Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:35:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คิดว่าดีหรือไม่ ถ้า phenomenonparty จะขายอย่างอื่นบ้างนอกจากการ์ด  (Read 5384 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
23247
Member

« on: April 21, 2006, 11:15:06 PM »

อยากให้บริษัททำ
1. เสื้อผ้า จะได้เป็นการโปรโมท เพราะรูปมันก็สวยดี ยิ่งเอามาทำสกรีนนี่เท่ระเบิด
2. นาฬิกา
3. ผ้าเช็ดหน้าผ้าโพกหัว (เอาไปทำเป็นผ้ารองการ์ดก็ได้ เจ๋ง)
4. ปากกา ดินสอ ไม้บรรทัด ลาย smn

เป็นไงบ้างความคิดผม
ปล.ทางบริษัทคงงง แม่งจะให้ตูเปลี่ยนกิจการเลยหรือไงวะเนี่ย

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #1 on: April 21, 2006, 11:19:00 PM »

ถ้าจะทำตุ๊กตาล่ะครับ เช่น a-doll , m-doll งี้ล่ะ

group_doll
Member

« Reply #2 on: April 21, 2006, 11:23:50 PM »

ผ้าลองการ์ดอะน่าทำมากๆครับ

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #3 on: April 21, 2006, 11:25:43 PM »

เคยคิดไว้ว่าถ้ามีนาฬิกาเซรามิครูปKuuKu clock คงจะสวยดีฯซื้อไปใช้

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: April 21, 2006, 11:28:18 PM »

อยากให้มีเสื้อขายครับ

แต่ถ้าทำจริง ๆ คงเป็นประมาณว่าทำขึ้นเฉพาะคนจองเท่านั้น
ถ้าเอาไปขายตามท้องตลาด คนคงไม่ค่อยรู้จักในตอนนี้
แต่ต่อไปไม่แน่ ;)

Michael Johnson
Member

« Reply #5 on: April 21, 2006, 11:32:34 PM »

ถ้าจะทำตุ๊กตาล่ะครับ เช่น a-doll , m-doll งี้ล่ะ

ถ้ามันเป็นเหมือน Shucky ก็น่ากลัวนะสิครับ,วันดีคืนดีมันเอามีดมาฟัน.แค้นฟังหุ่น.

ถ้าจะทำจริงๆก็น่าจะทำอะไรที่มันเกี่ยวกับ Card.
อย่าง Emblem หรือ Coin ที่มันแสดง Status และ Property ว่าติด Curse อะไร.
อย่างเช่น Poison Curse 3 Turn ก็ใช้ 3 Coins,บน Coin เป็นรูปขวดยาพิษ(รูปหักระโหลกเห็นบ่อยแล้ว).  

{Ben}

Kid Master
Member

Email
« Reply #6 on: April 21, 2006, 11:40:08 PM »

ก็มีเยอะหนิครับทั้งquest mage battleหรือL memoryมันเป็นการ์ดหรอครับ ???
แล้วก็เคยเห็นมีตุ๊กตาเซรามิคขายด้วย

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: April 21, 2006, 11:50:15 PM »

ทำออกมาดีแน่นอนคับ...
แต่จะคุ้มหรือเปล่านี่สิ...
ทำออกมาแล้วไม่มีคนซื้อ หรือ ซื้อน้อย ก็ขาดทุน อ่ะ...
ลำพังแค่ตวการ์ดเองก็ต้องใช้เงินหลายแล้วในการซื้อหามาแต่ละใบ...
 :P

Toys,,*
Member

Email
« Reply #8 on: April 22, 2006, 12:02:21 AM »

ทำขายเฉพาะร้านสมาชิกหรืองานใหญ่จิคับ

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #9 on: April 22, 2006, 12:45:43 AM »

เสื้อมีแล้วนะ ลายหนูทั้ง 3 ไง  ;)

John Cena
Member

« Reply #10 on: April 22, 2006, 12:49:18 AM »

ถ้าทำออกมาใครไม่ซื้อผมไม่รู้แต่ผมซื้อแน่นอนคับ 8)

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #11 on: April 22, 2006, 01:33:54 AM »

แต่ผมอยากให้ทำตุ๊กตามาก ๆ พวก A - M Doll  และ Sala - manta Doll เอาไว้ให้
สุนัขโรคจิตบ้านผมฟัดเล่น - -"
ไม่ก็ทำเกมขายเลยครับ  เอาแบบตามในนิยายจะได้ไม่ต้องอ่านให้เมื่อยตา 8)

Sir@wit
Member

Email
« Reply #12 on: April 22, 2006, 02:51:03 AM »

ดีครับๆ

อาจทำให้มีคนรู้จัก Summoner Master มากยิ่งขึ้น  :D

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #13 on: April 22, 2006, 02:54:43 AM »

ใช่คับ ทำเป็น ตุ๊กตา ของ ตัวเด่นๆ ของ smn ก้อได้ น่ะคับ

หรือทำเป็น ปากกา ดินสอ ก้อดี

แล้วเวลา เขียนก้อจะได้ นึกถึง Smn

555+

kingapollo
Member

« Reply #14 on: April 22, 2006, 05:40:45 AM »

อยากได้โปรแกรมเล่นซัมแบบ ยูกิในคอมอ่ะ อิอิ น่าคิดดีแต่ลูกเล่นคนทำคงนอนปวดหัวไปหลายคืนได้เหมือนกันนะ ในทางลบ ในทางบวกคนได้เล่นชื่นบาน*0* น่าคิดจริงไหม ใครเห็นด้วยกับผมมั้ง

S_A_Y
Member

Email
« Reply #15 on: April 22, 2006, 05:52:57 AM »

อนาคตก็คงมีมั้งครับ

แต่ถ้าทำออกมาจริงๆ ขอให้ช่วยกันอุดหนุนด้วย

บางคนบอกว่าอยากให้มีโน่นมีนี่ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ไม่ซื้อครับ  :-[

kingapollo
Member

« Reply #16 on: April 22, 2006, 05:59:11 AM »

ว่าอีกก็ถูกอีกละครับ ว่าแต่จะมีออกมาให้เห็นไหมละครับ คงจะมีที่ถืออยู่ในทือนี้ละมั้ง ฮาๆ เอาเห่อะยังไงก็ยังดีกว่าไม่มีให้เล่น เออ น่าขายของเกี่ยวกับโปสเตอร์รูปการ์ดนะ แจ๋วๆ

Sagittaria
Member

Email
« Reply #17 on: April 22, 2006, 05:33:52 PM »

อยากให้ทำแบบ package มากกว่าครับ ตอนออกชุดใหม่ก็ออกชุดนึง

อาจจะเป็นการ์ด 1 box + แก้วน้ำ หรือโมเดล พวงกุญแจ พร้อมใส่กล่องบรรจุสวยงาม

คล้ายๆกับเวลาเราไปซื้อ DVD แบบ Box set มีทั้งตัวแผ่นหนัง อาจจะมีหนังสือบ้าง โปสการ์ดบ้าง โมเดลบ้าง

ถ้าจะดีไม่น้อย แถมยังมีคุณค่าแก่การสะสมอีก
:)

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #18 on: April 22, 2006, 06:10:36 PM »

แต่ถ้าทำออกมาจริงๆ ขอให้ช่วยกันอุดหนุนด้วย

บางคนบอกว่าอยากให้มีโน่นมีนี่ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ไม่ซื้อครับ  :-[
ถูกต้องนะคร้าบบ ฮา

จะบอกว่า สิ่งของที่เป้นsmnที่เคยออกมาแล้ว มี...
-----กระเป๋ากล่องกระดาษ ลายเจ้าหญิงเจ้าชายภาคแรก limited editionราคา500บาท(ขายงานมีตติ้งacademyครั้งแรก)
-----ตุ๊กตาเซรามิกไฟแรท(ความเข้มของสีไม่เท่ากัน มี2-3 editionอันหลังจะแถมการ์ดหนูไฟพร้อมลายเซ็นพี่ปอด้วย)  ชินชิน พานิชูล่า
-----สมุดลายมังกร
-----พวงกุญแจ sdสุดน่ารักจากrpg group: Regina A-doll DarkDestiny Lucina กะShinshin
-----โปสเตอร์หลายลาย
-----เสื้อหลายหนูสามแบบ
-----เข็มกลัด พวงกุณแจ
-----การ์ดเคท์เตอร์หมุนๆ
-----dojin smnปกเจ้าหญิงทั้งสี่สุดแอลฝีมือเฮียการันและเพื่อนๆ
-----ฯลฯ
เยอะจำไม่ได้ ขี้เกียจเขียน ใครนึกได้มาช่วยโพสหน่อย - -

elemental
Member

Email
« Reply #19 on: April 22, 2006, 10:45:44 PM »

ไปGt6มาตอนนี้มีเสื้อลายใหม่รูปthe saint3 the finalด้วยละ ;D
« Last Edit: April 22, 2006, 10:46:09 PM by elemental » Logged

SuperJong
Member

« Reply #20 on: April 22, 2006, 10:49:10 PM »

อยากให้ทำ ตุ๊กตา ครับบ  ขอน่ารักๆ นะ  :D

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #21 on: April 24, 2006, 08:04:01 PM »

ถูกต้องนะคร้าบบ ฮา

จะบอกว่า สิ่งของที่เป้นsmnที่เคยออกมาแล้ว มี...
-----กระเป๋ากล่องกระดาษ ลายเจ้าหญิงเจ้าชายภาคแรก limited editionราคา500บาท(ขายงานมีตติ้งacademyครั้งแรก)
-----ตุ๊กตาเซรามิกไฟแรท(ความเข้มของสีไม่เท่ากัน มี2-3 editionอันหลังจะแถมการ์ดหนูไฟพร้อมลายเซ็นพี่ปอด้วย)  ชินชิน พานิชูล่า
-----สมุดลายมังกร
-----พวงกุญแจ sdสุดน่ารักจากrpg group: Regina A-doll DarkDestiny Lucina กะShinshin
-----โปสเตอร์หลายลาย
-----เสื้อหลายหนูสามแบบ
-----เข็มกลัด พวงกุณแจ
-----การ์ดเคท์เตอร์หมุนๆ
-----dojin smnปกเจ้าหญิงทั้งสี่สุดแอลฝีมือเฮียการันและเพื่อนๆ
-----ฯลฯ
เยอะจำไม่ได้ ขี้เกียจเขียน ใครนึกได้มาช่วยโพสหน่อย - -

ปฏิทิน...ด้วย

จริงๆจะบอกว่า ถ้า กล่องเหล็ก และ กล่องพาสติด ก็ออกมาเยอะแยะมากมาย เหมือนกันนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: