Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:28:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มิสติกการ์ด<ย้ายๆ>  (Read 2025 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« on: April 20, 2006, 03:25:49 PM »

It,nojoke
1.ย้ายแซคคีฟลาย<มิสติก>(พิมอังกฤษไม่เป็นง่ะคับ)ได้ไม๊คับ
2.ย้ายแซคคีฟลาย<สกิล>ได้ไม๊คับ
3.ย้ายสกิลinfได้ไม๊คับ
3.1 ishan
3.2 garudaต่างๆ
4.ย้ายHOLYเพลเยอร์ไปรักษาได้ไม๊คับ(ประโยคหลังพิมพ์ไม่เป็น)<อันนี้งงมากไม่รู้โดนโกงเป่า>
5.ถ้าย้าย It,nojoke ด้วยกันอ่ะคับก็เท่ากับว่า It,nojoke ของเพื่อนจะหลุดเพราะว่ายกเว้นฝ่ายตรงข้ามรึเป่าครับ
6.แล้วถ้าย้าย PA ที่มีสกิลไปยังซิลล่ะคับ เช่น แซ็คใบนี้ซิล1ใบป้องกันการโจมตีจะย้ายได้เป่าคับ
Hermes
1.เพื่อนร่ายมิสติกบวกอะไรซักอย่างในขณะที่เราก็ติดปั๊มไว้แล้วเราร่ายHOLYเพลเยอร์ไปเผาของเพื่อนแต่เพื่อนใช้อินควิสชั่นเผามาผมก็ใช้ Hermes ย้ายไปเผาของเพื่อนต่อ
1.1HOLYเพลเยอร์ที่เคยร่ายไว้จะหายไปเอง
1.2HOLYเพลเยอร์สามารถนำไปรักษา
1.2.1รักษาฟรีๆ(กรณีที่ในสนามไม่มีให้รักษาเลย)
1.2.2รักษาแบบมีเป้าหมาย
1.3HOLYเพลเยอร์ต้องไปเผามิสติกใบใหม่นั่นคือจะเผาHermesเองแต่เป้าหมายไม่ตรงก็คือใช้ฟรี
1.4HOLYเพลเยอร์ย้อนมาเผาของเราเอง :sad1: :sad1: :sad1:
แถมนิดๆ :P :P
สกิลInfที่เข้ามาในสนามจากมือแล้วเกิดผล
1.ใช้ฟรีสเคิส<มิสติก>ไม่ให้เกิดผลได้?
2.ใช้สโตน<มิสติก>ไม่ให้เกิดผลได้?
3.กรณีเดียวกับข้อ1,2แต่เปลี่ยนเป็นสกิล

ขอบคุณมากฮับ :nga: :nga: :nga:

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 21, 2006, 01:07:51 PM »

It's No Joke
1. มิสติค Sacrfice ย้ายได้ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. ได้ครับ
3.1 ไม่ได้ครับ
3.2 ได้ครับ

4. ได้ครับ

5. ใช่ครับ

6. ย้ายการ Sacrifice ไม่ได้ครับ แต่ย้ายให้มาป้องกันใบอื่นได้ครับ

Hermes
1. Hermes ต้องย้ายไปที่มิสติคที่ร่ายสำเร็จแล้วและอยู่ในสนามนะครับ ตามที่น้องถามมาต้องใช้ Hermes ย้าย Inquisition ของเพื่อนไปทำลายมิสติคของน้องที่อยู่ในสนามก่อนแล้ว หรือถ้าเลือกให้มิสติคปั๊มพลังของเพื่อนใบนั้นร่ายสำเร็จแล้วก็ใช้ Hermes ย้าย Inquisition ย้ายไปทำลายใบนั้นก็ได้ครับ

1.1 ต้องหาเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ครับ ถ้าหาไม่ได้ก็ตกไชรน์ไป

1.2 ถ้ามีซีลติดเคิร์สก็เลือกได้ครับ
1.2.1 ไม่มีซีลติดเคิร์สเลือกไม่ได้ครับ
1.2.2 ไม่เข้าใจคำถาม

1.3 ใช่ครับ

1.4 อ่าน 1.1

เรื่องสกิลจากมือ
1. อาจจะหยุดได้หรือไม่ได้แล้วแต่ว่าเป็นสกิลจังหวะเดียวหรือเป็นสกิลที่มีการสั่งการต่อครับ
2. อ่าน 1.
3. ไม่เข้าใจคำถามครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #2 on: April 21, 2006, 03:56:41 PM »

It'snojoke
จากข้อ4คับถ้าเกิดเขาใช้โฮลี่เพลเยอร์เผามิสติกล่ะจะยังย้ายไปรักษาได้ไหม
สกิลจากมือ
ข้อ3คือการใช้สกิลฟรีซอินเตอร์เฟียหรือสโตนง่ะคับ
ขอถามเพิ่มนะคับ
1.Ishanคือสกิลจังหวะเดียวหรือสกิลที่มีการสั่งต่อหลอคับ<ถ้าเป็นไปได้อยากได้คำอธิบายเรื่องสกิลจังหวะเดียวกับสกิลที่มีการสั่งต่อ> ??? ???
2.ถ้าใช้It'snojokeย้ายมิสติกปั้มเช่นHoly sun มันจะให้เลือก1อย่างใช่ไม๊คับระหว่างไฟ,แสง,ดีไวน์ อยากถามว่าถ้าผมเลือกบวกไฟแต่เขาย้ายไปบวกดีไวน์ใครจะได้เป็นคนเลือก
« Last Edit: April 21, 2006, 04:58:25 PM by Akamu Inzu , The Apprentice Pugilist » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 21, 2006, 06:09:16 PM »

ย้ายไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้มีเป้าหมายที่ seal

อ่าน rep#1 ข้อ 1ล่าง

1. จังหวะเดียวครับ
ถ้าเป็นสองจังหวะ มักจะมีคำว่า จากนั่นสั่ง อยู่ด้วย

2. คนร่ายได้เลือกก่อนที่จะมีการย้ายนะครับ

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #4 on: April 25, 2006, 04:19:54 AM »

ถามต่ออีกหน่อยครับจำได้ว่าเคยบอกแล้วแต่ไม่แน่ใจ(จำไม่ได้)

- มีซิลฝ่ายตรงข้ามสั่งรวมร่าง เราใช้เกลการูด้าลงมาโจมตี
เค้า It's No Joke ไปตัวอื่นที่ไม่ได้รวมร่าง
ถามนะครับ
- เกลการูด้าจะย้ายเป้าหมายไปเป้าใหม่ที่ซิลที่ It's No Joke ติดอยู่ใช่มั้ยครับ
- แล้วเกลการูด้าจะหยุดโจมตีใช่มั้ยเพราะเป้าหมายไม่ถูกต้อง
หรือยังโจมตีซิลที่ It's No Joke ติดอยู่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: April 25, 2006, 02:51:42 PM »

ย้ายเป้าหมายครับ
หยุดโจมตี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: