Summoner Master Forum
October 05, 2024, 02:23:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ความพอใจของทุกๆคน  (Read 7980 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
boomkung
Member

« on: April 24, 2006, 03:39:37 AM »

ขออนุญาตตั้งอีก 1 กระทุ้นะครับ
อยากรู้ว่าทุกคนมีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับงานนี้อะครับ
ประมาณว่า เรื่องสถานที่ จัดจ์ การแข่งขันต่างๆ รู้สึกอย่างไรบ้าง ลองบอกกันนิดเน้อ

อาจจะแถมด้วยข้อเสนอแนะให้กับทางทีมงานก็ดีนะครับ

ปล. ของผมขอเป็นพรุ่งนี้นะ จะโพสบอก

ขอบคุณครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #1 on: April 24, 2006, 03:54:44 AM »

รู้สึก เวทีพิธีกรเตี้ยจัง ??? (รึเปล่า)

ที่อาจจะเล็ก ซะหน่อย แต่โล่งดี :D

อืมม ปีนี้ ไปแค่วันเดียว

แถมคุมQM ตลอดเลย มีช่องว่าง ระหว่างรอบ สัก5นาทีมั้ง :mad1:

ก็โอเคนะโดยรวมหน่ะ ;)

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: April 24, 2006, 04:03:16 AM »

ก็ไม่เห็นน้อยนะ  เราไปดูทางจัดจ์รึเปล่า
ฝั่งเกมเนี่ย....คนแน่นจะเหยียบกันตาย

boomkung
Member

« Reply #3 on: April 24, 2006, 04:04:03 AM »

ก็ไม่เห็นน้อยนะ  เราไปดูทางจัดจ์รึเปล่า
ฝั่งเกมเนี่ย....คนแน่นจะเหยียบกันตาย
ผมจะตายเพราะคนมาเล่นเกม+คนมาแลกแรนด้อม 600 ใบ นี่ละครับเจ๊ - -

Kenny
Member

Email
« Reply #4 on: April 24, 2006, 04:32:19 AM »

ผมจะตายเพราะคนมาเล่นเกม+คนมาแลกแรนด้อม 600 ใบ นี่ละครับเจ๊ - -

ถ..ถูกต้องนะคร้าบบบบ

ก็โดยรวมก็โอเคนะ
เล็กแต่โปร่งดี แต่มลพิษทางเสียงเยอะไปหน่อย
โดยเพาะช่วงคอสฯ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #5 on: April 24, 2006, 04:46:24 AM »

เสียงดังมาก Main event ต้องตะโกนคุยกัน น่าจะเอาลำโพงหันไปทางอื่นนะครับ

อาหารโอเค ของว่างแจ๋ว น้ำไม่อั้น ดีครับ ไม่อดตาย

โต๊ะ Main ติดกันเกินไปครับ เวลาคนที่นั่งด้านในจะแอบถาม จะแทรกเข้าไปดูลำบากมากครับ

Member

Email
« Reply #6 on: April 24, 2006, 04:49:51 AM »

ไอ้นั่นมันคนคุมเสียงไม่ดี

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #7 on: April 24, 2006, 04:57:27 AM »

งานคราวนี้รู้สึกว่าอุดมสมบูรณ์จริงๆ

อยู่บนเวที...เวทีก็เตี้ยจริงๆครับ ขึ้นได้ทุกด้านเลย

สถานที่ดูจะแคบสักหน่อย...ทำให้เวทีเป็นจุดเด่นมากขึ้น

*เสียงแหบกันไปเลยทีเดียว....แต่หนุกดีคับงานปีนี้ เจ๋ง เจ๋ง เดินทางสะดวก ห้องน้ำสบาย อาหารแจกกระจาย~

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: April 24, 2006, 04:57:40 AM »

รู้สึกเหมือนที่มันจะเล็กไป นะครับ  แต่โปรงดี

เรื่องเสียง  ดังมาก  Main Event แข่งกันลำบากมาก  จะพูดอะไรไม่ค่อยได้ยินเลย  

อีกอย่าง ผมว่า GT มันน่าจะแน่นไปที่การแข่งมากกว่า  เอาให้เหมือนเชียร์บอลโลก ;D

สุดท้าย  งานราบรื่นดี  ปีนี้จัดได้ดีจริงๆ

Member

Email
« Reply #9 on: April 24, 2006, 05:01:43 AM »

สรุปว่า..ชอบสถานที่นี้...หรือไม่ชอบคับ  :)
« Last Edit: April 24, 2006, 05:01:57 AM by Little Angel » Logged

Joker,!tt?
Member

« Reply #10 on: April 24, 2006, 11:51:53 AM »

งานคราวนี้รู้สึกว่าอุดมสมบูรณ์จริงๆ

อยู่บนเวที...เวทีก็เตี้ยจริงๆครับ ขึ้นได้ทุกด้านเลย

สถานที่ดูจะแคบสักหน่อย...ทำให้เวทีเป็นจุดเด่นมากขึ้น

*เสียงแหบกันไปเลยทีเดียว....แต่หนุกดีคับงานปีนี้ เจ๋ง เจ๋ง เดินทางสะดวก ห้องน้ำสบาย อาหารแจกกระจาย~
เหอๆๆ เห็นด้วยกันจั่นหมดเลย
คือชอบที่โปร่งๆแบบนี้ แต่แค่เล็กไปหน่อยนะครับ
ถ้ากว้างกว่านี้ได้จตะเยี่ยมมากๆคับ
เพราะ การเดินทาง ห้องน้ำ ทุกอย่างโอเคแล้ว

SuperJong
Member

« Reply #11 on: April 24, 2006, 01:48:34 PM »

ดีแล้วล่ะครับบ

แต่เสียงดังสุดๆ ต้องตะโกนเล่นการ์ดกัน

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #12 on: April 24, 2006, 02:18:02 PM »

พื้นที่ตรงหน้าเวทีมันแคบมากไปหน่อยครับ เล่นพวกบิงโกไม่ได้อะไรดีๆเลย เพราะเวลาบิงเค้าเก็นพวกหน้าๆ ก่อน อีกอย่างรางวัลบิงโกแรนด้อมมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะเวลาบิงพร้อมกันหลายคนคนข้างหลังเสียเปรียบมากถ้ายังไงคราวหน้าแจกให้เหมือนกันให้หมดแต่จากแจกฟอยล์อาจเปลียนเป็นธรรมดาแทนเพราะยังไงเค้าก็บิงโกเหมือนกันเพราะทางเวทีก็บอกเองว่าไม่ได้มีตาเป็นสัปรดยังไงก็มองเห็นไม่ทั่ว อยากให้มันเท่าเทียมกันด้านรางวัลกว่านี้หน่อย อีกอย่างจับฉลากรางวัลรู้สึกว่ามันจะไม่ค่อยเป็นที่ต้องการ ซะเป็นส่วนใหญ่ ยังไงเปลียนหน่อยก็ดี อย่างจับได้แรร์ฟอยล์ แต่พอแรด้อมการ์ดมายังอยากโยนทิ้งเลย มีคนเดินมาถามว่าขอซื้อ
5 บาท เอามะจะเอาไปทำหลังการ์ด แล้วคนที่ได้อย่างผมจะคิดยังไงอ่ะครับ  :-\ ได้เปิดซองยังรู้สึกดีใจอยู่เลย ยังไงคราวหน้าผม
เปลี่ยนที่แจกการ์ดเป็นใบๆ เช่นแรร์มแรร์ฟอลย์ หรือคอมม่อนอันคอม ฟอยล์ให้มันเป็นการ์ดที่ได้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่การ์ดขยะ
มะก่อนผมจับฉลากที 500 บาทขึ้น(ประมาณ 2 ปีก่อนมั้ง)แต่คราวนี้จับไป 100 กว่าบาทเพราะรู้สึกว่าแต่นี้ก็เน่าแล้ว แต่มะก่อน100ก็คุ้มแล้ว ได้ของดีๆมาอย่างน้อยก็ 1 ใบ มันก็อยากจะจับต่อ อยากให้การ์ดที่เอามาจับฉลากให้เป็นการ์ดที่มันเป็นระดับเดียวกันหน่อย
อาจไม่ต้องดีมากแต่ได้แล้วรู้สึกว่ามันไม่เป็นขยะ แค่นี้ก็พอแล้วคับ

อันนี้เป็นข้อเสนอแนะของผมนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #13 on: April 24, 2006, 05:16:14 PM »

พอใจกับงานครั้งนี้มากนะครับ ยกเว้นแต่บางอย่าง

1. สถานที่มันคับแคบไปนิดหน่อย จริงๆมีพื้นที่ในชั้นนั้นอีก น่าจะขยายออกไปให้มันกว้างกว่านี้สักนิดหนึ่ง ให้เดินได้สะดวกขึ้น

2. งานในแต่ละโซนมันแยกกันดีแล้ว แต่บนเวทีควรเป็นจุดรวบยอดของภาพงานทั้งงาน... คือ ควรจะมีจุดประสานงานข้อมูลของ ทั้ง main และ side event ให้พิธีกรได้รับทราบและอัพเดทตลอดเวลา ไม่ใช่ว่า main แข่งจนได้คู่ชิงแล้ว และเริ่มแข่งกันแล้ว ทางพิธีกรยังไม่ทราบชื่อของผู้เข้าแข่งขันเลย เป็นต้น

3. จากข้อ 2 นะครับ การเตรียมข้อมูลของพิธีกร น่าจะพร้อมกว่านี้ อย่างเช่น กรณีของช่วงแต่ง cosplay พิธีกรน่าจะมีข้อมูลมาอย่างแน่นปึ้ก ว่า คนที่แต่งคนนี้เป็นใครยังไงมาจากไหน ชอบเล่นเด็คอะไรมากสุด ปีที่แล้วแต่งเป็นตัวละครอะไร

4. น่าจะจัดทิศทางการไหลเวียนของคนร่วมงานบ้าง ว่าถ้าเข้ามาจับฉลากทางนี้ ต้องเดินออกทางนี้ เพื่อไปอ้อมเข้าซุ้มนั้นทางโน้นทางนี้ ทำเป็นลูกศรบอกทางไปเลย.. เพราะทางเดินมันแคบน่ะ เดินชนกันมั่วไปเลย

จบครับ  :)

จริงๆ ภาพรวมดูดีนะครับ คนท่าทางจะน่าสนใจเยอะอยู่ เพียงแต่ห้างนี้คนไม่มากอยู่แล้ว.. ไม่ว่าอย่างไร ทุกคนก็น่าจะยังติดภาพ GT ครั้งที่ 3 (มั้ง) ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วานอยู่ดี... เพราะว่า เป็นครั้งที่สถานที่เวิร์คที่สุดแล้ว

ป.ล. คราวหน้านะครับ แนะนำว่า คู่ชิงชนะเลิศเนี่ย น่าจะจับไปอยู่ห้องเงียบๆ มีจัดจ์ตามไปคุมเท่าที่จำเป็น ผลัดเปลี่ยนไปคนละรอบ มีตากล้องไปด้วย เก็บภาพทุกซอกมุม ไม่ใช่ว่าตั้งกล้องเฉยๆ เพื่อดูปฏิกิริยาของผู้แข่งขันด้วย แล้วตรงลานที่เคยเป็น main event น่ะ ก็เอาโปรเจคเตอร์มาฉายจอยักษ์ และมีคนมานั่งพากษ์สดๆ เพิ่มอรรถรส

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #14 on: April 24, 2006, 06:04:46 PM »

เสียงดังมากครับ ช่วงเย็นๆใครพูดอะไรแทบไม่ได้ยิน
มันเหมือนมีเสียงวิ๊งๆอยู่ในหัวตลอด ขนาดตอนนั่งรถกลับหูยังอื้อๆอยู่เลย

Member

Email
« Reply #15 on: April 24, 2006, 08:07:09 PM »

พอใจกับงานครั้งนี้มากนะครับ ยกเว้นแต่บางอย่าง

1. สถานที่มันคับแคบไปนิดหน่อย จริงๆมีพื้นที่ในชั้นนั้นอีก น่าจะขยายออกไปให้มันกว้างกว่านี้สักนิดหนึ่ง ให้เดินได้สะดวกขึ้น

มันขยายไม่ได้แล้วคะ  ห้างเขาให้เราแค่นั้น  เพราะจะไปบังทางเขาของร้านอื่น

2. งานในแต่ละโซนมันแยกกันดีแล้ว แต่บนเวทีควรเป็นจุดรวบยอดของภาพงานทั้งงาน... คือ ควรจะมีจุดประสานงานข้อมูลของ ทั้ง main และ side event ให้พิธีกรได้รับทราบและอัพเดทตลอดเวลา ไม่ใช่ว่า main แข่งจนได้คู่ชิงแล้ว และเริ่มแข่งกันแล้ว ทางพิธีกรยังไม่ทราบชื่อของผู้เข้าแข่งขันเลย เป็นต้น

เราให้ไมค์ไปสนามแข่งแล้วคะ  ทางMainสามารถประกาศได้เลย
แต่พิธีกรเราประกาศย้ำอีกที  เป็นการช่วยประกาศย้ำเท่านั้น จึงไม่สามารถบอกได้ว่าคนแข่งชื่ออะไร

3. จากข้อ 2 นะครับ การเตรียมข้อมูลของพิธีกร น่าจะพร้อมกว่านี้ อย่างเช่น กรณีของช่วงแต่ง cosplay พิธีกรน่าจะมีข้อมูลมาอย่างแน่นปึ้ก ว่า คนที่แต่งคนนี้เป็นใครยังไงมาจากไหน ชอบเล่นเด็คอะไรมากสุด ปีที่แล้วแต่งเป็นตัวละครอะไร

อันนี้เราให้ทางผู้ประกวดแจ้งแล้วคะ  แต่ผู้ประกวดหลายคนไม่แจ้ง  เพราะต้องการอุบไว้เพื่อเซอร์ไซร์  แต่หลายคนไม่ได้เล่นการแต่มาร่วมประกวดด้วย  จึงไม่สามารถจะถามแบบนั้นได้คะ  อย่างนักรบหญิง หรือ กาบิเอล่า เป็นต้น

4. น่าจะจัดทิศทางการไหลเวียนของคนร่วมงานบ้าง ว่าถ้าเข้ามาจับฉลากทางนี้ ต้องเดินออกทางนี้ เพื่อไปอ้อมเข้าซุ้มนั้นทางโน้นทางนี้ ทำเป็นลูกศรบอกทางไปเลย.. เพราะทางเดินมันแคบน่ะ เดินชนกันมั่วไปเลย

อันนี้น่าสนใจคะ  แต่ต้อง
ขึ้นอยู่กับพื้นที่ของงานด้วย  เราได้ทำป้ายติดไว้แล้วว่าซุ้มไหน อยู่ทางไหน
แต่เรื่องทำศรชี้.....จะพิจารณาด้วยคะ

จริงๆ ภาพรวมดูดีนะครับ คนท่าทางจะน่าสนใจเยอะอยู่ เพียงแต่ห้างนี้คนไม่มากอยู่แล้ว.. ไม่ว่าอย่างไร ทุกคนก็น่าจะยังติดภาพ GT ครั้งที่ 3 (มั้ง) ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วานอยู่ดี... เพราะว่า เป็นครั้งที่สถานที่เวิร์คที่สุดแล้ว

เดี๋ยวนี้ตามห้างดัง ๆ โดยเฉพาะเดอะมอลล์ พยายามยกระดับตัวเองคับ
จึงไม่เปิดให้ลูกค้าอย่างเราจองที่ในฮอลล์แล้ว  เขาจะเอาแต่พวกดัง ๆ toyotya Sony พวกนั้น
ก็รุ้อยู่ว่าเจ้าของเดอะมอลล์หน่ะ...เขาเป็นเจ้าของ Em และ พารากอน  :P

ป.ล. คราวหน้านะครับ แนะนำว่า คู่ชิงชนะเลิศเนี่ย น่าจะจับไปอยู่ห้องเงียบๆ มีจัดจ์ตามไปคุมเท่าที่จำเป็น ผลัดเปลี่ยนไปคนละรอบ มีตากล้องไปด้วย เก็บภาพทุกซอกมุม ไม่ใช่ว่าตั้งกล้องเฉยๆ เพื่อดูปฏิกิริยาของผู้แข่งขันด้วย แล้วตรงลานที่เคยเป็น main event น่ะ ก็เอาโปรเจคเตอร์มาฉายจอยักษ์ และมีคนมานั่งพากษ์สดๆ เพิ่มอรรถรส

ห้างเขาไม่มีห้องแบบนั้นให้หรอกคับ  แบบนั้นต้องไปแข่งในโรงแรม

« Last Edit: April 24, 2006, 08:11:52 PM by Little Angel » Logged

Member

Email
« Reply #16 on: April 24, 2006, 08:15:40 PM »

พื้นที่ตรงหน้าเวทีมันแคบมากไปหน่อยครับ เล่นพวกบิงโกไม่ได้อะไรดีๆเลย เพราะเวลาบิงเค้าเก็นพวกหน้าๆ ก่อน อีกอย่างรางวัลบิงโกแรนด้อมมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะเวลาบิงพร้อมกันหลายคนคนข้างหลังเสียเปรียบมากถ้ายังไงคราวหน้าแจกให้เหมือนกันให้หมดแต่จากแจกฟอยล์อาจเปลียนเป็นธรรมดาแทนเพราะยังไงเค้าก็บิงโกเหมือนกันเพราะทางเวทีก็บอกเองว่าไม่ได้มีตาเป็นสัปรดยังไงก็มองเห็นไม่ทั่ว อยากให้มันเท่าเทียมกันด้านรางวัลกว่านี้หน่อย อีกอย่างจับฉลากรางวัลรู้สึกว่ามันจะไม่ค่อยเป็นที่ต้องการ ซะเป็นส่วนใหญ่ ยังไงเปลียนหน่อยก็ดี อย่างจับได้แรร์ฟอยล์ แต่พอแรด้อมการ์ดมายังอยากโยนทิ้งเลย มีคนเดินมาถามว่าขอซื้อ
5 บาท เอามะจะเอาไปทำหลังการ์ด แล้วคนที่ได้อย่างผมจะคิดยังไงอ่ะครับ  :-\ ได้เปิดซองยังรู้สึกดีใจอยู่เลย ยังไงคราวหน้าผม
เปลี่ยนที่แจกการ์ดเป็นใบๆ เช่นแรร์มแรร์ฟอลย์ หรือคอมม่อนอันคอม ฟอยล์ให้มันเป็นการ์ดที่ได้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่การ์ดขยะ
มะก่อนผมจับฉลากที 500 บาทขึ้น(ประมาณ 2 ปีก่อนมั้ง)แต่คราวนี้จับไป 100 กว่าบาทเพราะรู้สึกว่าแต่นี้ก็เน่าแล้ว แต่มะก่อน100ก็คุ้มแล้ว ได้ของดีๆมาอย่างน้อยก็ 1 ใบ มันก็อยากจะจับต่อ อยากให้การ์ดที่เอามาจับฉลากให้เป็นการ์ดที่มันเป็นระดับเดียวกันหน่อย
อาจไม่ต้องดีมากแต่ได้แล้วรู้สึกว่ามันไม่เป็นขยะ แค่นี้ก็พอแล้วคับ

อันนี้เป็นข้อเสนอแนะของผมนะครับ

ก็เวลาบิงโก.....บอกแล้วว่าให้มากลาง ๆ อย่ายืนข้างเวทีงัยจ๊ะ  :D

เรื่องรางวัลบิงโก  เราให้ทุกคนไม่ได้จ๊ะ  
เพราะไม่งั้น  โปรโมจะเกร่อมากไป  เดี๋ยวบริษัทจะโดนด่าอีก
เอาเป็นว่า ของแรนด้อมจะใส่ของดี ๆ ให้เยอะขึ้นแล้วกันนะ  :)

เรื่องสุ่มจับฉลาก.....จะปรับปรุงจ๊ะ
« Last Edit: April 24, 2006, 08:16:09 PM by Little Angel » Logged

• love ‘ phobia •
Member

« Reply #17 on: April 24, 2006, 08:42:40 PM »

ผมว่าที่จัดเล็กไปนิดนึงอะครับ แต่ก็ ok ครับ :)

แล้วโต๊ะมันน้อยไป นิดอะครับ ผมไม่ได้ลง Side ในวันแรก เลยไมม่มีที่ให้นั้งเลย จาไปนั้งเล่นที่ร้าน อาหารก็เกรงใจเค้าอะ - -"

รวมๆแล้วก็ดีครับ ไป-กลับ สะดวกดีมากงับ  :D

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #18 on: April 24, 2006, 09:21:12 PM »

สรุปว่า ปัญหาในตอนนี้คือสถานที่จัดแข่งซินะคับเนี้ย
เห็นบ่นกันว่ามันเล็กไป (หรือเพราะคนมากไปเลยทำให้สถานที่ดูเล็กลง)

ExodiA
Member

Email
« Reply #19 on: April 24, 2006, 09:29:15 PM »

ถ้าพูดถึงเรื่องพื้นที่ก็เข้าใจแหละครับ ว่ามันมีได้แค่นั้นจริงๆ  :)

แต่ถ้าการเดินทางสะดวก ต้องยกให้เลยปีนี้ เป็นศูนย์กลางของ กทม. จริงๆ สุดยอดมากๆ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #20 on: April 24, 2006, 10:30:52 PM »

เสียงดังมากอะคับ

จับฉลากก็ได้ของไม่ค่อยดีเลย

เดินทางสะดวกมากครับ

NoXMagiS
Member

« Reply #21 on: April 24, 2006, 10:42:40 PM »

สถานที่แคบอะเจ๊ เดินลำบากมาก (หรือเพราะว่าคนมันแน่นหว่า)

ร้านอาหารเยอะไปเจ๊ ทำให้หิวง่ายขึ้น "หม่ำๆๆๆๆ" นั่นข้อดีแฮะ  ;D หย่อยๆ

อืมเห็นด้วยที่ว่า คุยกันยากมาก -_-a เกือบต้องตะโกนคุยกันเลยแหละ หากไม่อยู่ใกล้ๆอะครับ  :P

แค่นั้นมั้ง

S_A_Y
Member

Email
« Reply #22 on: April 25, 2006, 12:46:20 AM »

GT 2 ครับพี่เอ็กซ์ >,<

สถานที่จัดงานครั้งนี้ ถึงจะคับแคบไปหน่อย แต่ยังดีตรงที่เพดานสูง ดูโปร่งกว่าปีที่แล้วครับ และก็ถือว่าสะดวกสบายในเรื่องการเดินทางมากที่สุดแล้วครับ ใจกลางเมืองมากๆ

ปล. ถ้ากว้างกว่านี้อีกซักนิดก็คงจะดี  :)

Edit : อาหารการกิน สมบูรณ์มาก รวมไปถึงห้องน้ำ ก็ใกล้ๆ ด้วย สะดวกสบาย~
« Last Edit: April 25, 2006, 12:49:00 AM by S_A_Y » Logged

boomkung
Member

« Reply #23 on: April 25, 2006, 01:27:11 AM »

ก็เวลาบิงโก.....บอกแล้วว่าให้มากลาง ๆ อย่ายืนข้างเวทีงัยจ๊ะ  :D

เรื่องรางวัลบิงโก  เราให้ทุกคนไม่ได้จ๊ะ  
เพราะไม่งั้น  โปรโมจะเกร่อมากไป  เดี๋ยวบริษัทจะโดนด่าอีก
เอาเป็นว่า ของแรนด้อมจะใส่ของดี ๆ ให้เยอะขึ้นแล้วกันนะ  :)

เรื่องสุ่มจับฉลาก.....จะปรับปรุงจ๊ะ

ตอนบิงโกผมก็ประกาศออกไมค์แล้วนะครับว่า ขอให้มาอยู่ตรงกลาง อย่าไปอยุ่ข้างเวที เพราะพิธีกรมองไม่เห้นครับ

ต่างคนต้องต่างพึ่งพากันครับ
« Last Edit: April 25, 2006, 02:00:08 AM by BooMKunG » Logged

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #24 on: April 25, 2006, 01:55:27 AM »

เสียงบนเวทีดังมากๆ คนแข่งหลายคนบ่นว่าไม่รู้เรื่องว่าอีกฝ่ายทำอะไร
จัดจ์ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะถามอะไร เพราะเสียงรบกวน
main event ก็บ่นว่าไม่มีสมาธิ

นอกนั้น สุดยอด
สถานที่จัด การเดินทาง ที่พัก
เยี่ยม!

อ้อ พนักงานร้านบูตส์ข้างบนเค้าบ่นมาว่า พวกข้างล่างบ่นอะไรกันอยู่ แหะๆ
ขำๆนะครับ

ช่วยแก้นิดนึงก็ดีนะ แบบว่าเวลารอบ 4 คน กับรอบชิงฯ ให้เวทีลดเสียงลงซักหน่อย หรือหยุดรายการก่อนรอผลยังดี

Member

Email
« Reply #25 on: April 25, 2006, 03:05:56 AM »

เป็นนโยบายของเจ้าของสถานที่ทุกทีคะว่า..เวทีต้องมีกิจกรรมตลอดเวลา
เพราะไม่งั้นคนที่ผ่านไปมาจะไม่รู้ว่าเรากำลังทำอะไร

ซึ่งเวลาเราปล่อยเวทีว่างก็มักจะโดนเจ้าของสถานที่ตำหนิมาทุกที่และทุกครั้ง

คือประมาณว่าเนื่องจากเรามีแต่เด็ก และนั่งเล่นการ์ดที่คนนึกว่าไพ่
เจ้าของสถานที่มักจะกลัวว่าจะโดนหาว่าเป็นแหล่งมั่วสุม
ดังนั้นกิจกรรมบนเวทีต้องมีตลอด

เรื่องเบาเสียง.....จะพยายามเบาให้ปีหน้าจ๊ะ
เตือนพี่อีกทีนะ

(คนคุมเสียงก็อยากให้งานคึกคักอ่ะนะ  ก็เลยเปิดเพลงอยู่นั่นแหละ  :-\ )
« Last Edit: April 25, 2006, 03:07:39 AM by Little Angel » Logged

boomkung
Member

« Reply #26 on: April 25, 2006, 03:10:39 AM »

พิธีกรอึดมากครับ พูดได้ทั้งวี่ทั้งวัน

ผมตะโกนดราฟท์หยิบซองแค่รอบเดียว เล่นเอาเสียงเหน่อเลย
เปลี่ยนๆกันครับ 4 คน วนตลอด - - แต่ยืนพื้นคนนึงคือเอม นั่นเอง

Michael Johnson
Member

« Reply #27 on: April 25, 2006, 06:41:04 PM »

ทุกอย่างเข้าที่หมดแล้วละครับ.
เพียงแต่คนดูการแข่งจะเดินอยู่ระหว่างกลางทางเดินของโตะ.
ทำให้เดินลำบากนิดนึง.

ส่วนที่เห็นติดแน่นกันบ่อยๆมก็คงเป็นตรงที่จับฉลาก,
เพราะตรงนั้นเป็นทางเดินที่โร่งที่สุดของงาน.

สถานที่ก็ไปง่ายกว่าพระราม 3 เยอะครับ,แค่ขึ้น BTS ก็ถึงเลย,
ไม่ต้องไปเดินหาด้วย.

ร้านาหารแถวนั้นก็เยอะดีด้วย,ไม่ต้องเดินไปใหนไกล,ผมก็
เพิ่งจะโดนผนักงานร้าน Chester Grill ตามมาจ้อ,
สะดวกสำหลับเค้าที่จะตามหาผมมากครับ.

พิธีกรพูดดังฟังชัดมากครับ,แต่คร่องใจว่าเวลาคนที่แต่ง Cosplay
ขึ้นไปพูดแล้วไม่มีเสียงเลย.หรือว่าเขินกัน.

โดยรวมทุกอย่างดีครับ,แต่แฟ้มที่จับฉลากใด้มันน่าจะมีใส้ด้วย.
ให้มาแต่แฟ้มเปล่าๆ,งงครับ.

{Ben}

Xiaoxiao`
Member

Email
« Reply #28 on: April 25, 2006, 06:54:17 PM »

รวมๆก็ดีนะครับ ;D

1.เดินทางสะดวกครับ ไปง่ายมาง่าย

2.หาของกินง่ายครับ ข้างล่างมี Top ด้วย

3.ห้องน้ำก็ใกล้ สะดวกดี

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #29 on: April 25, 2006, 08:37:47 PM »

ไปง่ายดี แต่อดไป เพราะต้องสอบ เซ็งมากๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: