Summoner Master Forum
October 14, 2024, 09:22:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ที่ ราชบุรี คนเล่นจะหมดแล้ว  (Read 2444 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
St. Liberta`
Member

Email
« on: April 25, 2006, 01:04:52 AM »

อยากให้พี่ปอ ช่วยจัดคณะมาทำให้ราชบุรีเป็นแบบ 4 ปีก่อนที่ครับ

ที่มีคนแข่งการ์ดทีล่ะ 20-30 คน ตอนนี้มาแข่งกันไม่ถึง 10เลยด้วยซ้ำ

อยากให้พี่ปอช่วยจัดคณะมาทำการสอนเล่นแล้ว แจกเด็ค Beginner

จะได้กลับมาครึกครืนเหมือนเดิม ลำพัง รร.ผมก็พยายามหาคนเล่นเพิ่มตลอด

อยู่แล้วแต่ว่า รร.อื่นๆ อ่ะคับ ไม่รู้จะเข้าไปหาคนเล่นยังงัย

ผมอยู่ รร.เบญจมราชูทิศราชบุรีครับ อยากให้พี่ปอ มาดูๆ หน่อย

มาส่งเสริมหน่อย การ์ด SMN จะได้อยู่คู่กันไปนานๆ

แล้วจะได้มีคนเล่นเยอะๆ เหมือนแต่ก่อนครับ อีกอย่าง ปีนี้ก็มีพวก จบม.6

ไปเรียนมหาลัยทำให้คนน้อยลงไปอีก ถ้าพี่ปอไม่ช่วยก็คงจะลำบากครับ

เพราะลำพังพวกผมก็คงจะไม่รอดเป็นแน่แท้ เพราะที่รวมๆ พวกได้ก็ ไม่ถึง

10คนเลยครับ ได้โปรดช่วยพวกเราด้วย  :'(

ปล. เมื่อ 4 ปี ก่อนที่แบบนี้ล่ะครับพี่ๆ หายไปเรียนมหาลัยกันหมดทำให้คน

หยุดเล่นกันไป หมด ครับ แล้วร้านที่เคยขายการ์ดก็หยุดขายซะดื้อๆ เลย

แต่ตอนนี้มีร้านใหม่แล้วครับ  

ขอรบกวนพี่ปอ ช่วยจัดส่งทีมงาน หรือจัดงาน แถวๆ นี้ก็ได้ครับ ทำให้มีคน

อยากเล่นหน่อย ส่วนถ้ามีคนเริ่มๆ เล่น แล้วพวกผมจะช่วยสานต่อเองครับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ  ;D

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #1 on: April 25, 2006, 01:19:24 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับเป็นคนนึงใน 4 ปีที่แล้ว ที่ได้หยุดเล่นไป 2 ปีได้แล้วมั้งโดยประมาณ อยากให้มีคนมาแนะนำจะได้มีคนเล่นสืบต่อไปครับ ไม่อยากให้มันขาดช่วง พอไม่มีคนเล่นด้วยถึงอยากเล่นยังไงก็จำเป็นต้องเลิกเล่นเพราะไม่มีคนจะเล่น ยังไงช่วยส่งเสริมด้วยนะครับ เพราะยังไงก็เป็นของของคนไทย ยังไงก็ช่วยทำให้เด็กไทยมาเล่นกันด้วยนะครับ อย่าให้ไปเล่นการ์ดนอกเลยครับ
เสียดุลการค้าเปล่าๆแถมแพงอีกต่างหาก ของไทยมีดีๆอย่างนี้ช่วยเผยแพร่ให้เด็กเล่นกันด้วยนะครับ อีกอย่างจังหวัดนี้ก็อยู่ไม่ไกลจากกทม เดินทางไม่ถึง 2 ชม ทีมงานคงมากันไม่ยาก ยังไงก็ช่วยๆให้จังหวัดนี้กลับมามีคนเล่น smn หน่อยนะครับ  

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: April 25, 2006, 04:36:37 AM »

รับไว้พิจารณาและจะส่งเรื่องเข้าที่ประชุมอีกที

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #3 on: April 28, 2006, 01:59:45 AM »

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยนะครับ

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #4 on: April 28, 2006, 02:09:35 AM »

เย้มีความหวังมาอีกหน่อยเพราะเพื่อนผมที่ชวนผมเล่นยังเลิกไปหมดเเล้วเลยประมาน 5 คนเเน่ะ  มานบอกไม่ค่อยมีสถานที่ที่เหมาะสมเเละประกรที่เข้าใจการ์ดอ่ะครับ

ตอนนี้เด็กใหม่มีไม่กี่คนเองที่เล่นซัก 2-3 คนเองมังครับอยากให้ช่วยกระตุ้นหรือทำอะไรซักอย่างเหมือนกานครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #5 on: April 28, 2006, 02:30:22 AM »

อย่าท้อใจเลยครับ SMNสนุกจะตาย มีคนสนใจเล่นอยู่แล้ว ;)

23247
Member

« Reply #6 on: May 02, 2006, 10:26:48 PM »

ของผมทั้งจังหวัดคงเหลือแค่ 10 คนมั้งครับ -*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: