Summoner Master Forum
October 05, 2024, 12:26:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ความพอใจของทุกๆคน  (Read 7971 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
BlazE SagE
Member

Email
« Reply #30 on: April 27, 2006, 02:39:27 AM »

กางเต้น จัดตรงสนามหลวงเลยสิ ;D

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #31 on: April 27, 2006, 02:53:01 AM »

สรุปว่า  ถ้าจัดที่นี่อีกเอาป่ะ

Plant
Member

Email
« Reply #32 on: April 27, 2006, 03:21:59 AM »

สรุปว่า  ถ้าจัดที่นี่อีกเอาป่ะ

อาวว.ว.ว~  ครับ

กาแฟอร่อย  ^___^

0-ABC-0
Member

« Reply #33 on: April 27, 2006, 03:24:34 AM »

ทุกอย่างของที่นี่เกือบเฟอร์เฟคหมด  ยกเว้นบริเวณที่จัดงานยังเล็กไปครับ

ซุ้มเกมส์ กับซุ้ม CM ผมมองแทบจะไม่เห็นเลยครับ  

จะสังเกตเห็นได้แค่ มีกระดานเควสมาสเตอร์อยู่ตรงนั้น 2 กระดาน (ปกติ GT จะมีมากกว่านี้เยอะ)

ทางเดินเข้าปาร์ตี้เควส แคบมาก  จนผมแทบจะไม่ได้เดินเข้าไปเลยครับ

ซึ่งปกติแล้วงานแข่งใหญ่ จะต้องเป็นซุ้ม เด่นชัด

ความรู้สึกผม  ที่เห็น CM นั่งเป็นแถวยาว (เพราะมีแค่โต๊ะยาวโต๊ะเดียว)  เหมือนคนคอยเก็บงานกับดูแลความเรียบร้อยเลยครับ  แถมไปนั่งอยู่ริม ๆ งาน ซะอีก

ซึ่งปกติจะเห็นกลุ่ม CM  ชัดเจนครับ  ครั้งนี้สู้ GT 4  กับ GT 5 ไม่ได้

จากลักษณะสถานที่ เหมือนงานถูกแบ่งเป็น 2 ส่วน  ส่วนแรกคือ บริเวณตรงปล่อง  ได้แก่

side เด็ก  จับฉลากแลกของ  เวที และซุ้ม CM

ส่วนที่ 2 คือ side ผู้ใหญ่ กับ เมนอีเวนท์

ทั้งสองส่วนนี้  เสียงจะไม่ค่อยได้ยินถึงกันครับ

เสียงจากเวที จะหักเหขึ้นไปสู่ด้านบนครับ   ไม่ได้ไปทั่วทั้งงานอย่าง 100 % เต็ม

เสียงจากเมนท์อีเวนท์  จะสะท้อนกับเพดาน ทำให้เกิดเสียงสะท้อน  และทำให้เกิดเสียงดังรบกวนส่วนสำคัญ ซึ่งเป็นบริเวณแข่งที่สำคัญมาก ๆ (มีทั้งเมนเอีเวนท์ และไซด์ผู้ใหญ่)

ถ้าได้สถานที่โปร่ง ๆ ใหญ่หน่อยจะดีมากครับ  ที่พบมาได้แก่

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน GT 2

เวิลด์เทรดเซนเตอร์ GT 4

แต่ในด้านความสะดวก ของการบริโภค และการเดินทาง  ที่นี่ดีมากครับ

แต่ยังไงลักษณะบริเวณจัดงาน  ก็สำคัญที่สุดครับ  (มันจะได้ดูดี สร้างความประทับใจให้กับผู้พบเห็น หรือเดินผ่าน)

สรุป  ที่นี่เหมาะแค่ GO เท่านั้นครับ

Acolyte
Guest
« Reply #34 on: April 30, 2006, 05:27:54 AM »

ผมไม่ซีเรียสเรื่องอะไรเป็นพิเศษอยู่แล้ว แต่ขออย่างเดียว

ปีหน้าดราฟกันเยอะๆนะครับ T_T
Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: