Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:18:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยนะครับ  (Read 1892 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AS12
Member

Email
« on: April 18, 2006, 12:11:37 AM »

1.Rune mist unicorn ใช้ skill ใส่ seal ฝ่ายเรา โดย โชว์น้ำ น้ำ 3 ใบ ฟรีส 3 ตัว 3 เทริ์น อยากถามว่าถ้า  เราใช้ It's no joke ย้ายเป้าหมายทั้งหมด มาที่seal ตัวเดียว skill จะถูกยกเลิกไปหรือไม่ ในเมื่อเป้าหมายไม่ถูกต้อง

2.กรณีเดียวกับข้อ 1 แต่เปลี่ยนเป็น sccubus bevy ที่ใช้สกิล ชาร์ม 3 ตัว 2เทริ์น

3.ในกรณีของ Meredith, Gregory's guardian angel สั่งใช้สกิลของ sccubus bevy ชาร์ม 3 ตัว แต่หนึ่งในนั้น มีอบิลิตี้ ยกเลิก skill ของ evil ถามว่า จะยกเลิกผลจากการชาร์ม ได้หรือไม่

4.ในกรณีเดียวกับข้อ 3 แต่เปลี่ยนเป็น Mephist, the necromancer

5.Zulaika สั่งโจมตีแล้ว ดิสการ์ด ถามว่าจะดิสการ์ดในช่วงหลังจาก อินเตอร์เฟียร์ step ใช่หรือไม่

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะมาถามใหม่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 18, 2006, 01:04:19 AM »

1. ยกเลิกไปครับ

2. เหมือนกันครับ

3. เดี๋ยวมาตอบให้นะครับ

4. ยกเลิกครับเพราะ Mephist ก็เป็น Evil

5. ใช่ครับ แต่ดิสการ์ดแล้วก็เกิดอินเตอร์เฟียร์ขึ้นอีกครับ

AS12
Member

Email
« Reply #2 on: April 18, 2006, 01:42:57 AM »

ขอถามต่อเลยแล้วกันนะครับ

6.จากคำถามข้อ 1 ถ้าเปลี่ยนจาก It's no joke เป็น min mim ใช้ skill ย้ายมาใส่ที่ตัวมัน ก็จะยกเลิกไป เหมือนกันใช่ไม๊ครับ

7.จากคำตอบของข้อ 5 นะครับ เมื่อเกิดอินเตอร์เฟียร์ step ขึ้นอีกรอบ เราสามารถใช้ kuku clock เร่ง
Zuleika เพื่อดิสการ์ดและโมตีเพิ่มอีก 1 ครั้งได้ใช่ไม๊ครับ

เดี๋ยวมาถามใหม่ครับ

Member

Email
« Reply #3 on: April 18, 2006, 01:55:09 AM »

6. ได้ครับ

7. เร่งได้ครับ แต่เอฟเฟคท์จากการดิสการ์ดครั้งแรกก็จะถูกเร่งจนหมดผลไปก่อนนะครับ จะทำเพื่ออะไร ???
« Last Edit: April 18, 2006, 01:56:16 AM by GiantPaladin » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: April 18, 2006, 02:07:33 AM »

3.ไม่ได้ครับ

AS12
Member

Email
« Reply #5 on: April 18, 2006, 02:15:45 AM »

8. ลูเครเทีย ใช้ skill  นำมิสติกการ์ด ใน shine x ใบ ออกจากเกมส์ ;remove seal ที่มี at มากกว่าหรือเท่ากับ x ออกจากเกมส์ อยากถามว่าหลังจากที่เลือกเป้าหมาย seal แล้ว remove มิสติกการ์ดแล้ว โดยสมมุติว่า seal ที่มีเป้าหมายมี at 7 หลังจากเรา remove มิสติกการ์ดเสร็จไปแล้ว 7 ใบ  ถ้าseal ที่เป็นเป้าหมายเกิดการเปลี่ยนแปลงค่า at จะสามารถ remove การ์ดเพิ่มหรือผลของสกิลถูกยกเลิก หรือต้องหาเป้าหมายใหม่ครับ

ขอบคุณครับ  

Member

Email
« Reply #6 on: April 18, 2006, 03:03:20 AM »

8. รีมูฟมิสติคฟรีไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ไม่ย้ายเป้าด้วย

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: April 18, 2006, 03:36:00 AM »

แวะมาถามเรื่อง Kuku ต่อในกระทู้นี้หน่อย...
อ่านแล้วนึกขึ้นได้...

Kuku นี่เร่งพวก "จนจบ SubTurn" ได้ป่ะ

เพราะ Kuku มันว่าผ่านไป 1 Turn นิ ซึ่งมันยังไม่ได้จบ SubTurn นี้เลยอ่ะ

ขอแถม...

ถ้าเราเอา Kuku เร่ง ซูไรก้าที่ ดิสการ์ด แล้ว (ตอนตีครั้งแรกอ่ะนะ) มันก็จะไม่ บวกพลัง และก็จะตีได้ครั้งเดียวใช่ป่ะ

ถ้าเราเอา Captivity ใส่ ซูไรก้าที่ ดิสการ์ด แล้ว (ตอนตีครั้งแรกอ่ะนะ) มันจะหยุดตีครั้งแรก แต่ก็จะสามารถตีได้อีกครั้งใช่ป่ะ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #8 on: April 18, 2006, 04:20:16 PM »

เร่งได้ครับ อ่านคำอธิบายเพิ่มเติมได้จาก CR เล่นใหม่

เพราะ ability เกิดหลังจาก step ของการ์ดตก shrine
ดังนั้นจึงบวกค่าพลัง และโจมตีอีกครั้งได้ครับ

ตีอีกครั้งได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: