกลียดคับเด็กอ่ะเกลียดเข้าไส้(ตัวเองเป็นเด๊กนิหว่าลืม - -) :P :P

MENN' !*
Member

« Reply #20 on: April 30, 2006, 11:31:52 AM »

ผมก็เคยโดนนะแต่ไม่แพง silent ฟอย ก็เลยให้อภัยแต่น้องเพื่อนมันทำปาปิยองฟอยยับยู่ยี่เลย เลยให้เพื่อนจ่าย 250 ทั้งๆที่ซื้อมา 150  :P

Member

« Reply #21 on: April 30, 2006, 12:13:23 PM »

- -
อย่างที่ BooMKunG บอกล่ะครับ โดนใช้ออกไปซื้อของ
เด็กคู่(เวร)กรรม( เกิดมาเพื่อปั่นหัวผมโดยแท้ ) เกิดสะดุดตากับความสวยของ นางฟ้ามั้ง
งอแงจะเล่น ท่านแม่ก็ตามใจน้องซะเหลือเกิด ผลก็เลยเป็นแบบนี้ -*-

ไม่ถูกชะตาจริงๆเล้ย

ปล.ขอบคุณสำหรับคำอ่านชื่อของการ์ดนะครับ  ออกเสียงยากดีแฮะ

MENN' !*
Member

« Reply #22 on: April 30, 2006, 12:19:32 PM »

ให้แม่ซื้อให้ใหม่จบเอาไปให้น้องเล่นทำไม

Dean
Member

« Reply #23 on: April 30, 2006, 12:57:44 PM »

อีก 3 - 4 เดือนคุณจะไม่คิดมากแล้วครับ ก็แค่ Kyrie แต่ถ้าเป็นบาสเตทฟอยล์ 2 ใบที่ขโมยไป ยังกล้าเอามาอวดเจ้าของอีก แกอยากตายมากใช่มั๊ย

~@_M_@~
Member

« Reply #24 on: April 30, 2006, 01:47:54 PM »

- -
อย่างที่ BooMKunG บอกล่ะครับ โดนใช้ออกไปซื้อของ
เด็กคู่(เวร)กรรม( เกิดมาเพื่อปั่นหัวผมโดยแท้ ) เกิดสะดุดตากับความสวยของ นางฟ้ามั้ง
งอแงจะเล่น ท่านแม่ก็ตามใจน้องซะเหลือเกิด ผลก็เลยเป็นแบบนี้ -*-

ไม่ถูกชะตาจริงๆเล้ย

ปล.ขอบคุณสำหรับคำอ่านชื่อของการ์ดนะครับ  ออกเสียงยากดีแฮะ
อย่างนี้น่าจะลองพูดกับแม่ดีๆนะคับ ลองขอให้จ่ายเงินใช้ให้เพราะท่านเป็นคนที่อนุญาติให้น้องนำไปเล่นผมว่าถ้าพูดกันด้วยเหตุผลแม่คุณก็น่าจะยอมนะคับ :)

EIMU
Member

« Reply #25 on: April 30, 2006, 06:39:08 PM »

ผมว่าถ้าการ์ดใบนั้นมีใบเดียวในโลกก็ร้องไห้ไปเถอะนะครับ

อย่ายึดติดกัยวัตถุมากไปนะ

ของนอกกายไม่ตายก็หาใหม่ได้
« Last Edit: April 30, 2006, 06:39:32 PM by Rare-Show-You, Japanese cuisine professor. » Logged

SuperJong
Member

« Reply #26 on: April 30, 2006, 07:33:05 PM »

เหอๆ  ไม่ต้องถึงขนาดเกลียดหรอกมั้งครับบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #27 on: April 30, 2006, 10:12:38 PM »

แบบนี้ต้องระบุข้างตัวผลิตภัณฑ์ว่าโปรดเก็บให้ห่างจากมือเด็ก  ;D

kingapollo
Member

« Reply #28 on: May 01, 2006, 03:28:47 AM »

เอาน่า เด็กก็คือเด็กวันยันค่ำจะไปว่าก็ไม่ถูก เราเองซิซิผิดที่ไม้เก็บให้มิดชิด จนเด็กมาเห็น ฮาๆ แย่จัง

Son of Fire
Member

Email
« Reply #29 on: May 01, 2006, 03:32:17 AM »

จะเกลียดอดีตของตัวเองไปทำไมครับ
ทุกคนก็เคยเป้นเด็กมาทั้งนั้น
วันไหนมีลูกก็เกลียดไม่ลงแล้ว
สมมุตว่าโตไปมีลูก
วันไหนลูกคนเล็กของเราเรียกร้องของจากพี่คนโตถ้าเราเป็นพ่อแม่เราย่อม
ให้คนพี่เสียสละอยู่แล้วจริงไหมล่ะ

เกิดมาเป็นพี่น้องกันเกลียดกันไม่ดีเลยอ่ะโตขึ้นไปต้องพึ่งพากันนะครับ
ไม่ใช่มาแก่งแย่งชิงดีกัน ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่รุจักก็ว่าไปอย่าง

ผมมีพี่แท้ๆคนนึงห่างกัน8ปีไม่เคยทะเลาะกันเลย พี่เค้าก็รักผมนะไปไหนก็ซื้อของกลับมาฝาก ลูกพี่ลูกน้องผมก็เยอะ ลูกพี่ลูกน้องคนที่แก่สุดห่างจากผม15ปีอ่ะเค้าทำงานแล้วแต่รักกันดีทุกคน ว่างๆยังชวนกันไปเที่ยวเลยไม่ค่อยได้เจอกันคิดถึงอ่ะ อีกอย่างเค้าไม่เคยมองว่าเราเด็กเลยทั้งๆที่ห่างกัน15ปี คุยกันได้ทุกเรื่อง ;)
« Last Edit: May 01, 2006, 03:35:57 AM by Son of Fire » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: