Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:19:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Tournament Report สิ่งที่อยากให้ทุกคนร่วมกันจารึก  (Read 4649 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« on: April 21, 2006, 05:21:49 AM »

สืบเนื่องจากเมื่อปีที่แล้วนะครับ ในงาน GT 5 ครั้งที่ผ่านมา มีการขอความร่วมมือ ให้พวกเราช่วยกันเขียน Tournament report ของแต่ละคนขึ้นมาครับ ซึ่งผลจากวันนั้น ผมว่าเป็นเรื่องดีนะครับ โดยเราจะได้มองงานในมุมมองของแต่ละคน แถมบางครั้งผมว่าอ่านเล่น ๆ ยังเพลินดีเลยครับ ซึ่งครั้งนี้ผมก็ขอความร่วมมือทุกท่านช่วยกันเขียนอีกรอบเหอะครับ  ;)

Tournament report คืออะไร?
- จริง ๆ มันก็เหมือนกับเป็น Diary ของเราเองล่ะครับ เอา Deck อะไรไป เจออะไรมาในงานมั่ง ผลเป็นยังไง แต่สิ่งที่อยากให้มีตามหลักที่เมืองนอกเมืองนาเค้าจะมีกักก็คือ ให้เน้นตรงเกมการแข่งขันหน่อยครับ เช่น

"วันนี้เอา Deck Karn ไปครับ กะว่าต้องไม่ตกรอบแรก ในงานคนเยอะมาก บลา------

รอบแรก - เจอภูเขา เล่นจับฉ่าย
เกมแรก ภูเขาก็อดแฮนด์ครับ สโตนทุบ ๆๆๆๆ ตั้งไม่อยู่
เกม 2 คาน AT 15 โดน Artimazo ครับ ตายอนาถ"

ประมาณนี้ล่ะครับ ที่เค้าชอบมีกัน

ใครอยากเริ่มจับงานเขียน อยากถ่ายทอดเรื่องราวที่ตัวเองไปพอมา ก็ลองดูได้นะครับ ไม่มีผิด ไม่มีถูก ลองดูนะครับ ส่วนพวกมือเก๋า ๆ ก็ขอความร่วมมืออีกครั้งละกันนะครับ

ชอบคุณมากครับ

ตัวอย่างนะครับ
ผมรวมไว้ใน 7 ดาว Rep 4 นะครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=10792

ตัวอย่างที่ดีก็ของคุณสอ ที่เขียนว่า Sin น่ะครับ ผมว่านั่นคือ Tournament report ที่สากลหน่อย
ส่วนใครอยากอ่านนิราศ GT  ไปอ่านของ Tera ครับ สุดยอด-------

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: April 21, 2006, 06:11:55 AM »

ถ้าก๊อดแฮนด์จริง ก็ดีสิ พี่กิ๊ก  ;D

เดี๋ยวแข่งเสร็จจะมาเขียน

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: April 21, 2006, 07:50:30 AM »

ได้เลย...
ว่าแต่จะให้โพสที่ไหนอ่ะ ในกระทู้นี้เหรอ?...

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #3 on: April 21, 2006, 11:19:55 AM »

เรื่องนี้คงขอบายล่ะครับ แบบว่าไม่ชอบเขียนไดอารี่  ;)

boomkung
Member

« Reply #4 on: April 21, 2006, 02:52:11 PM »

เด๋วไว้จะมาเขียน อุอุ แต่ปีนี้ไม่ได้แข่งนะ

Member

« Reply #5 on: April 21, 2006, 03:11:29 PM »

ได้เลย...
ว่าแต่จะให้โพสที่ไหนอ่ะ ในกระทู้นี้เหรอ?...

ไปโพสที่บอร์ด Cardฯ ก็ได้ครับ ผมรวบรวมง่ายดี

อาจจะเจอนักเขียนมือทองเพิ่มขึ้นก็ได้ครับ ใครจะรู้ ผมเองก็เริ่มจากตรงนี้ล่ะครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #6 on: April 21, 2006, 03:41:23 PM »

ทำมาให้อ่านแน่นอน ;D

SuperJong
Member

« Reply #7 on: April 21, 2006, 07:13:31 PM »

เด๋วผมคงมาพิมพ์  ถ้าไม่ลืมไปก่อนนะ   ความจำไม่ดีง่ะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #8 on: April 21, 2006, 10:39:33 PM »

ขอโทษนะครับแต่ลิงค์ของคุณศรีเข้าไม่ได้อะครับ อยากอ่านจังเลย

ขอบคุณมากครับที่เอาลิงค์มาแปะให้

-WYG ake-
Member

Email
« Reply #9 on: April 22, 2006, 12:36:55 AM »

เด็กสมัยนี้เป็นไรไม่รู้ พิมพ์ยาวๆไม่เป็น

บทความมีสาระก็ไม่เคยคิด เคยพิมพ์เองกับเค้าหรอก อาศัยก็อปมาแปะอย่างเดียว

จะโทษการศึกษา รึเกมส์ออนไลน์ดีล่ะเนี่ย

ขออภัยด้วย ลุงแก่แล้ว
* suneo เคี้ยวหมากต่อไป
ท่าน ซูเนโอะ พูดถูกอย่างยิ่ง จำได้ว่าเวลาทำรายงานก็ คอนโทรล ซี คอนโทรลวีอย่างเดียว
เด็ก สมัยนี้ชอบทำอารายเร็วๆ ใจร้อน

NJ_kung
Member

« Reply #10 on: April 22, 2006, 01:18:53 AM »

เด็กสมัยนี้เป็นไรไม่รู้ พิมพ์ยาวๆไม่เป็น

บทความมีสาระก็ไม่เคยคิด เคยพิมพ์เองกับเค้าหรอก อาศัยก็อปมาแปะอย่างเดียว

จะโทษการศึกษา รึเกมส์ออนไลน์ดีล่ะเนี่ย

ขออภัยด้วย ลุงแก่แล้ว
* suneo เคี้ยวหมากต่อไป
หมากฮ๊อตเปล่าครับ ;D
ป.ล.ล้อเล่น

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #11 on: April 22, 2006, 03:05:06 AM »

จะสอดส่องระหว่างที่Standbyละกันนะ ;)

kingapollo
Member

« Reply #12 on: April 22, 2006, 05:21:49 AM »

มันก็จริงนะ ชอบก็อบ
ปล.ยังไงผมก็เล่นDeakนางฟ้าอยู่ไปเลยๆสลับบ้างกับDeakอื่นๆ ล่าสุดจัดได้แล้วพวกนักมวย มวยล้วนๆ ลงทุนเปิดBok4กล่องมานั่งแกะกันเลย *0* แต่ก็ไม่ครบอยู่ดีละน้า ไม่รู้ว่างานแข่งช่วงนี้เป็นยังไงหลังจากได้ไปดูการแข่งที่เซ็นทรัลบางนามา ก็okแต่ไม่ได้เล่น ยิ่งช่วงนี้ต้องออกไปช่วยเหลือสังคมภายนอกอยู่ (งานแพทย์เคลื่อนที่ไหนงานDJอีก)<<<ใครผ่านมาแถวบางโฉลง บางเปิดฟังนะ2ทุ่ม-4ทุ่ม
DJ.apollo กับ แฟนจะยืนอ่านข่าวให้ฟัง เพราะDJ.ล้นตลาดเลยตอนนี้ต้องแบ่งหน้าที่กันทำงาน ไว้จะบอกเบอร์นะ ให้โทรไปขอเพลง บายครับทุกท่านที่เคารพรักของชาวSMN

Member

« Reply #13 on: April 22, 2006, 11:19:22 AM »

ขอโทษนะครับแต่ลิงค์ของคุณศรีเข้าไม่ได้อะครับ อยากอ่านจังเลย

ขอบคุณมากครับที่เอาลิงค์มาแปะให้
นั่นสิครับ ผมก็จนปัญญา ไม่ทราบว่ามันหายไปไหนจริง ๆ
คาดว่าเกิดขึ้นตอนเปลี่ยนชื่อบอร์ดครับ แล้วลิ้งค์ของศรีแหกคอกไปอยู่ Sum talk คนเดียว

ถ้าจะเขียนไปโพสที่ Cardฯ ผมจะตามเก็บง่ายกว่าครับ

วันนี้แล้วนะครับ ตอนค่ำเรากลับมาเขียนของวันแรกกัน

Sagittaria
Member

Email
« Reply #14 on: April 22, 2006, 05:29:01 PM »

ขอสนับสนุนให้ร่วมกันเขียนครับ

เพราะคนที่ไม่ได้ไปแข่งอย่างผมก็ชอบมานั่งอ่านเหมือนกัน

สนุกดีครับ
:)

SuperJong
Member

« Reply #15 on: April 22, 2006, 10:47:10 PM »

ไปแข่ง Side เด็ก มาแล้วครับบ  ได้ที่ 2 ได้ 10 ซอง + Amankis Foil เองง  - -"

ตอนชนะก้อดีใจอยู่หรอก   แต่พอเปิดซองออกมา  แล้วอยากจะร้องไห้  :P

iMnemoniC™
Member

« Reply #16 on: April 23, 2006, 04:01:31 AM »

ไม่มีใครเริ่มผมเริ่มเอง...

แข่ง GT คราวนี้ผมขอบอกเลยว่าเดินทางไปง่ายสุดแล้ว ง่ายกว่า MBK อีก เพราะมันต้องเดินขึ้นไปอีก นี่ถึงปุบ เดินเข้าปับ ลงบันไดถึงแล้ว ว ว ว ว อะไรนี่...
อาจจะไม่ยิ่งใหญ่อลังการมากมาย แต่โดยรวมผมว่าจัดสรรสถานที่ออกมได้ดี
ส่วนตัวผมตั้งใจจะไปแข่ง SideEvent MP8 หลังจากไปถึงก็ช้าพอสมควร 10.30 ลงชื่อ โอวพระเจ้า แข่งรอบ 5 โน้น
ด้วยการที่คราวนี้แข่งแบบเป็นรอบๆ รอบละ 16 คน เท่าที่ผมดูรอบท้ายสุด น่าจะเป็นรอบ 6 อ่ะ
ถ้าจำไม่ผิด รอบ 1-4 เริ่มแข่งพร้อมๆ กัน แล้วปัญหาเดิมๆ ก็เกิดอีก คือ ลงชื่อแล้วไม่มาแข่ง มีหลายที่โดนเว้นว่างไว้ จั๊ดเลยแก้ปัญหาเลยการเอาคนรอบ 5 มาลงรอบที่คนขาดแทน ซึ่งผมก็ดวงดีจัดโดนจับมาลงรอบ 4 แทนคนเบอร์ 1 เลย...

รอบแรกก็โดนเลยคับ โสม+เบเกอรี่+พ่อค้าลม ยอมรับตรงๆ ว่าไม่ค่อยได้รับมือโสมมากนัก แต่ก็พอรู้วิธีรับมือ เด็คโสมนี้ผมคิดว่าผมน่าจะรับมือได้ แต่ก็แพ้ดวง Seal ขึ้นไม่ดี Mystic ขึ้นไม่ดี แปลกใจมากๆ เลยเพราะไม่เคยขึ้นห่วยขนาดนี้เลย ขาดนิด ขาดหน่อย ตลอดเลย
ตาแรกแพ้ยับ เพราะเริ่มหลัง... ตาที่สองดีขึ้นมาหน่อยตั้งเกมส์ได้บ้าง (ลืมบอกไปผมเล่นคาห์นนะ) ฆ่าโสมไปได้ตัวนึง (ตั้งตัวนึง) แต่ก็ไม่ทัน หมดเวลาซะก่อน โดนจับเสมอ สรุป แพ้ไป 2-1 T_T...

รอบสองเจอแมชชีน รอบนี้อยู่ที่การฃ่วงชิงความได้เปรียบในช่วงต้นเกมส์ ใครเริ่มก่อนได้เปรียบอ่ะ
ตาแรกผมเริ่มก่อนก็ชนะใส ตาสองเค้าเริ่มก่อนผมก็แพ้ยับเลย ตาสามผมเริ่มก่อนบ้างก็กลับมาได้
สรุปผมชนะ 2-1 แต่ที่สำคัญคือผมได้สัมผัสความน่ากลัวของแมชชีนเลยล่ะ โดยเฉพาะไอ้แมชชีนแสงที่ลงมาแล้วโม่ 4 ใบเอา PS มาแปะอ่ะ โดนไอ้ปืนใหม่ติดตลอดเลย บางทีตก Shrine 4 ใบ มี Ability ตก Shrine ทำงาน 3 ใบอ่ะ แถมลงไอ้แมมชชีนมืด ที่ทำให้ แมมชีนทุกใบยกเลิก Curse อีก โอว...

รอบสามหลุดมาเจอ Therion นำทีมโดย Toxic+BloackBoa ไม่น่าเชื่อว่าแค่นี้ก็ทำเกมส์ผมป่วนมากๆ ถ้า Toxic เค้าขึ้นตาแรกคือเลิกเล่นอ่ะ แน่มากๆ ฝ่ายผมโดน Poision ไม่เว้นแม้แต่คาห์นที่โดน Poision กลางอากาศซะงั้น เกมส์เสมอกัน 1-1 ก่อนจะโดนจั๊ดจับหมดเวลา เสมอกันไปเฉยเลย...

รอบสี่ รอบสุดท้ายเจอโสมแบบเต็มสูบคับ โสม+นาซาอี+เบเกอรี่+แม่ค้า+ลูซีเทีย+นางฟ้ามืด แถมกลางตลาดอีกต่างหาก พระเจ้าจอร์จ นรกมีจริงคับ ผมหูชามากกับคำว่า "ก่อนผ่าน 1 โม่เรียงกอง เข้าเทิร์นเรียงกอง แล้วจั่ว 2 ใบ" หลังจากเรียงแล้ว เบเกอรี่ ก็ลงมาจ่าย 0 เอามิสติกขึ้นมือซะงั้น แล้วนาซาอีก็จ่าย 1 เรียงใหม่ โดยมีแม่ค้าคอยขายตัวอื่น แค่นี้โสมก็ +6 แล้วอ่ะ ขนาดคาห์นว่าพลังเยอะๆ ยังไม่กล้าตีเลย แถมยืนก็ไม่อยู่เพราะหลังจากตั้งย้านเสร็จพี่ท่านก็ ขายๆ จนมี Mp 10 เอา โสมจ่าย 2 ตี 17 ซะงั้น แล้วไม่ว่าผมจะร่ายมิสติกอะไรไป มันจะเอาเบเกอรี่จ่าย 0 ไม่ก็ 1 เลือก อินควิส จากนั้น Ordonus ไม่ก็ เมเทโอ จะตก Shrine จากกองตลอด มีบางครั้งผมหยุดได้ แต่ก็เสีย Mp ไปเยอะมากๆ ซึ่งไม่คุ้มแน่ เพราะฝ่ายโดนมี Mp 10 สุดท้ายเค้าเหลือ Mp 2 ส่วนผม Mp หมด มันก็ได้เวลาของลูซีเทียจ่าย 2 ตีมูฟหมดกอง (ไม่รู้มันจะมูฟเยอะแยะทำไมนักหนา แค่ 3-4 ใบก็ตายแล้ว) แน่นอนคับ สุดท้ายพ่ายไปปอย่างมึน งง 2-0 T_T...

ถึงตรงนี้ผมได้รู้ซึ้งกับคำว่าโสมแล้วคับ ถ้ามีการโหวตผมขอให้มันโดนริสติกเหลือใบเดียวคับ... (สาธุ...)

มาถึงตอนนี้เดินไปดูเพื่อนๆ ที่แข่งรอบอื่นๆ ก็แพ้เหมือนกัน เลยจะไปหาเกมส์อื่นเล่น หันไปหา QM ก็บอกว่าปิดรับแล้ว เลยต้องไปลง Draft 4 ซองแทน (Neo.Ex 2 ซอง Saint 1 ซอง Saint.Ex 1 ซอง)
ซองแรกวนขวา Neo.Ex ได้เด็กมาติน
ซองสองวนซ้าย Neo.Ex ได้รูน มิท ยูนิคอน
ซองสามวนขวา Saint ได้ แกรมเดอร์คอส !!!
ซองสี่วนซ้าย Saint.Ex ได้ พ่อค้าลม
หลักๆ แค่นั้น ส่วนที่เหลือหยิบใบรอง แสง ซะเยอะ เพราะได้เด็กมาตินซองแรก
มาถึงตรงนี้หลายคนคิดว่า ลง แกรมเดอร์คอส ได้ก็ชนะแล้ว ซึ่งก็จริงคับ ถ้าลงได้นะ ถ้าจั่วเจอนะ
แต่ก็ฟันฝ่ามถึงรอบชิงจนได้ โดยอาศัยการตีอย่างเดียว แต่ก็มาพลาดท่ารอบชิงซะงั้น
เพราะคู่แข่งผมเปิดได้ทั้ง บัทเต็ต และ อาเทมิส รวมทั้ง Seal ก็เป็นพวกที่ทำให้เกิด LastDance ได้ทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อว่า แกรมเดอร์คอส AT 16 จะโดน ตัวอะไรก็ไม่รู้ ปั๊มๆ บวกๆ AT 17 ตบตายซะงั้น

มาถึงตรงนี้เพื่อนๆ คนอื่นที่แข่งรอบอ่นก็ถามว่าได้ที่เท่าไร ผมเลยนึกได้ว่า SideEvent ยังไม่ได้รางวัลเลย ได้ที่เท่าไรก็ไม่รู้ แต่ ชนะ1 แพ้2 เสมอ1 คงไม่ได้รางวัลใหญ่แน่ๆ อีกอย่างตอนนั้นบอกตรงๆ โดน โสม เข้าไป มึนมากๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

รู้ตัวอีกทีมองนาฬิกา โอว 18.45 ซะแล้ว ไรนี่เร็วจริงๆ ได้เวลากลับบ้านแล้วสิ...

Michael Johnson
Member

« Reply #17 on: April 24, 2006, 02:21:40 AM »

วันนี้ไม่ใด้ลงแข่งเล่น SMN  ครับ,ใด้แต่เล่น Quest Master ใช้ปีศาจ
ใด้ที่ 1 ด้วยแต่ฆ่า Hydra ใด้คนที่ 2,เลยอด Amankris Foil.

ใด้แต่ Trahern Foil กับปีศาจ.ก็สนุกนะครับ,ไร่ฆ่ากันจนเข้าไปในถ้ำ Hydra.
น้องคนอื่นก็เล่นกันเก่งมาก,แต่โชคดีที่กัก Item ของปีศาจไว้เยอะ,เลยรอดไปใด้.

แต่ที่ชนะก็ต้องเป็นเพราะ Item ที่ใด้มาจาก Hydra,ที่มันจ่าย1
ตอนโจมตีแล้วเพิ่ม Hp ตาม Damge ที่เราทำ.

จับฉลากวันนี้จับครั้งแลกก็ใด้ Heaven Knight ,Phantom Collector กับ Amber เป็น
3 ใบแลกเลย.ต่อมาก็เริ่มไปเลื่อย,จนใด้แฟ้ม,แฟ้มจริงครับ.

ข้างในมันไม่มีที่ใส่,จะว่าไปว่าแฟ้มเป็นของลางวัลที่จะว่าน่าเกลียดก็น่าเกลียด
จะว่าดีก็ดีที่สุด.Rare Foil วันนี้ที่ใด้มี่แต่ของ M1 กับ M2.

วันนี้ก็มีเซงนิดๆ,โดนผนักงานร้าน Chester Grill มาจีบ,เดี๋ยวโดนเรียกไปตรงโน้น
เรียกไปตรงนี้,รำคาญครับ,อายด้วย มีคนมาสงไส,สุดท้ายก็ต้องบอกไปว่า"ผมมั้นแล้วครับ"

เป็นใครก็รำคาญ,เจอกันแค่วันแรกมาถามชื่อแม่ชื่อพ่อแล้วก็เบอร์โทร
เลยให้เบอร์บ้านที่ Houston ไปเลย.(ขืนให้ไปจริงๆโดนแฟนชีกร่างแน่)

(ไหนๆหน้าไปก่อนอายุ,โกหกไปอย่างนี้ไม่น่าเกลียดหลอกครับ,ผมมีแฟนแล้วจริงๆด้วย.)
เที่ยวหน้าอย่าจัดที่นี่เลยครับ,ทรมานผม.

ก็ต้องขอบคุณบริศัทที่จัดงานอย่างนี้ขึ้นมา,แต่ของจับสลากน่าจะมี Box ด้วย.(ไม่ใช่ Box ใส่การ์ดนะ)
โดยรวมวันนี้ก็สนุกมากครับ,คุณเบิร์ดสวยมากๆ,แต่อยากเห็นหน้า Libera Me.

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #18 on: April 24, 2006, 02:32:57 AM »

ไม่ได้ไปเลย อ่ะ

เพราะอยู่ไกลT_T

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #19 on: April 24, 2006, 02:50:32 AM »

เขียนลงในไดแล้วแต่เริ่มน๊อตหลุดจากเรื่องอื่นที่แนบไว้จนเกือบพังของทั้งแถบโต๊ะคอมทิ้งเลยเขียนแค่ครึ่งๆกลางๆ แล้วจบแบบไม่มีปี่ขลุ่ย

ถ้าอ่านก็ไปตามลิ้งค์เก่าที่ผมเคยแนบไว้ที่ลายเซ็นนะคับ(ถ้าจำได้ งืมๆ)

iMnemoniC™
Member

« Reply #20 on: April 24, 2006, 03:54:11 AM »

ขอต่อวันที่ 2...

วันนี้ได้รับประสบการณ์ตรงมาจากวันแรกเลยไปตั้งแต่หัววันเลย ตั้งใจมาแข่ง MP8 ล้างแค้นเมื่อวาน
ถึงที่โน้น 10.00 พอดีเลย ประตูห้างชั้น 2 ยังไม่เปิดเลย ต้องเดินลงมาเข้าชั้ล่าง...
ไปถึงก็รีบไปลงชื่อ แต่ก็ไม่วายโดนลงรอบ 3 ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมคนมันมากันไวจังหว่า...
หลายๆ คนไม่กล้าลงแข่งวันนี้เพราะกลัวพวกที่ได้โควต้ามาแล้วตกรอบ ซึ่งก็แน่นอนว่าเค้าเหล่านั้นต้องมาลงแข่งวันนี้ ซึ่งผมเองก็โดนเต็มๆ กันผลกรรมนี้...

การแข่งวันนี้ดูจะเป็นระเบียบมากกว่าเมื่อวานเยอะ แต่ละรอบไปด้วยความไว ผมเองได้ลงรอบ 3 แต่ที่แปลกคือผมเป็นเบอร์ 1 (อีกแล้ว) เมื่อวานก็อยู่เบอร์ 1
รอบแรก เบอร์ 1 เจอ เบอร์ 9 หลังจากนั้งรอคู่แข่งอยู่นานพอสมควร (ถ้าจำไม่ผิดคู่ผมมาสุดคนสุดท้ายในรอบนั้นอ่ะ) แล้วนรกก็มาเยือน เมื่อ "ภูเขา" ปรากฏตัวแล้วบอกว่าตัวเองเบอร์ 9 คับ
ไม่ต้องสาธยายมากกับเด็คภูเขา เพราะเมื่อวานผมก็ไปยืนดูเค้าแข่งโควต้ามา โดน จ่าย 0 โด ๆ ๆ ๆ ๆ แล้วRona ก็จ่าย 0 ตบ 16 จำไม่ได้ว่าคาห์นขึ้นหรือเปล่า แต่แน่ๆ คือ ซิกนาเรียล 14 ยืนไม่อยู่อ่ะ
แต่ใครที่เคยแข่งกับภูเขาจะรู้ว่าเค้าเล่นได้แน่นจริงๆ ไม่มีช่องโหว่เลย ไม่พลาดเลย ผลคือ เน่าสนิท 0-2

รอบสองเจอเด็คอะไรจำไม่ได้อ่ะ... แต่ชนะ 2-0

รอบสามเจอ ทาลิมืด รูปเกมส์เป็นต่อจากการเริ่มก่อนทำได้ได้เปรียบในตาแรก
ส่วนตาสองมารู้ทีหลังว่าผมสับเทพมาก เค้าขึ้นมือตาแรกแทบเนไม่ได้ ซินน้ำขึ้นมือ 2 ตัว จั่วอีก 2 ใบ ได้อีก 2 ตัวซะงั้น แต่ซินน้ำก็สิ้นท่าเมื่อเจอคาห์นอ่ะ... อิอิ ผลชนะใส 2-0

มาถึงตรงนี้จั๊ดมีทีท่าว่าจะยุติการแข่งขั้น เพราะมีคนเสมอกัน และมี 9 แต้มคนเดียว ซึ่งมันได้ที่ 1 แล้ว แต่หลังจากไปถามแมกน่า(มั้ง)ทำให้ต้องแข่งให้ครบ 4 รอบ

รอบสี่เจอคนรู้จักเล่นเด็คเดียวกัน แต่เค้าเป็น Inzu มากกว่า เนื่องจากผมเคยเล่น Inzu มาก่อนเลยยรู้ลู่ทางดี รีบตัดเกมส์โดยไว ชนะใสไปก่อนในตาแรก ด้วย Perfect Shrine (ขอคุยหน่อย)
ตาสองเค้าตั้ง Kimbery ได้ ค่อนข้างแน่น แต่แฮริสันไม่มาก็เท่านั้น ผมเลยได้โอกาสตั้งบ้าน และทำลายเกมส์ไปเรื่อยๆ ก่อนที่จะเอาคาห์นบาพลังไม่ ตีแบบไม่ต้องนับพลังตี Kimbery ตาย ชนะใสอีก ผลชนะ 2-0

มาถึงตรงนี้ชนะ 3 แพ้ 1 ก็ว่าน่าจะมีลุ้นกว่าเมื่อวานหน่อย ผลคือได้ที่ 4 คับ  ได้ซองมา 5 ซอง แต่เปิดได้เน่ามากๆ

จบ SideEvent ก็ได้เวลาหาของถูก มีคนเอาของมาโล๊ะเยอะมากๆ 10-20 บาทเยอะมากๆ หรือจะซื้อไปทำหลังการ์ดก็ได้ มีเยอะจริงๆ ไม่รูไปเอามาจากไหน โอลี่(โปรโม) 50 ใบ 150 บาท อ่ะ ส่วนของที่เหลือก็ถือว่าถูกนะ แต่ตังค์หมดแล้วอ่ะ เลยอดเลย...

ว่าแล้วก็เดินไปดู CosPlay ผมว่าผลมันออกมาก่อนแข่งแล้วอ่ะ ชุดมันคนละเกรดกันเลย แล้วที่ไม่เหมือนสุดผมว่า ซิกนาเรียล อ่ะ ไม่ได้คล้ายเลย...

สุดท้ายก่อนกลับบ้าน จับฉลากตบท้าย เห็นว่ากระสือฟรอยยังอยู่ แต่จับได้แต่ ไส้แฟ้ม/ซองเงิน/ซองM1 M2 ตลอดเลย...

จบงานจั๊ดโดนใช้งานเยี่ยงธาตุ โดนใช้เก็บโต๊ะ เก็บผ้า เก็ยของ กันจ้าละหวั่น อิอิ...

Pages: [1]
  Print  

Jump to: