Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:21:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คุณทุ่มเทกับ GT แค่ไหน...  (Read 4798 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: April 27, 2006, 03:38:28 AM »

ผมเองก็อยู่ในวงการการ์ดมานาน แต่อยู่แบบผิวเผิ่นมากๆ
กล่าวคือเล่นเหมือนเป็นงานอดิเรกมากกว่า ไม่ได้เล่นจริงๆ จังๆ อะไรมากมาย

แต่พอได้อ่านรายงานการแข่งขันของท่านต่างๆ แล้วรู้สึกว่าแต่ละคนไม่ได้คิดว่ามันเป็นงานอดิเรกเลย
ก่อนแข่งบางคนตระเวนเทสเด็คทุกวัน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ออกจากบ้านแต่เช้า กลับบ้านดึกๆ ดื่นๆ (ขยันกว่าตอนไปเรียนอีก)
พอถึงวันแข่งบางคนถึงกับนัดกันไปค้างบ้านเพื่อนเพื่อจะได้ไปแข่งทัน (ทั้งๆ ที่ BTS นั่งแปบเดียวก็ถึงแล้ว)
บางคนเล่าว่านั่งเทสเด็คตลอดทั้งคืน ไม่ได้หลับไม่ได้นอน (ทีจะอ่านหนังสือ 4 ทุ่มก็หลับกันแล้ว)

จนบางครั้งมันเหมือนกับว่า อาชีพหลักคือนักเล่นการ์ด อาชีพรองคือนักเรียนอะไรประมาณนั้นเลย
ก่อนนี้มีกระทู้ถามว่า ระหว่างแข่ง GT กับธุระทางบ้าน จะเลือกอะไร
ประเด็นคือต้องถามด้วยหรือ?

boomkung
Member

« Reply #1 on: April 27, 2006, 03:41:06 AM »

ถ้าอนาคตมันเป้นอาชีพได้ผมก็คงเลือกอาชีพนี้แหละ

ถ้าหากมันไม่เป้นอาชีพจะคิดให้หัวแตกยังไงมันก็คืองานรองที่เอาไว้เล่นสนุกๆกับหารายได้เสริมเท่านั้น

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #2 on: April 27, 2006, 04:09:48 AM »

ก็ต้องเต็มที่ เพราะสำหรับผมมันเป็นงานครับ

ส่วนการ์ดกับการเรียน ยังไงมันก็ต้องเอามาคู่กันให้ได้ครับ แบ่งเวลาให้ดี

Kenny
Member

Email
« Reply #3 on: April 27, 2006, 04:14:06 AM »

มันก็เป็นงานใหญ่ที่ปี2 ปีจะมีหน
ตั้งหน้าตั้งตารอเพราะ ออนทัวร์ก็ไม่ค่อยมี
แต่เรื่องการ์ดเฉยๆเล่นได้เรื่อยๆไม่ยึดติดกับมัน
แต่งานCMที่ต้องทำนะจิตั้งใจเลยจริงๆนะ

สรุปแล้วแต่สิทธิมนุษยชน ตัวใครตัวเผือกอย่าไป...เลย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: April 27, 2006, 05:13:49 AM »

งาน GT นี้ผมทุ่มเทมากถึงมากที่สุดครับ

เพราะงานนี้ผมทำงานเต็มที่ ไม่มีออมแรง ไม่มีอู้ครับ

ปล. CM สู้ๆ สู้ตาย !!!

ศรี
Member

Email
« Reply #5 on: April 27, 2006, 05:30:34 AM »

ในฐานะของนักแข่ง ทุ่มไปเท่าที่จะเห็นว่าไม่ขาดทุน

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #6 on: April 27, 2006, 05:32:43 AM »

เต็มที่สุดๆครับ

เพราะเป็นโอกาสที่เราจะได้ทำงานที่เรารัก

เป็นการสั่งสมประสบการณ์ ไม่ว่าจะมากหรือน้อยแค่ไหนก็ตาม

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: April 27, 2006, 06:44:08 AM »

ถ้าปกติเล่นสนุกๆก็คิดซะว่ามันเป็นเกมอย่างนึง

สำหรับผมช่วงนี้มันเป็นงานเช่นกันเลยต้องค่อนข้างจริงจัง

สำหรับการแข่งใหญ่จริงจังไม่จริงจังก็คิดซะว่ามันเป็นการแข่งขันกีฬาอย่างหนึ่งที่อุตส่าห์ลำบากกว่าจะได้เข้าร่วมจะไม่ฝึกฝนอย่างจริงจังให้สมกับโอกาสที่ได้รับเลยเชียวหรือ

ส่วนถ้าให้เลือกระหว่างการ์ดกับธุระสำคัญอื่นๆในชีวิตประจำวัน อันนี้ก็ต้องชั่งใจแล้วล่ะว่าอันไหนมันมันจะสำคัญกว่า ธุระอาจจะสำคัญแต่ถ้ามันไม่หนักหนาหรือสามารถเลื่อนได้จะไม่ไปแข่งหรือ ???
ยกตัวอย่างคุณได้รับเลือกติดทีมชาติไปฟุตบอลโลก แต่ต้องไปรายงานตัวที่มหาวิทยาลัยในวันเปิดสนามพอดี เป็นคุณจะเลือกอะไรล่ะ เป็นผมผมไปเตะบอลโลกดีกว่า

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #8 on: April 27, 2006, 07:52:22 AM »

ทุ่มสุดตัวครับ เพราะหาตังอยู่ - -

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #9 on: April 27, 2006, 07:18:14 PM »

ผมก็เล่นสบายๆ จัดเด็คไปหนุกๆไม่เห็นต้องคิดอะไรมากเลย

Firat
Member

« Reply #10 on: April 27, 2006, 07:24:17 PM »

ทุ่มสุดตัวครับ เพราะหาตังอยู่ - -
เล่นการ์ดใช้หนี้พี่ชาย อิอิ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #11 on: April 29, 2006, 05:33:46 AM »

โดยรวมแล้วทุ่มเทไปกับการขายและดูแลน้อง ๆ มากกว่า

หลังจาก Gt ปีที่แล้ว ผมก็ตั้งใจเล่นอย่างมาก  แต่เวลาผ่านไป มุมมองของเราก็เปลี่ยนไป รวมถึงหน้าที่ของเราก็เปลี่ยนไปด้วย

แค่ผมมีเวลาไปลงเมนอีเวนท์และได้เจอกับคนเก่ง ๆ ก็มีความสุขแล้ว

ผมขายของที่ร้านจนนึถึงวันศุกร์เห็นน้อง ๆ มาเทสเด็คกันมากมาย แต่ละคนก็ได้รับในสิง่ที่เขาพยายามแล้วล่ะ

งานสนุกแบบนี้ อยากให้มีบ่อย ๆ พบกันเร็ว ๆ นี้ละกันขาลาบวชเดือนนึงก่อน  :D
« Last Edit: April 29, 2006, 05:35:40 AM by สรยุทธ » Logged

EIMU
Member

« Reply #12 on: April 29, 2006, 07:57:16 AM »

ในฐานะพิธีกร

ทุ่มสุดตัวครับ

คำเดียวน่าจะอธิบายได้

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #13 on: April 29, 2006, 11:23:55 AM »

ความคิดของผมคือ เขาคงอยากจะบอกว่าการเล่นการดหน่ะอย่าหักโหมเกินไป
อย่าฝืนตัวเองเกินไปเดี๋ยวจะแย่  ในทางกลับกันถ้าเรา
อ่านหนังสือแบบจริงจังมากเกินไป
สมองของเราก็จะล้า  เหมือนการเทสเด็คมากเกินความจำเป็นครับ :)

DarkZiron
Member

Email
« Reply #14 on: April 29, 2006, 04:22:51 PM »

GT คืออะไรเหรอ?

iMnemoniC™
Member

« Reply #15 on: April 29, 2006, 04:41:22 PM »

GT คือ งาน Grand Tournament คับ...
เป็นงานแข่งครั้งใหญ่ประจำปีของ SMN ที่จัดคัดผู้เล่นจากทั่วประเทศมาแข่งขันชิงชัยศึกชิงเจ้ายุทธภพกัน...

อย่างที่บอกไปในฐานะผู้เล่นคนหนึ่ง ผมก็เล่นในฐานะงานอดิเรก คือ ถ้าว่างก็ไป การ์ดก็เล่นเท่าที่เปิดได้ ไม่ได้ไปขวนขวายหาเพิ่มอะไร...
ก่อนแข่ง GT ผมยังใช้การ์ดกระดาษเล่นแทนบางใบอยู่เลย แต่พอต้องลง SideEvent ในงาน GT เลยต้องหาซื้อการ์ดจริงมาใส่...

ถ้าพูดถึงทีมงานที่จัดงาน ก็ต้องทุ่มสุดตัวอยู่แล้วคับ... ผมไม่ Clear เองที่ตั้งกระทู้ถามรวมๆ...
งานออกมาดี คนจัดงนาก็ต้องทุ่มสุดตัวเป็นธรรมดา...

ผมอาจจะเป็นกบในกะลา แต่ผมก็เพิ่งจะเจอพวกขายการ์ดเชิงพาณิชเต็มๆ ก็งานนี้แหละ...
เล่นการ์ดเป็นหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่การ์ดเต็มแฟ้มเชียว แบบแพงๆ ด้วยนะ กั๊กไว้เต็มแฟ้มเลย...
ไอ้นักเล่นธรรมดาๆ อย่างผม เปิดแฟ้ม จะเต็มไปด้วยแรร์ขยะทั้งนั้น...
แล้วแต่ละใบ ไปถามนี่แทบหน้าหงายกลับมา ทั้งนั้น...

SuperJong
Member

« Reply #16 on: April 30, 2006, 07:25:39 PM »

ก็ทุ่มเทสิครับบ  หมายถึงเล่นอย่างเต็มที่

boomkung
Member

« Reply #17 on: April 30, 2006, 11:30:42 PM »

ผมอาจจะเป็นกบในกะลา แต่ผมก็เพิ่งจะเจอพวกขายการ์ดเชิงพาณิชเต็มๆ ก็งานนี้แหละ...
เล่นการ์ดเป็นหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่การ์ดเต็มแฟ้มเชียว แบบแพงๆ ด้วยนะ กั๊กไว้เต็มแฟ้มเลย...
ไอ้นักเล่นธรรมดาๆ อย่างผม เปิดแฟ้ม จะเต็มไปด้วยแรร์ขยะทั้งนั้น...
แล้วแต่ละใบ ไปถามนี่แทบหน้าหงายกลับมา ทั้งนั้น...
จริงๆถ้าลองมองดูนอกงานก็มีบ้างนะครับ บางคนอาจจะอยากตั้งร้านแต่ไม่มีทุนถึงขนาดนั้นก็ซื้อการ์ดมาใส่แฟ้มละขายเอา
ถ้าผมเองมีทุนสักก้อนนึงก็คงทำแบบนี้แหละ หาซื้อการ์ดมาใส่แฟ้มขายเอา

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: May 01, 2006, 01:22:12 AM »

เต็มที่คับ ;D

ผมชอบงาน cm คับ หนุกดีคับ ;D
(งานอื่นก็ชอบเหมือนกันคับ)

CardKeeper_Jetpret
Member

Email
« Reply #19 on: May 01, 2006, 02:13:56 AM »

ทุ่มเทไม๊?--------ก่อนเข้าGTเดือนนึงเฉลี่ย1-2ชม.
                       ได้โควต้าGT เดือนนึง30นาที - -

ปีนี้ก็จะเอ็นแล้วก็จะเลิกแล้วแหละก็เลยเอาซะหน่อย ไม่ได้จริงจังอะไร

ผมเล่นการ์ดมา5ปีแรร์สำคัญๆแรงๆของทุกชุดผมมีเกือบหมด มิสติกยิ่งไม่ต้องพูดถึง แต่ถามว่าขายไม๊คงจะไม่ขายนะมันเป็นความทรงจำอย่างหนึ่งและผมก็ชอบสะสมมากกว่าเล่นอีกความจริงอ่ะ

ขายเป็นแฟ้ม?ก็ไม่เห็นแปลกนี่มันก็เป็นสินค้าอย่างหนึ่งนี่นา ง่ายๆถ้าคุณมี เอ่อ อ่ะไรดีล่ะ ลิเบร่า เม 5ใบ ฟรอย4ใบ คุณก็ต้องคงขายใบนึงแน่ๆอ่ะจิงมั๊ย และจะพูดทำไมวะ ช่างมันเหอะ - -"

Pages: [1]
  Print  

Jump to: