Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:27:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อืม....ห่างหายไปนานจะเริ่มเล่นต่อยังไงดี  (Read 3459 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
fushigidane
Member

« on: April 26, 2006, 03:47:43 AM »

ก็อย่างชื่อหัวข้อแหละ คับ
ห่างไปพักนึง ตอนนี้ตามกระแสเกมส์ไม่ทันแล้วใครมีข้อแนะนำบ้างรบกวนด้วยครับ

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #1 on: April 26, 2006, 03:52:25 AM »

อยากลองหัดเล่นใหม่ เล่น obsidian ก็ดีนะครับ เก่งพอใช้ เล่นง่ายครับ

เมต้าปัจจุบัน Karn Xerxes เปกาซัส Lutox โสม

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: April 26, 2006, 07:31:54 AM »

มาตามเล่นเอาสมัยนี้ต้องทำใจเรื่องทุนหน่อยนะ เพราะต้องหนาจริง ถึงจะได้การ์ดครบ
ส่วนจะเล่นเด็คอะไรดี ก็ต้องถามว่าเคยชอบเด็คอะไร เดี๋ยวนี้มีให้เลือกหลากหลายมากๆ
หรือคิดอะไรไม่ออกก็เล่น เมต้า ไปก่อนก็ได้

DarkZiron
Member

Email
« Reply #3 on: April 26, 2006, 01:45:55 PM »

ผมก็กลับมาเล่นใหม่ แบบว่าการ์ดเก่าๆหายหัวหมดแล้วเหลือไว้แต่เมฟิช  5555+
อยากเล่นก็เล่นไปเลย  Deckไรก็ได้ที่ไม่ใช่Deck Meta Game  
นี่เลย Heaven Knight + Delta-D   55555+  

Ultima Weapon
Member

« Reply #4 on: April 26, 2006, 02:41:31 PM »

พอๆกันครับ

เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้ไปร้านขายการ์ดแล้ว
เลยไม่รู้มีอะไรมาใหม่ๆบ้างอ่ะ - -
ก็จะมีแค่ซ้อมเล่นการ์ดคนเดียวที่บ้านแก้เซ็งอ่ะ  

0-ABC-0
Member

« Reply #5 on: April 26, 2006, 03:21:13 PM »

ไม่ยากครับ

ขั้นแรกไปที่ร้านการ์ดก่อน    แล้วไปหาข้อมูลการ์ดชุดใหม่ ๆ ที่เพิ่มขึ้นในช่วงที่เราไม่ได้เล่น   เช่น  ไปซื้อหนังสือรวมรูปการ์ดมาดู

ขั้นที่สอง  ไปพูดคุยกับคนเล่นอื่น ๆ ว่า  สถานการณ์เด็คปัจจุบันตอนนี้เป็นยังไง  แล้วก็ลองหาเพื่อนเล่นดูครับ

การปรับเด็คให้ทันยุคปัจจุบันก็ไม่ยากครับ   ปรับแค่มิสติกการ์ดเราก็สู้กับชาวบ้านเขาได้แล้วครับ(จริง ๆ นะ)   ลองซื้อมิสติกใหม่ ๆ มาเล่นดู แล้วจะพบว่า  มันยกระดับเด็คตัวเองได้จริง ๆ

แนะนำให้มาร้าน Heaven Light ที่มาบุญครองครับ (โฆษนา)    เพราะที่นี่  ผมว่าไม่ค่อยมีเมต้าเกมส์หรอกครับ  เวลาผมเล่นแทบจะไม่เจอเลยครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #6 on: April 26, 2006, 04:22:16 PM »

เอาง่ายๆก็ลองไปหาซื้อหนังสือWiserSpecaiและ Theoryให้ครบทุกเล่มมากอ่านนะ  ไม่แพงเท่าไร  จะได้รู้จักการ์ดใหม่ๆ แล้วค่อยลงไปดูตามร้านว่าเวลาเค้าเล่นเค้าใช้อะไรกันเป็นส่วนใหญ่ และเล่นกันยังไง เพราะเลิกเล่นหรือห่างมานานอาจมีปัญหาปรับตัวกับการ์ดใหม่บ้างเหมือนกัน

จากนั้นแนะนำว่าให้รวบรวมซื้อMysticCardที่สำคัญๆ มาก่อน เพราะถึงแม้คุณจะยังไม่จัดSealแต่Mysticที่แพงๆ จำเป็นๆ หลายใบคุณได้ใช้ทุกเด็คที่คุณเล่นแน่ๆ

โดยอาจจะเริ่มซื้อจากพลีคอนก็ได้  ตอนนี้มีชุดสำหรับผู้เล่นใหม่ที่ดีๆ ออกเยอะมาก ลองศึกษาดูเอา

SuperJong
Member

« Reply #7 on: April 26, 2006, 04:26:48 PM »

ตอนนี้เล่น Karn จะสะดวกดีนะครับบ  Step ยังง่ายๆอยู่

King_Cups
Member

Email
« Reply #8 on: April 26, 2006, 04:30:38 PM »

เปงเหมือนกานเลย ไม่ได้เล่นไปพักนึง กลับมาเล่นใหม่ ตามอารายก็ไม่ทันเลย ไปนั่งดูคนอื่นเค้าเล่นแล้วพอเห็นตัวใหม่ๆไม่รู้จักแล้วมานหงุดหงิด 555+ เดี๋ยวรอดูว่าแฟรี่จามีอะไรเด็ด ให้เราเล่นได้มั่ง กะว่าจามาเริ่มใหม่ก่าชุดแฟรี่นี่แหละ หวังว่าคงสู้ชาวบ้านเค้าได้ - -"
« Last Edit: April 26, 2006, 04:34:13 PM by King_Cups » Logged

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: April 26, 2006, 05:53:34 PM »

เปงเหมือนกานเลย ไม่ได้เล่นไปพักนึง กลับมาเล่นใหม่ ตามอารายก็ไม่ทันเลย ไปนั่งดูคนอื่นเค้าเล่นแล้วพอเห็นตัวใหม่ๆไม่รู้จักแล้วมานหงุดหงิด 555+ เดี๋ยวรอดูว่าแฟรี่จามีอะไรเด็ด ให้เราเล่นได้มั่ง กะว่าจามาเริ่มใหม่ก่าชุดแฟรี่นี่แหละ หวังว่าคงสู้ชาวบ้านเค้าได้ - -"

คนนี้เก่าจริงๆเว้ยเฮ้ย member ID 11 !!!!!!!

พระเจ้าช่วยยยยย  :o

DarkZiron
Member

Email
« Reply #10 on: April 26, 2006, 06:02:57 PM »

คนนี้เก่าจริงๆเว้ยเฮ้ย member ID 11 !!!!!!!

พระเจ้าช่วยยยยย  :o
เค้าเก่า แต่นายเก๋า   สังเกตด้วยหรอว่ะเนี่ย  (ตูยังไม่เห็นเลย ถ้าไม่บอก) 5555+

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #11 on: April 26, 2006, 10:58:06 PM »

ห่างหายไปนานก็ลองดูเรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวก็คงกลับมาเหมือนเดิมละครับ

ผมก็เคยหายไปช่วงก่อนเอนทรานซ์ 1 ปีอะครับ กลับมาก็มั่วๆไงมะรุ

ตอนนี้ลงตัวดีแล้วครับ กับเดค เทพกรีกยักษ์ถือค้อนบ้าพลังงังๆๆๆๆ

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #12 on: April 27, 2006, 02:27:39 AM »

พูจิริส มั้ยคับ สนุกดี น่อ

แต่จะดังแบบ เงียบๆ มั้ง

5555+

ปล. เล่นอยู่ เก่งมากๆเลยตั้งแต่มี อคามุเด็ก กับ มังกร ไฟ

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #13 on: April 29, 2006, 02:19:06 PM »

เราก็เพื่งจะมาเรื่มเล่นใหม่เมื่อตอน GT เหมือนกันครับ

เราลองเล่นเด็ค AOM ดูอ่ะ หนุกๆดี ฆ่าโสมได้ด้วย  :D

ปล.มิสติกใหม่ๆยังหาได้ไม้ครบเลยอ่ะ ขาดอีกเยอะ  :-[

Pages: [1]
  Print  

Jump to: