Summoner Master Forum
October 07, 2024, 11:34:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่องเกมในGT6  (Read 10200 times)
0 Members and 17 Guests are viewing this topic.
Fiel
Member

Email
« on: April 12, 2006, 09:36:35 PM »

เท่าที่ได้เมลล์จากพี่บีมาก็รู้สึกว่า ปีนี้คนจะพอเหรอคับเนี้ย - -"

สรุปซุ้มCMปีนี้มีเกมน้อยจัง อุตส่าห์เตรียมตั้งคำถามไว้ตั้งเป็นร้อยข้อ :'(

ปล. เมลล์ของพี่บี ไม่มีชื่อผมอ่ะ ไม่ได้ไปประชุมอ่ะคับ ม่ายว่าง

boomkung
Member

« Reply #1 on: April 13, 2006, 02:58:25 AM »

ประมาณ 17 คนมั้ง ยังไม่รวมพวกที่ไม่ได้มาประชุมนะ

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #2 on: April 13, 2006, 03:29:54 AM »

มารายงานตัวไปทามงานด้วยยยยย คุมซุมแล้วเจอกันที่วันงาน

Joker,!tt?
Member

« Reply #3 on: April 13, 2006, 11:55:23 AM »

ใครได้รับเมลจากพี่บีแล้ว ไม่มีชื่อนะครับ (เพราะว่าไม่ได้ไปประชุมในวันนั้น)
ให้เขียนบอกในนี้เลยก็ได้ครับว่าจะทำหน้าที่อะไร

จริงๆมันก็ยังไม่แน่นอน ก็อธิบายก่อนละกันว่า

คนที่ลงชื่อในซุ้มคอลเลอร์อ่ะ คือ คนที่ประจำอยู่ตรงนั้นตลอด
หมายถึง ตอนมีปาร์ตี้เควส แข่งเควส เค้าก็จะเป็นคนอยู่ที่ซุ้ม

ส่วนในเรี่องของ ปาร์ตี้เควสกับ เควสมาสเตอร์
ก็ช่วยก่อนที่มีกิจกรรม หรือ หลัง ก็คงว่างกันก็ไปช่วยในส่วนอื่นได้แหละ

ส่วน Slinging ก็จะนั่งประจำเช่นกันแต่ไม่แน่ใจ เพราะว่า
อาจจะมีคนที่เล่นผ่านซุ้ม ปาร์ตี้เควส ช่วงแรก ซึ่งซุ้มต่อไปคือ ซุ้มสลิง
ก็อาจจะเพิ่มคนอีกก็ได้ในช่วงของปาร์ตี้เควสน่ะ

ส่วนซุ้มปาร์ตี้เควส ยังไม่แน่นอนเท่าไหร่ว่าใครจะคุมซู้มไหน เหอๆ
ซุ้ม ปาร์ตี้เควสครั้งนี้มี 6 ซุ้ม มีคนลงชื่อไป 7 แล้ว (ไม่รวมสลิงกิ้ง) ก็คงไม่มีปัญหาเท่าไหร่อ่า

ส่วนการแสดงของ ท๊อฟฟี่ ต้องขอบอกก่อนนะว่า ถูกยกเลิกไปแล้ว...
เพราะว่าน้องหมิวไม่ได้มาแสดงด้วย แล้ว เพื่อนผู้หญิงอีก 2 คนก็ได้งานพิเศษที่อื่นแล้วมั้ง
เลยเหลือแต่ท๊อฟฟี่กับปอ การแสดงของ ทอฟฟี่ เลยคงเล่นไม่ได้ อ่า

เราเองพึ่งรู้เมื่อวานเลยเหมือนกัน ไม่รู้เหมือนกันว่า
ถ้าเตรียมการแสดงใหม่ มันจะทันไหม แต่ก็ยังไม่มีไอเดียอะไร
และที่สำคัญที่สุด ไม่มีเวลาแล้วด้วย ไม่รู้เหมือนกันเลยคิดว่า ปีนี้อาจจะไม่มีการแสดงนะ

หรือถ้ายังไงใครมี ไอ้เดียเพิ่มเติมก็เสนอแนะ กันมาได้นะ
จริงๆอยากให้มีประชุมอีกครั้งให้คุยกันชัวร์ๆไปเลยเหมือนกันแต่มันก็ไม่ทันแล้วแหละ เหอๆ
« Last Edit: April 13, 2006, 11:58:25 AM by +'J,oker!,tt"+~ » Logged

beekini
Member

« Reply #4 on: April 13, 2006, 01:06:44 PM »

ก็อย่างที่โจ๊กบอกไปนะครับ ใครที่ไม่มีชื่อก็เพราะวันนั้นไม่ได้ไปประชุมครับ

ถ้าอยากทำงานก็ติดต่อพี่อีกทีก็ได้ (ซึ่งพี่ก็เคยตั้งกระทู้เช็คชื่อคนทำงาน GT6 ไปแล้วนา http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=10;action=display;threadid=20379;view=all)

หากลงชื่อแล้วก็แปลว่าพี่รับทราบแล้วครับ

ส่วนเรื่องการแสดงเหมือนพี่จิงจะมีคนมาแสดงแล้วนะที่ไม่ใช่พวก CM อะ อันนี้ต้องถามรายละเอียดพี่จิงอีกที

Fiel
Member

Email
« Reply #5 on: April 13, 2006, 07:51:36 PM »

ลงไปแล้วอ่ะคับ ที่กระทู้นั้น รับทราบหรือยังคับ?

beekini
Member

« Reply #6 on: April 13, 2006, 11:58:03 PM »

ทราบแล้วครับ

cmt
Member

« Reply #7 on: April 15, 2006, 09:34:54 PM »

เกมบนเวทีนอกจากจะมีเกม ถูกผิด (ที่เล่นในวันคริสต์มาส) เกมวัดดวง และก็บิงโกที่เล่นได้หลายๆคน มีเกมอะไรอีกหว่า นึกมะออก

เราน่าจะเพิ่มเกมบนเวทีอีกสักเกมสองเกมนะคับ

เกมสุดคลาสสิคแบบเกมหาของ อย่างตอนนี้ใครมี Princess Alana อยู่กับตัวได้รับการ์ดใบนี้ไปเลย หรือประมาณว่าใครมีเหรียญ 25 สตางค์ 3 เหรียญรับการ์ดใบนี้ๆไปเลยเป็นต้นอะ เล่นได้ทุกๆคนจำนวนไม่จำกัด

หรือจะเป็นเกมตามหาคนแบบนี้อะ เคยเล่นที่ ร.ร. ให้คำใบ้มาหนึ่งคำใบ้ แล้วเราก็ตามหาว่าคนๆนั้นเป็นใคร เอา cm ก็ได้มั้ง เอาคนที่ไม่ค่อยมีคนรู้จักอย่างคนที่ไม่เล่นบอร์ดอะไรทำนองนี้อะ หนึ่งคนมีสิทธิ์ทายได้แค่ครั้งเดียว ถ้าคิดว่ารู้แล้วให้ขึ้นมาบนเวทีแล้วตอบอะ ถ้าถูกก็ได้โปรโมอะไรแบบนี้อะ เหอๆๆ เล่นได้ทุกคนไม่จำกัดจำนวน

นึกมะออก >< ใครมีเกมแบบอื่นมาเสนอกันบ้างนะคับ  :)

Joker,!tt?
Member

« Reply #8 on: April 16, 2006, 05:50:31 PM »

เกมบนเวทีนอกจากจะมีเกม ถูกผิด (ที่เล่นในวันคริสต์มาส) เกมวัดดวง และก็บิงโกที่เล่นได้หลายๆคน มีเกมอะไรอีกหว่า นึกมะออก

เราน่าจะเพิ่มเกมบนเวทีอีกสักเกมสองเกมนะคับ

เกมสุดคลาสสิคแบบเกมหาของ อย่างตอนนี้ใครมี Princess Alana อยู่กับตัวได้รับการ์ดใบนี้ไปเลย หรือประมาณว่าใครมีเหรียญ 25 สตางค์ 3 เหรียญรับการ์ดใบนี้ๆไปเลยเป็นต้นอะ เล่นได้ทุกๆคนจำนวนไม่จำกัด

หรือจะเป็นเกมตามหาคนแบบนี้อะ เคยเล่นที่ ร.ร. ให้คำใบ้มาหนึ่งคำใบ้ แล้วเราก็ตามหาว่าคนๆนั้นเป็นใคร เอา cm ก็ได้มั้ง เอาคนที่ไม่ค่อยมีคนรู้จักอย่างคนที่ไม่เล่นบอร์ดอะไรทำนองนี้อะ หนึ่งคนมีสิทธิ์ทายได้แค่ครั้งเดียว ถ้าคิดว่ารู้แล้วให้ขึ้นมาบนเวทีแล้วตอบอะ ถ้าถูกก็ได้โปรโมอะไรแบบนี้อะ เหอๆๆ เล่นได้ทุกคนไม่จำกัดจำนวน

นึกมะออก >< ใครมีเกมแบบอื่นมาเสนอกันบ้างนะคับ  :)
เกมแบบนั้นมันก็มีอยุ่แล้วอ่ะ แบบง่ายๆน่ะ ไม่ได้เป็นปัญหาหรอก
แต่ว่าเกมใหญ่ๆมันไม่มีน่ะสิ เกมที่ต้องมีคนมาเล่นเยอะๆ
แบบเกมวัดดวงซึ่งปีนี้ไม่มี
ส่วนที่หาคนน่ะ มันจะต้องเป้นคนที่รู้จัก CM จริงๆน่ะสิ
ถ้าใครไม่รู้จัก CM เล่นไปยังไงก็ไม่ชนะ เล่นจบยังไม่รู้เลยใครเป็นใคร
เค้าก็ไม่เล่นกันหรอก แล้วฟังดูแล้วมันยุ่งยากอ่ะนะ

Fiel
Member

Email
« Reply #9 on: April 16, 2006, 09:56:57 PM »

ทำเกมจิ๊กซอสิ เกมเวที ให้เอมทำ :)

น่าเล่นนะ หาคนเล่นมาซัก 10 คน ช่วยกันคิดแล้วก็ตอบ

ถ้าเปิดป้ายนึงของรางวัลก็จะลดลงมาเรื่อยๆ

cmt
Member

« Reply #10 on: April 17, 2006, 12:23:55 AM »

เกมแบบนั้นมันก็มีอยุ่แล้วอ่ะ แบบง่ายๆน่ะ ไม่ได้เป็นปัญหาหรอก
แต่ว่าเกมใหญ่ๆมันไม่มีน่ะสิ เกมที่ต้องมีคนมาเล่นเยอะๆ
แบบเกมวัดดวงซึ่งปีนี้ไม่มี
ส่วนที่หาคนน่ะ มันจะต้องเป้นคนที่รู้จัก CM จริงๆน่ะสิ
ถ้าใครไม่รู้จัก CM เล่นไปยังไงก็ไม่ชนะ เล่นจบยังไม่รู้เลยใครเป็นใคร
เค้าก็ไม่เล่นกันหรอก แล้วฟังดูแล้วมันยุ่งยากอ่ะนะ

แง่ววว ฟี่มะรู้นี่นาว่าเกมที่เคยทำๆกันมามันมีอะไรบ้าง พึ่งเคยไปทำงานเป็นครั้งแรกก็วันคริสต์มาสนี่แหละ

แล้วทำไมปีนี้ถึงไม่มีเกมวัดดวงอะ ?

Joker,!tt?
Member

« Reply #11 on: April 17, 2006, 05:32:08 PM »

ทำไมอ่ะหรอ ก็ติดปัญหานิดหน่อยน่ะ เหอๆๆ
แต่ที่บุ๊กพูดก็น่าทำอยู่นะ
แต่มันจะจบเร็วไปอ่ะดิ ไม่งั้นก็ต้องทำหลายๆอันหน่อยอ่ะ
แต่ถ้าเป็นแค่เกมเล็กๆก็ได้อยู่
แต่ต้องเก็บป้ายที่ทำนี่เป็นความลับสุดยอดไปเลยนะ เหอๆๆ :)

beekini
Member

« Reply #12 on: April 17, 2006, 06:35:52 PM »

นี่ๆๆ ถามหน่อยจิ เกมบนเวทีจะใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง จะได้เตรียมไปให้ถูก ส่วนอุปกรณ์ของเกมตามซุ้มได้เกือบครบแล้วละ ยกเว้นไอ่ป้ายหมุน ๆ อะ ไม่รู้จริงๆ จะซื้อผ้าตีนตุ๊กแกจากไหน :'( คงต้องยกเลิกเกมนี้ไป

cmt
Member

« Reply #13 on: April 17, 2006, 07:15:10 PM »

ทำไมอ่ะหรอ ก็ติดปัญหานิดหน่อยน่ะ เหอๆๆ
แต่ที่บุ๊กพูดก็น่าทำอยู่นะ
แต่มันจะจบเร็วไปอ่ะดิ ไม่งั้นก็ต้องทำหลายๆอันหน่อยอ่ะ
แต่ถ้าเป็นแค่เกมเล็กๆก็ได้อยู่
แต่ต้องเก็บป้ายที่ทำนี่เป็นความลับสุดยอดไปเลยนะ เหอๆๆ :)

งั้นถ้าทำเกมเวทีที่จบเร็วๆ แต่ถ้ามีหลายเกมก้โอเคใช่ป๊ะ งี้เปลืองค่าอุปกรณ์แย่

ปล. ก็ยังสงสัยอยู่ดีว่าทำไมไม่มีเกมแฟนพันธ์แท้กับวัดดวง 55+ ล้อเล่นนะคับ  :P

NoXMagiS
Member

« Reply #14 on: April 17, 2006, 10:50:30 PM »

นี่ๆๆ ถามหน่อยจิ เกมบนเวทีจะใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง จะได้เตรียมไปให้ถูก ส่วนอุปกรณ์ของเกมตามซุ้มได้เกือบครบแล้วละ ยกเว้นไอ่ป้ายหมุน ๆ อะ ไม่รู้จริงๆ จะซื้อผ้าตีนตุ๊กแกจากไหน :'( คงต้องยกเลิกเกมนี้ไป

ไอ้ผ้าตีนตุ๊กแกนี่อะไรหว่า

พี่ครับ Tomb Seeker นี่ผมเตรียมไปเอง ชิมิ ครับ

Kenny
Member

Email
« Reply #15 on: April 18, 2006, 12:18:42 AM »

แล้วเรื่องของรางวัล Draft 10 ใบ นี่คิดยังพี่ว่าจะให้ยังไง

แล้ววงล้อ Papillion พี่ลองTest กันยังครับว่ามันปาได้
แต่ก็เก่งกันจังที่หาผ้าตีนตุ๊กแกขนาดนั้นได้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #16 on: April 18, 2006, 04:24:54 AM »

แล้ววงล้อ Papillion พี่ลองTest กันยังครับว่ามันปาได้
แต่ก็เก่งกันจังที่หาผ้าตีนตุ๊กแกขนาดนั้นได้

อ้าว...ฟังจากอีกคนบอกว่า "หาผ้าตีนตุ๊กแกไม่ได้" อีกคนบอกว่า "หาได้"

แล้วมันหาได้หรือไม่ได้กันแน่ - -" สับสน

beekini
Member

« Reply #17 on: April 18, 2006, 05:52:03 AM »

ไอ้ผ้าตีนตุ๊กแกนี่อะไรหว่า

พี่ครับ Tomb Seeker นี่ผมเตรียมไปเอง ชิมิ ครับ

เตรียมมาเผื่อก็ดีครับ เพราะพี่ก็ไม่รู้โรงงานเค้าจะให้อะไรมาบ้าง

แล้วเรื่องของรางวัล Draft 10 ใบ นี่คิดยังพี่ว่าจะให้ยังไง

เรื่องรางวัลเดี๋ยวขอคิดก่อน วัน 2 วันนี้คงได้ข้อสรุป แต่มีการ์ดใหม่ในกองแรนดอมชัวร์100%
ส่วนวงล้อพี่หาผ้าไม่ได้นะอย่าเข้าใจผิด

Fiel
Member

Email
« Reply #18 on: April 18, 2006, 12:35:49 PM »

ผมจะเอามาด้วยนะครับ มันรกบ้าน เยอะมากเลยครับ - -"

Joker,!tt?
Member

« Reply #19 on: April 18, 2006, 07:59:33 PM »

เอ๊ะ แล้วหาไม่ได้แล้ว ตกลงจะมีเกมนั้นไหมอ่ะคับ ???

Kenny
Member

Email
« Reply #20 on: April 19, 2006, 12:11:50 AM »

ก็นึกว่าที่ส่งมาคืออุปกรณ์พร้อมแล้ว เนี้ยววว...
แต่เราคุมซุ้มเกม CM คงไม่มีปัญหานะ
ดราฟคงมันส์น่าดู
ถามนิดนึง The Hang man ใครทายผิดโดนทำโทษ
จะทำโทษไงอะครับ ปั๊มหน้าไล่กลับบ้านหรือให้ถอดทีละชิ้น(ถอดการ์ดออกจากซอง) ;D
แนะนำเกมบนเวทีนะ ปกหลังไวเซอร์ไปดูมาแล้วมันไม่เหมือนกันนะแต่ก็ดูไม่ทุกเล่มอะ
เอามาใช้ในเกมถามตอบก็ได้ งืมๆใกล้งานแล้วซินะ ร้างงานมานานจะได้ทำเสียที

boomkung
Member

« Reply #21 on: April 19, 2006, 09:20:12 PM »

งืมๆ ไม่รุ้เลยแหะว่าปีนี้งานจะออกมายังไง - - เสาร์นี้แล้วด้วย

NoXMagiS
Member

« Reply #22 on: April 19, 2006, 11:13:53 PM »

เหอๆๆๆๆ น่ากลัวจริง งานรัดตัวมากเลยแฮะ -_-a

Tomb seeker ของกระผม ถ้าพี่จะเอามาเผื่อก็ได้นะครับ Uncom common ที่รูปเหมือนกัน
อย่างละ 3 ใบอะครับ  ;D

เวลาเล่นไปเรื่อยๆจะได้เปลี่ยนใบใน Tomb ได้  8)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: