Summoner Master Forum
October 05, 2024, 02:25:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผู้ติดตามที่แสนดี(มั้ง)  (Read 2432 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
monni
Member

Email
« on: April 26, 2006, 10:03:35 PM »

ซาหวัดดีจ้า ผมชื่อมด  แต่เพื่อนเรียกว่าชามด  ผมอยู่จังหวัดอุดรธานี  ซึ่งปีนี้ก็ได้ไปงานGT6กับเขาด้วยเพราะว่าอยากไปมั๊กๆ เพราะตอนแข่งเอาโคต้า ผมพลาดเลยอดได้ จึงได้เป็นแค่ผู้ติดตาม
ในวันที่มาถึง กรุงเทพก็คือวันศุกร์ที่21ก่อนวันแข่ง  อ้อใช่ลืมบอก ในคณะเดินทางนั้นมีกันอยู่4คน
(ในตอนแรก)  ได้แก่ ผม(ชามด)  เกลือ(โคต้า)  Jude บ้อบ  และพี่ป้อบ  ซึ่งหลายๆคนคงรู้จัก
เมื่อเดินทางมาถึงพี่ป้อบได้พาพวกเราไปหอของพี่โต   ซึ่งพอมาถึงเราก็ต้องค้ำถ่อขึ้นไปถึงชั้นที่4 ในสภาพของพลุงพลังเต็มไปหมด  เหนื่อยมากๆ  

เมื่อเข้ามาถึงห้องของพี่โต เราก็พากันพักผ่อนซักเล็กน้อย  ถึงประมาณ6.30 น. เราก็พากันนั่งเล่นเกมส์  Soul Carlibur III  กัน   ซึ่งได้วิงวอนให้พี่บ้อบเอามาด้วย  เมื่อเปิดเกมส์ เราก็พากันเปิดศึกโซล กัน          โดยคู่เปิดศึกคือ Voldo   และ  โซฟีเทีย  ใครเล่นก็คงจะรู้ดี      เราเล่นกันพักใหญ่ จนเริ่มหิวข้าวกันเราก็เลยออกมากินข้าวกันที่หน้าปากซอยแถวๆ ประตูน้ำ พอกินกันอิ่มแล้วพี่บ้อบได้บอกว่าจะพาไปวัดพระแก้วกัน  เลยเรียกแท๊กซี่นั่งไปวัดพระแก้ว  โดยระหว่าทางพี่ป้อบได้ลงเอาของฝากไปให้เพื่อนก่อน  ดังนั้นก็เหลือแค่ ผม เกลือ  พี่บ้อบและพี่โต  และเมื่อไปถึงวัดเราก็ยังไม่เฉลียวใจเท่าไหร่ เดินไปเรื่อยๆตามทาง  บังเอิญเหลือเห็นหนุ่มญี่ปุ่นผู้นึง(หน้าตาก็โอนะ)เลยหันมองตาม  แว๊บๆเดียว จากนั้นพอจะเข้าไปกราบพระก็เกิดเรื่องขึ้น  ตอนนั้นพี่บ้อบกับพี่โตเดินเข้าไปแล้ว  พอผมจะเดินเข้าไปยามบอก  หยุด!!!!!!!!!!!  เขาห้ามใส่ขาสั้นเข้ามาในเขตวัดนะครับถ้าจะเข้าก็ไปเปลี่ยนขายาวอยู่หน้าวัดก่อน     ตอนนั้นต่างคนก็ Energy  Shock มากๆ จากนั้นก็พากันเดินออกจากวัดพระแก้วและกลับไปเอาของที่หอพักพี่โตเพื่อเดินทางมายังร้าน HL  การเดินทางนั้น เกลือจะต้องหอบของของพี่ป้อบด้วยทำให้ลำบากนิดหน่อย    

พอมาถึงร้าน HL  ก็เจอพวก พี่เทร่า และพี่เอฟ กับคณะที่มาจากต่างจังหวัดก็เลยเข้าไปนั่งกับพวกพี่ๆเขาและตอนเย็นเราก็เข้าที่พักที่สุดา พาเลทเลย (ก่อนหน้านั้นไม่อยากเล่าเพราะมานช้ำชอก)

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #1 on: April 26, 2006, 10:07:27 PM »

....คาดว่านึกหน้าหล่อนออกแล้วละจ้ะ :P

« Last Edit: April 26, 2006, 10:08:13 PM by ยศ์, นิทราชาคริตธร » Logged

monni
Member

Email
« Reply #2 on: April 26, 2006, 10:54:27 PM »

ต่อกัน

วันงานGT วันแรก

เวลา9.00 น  ณ  ที่พัก  ซึ่งในห้องนั้น มีพี่บ้อบjude พี่เทร่าjude พี่ปอนJude พี่โต(สามัญชน) และผม ชามด  พี่บ้อบตื่นขึ้นคนแรกมาเปิดทีวีดูพริตตี้เคียว  และทุกคนก็เริ่มทะยอยกันตื่นขึ้นมาและอาบน้ำอาบท่าเตรียมไปงาน  เมื่อทุกคนอาบน้ำเส็ดก็ได้พากันไปที่งานโดยจากหน้าที่พัก พวกเราได้ขึ้นแท๊กซี่ไปกัน  โดยคันของผมจะมี พี่เอี่ยม(โคต้าขอนแก่น)  พี่มอร์(โคต้าอุดร)  3คน  ขึ้นรถไปลงที่เว็นเตอร์ 1 จากนั้นเราก็พากันขึ้นสะพานเดินไปที่เซ็นจูรี่ 1 กัน ซึ่งระยะทางก็ไม่ได้ไกลมากเท่าไหร่

เมื่อมาถึงในงานก็แยกย้ายกันไป ทั้ง2คนนั้นก็ไปลงรายชื่อแข่ง main event  ส่วนผมก็ได้ลงแข่ง Side event  ตอนแรกไม่รู้ว่ามีแบบ Mp7 กะ Mp8 หลงไปลง Mp 8 ซึ่งอันที่จริงอายุก็สมควรจะลง Mp8ได้แล้วแต่ด้วยความอยากอำเด็กเฉยๆเลยคิดว่าลงMp7 ก็น่าสน   แต่ก็ช่วยม่าได้ มานลง Mp8ไปแล้ว
ซึ่งตัวผมก็เล่นเด็กที่ได้รับการสืบทอดมาจากพี่สาว  พี่สาวนั่นคือป้าเพชรนั่นเอง ซึ่งก็คงรู้กันดีว่าเธอคือคนที่ติด1-8ของGT5 แต่ที่ปีนี้เธอมาไม่ได้เพราะทางบ้านต้องการปรับปรุงบ้านและจะติดแอร์ในห้องของพี่แกด้วยทำภให้เงินในกระเป๋าพี่แกมีน้อยและไม่สามารถเบิกล่วงหน้าได้  เป็นที่น่าเสียใจอย่างสุดซึ้งเลยต้องมาฝากฝังเด็คไว้(พะนะ)   เด็คนั้นก็คือเด็คแฟรี่ตัด Mp 0  นั่นเอง  หลายๆคนคงว่าเป็นเด็คโรคจิตแต่ที่จริงมันไม่ใช่ มันเป็นเพียงแค่เด็คธรรมดาที่ต้องใช้พลังจิตสูงส่งในการเล่นเท่านั้น

เมื่อถึงเวลาการแข่งขัน  ในรอบแรกผมเจอกับแมลง  ซึ่งทำอะไรเขาไม่ได้เพราะแมลงดินตัวก่อกวนมันกันหน้าไว้เลยทให้ต้องแพ้ไป  2-0  แง้  :'(    ส่วนในรอบที่2 เจอกับเด็คดินซึ่งในรอบแรกผมได้เริ่มก่อนก็เลยชนะได้อย่างสบาย  พอรอบ2เขาขอเริ่มก่อน  แต่คราวนี้ผมลองเสียงโชคดู  เลยได้ Draw of soul  เชือดเด็กหลับหาของ ก่อนที่เขาจะประกาศร่ายซีล และของี่ว่านั่นก็ขึ้นทำให้ Mp เขาเหลือ0 ผมเลยชนะไป2-0 รอบที3ไม่มีอะไรมากมาย  แต่ก็ชนะไปได้2-1 แต่...................ในรอบสุดท้ายนี่สิ  เจอกะเด็กเสื้อแดงที่เป็นรูปเฮพด้านหลังแต่จำไม่ได้ว่าอยู่ จ.ไร  เด็คเขาก็เล่น คิริเอ อิลิซอน
นาซาอี นี่แหละ และบังเอิญว่าในเด็คนั้น มีการ์ดร่าย1 อยู่แค่5ใบ  ในรอบแรกผมก็ชนะไปได้โดยในรอบที่2เกิดปัญหาครั้งยิ่งใหญ่ขึ้น คือการ inf ของผม ทำให้พี่เทร่าเห็น ในการทำให้แฟรี่ลง สุสานนั้นถ้าเขามี Mp5  เราสามารถขุดลงได้มากสุดแค่2ตัวซึ่งตอนแรกก็งง และ Jude หลายๆคนก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่ามันทำได้แค่ Mp4 ทำให้รอบนั้นเขาสามารถร่ายซีลที่มี ค่าร่าย1ลงมาได้และในรอบสุดท้ายผมก็แพ้ให้เขาไป 2-1 ทำให้อันดับที่ของผมไม่ค่อยดีนักในการแข่วันแรก

หลังจากนั้นตอนเย็นก็ได้พาพี่เทร่าไปถามJude บัญ อันที่จริงพี่เทร่านำไปและได้รู้ความจริเกี่ยวกับแฟรี่ คือเขามีMp5เราสามารถตัดMpเขาได้แม้ค่าจะไม่ลงตัวก็ตาม  และทำให้หลายๆคนได้เข้าใจกัน
พอกลับที่พักทำกิจกรรมของตัวเองเสร็จ  ก็ลงมือเล่นSoul carlibur  อีกครั้งโดยแต่ละคงสะสมพลังความหมุดไว้มากและปลดปล่อยพลังนั้นในเกมส์ และในที่สุดพี่เทร่าก็ได้ Ability  Shade of  จนได้
นั่นคือ Shade  of  Ring  OUT   จากพี่บ้อบ  ซึ่งเวลาเล่นกับพี่บ้อบ พี่บ้อบมักจะต้องไปข้างเวทีและทำให้ตก  จึงทำให้ให้พี่บ้อบได้แหวนมาครอง  เราเล่นกันจนถึงเที่ยงคืน  แล้วก็พาแยกย้ายกันนอน

วันสุดท้ายงานGT6
ก็คงเหมือนเดิมตื่นมาดูพลิตตี้เคียวตามปกติ ทำภารกิจเสร็จสับและออกจากที่พักสายกว่าปกตินิดหน่อย  และวันนี้เป็นวันที่ผมจาไม่ลืมในปีนี้เลย เมื่อการแข่ขัน Side event เริ่มขึ้น ผมได้แข่งรอบ3
ในรอบแรกผมเจอกะเด็ค ดิน คิมเบอรี่  ตอนแรกผมได้เริ่มก่อนทำให้ชนะไปได้ซึ่งในการเริ่มก่อนโอกาสติดมีมากถึง95%ทีเดียว  และในรอบที่2 ผมเริ่มหลัง คราวนี้การ์ดในมือเป็นใจเหมือนวันแรกคือ เชือดเด็กหลับแล้วหาของ แล้วของก็ขึ้นทำให้เขางง ว่า พี่!!!ผมยังไม่ได้ร่ายซีลเลยทั้ง2รอบ  ทำไมผมแพ้ไวจัง ก็เลยตอบไปว่า ไม่รู้จิ พอดีของมันขึ้นดี ขอบคุณนะที่สับขึ้นมาให้ อิอิ

ในรอบที่2 เจอกะเด็ค toxic  ซึ่งตอนนี้ก็เริ่มได้ยินเสียงเขาเม้าๆกันเรื่อเด็คผม แต่ผมก็ไม่สนใจพอจะเริ่มแข็งพี่เต้ซึ่งเล่นเด็คลูปนั่งอยู่ข้างๆ แต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักกันแต่ตอนแข่งผมก็ชำเลืองดูเด็คพี่แกอยู่
แต่ก็ไม่ได้ดูอาไรมากดูแค่วิธีปิดเกมเฉยๆ  ซึ่งตอนนั้นพี่แกกำลังจะจบรอบแรก แต่ผมขึ้นรอบ3แล้วตอนนั้น Score เสมอกัน1-1 คราวนี้ผมขอพี่เขาเริ่มก่อนก็ทำให้ชนะไปได้  และเมื่อจบคู่นี้ เขาก็บอกให้พักกินข้าวได้ตัวผมเลยเดินลงไปกินที่ชั้นใต้ดินของห้าง ตอนแรกก็งงว่าเขาซื้อตั๋วกินข้าวที่ไหนแต่พอหาไปหามาก็ได้เข้าใจว่าเราจะต้องเอาเงินสดไปแลกกับบัตรซึ่งบัตรนั้นจะมีจำนวนเงินที่เราแลกอยู่
ผมเลยสั่งเย็นตาโฟมากิน เหมือนเป็นอาไรซักอย่างเกิดวูปวาปในใจขึ้นมาเลยซัดใส่พริกลงถ้วยซ้า5ช้อน  น้ำตาล2 น้ำส้ม4 น้ำปลานิโหน่ย กินอย่างไม่รู้รสเลยทีเดียว  แต่พอกินเสร็จก็เหลือไปดูเวลาในโทรศัพท์  ตาลแล้วถึงเวลาแข่งแล้วก็เลยต้องรีบขึ้นไปแข่ง และเมื่อขึ้นมาก็เดินหาโต๊ะที่ทำการแข่งนั่งตามหมายเลขผมได้นั่งโต๊ะข้างMain Event  อยู่ใกล้สุดเลยและคู่แข่งผมคือ พี่เต้นั่นเอง  ในใจก็คิดไว้ว่าโอย ชั้นแพ้แน่ๆ  แต่พอนั่งลงเลยบอกพี่เขาว่า  ขอโทษนะพี่ที่มาช้านั่งกินข้าวอยู่  พี่เขาก็บอกว่าไม่เป็นอะไร  และเมื่อเริ่มการแข่งขั้น  พี่เขาให้เลือกใบหมายเลขว่าจะเอาใบไหน  ซึ่งป้าเพชรเคยสอนไว้ว่า  ใบบนเป็นใบที่วิเศษที่สุดเลยเลือกเอาใบบนและได้ตรงหมายเลขผมพอดี  ผมเลยเริ่มลงมือเล่นในขณะที่มังกรพืชลงในช่วง Mp ผมเหลือ2 พี่เขาเลยใช้ Draw Of Soul เชือด คุณแม่วิโอเลีย จั่ว4ใบ  จากนั้นผมเลยใช้ Sould cost แซคมังกรแต่พี่เขาทำลาย ผมเลยใช้อาวุธลับนั่นคือ ลิลิท ทิ้งพีก ทำให้ Mp+5 แล้วใช้ ออลรูนเน่ โม่ซีลและบังเอิญได้แฟรี่ ทำให้ Mp พี่เขาเหลือแค่ 3  และผมบอกผ่าน
แล้วใช้ Inf เลยขุดแฟรี่ลง2ตัว ทำให้ผมชนะไปในรอบแรก  และ พี่แกอุทานขึ้น โห!!!!!!!!!!  เพราะคำคำนี้คำเดียวเริ่มเกิดเหตุการณ์ที่คนไทยน่าจะรู้จักกันดี นั่นคือ "ไทยมุง"  นั่นเอง ในรอบ2 คอมโบผมแตกเลยใช้วิธีการเอาแมงมุมตบสดอย่างไม่รู้ร้อนหนาว ทำให้แพ้ไป กลายเป็น1-1  ในรอบสุดท้ายผมได้เริ่มก่อน  แล้วก็เป็นคล้ายๆกับรอบแรกคือพี่เขาเชือดแล้วหาของทำลายแต่ผมก็ชนะไปได้  เลยชนะพี่เต้ไป2-1 และ.........................รอบสุดท้ายเจอพี่ภูเขาเล่นเพกาซัสตั้งแต่เนหน้าพี่เขาก็ทำอาไรไม่เป็นและเพราะรู้ว่าอิพวกม้ามันจาบินร่อนโบบาตงลงมาก็เลยทำใจไว้แล้ว  แต่ก็มีรอบแรกที่ผมโดนจกตาด้วยความInnoCent ที่ไม่รู้ว่าเพกาซัสแสงกระโดดลงมาตัวเดียวไม่ได้  ทำให้ผมแพ้ไป2-0 แทนที่จะเป็น2-1 ก็อดได้  และคะแนนรวมออกมา ผมได้ที่3

ในตอนเย็นวันอาทิตย์พวกเราทั้งคณะขอนแก่นอุดรก็เดินทางกลับบ้านอย่างสวัสดิภาพ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #3 on: April 27, 2006, 12:42:28 AM »

ต้องขออภัยในเรื่องเปกาซัสแสงอีกครั้ง T T ไม่ได้ตั้งใจจิงๆคับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: April 27, 2006, 01:49:06 AM »

อ่านแล้วสนุกดีครับ เพียงแต่เนื้อเรื่องราบเรียบไปนิด

แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ :D

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #5 on: April 27, 2006, 02:18:42 AM »

ดีน่ะ

ที่แสนดี ถ้า แสนรู้ ละตัวไคตัวมัน

5555+

ปล.อ่านสนุกดีอ่ะ (ล้อเล่นน่ะ โทดที)

c o o
Member

Email
« Reply #6 on: April 28, 2006, 03:42:23 AM »

ปีหน้าก็พยายามเข้าล่ะ ตอนคัดโควตาจะได้ประหยัดและไม่ต้องเป็นผู้ติดตาม หุๆๆ ;)
ตอนคัดโควตาอ่ะช่วยบอกวันแข่งด้วย  จากจังหวัดข้างๆๆ ;D

SuperJong
Member

« Reply #7 on: April 30, 2006, 07:21:13 PM »

สนุกดีนะครับบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: