Summoner Master Forum
October 08, 2024, 04:29:07 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Questions  (Read 4394 times)
0 Members and 17 Guests are viewing this topic.
Gregory, the Archbishop of Felasia
Member

Email
« on: April 21, 2006, 02:43:53 AM »

1. cancel ก็คือ ยกเลิก และ protect ก็คือ ป้องกัน ไช่ไหมครับ? แล้วมันมีผลแตกต่างกันอย่างไร?

2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี seal 2ใบ แล้วผม สั่งSalom Lich death cures ใส่seal1ใบ ทันใดนั้น...
เขาก็ไช่ Holy Guardian(cancel) แปะที่sealตัวนั้น   อยากรู้ว่าผมจะสามารถเปลี่ยนเป้าหมายของskillไปที่seal อีกตัวได้ไหม

3. เหตุการณ์เดียวกับ ข้อ2 แต่ใช้ Purux Lamp(ป้องกัน) แทน

ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 21, 2006, 10:17:49 PM by Gregory, the Archbishop of Felasia » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 21, 2006, 01:19:16 PM »

1. ยกเลิกเป็นเป้าหมายได้แต่ไม่เกิดผล ส่วนป้องกันไม่สามารถเป็นเป้าหมายได้ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. ยายเป้าครับ

Gregory, the Archbishop of Felasia
Member

Email
« Reply #2 on: April 21, 2006, 10:14:12 PM »

1. seal ที่ชื่อ Sagkelos มันมี Ability +At ตามจำนวนการ์ดทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้าม
อยากรู้ว่า มันนับsealรอง และ Mystic Card ในสนามฝ่ายตรงข้าม รึป่าวครับ

2. เวลาเล่นแทกทีม ผมสั่ง A Doll ใช้สกิล death cures ใส่ตัวที่ At ต่ำสุด และ ฝ่ายตรงข้ามมีseal คนละ1ตัว ผมจะสามารถ ใช้skillได้รึป่าวครับ และผมจะสามารถ ส่งSalom Guerilla stealได้รึป่าวครับ

3. เล่นแทกทีม แล้วผมใช้ Falling from Top ฝ่ายตรงข้าม2คนจะต้องทิ้งsealคนละใบหรือว่า จำเป็นต้องเลือก1คน ในเมื่อการ์ด เขียนว่า "ฝ่ายตรงข้าม" (มี2คน)

4. Divine Dragon ถ้าเล่นหลายคน (เช่น 3คน) จะ+Att ตาม seal ของทั้ง2คนเลยหรือไม่ (รวมกัน)

5. Palace Guardian(ไม่แน่ใจเรื่องชื่อ) คือ sealที่ charge ได้ไม่จำกันไช่ใหมครับ? และถ้ามัน triple combine แล้วไช้สกิลเอา chargeที่มีอยู่ มา+Atแล้ว ตีAll ได้รึป่าวครับ (จ่ายMP 3) เคยเห็นเพื่อนจ่าย3 สาดออล 17+ อึ้งเลย

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 22, 2006, 05:56:10 AM »

1. นับ mystic card ด้วยครับ แต่ seal รองนั้นนับเป็นใบเดียวกับ seal หลักนะ

2. จะต้องเลือกใบที่จะเกิดผลใบเดียวครับ

3. เลือกคนเดียว

4. เลือกคนเดียว ตลอดเกม

5. จะใช้ skill ได้นั้นต้องอยู่ในท่า double combination เท่านั้นนะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: April 25, 2006, 09:23:57 PM »

1. เวลาจะสั่งให้ Crypt Viper ใช้skill นี่เวลาตกshrineแล้วใช้เลย หรือว่าใช้ตอนไหนก็ได้ครับ
2. ตอนที่กำลัง charge สามารถเปลี่ยน lline หรือโจมตี ได้ไหมครับ? และจะchargeต่อไหมถ้าเปลี่ยนline หรือโจมตีในturnนั้น?
ขอบคุณครับ  

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: April 26, 2006, 01:02:33 AM »

1. ใช้ได้ตอนกำลังตกไชรน์เท่านั้นครับ

2. การ Charging ไม่เกี่ยวข้องกับ Line เลยครับ อยู่ไลน์ไหนก็ได้ Charge Counter และขณะที่เข้าซับเทิร์นโจมตีที่กำลังได้รับ Chaarge Counter จากอบิลิตี้ Charging ก็ไม่สามารถสั่งซีลเปลี่ยนไลน์ได้อยูแล้วครับ

Member

Email
« Reply #6 on: April 27, 2006, 09:19:26 PM »

1. เมื่อไรที่sealจะเปลี่ยนเป็นactive sealครับ?

2. mystic card สามารถที่จะเป็น inactive ได้ไหม? ถ้าmystic มีskill แบบ สามารถใช้ได้กี่ครั้งใน 1subturn? และเมื่อไรจะใช้ได้อีกถ้าใช้แล้วในsubturnนั้น?

3. seal ตัวอะไรไม่รู้อ่ะครับจำไม่ได้ เมื่อโจมตี เราสามารถ นำmystic cardออกจากเกม และ+Atตามจำนวนmystic นั้น  อยากทราบว่า ถ้าเราcharm มันมาแล้ว เราสั่งโจมตีจะต้องนำ mysticฝ่ายไดออกจากเกม?

4. เมื่อร่ายsealแล้วสามารถ เปลี่ยนline ได้เลย หรือว่า ต้องรอturnหน้า

5. เมื่อร่ายsealแล้วสามารถ combination ได้เลย หรือว่า ต้องรอturnหน้า

6. King Mask Cancer เมื่อสั่งใช้skillรวมร่าง sealที่เป็น support seal จะต้องอยู่lineเดียวกันหรือไม่?

ขอบคุณครับ ^ ^

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: April 28, 2006, 02:40:55 AM »

1. end of subturn หลังบอกผ่านครับ

2. ไม่เป็น inactive
แต่ผู้เล่นจะสั่งการได้แค่ 1 ครั้งใน 1 subturn

3. ฝ่ายเจ้าของมัน ตาม text ที่คุณให้มานะ

4. เมื่อร่าย เราได้กำหนด line ไปแล้ว จึงต้องรอ turn หน้าครับ

5. สั่งรวมร่างได้ แต่เป็นใบรองรวมร่างไม่ได้

6. ไม่จำเป็นครับ

Member

Email
« Reply #8 on: April 30, 2006, 11:29:59 PM »

1. ถ้าผมอยากรู้ราคาของการ์ด(Pricelist) จะหาได้ที่ไหนนอกจากในWiser ในเว็ปนี้มีไหมครับ? อยากได้แบบราคาปัจจุบันนะครับ

2. นิยายSMN มีแบบอื่นนอกเหนือจาก ในเว็ปรึป่าวครับ (เช่น เป็นแบบหนังสือแต่ว่า รวมครบทุกตอนอ่าครับ)

3. เมื่อsealฝ่ายตรงข้ามติดcharm curse ก็ยังคงอยุ่ในสนามฝ่ายตรงข้ามไช่ใหมครับ

...เออคือว่าForumนี้ถามนอกเรื่องได้ไหมครับ นอกเหนือจากเรื่องการ์ด... เริ่มไม่มีคำถามแล้ว...

ขอบคุณครับ  :P

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: May 01, 2006, 12:43:01 AM »

1. ในเว็บไม่มีครับ

2. ยังไม่เคยทำออกมาครับ

3. อยู่ในสนามฝ่ายตรงข้ามครับ
สนามนั้นไม่มีแบ่งฝ่าย ที่เขียนแบบนั้นหมายถึงเจ้าของการ์ดครับ(ไม่ใช่คนควบคุม)

ถ้าเป็นไปได้อย่าถามเรื่องอื่นเลยนะครับ

Member

Email
« Reply #10 on: May 03, 2006, 12:21:53 AM »

1. เมื่อsealฝ่ายตรงข้ามติดcharm curse และเขาไม่มีsealอื่นแล้ว เราจะสามารถตีขึ้นเมือได้ไหมครับ?

2. Mountain Thiefจะ+Atเท่าไร ถ้าเราsteal sealฝ่ายตรงข้าม ขณะที่seal นั้นอยุ่ในสภาพ doubble combination? +2 หรือ +1ครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: May 03, 2006, 02:42:03 AM »

1. สั่งโจมตีขึ้นมือไม่ได้ครับ

2. บวกหนึ่ง

Member

Email
« Reply #12 on: May 05, 2006, 02:41:15 PM »

1. Libera Me สามารถchargeได้มากสุดเท่าไร? ถ้าลงMystic Card 4ใบ ก็คือcharge4เหรอครับ?

2. seal 1ใบของฝ่ายตรงข้ามติด charm curse แล้วเขามีsealอีกใบในdf line เราสามารถเอาsealที่ติด curse นั้น ตีsealในdf lineได้ไหมครับ? ตีตัวมันเองได้ไหม?

3. Mystic ที่ชื่อ Sacrifice จะส่งผลต่อseal ที่ป้องกัน และ ยกเลิก Mystic Card ใหมครับ?

4. ปรกติsealต้องร่วมร่างในlineเดียวกันไช่ไหมครับ?

5. ถ้าใช้Mystic Cardชื่อParis&Helen Support sealจะต้องอยู่line ไหนครับ?

6. ในเว็ปมีBanned and Restrict lists ที่ชัวๆไหมครับ Forum Summoner Talk กับThe Book of Callerก็มีเหมือนกัน อยากรู้ว่าเข้าไปที่ไหนถึงนะแน่นอนสุดครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=2;action=display;threadid=20563
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=11;action=display;threadid=14041
ของคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: May 05, 2006, 05:51:07 PM »

1. กี่ charge ก็ได้ครับ
ได้ 4 charge หากร่ายสำเร็จทุกใบ

2. ตีตัวเองไม่ได้
โจมตีไป dfline ก็ไม่ได้ เพราะยังมีตัวที่ติด charm นั้นอยู่ที่ atline

3. ส่งผลไม่ได้เลย

4. ไม่จำเป็นครับ

5. line ไหนก็ได้

6. แล้วจะรีบแก้ให้นะครับ

Member

Email
« Reply #14 on: May 09, 2006, 02:06:55 AM »

1. ถ้าผมร่ายMystic Cardแบบ0 turn Libera Meจะได้chargeไหมครับ?

2. เอ่อ คือว่าผมเจอPricelist ในเว็ปอ่ะ ไหนบอกว่าไม่มีไง แต่มันเก่าน่าดูเลยนะครับ อยากให้update บ่อยๆอ่า
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=17;action=display;threadid=19402

ขอบคุณครับ

« Last Edit: May 09, 2006, 02:43:28 AM by Gregory, the Archbishop of Felasia » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: May 09, 2006, 11:34:01 PM »

1. ได้รับครับ

2. ไม่รู้คือไม่ผิด ผมไม่รู้นะนี่นะ

บอกคนทำสิครับ

pandaz
Member

Email
« Reply #16 on: May 10, 2006, 11:11:30 PM »

ใช้Odinใส่obsidian beetle ที่ลงมาพร้อมรีมูฟแมลงเลเวล2ออก2ตัวat+4ของobsidian beetle จะถูกยกเลิกไปด้วยหรือไม่ครับ

ในกรณีเดียวกันการ+ของเมทัลลิกาดราก้อนด้วยถ้าโดนโอดินที่+มาก็หายเหมือนกันรึเปล่า

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: May 11, 2006, 01:34:36 AM »

ถูกยกเลิกไป ทำให้ไม่บวกค่าพลังแล้วครับ

เหมือนกันครับ

pandaz
Member

Email
« Reply #18 on: May 11, 2006, 08:46:19 PM »

แล้วในกรณีเดียวกันถ้าโดนandromedaล่ะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #19 on: May 11, 2006, 09:31:38 PM »

ยังคงบวกอยู่ แต่ระหว่างที่ติด Andromeda นั้น Metallica Dragon จะไม่บวกเพิ่มนะครับ

Member

Email
« Reply #20 on: May 16, 2006, 01:34:11 AM »

1. ถ้าsealเริ่มต่อสู้กันแล้วใช้การ์ดปั๊มก็แล้ว ผมสามารถใช้No AttackingหรือHoudiniเพื่อหยุดได้ใหม?

2. ถ้าผมกำลังเปลี่ยนlineแล้วเขาใช้Mystic cardที่ทำให้ไม่สามารถเปลี่ยนlineได้แปะไปที่saelนั้น หลังจากนั้นผมก็เอาGregory ขึ้นไปที่at line อยากทราบว่าsealนั้นจะสามารถเปลี่ยนlineอีกทีได้ใหมครับ ในเมื่อMystic Cardหลุดหมดแล้ว?

3. เมื่อเราเล่นแบบแทกทีม(4คน)The Guardian of Element จะ+atทั้วทุกฝ่ายเลยไช่ใหมครับ?

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: May 16, 2006, 01:49:16 AM »

1. ที่เล่นกันตามปกติยังไม่อยู่ในช่วงต่อสู้นะครับ เป็น step ของการโจมตี   ใช้การ์ดแก้ได้ครับ
แต่ถ้าเกิด step ในช่วงต่อสู้จริงๆ จะใช้การ์ดเหล่านั้นไม่ได้แล้วครับ

2. ไม่ได้ครับ เพราะเราได้สั่งกำหนด line ให้มันไปแล้วใน subturn นี้

3. ใช่ครับ

Member

Email
« Reply #22 on: May 19, 2006, 03:01:46 AM »

1. It's No Joke!!!สามารถย้ายเป้าหมายของMystic Cardที่ลงมาก่อนหน้านั้นแล้วได้หรือไม่? เช่นCrescentที่ลงมาในturnที่แล้ว

2. Love and Peaceอยู่ในสนาม sealที่ยกเลิกหรือป้องกันMystic Cardจะสามารถโจมตีได้หรือไม่?

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #23 on: May 19, 2006, 03:59:03 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่ได้ครับ เพราะส่งผลกับผู้เล่น

Member

Email
« Reply #24 on: May 23, 2006, 12:57:25 AM »

1. ถ้าผมจะโจมตีขึ้นมือฝ่ายตรงข้ามพร้อมกับใช้Lighthouseเพื่อเป็นการเลือกทิ้งได้ใหมครับ?

2. เมื่อฝ่ายตรงข้ามไม่มีการ์ดในมือ ผมจะโจมตีไปที่ไหนครับ?

3. ถ้าผมแปะMystic Cardไปที่Rune Creature อยากทราบว่าถ้าเขาใช้การ์ดHoly Prayerทำลายการ์ดที่ผมกำลังจะใช้ Rune Creatureจะโดนทำลายใหมครับ? จะเรียกว่าเป็นเป้าหมายรึป่าวครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: May 23, 2006, 02:24:44 AM »

1. ไม่ได้ครับ ต้องเกิดจากการสุ่มเท่านั้น

2. ก็โจมตีไม่ได้

3. โดนทำลายไปแล้วครับ ก่อนที่จะทันร่าย Holy Prayer ด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: