Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:20:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "Pony Pegasus"  (Read 11949 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Plant
Member

Email
« Reply #30 on: April 19, 2006, 03:18:56 AM »

เอาแก๊ง  เงือกยืนขู่ไว่ก้อพอครับ

อีริกยืน ถือหอก  ม้าก้อจาตกสวรรค์เองล่ะครับบ   ^______^

ปล.อีริก เจอโสม ก้อตัวใครตัวมันล่ะครับ   ;D

Posiedon
Member

Email
« Reply #31 on: April 19, 2006, 03:28:07 AM »

สมควรแบน Baranlith เพราะทำลายเกมส์ ของ การูด้าเต็มๆ เงื่อนไขน้อยมาก ทำให้เกมส์เกิดความน่าเบื่อ

kokomaru
Member

Email
« Reply #32 on: April 19, 2006, 03:38:07 AM »

ม้าไม่มีแบนหรอกคับอย่างมากก็เทเมอน้ำ
แค่นี้ม้ามันก็ตายแล้วครับ ผมว่าโสมยังน่ากลัวกว่าเลย
ออ อีกอย่าง รีสติกโรน่าด้วยครับ แล้วทางที่ดีแบน บลูสกายกันไปเลย ม้าก็จะกลับสู่สภาวะเดิม
ไม่เก่งอีกต่อไปละคับ
แบนทุกใบที่ลบ mpได้ก็ได้ครับผมไม่ได้เล่นเด็คพวกนี้อยู่แล้วไม่กระทบอาราย

ปล.โรน่าไม่ได้โดนแค่ออเดอนัทนะคับ ยังมีโอดิน ที่ตกชายก็ใช้ได้ Gaia  วอเตอเกริฟ
ซินตีสูญเสียอะบิอนัน  ผมว่าโสมฆ่ายากกว่าตรงที่ตูดหนา ปูจิลิสต่อย เด็คไพทอนก็ฆ่าโรน่าได้คับ
ลงมากลับ at df

ปล.2 หมอลัก ทายว่าอีกหน่อยเด็คที่เล่นได้สบายใจที่สุดคือเด็คตบบ้าเลือดไม่มีเอฟเฟคเสต็บเทพ
ฟันธง

สุดท้ายแบนอะไรก็แบนไปเถอะครับตราบใดที่คนเล่นยังมีสมอง ก็จะคิดสิ่งที่เหล่ารูลทีม
คิดไม่ถึงออกมากเสมอ จงระวังตัวไว้ให้ดี :D :D

Teeza
Member

« Reply #33 on: April 19, 2006, 03:58:43 AM »

พวกทีมครีเอท สร้าง การ์ด มาให้แบนเยอะ ไม่กลัวตกงานหรอ  ;D

ปล.ล้อเล่นนะ

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #34 on: April 19, 2006, 04:33:09 AM »

ออ อีกอย่าง รีสติกโรน่าด้วยครับ แล้วทางที่ดีแบน บลูสกายกันไปเลย ม้าก็จะกลับสู่สภาวะเดิม
แบนทุกใบที่ลบ mpได้ก็ได้ครับผมไม่ได้เล่นเด็คพวกนี้อยู่แล้วไม่กระทบอาราย

แหม ไม่ค่อยเห็นแก่ตัวเลยนะครับ   ถ้าแบนพวกนั้น แล้วม้ามีปีกทั้งหลายจะเล่นยังไงล่ะครับ

อุตสาห์ทำให้เก่ง  จะได้ไม่ต้องเอาไปแลก Mephit แล้ว  ยังอยากให้มันกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีกหรือครับ

Teeza
Member

« Reply #35 on: April 19, 2006, 05:00:08 AM »

แหม ไม่ค่อยเห็นแก่ตัวเลยนะครับ   ถ้าแบนพวกนั้น แล้วม้ามีปีกทั้งหลายจะเล่นยังไงล่ะครับ

อุตสาห์ทำให้เก่ง  จะได้ไม่ต้องเอาไปแลก Mephit แล้ว  ยังอยากให้มันกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีกหรือครับ

rona -*- เก่งหรอ ผมว่าม้า pony อ่ะ น่าโดน seal บ้าพลังเดียวนี้มีเยอะแล้ว

ปล. อ่านแล้วเห็นแก่ตัวจริงๆด้วย
« Last Edit: April 19, 2006, 05:00:52 AM by Teeza » Logged

Mo_Mo
Member

« Reply #36 on: April 19, 2006, 05:12:32 AM »

ใส่มังกรกันโดด ก้อพอแล้วนิ เดวนี้กาดใช้สกิลจากมือแรงๆเยอะจะตาย
ซินน้ำ แพะ โพนี่ อีก คัยกัวพวกนี้มากก้อใส่มันไปเถอะคับ

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #37 on: April 19, 2006, 02:42:56 PM »

มันก็โกงจริงๆ อ๊ะแหละ เมต้างาน GT ก็คงจะเป็นเปกาซัส

จ่าย 1 ตี จ่าย 2 โดด ยกเลิก เมสติก At+3 วนอย่างนี้กับ

โพนี่ไปเรื่อยๆ แล้วใครจะสู้มันได้คับ ถ้าไม่ได้จัดแก้ทาง

จริงโอกาศชนะก็น้อยมาก อย่าง คานที่ พลัง K แล้วอาจจะ

สู้เปกาซัสไม่ได้ด้วยซ้ำ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #38 on: April 19, 2006, 02:44:34 PM »

สมควรแบน Baranlith เพราะทำลายเกมส์ ของ การูด้าเต็มๆ เงื่อนไขน้อยมาก ทำให้เกมส์เกิดความน่าเบื่อ

ก็บอกแล้วว่าไปแบนหนูโฮลี่กับรูลทีมดีกว่า (การ์ดพวกเข้ามาในสนามเกิดผล กับพวกตกshineเกิดผล ยังมีมากกว่าการ์ดที่ใช้skillจากมืออีก...)

สรุป ไม่ต้องแบนมันหรอกบาแรนลิสอ่ะดูสิ ขนาดมีคนพูดถึงบาแรนลิสแล้ว ยังมีคนจัดเด็คเมต้าโรน่าโพนี่อย่างไม่กลัวบาแรนลิสเลย
« Last Edit: April 19, 2006, 02:47:07 PM by ตาหนูทั้ง6 » Logged

-ChoCoBluE-
Member

« Reply #39 on: April 19, 2006, 03:43:07 PM »

อยากรู้จักไป GT จะเจอเปกาซัส ซักกี่เด็ค

Matamune
Guest
« Reply #40 on: April 20, 2006, 05:53:25 AM »

กลัวมากก็ไม่ต้องไปแข่งสิครับ บ่นไปยังกับจะทำอะไรในตอนนี้ได้ ควรเอาเวลาที่โพสนี่ไปจัดเด็คดีกว่าไหมครับ

ไม่มีอะไรที่ Perfect หรอกครับ ต่อให้เด็คคุณจะเป็นเด็คแชมป์โลก ก็ไม่ได้หมายความว่าเด็คนั้นจะดีที่สุดหรอกนะ

การ์ดมันมีสมดุลของมันเองอยู่แล้วครับ แต่คนที่นำไปเล่นนั่นแหละจะสามารถเอาความสามารถของการ์ดใบนั้นๆ

ออกมาใช้ได้มากน้อยเพียงใด ก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของแต่ละคนนะ เอาเถอะรีบๆไปจัดเด็คกันซะ เสาร์นี้แล้วนา
Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: