Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:26:04 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: Banned and Restrict lists [29/04/2006]  (Read 37195 times)
0 Members and 24 Guests are viewing this topic.
คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #60 on: April 08, 2006, 09:33:34 PM »

Posted by: Backlash  Posted on: Today at 11:47:38pm  
ทีนี้โสมหมดกัน
รูทโดนแบนนี่สุดยอดเลยครับทำให้หลายๆเด็คหายไปอย่าง ยาซีฮานระเบิดหลัง หรือเด็คไฟสกิลทั่วๆไป
หายไปกับสายลมเนื่องจากเด็กน้อยโดนแบน  

ไม่ถึงกับหายหรอกครับ  มันยังเล่นได้  ถึงไม่แรงเท่าเก่า  แต่มารตราฐานเด็คพวกนี้มันสูงอยู่แล้ว

ติดที่ว่าเล่นโสมตามกันหมด  พอโดนแบบนี้เลยคิดว่าเล่นไม่ได้แล้วกันหมดซะงั้น  ไม่คิดจะหาทางออกให้เด็คเองมั้งเลย

มันไม่หายหรอก แต่มันก็ยังเล่นได้แต่ไม่แรงเท่า ตอนยังไม่โดนแบนพวกทรัพยากรของมันอะ

ถ้าว่างไปแข่ง GT คงเอาเดค Thor ไปเล่น Side Event แล้ว พอดีติดสอบ เศร้าใจ

การแบนครั้งนี้ดีใจอย่างยิ่ง 555+ เพราะไม่โดนเราสักตัว

SuperJong
Member

« Reply #61 on: April 08, 2006, 10:01:28 PM »

ความจริง ยังมีอีกใบที่น่าโดน

หนังสือรูลทีม

เหตุผลการ restrict : เป็นการ์ดที่มีความสามารถรุนแรง ส่งผลต่อรูปเกมอย่างมาก สามารถใช้งานได้ง่ายจนเกินไป และสามารถทำคอมโบคู่กับ Natali ทำให้เกิดการสร้างทรัพยากร mp โดยมีข้อจำกัดที่น้อยเกินไป ไม่ควรให้ใช้ได้มากจนเกินไป

เห็นด้วยมากๆๆ

Crimson Bunny
Member

Email
« Reply #62 on: April 08, 2006, 11:06:08 PM »

เย้ๆ จะได้หายเบื่อซะที เจอพวกนี้ทีไรอยากจะเก็บกลับบ้าน(เบื่อหันซ้ายก็เจอหันขวาก็เจอ) นาซาอีน่าจะเหลือ1นะ 2ก็เห็นใส่กันถมไป(ขึ้นบ่อยเกิน) ที่นี้จะได้เล่นอย่างสบายอารม

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #63 on: April 09, 2006, 02:11:02 AM »

ดีดีดี ยิ้มกริ่มปริ่มเปรม หุหุหุหุ  ;D

tai
Member

Email
« Reply #64 on: April 09, 2006, 02:42:13 AM »

โดนเต็มๆ เรยอ่าต้องถอดยกเด๊คแหง  ขอบอกว่าผิดหวังกะทีมงานมากเลยงับ ถ้าตัวการ์ดมันส่งผลต่อรูปเกมส์มากเกินไปก็ไม่ต้องให้ตัวการ์ดออกมาสิงับ ออกมาก็เสียอารมณ์ผู้เล่นเปล่าๆ ทำไมเมื่อก่อนสมัยชุด D4K ยังไม่ค่อยมีการแบนแบบนี้เรย คราวก่อนๆยังพอรับได้ แต่คราวนี้สิ .... ผมเลิกเล่นไปเลยดีกว่า

Acolyte
Guest
« Reply #65 on: April 09, 2006, 03:17:38 AM »

เชอร์โนเบียสรอด

เหอๆๆ เดคชั้นยังอยู๋

หุหุ
St. Liberta`
Member

Email
« Reply #66 on: April 09, 2006, 03:41:26 AM »

โอ้ยย สะใจ  ::)

ศรี
Member

Email
« Reply #67 on: April 09, 2006, 05:55:40 AM »

ข่าวดี

ยังมี 0 โดดจั่ว 0 โดดจั่ว 0 โดดจั่ว 0 กระทืบ ให้เล่นกันอยู่

เชื่อว่า แรงไม่แก้โสม

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #68 on: April 09, 2006, 06:06:51 AM »

ข่าวดี

ยังมี 0 โดดจั่ว 0 โดดจั่ว 0 โดดจั่ว 0 กระทืบ ให้เล่นกันอยู่

เชื่อว่า แรงไม่แก้โสม

ไปดูงานวันนี้มาน่ะสิ

ผมว่าก็ถึงเวลาเด็ค เพกาซัส และ ไนท์ธาตุดินคานและฮารีสัน เกิดกันบ้างนะ

ผมคิดว่าสนกดีคนมีทางเลือกเล่นเยอะ เพราะตอนี้เมต้าเกมในงานแข่งเยอะมาก

รักมืด ไป เด็ค เซอร์เซส เลบเราเม ทอกซิก

รัก เด็ค บีส เทเมอร์ อัศวินไปเพกาซัส

รัก ดิน ไปคานแบล็คโบสโตนฮารีสันทุบ

รักไฟ ไป โพรเพรทก็ยังเล่นได้ + โสมไปด้วย

รักน้ำ หรืออีวิล ไป เด็คซิน

รักจับฉ่ายก็มีให้เลือกหลายแบบ

แถมเด็คมังกรก็ยังแรงไม่แพ้ใคร

ตอนนี้แหละผมว่า Gt นี้มีรถให้เลือกแข่งกันแล้ว ดูสิว่าใครจะเข้าเส้นชัยได้เป็นอันดับ 1

ตอนนี้คงแบนกันพอแล้ว เอาการ์ดที่มีตอนนี้มาคิดเด็คกันเถอะ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #69 on: April 09, 2006, 06:28:34 AM »

ข่าวดี

เชื่อว่า แรงไม่แพ้โสม

อันนี้ น่ากลัว

Agasin
Member

Email
« Reply #70 on: April 09, 2006, 08:10:01 PM »

Ruth, the Waitress
เป็นส่วนประกอบในคอมโบหลาย ๆ อย่างซึ่งเป็นตัวช่วยให้สามารถทำคอมโบได้โดยไม่ต้องเสียทรัพยากรหรือเสียน้อยมากจนเกินไป ทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำในการเล่นอย่างสูงและส่งผลให้เกิดความน่าเบื่อเป็นอย่างมาก

คงทำได้ดีที่สุดแล้วหน่ะนะ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะแบนตัวไหนดี แต่ก็อย่างว่าหน่ะนะ มีเชื้อโรคอยู่ การทำอย่างนี้มันก็เหมือนกับ ฆ่าตัวที่ไม่ใช่เชื้อโรคหลายๆตัวไปด้วย หวังว่าภายภาคหน้า จะไม่มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นอีกนะ แต่ผมว่า เดี๋ยวมันก็เกิดขึ้นอีกแหล่ะ
          ผมเป็นคนนึงหล่ะ ที่เซ็งกับการกระทำเช่นนี้มาก เพราะผมเล่นไฟใช้สกิล รุทเป็นตัวหลักเลยก็ว่าได้ แต่จะให้ทำไงหล่ะครับ ก็โยนเด็คทิ้งไปเลยสิ มันไม่มีค่าอะไรแล้วนี่ อยากจะแบนก็แบน อยากจะริสติกก็ริสติก ถ้าไม่มีนาซาอี เด็คนั้นมันก็ไม่เกิดขึ้นหรอก
          ไม่รู้เหมือนกันว่า ในอนาคต ต้องแบนไรอีก ปัญหามันจะไม่เกิดถ้าคนออกการ์ดไม่ลำเอียงนั่นแหล่ะ อยากออกไรก็ออกเหรอ อยากทำไรก็ทำเหรอ ปรึกษากันบ้างป่าว ถ้า ออกการ์ดมาสมดุลจริงหน่ะนะ มันก็ไม่เกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้นอีกหรอก ซึ่งจะออกมากี่ครั้งๆ ก็มีการแบนหรือริสติกตามมาด้วยทุกครั้ง

MENN' !*
Member

« Reply #71 on: April 09, 2006, 08:13:45 PM »

หึๆไม่โดน เย้ๆดีนะนี่กะเหมารูธอยู่แล้วแต่มันตะหงิดๆยังงัยไม่รู้เลยไม่เหมา ;D

Teeza
Member

« Reply #72 on: April 09, 2006, 09:46:25 PM »

Ruth, the Waitress
เป็นส่วนประกอบในคอมโบหลาย ๆ อย่างซึ่งเป็นตัวช่วยให้สามารถทำคอมโบได้โดยไม่ต้องเสียทรัพยากรหรือเสียน้อยมากจนเกินไป ทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำในการเล่นอย่างสูงและส่งผลให้เกิดความน่าเบื่อเป็นอย่างมาก

คงทำได้ดีที่สุดแล้วหน่ะนะ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะแบนตัวไหนดี แต่ก็อย่างว่าหน่ะนะ มีเชื้อโรคอยู่ การทำอย่างนี้มันก็เหมือนกับ ฆ่าตัวที่ไม่ใช่เชื้อโรคหลายๆตัวไปด้วย หวังว่าภายภาคหน้า จะไม่มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นอีกนะ แต่ผมว่า เดี๋ยวมันก็เกิดขึ้นอีกแหล่ะ
          ผมเป็นคนนึงหล่ะ ที่เซ็งกับการกระทำเช่นนี้มาก เพราะผมเล่นไฟใช้สกิล รุทเป็นตัวหลักเลยก็ว่าได้ แต่จะให้ทำไงหล่ะครับ ก็โยนเด็คทิ้งไปเลยสิ มันไม่มีค่าอะไรแล้วนี่ อยากจะแบนก็แบน อยากจะริสติกก็ริสติก ถ้าไม่มีนาซาอี เด็คนั้นมันก็ไม่เกิดขึ้นหรอก
          ไม่รู้เหมือนกันว่า ในอนาคต ต้องแบนไรอีก ปัญหามันจะไม่เกิดถ้าคนออกการ์ดไม่ลำเอียงนั่นแหล่ะ อยากออกไรก็ออกเหรอ อยากทำไรก็ทำเหรอ ปรึกษากันบ้างป่าว ถ้า ออกการ์ดมาสมดุลจริงหน่ะนะ มันก็ไม่เกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้นอีกหรอก ซึ่งจะออกมากี่ครั้งๆ ก็มีการแบนหรือริสติกตามมาด้วยทุกครั้ง

เห็นด้วยครับ เวลาทำการ์ดชดใหม่ผมว่าอยากให้มีการตรวจสอบให้ดีๆหน่อยถึงจะนานก็เถอะ   เพราะรู้สึกแบนกันเยอะมาก

S_A_Y
Member

Email
« Reply #73 on: April 09, 2006, 11:03:59 PM »

เห็นบ่นเรื่องโสมกันเยอะมากๆ ผมว่ามันก็เล่นได้อยู่นะครับ จ่าย 1 +at 2 แถมยังได้ดูกอง ได้จั่วเพิ่มอีก มันก็ถือว่ายังเก่งอยู่ดี (เพียงแค่เก่งสู้ของเดิมไม่ได้เท่านั้นเอง)

ไม่มีรูธก็ใส่พ่อค้าของเล่นเพิ่ม ถึงไม่ได้ -ค่าใช้สกิล แต่ความสามารถ +mp ของพ่อค้าของเล่น กับ -mp ค่าโจมตีของรูธ มันก็คล้ายๆ กัน

ผมว่าทีมงานคิดดีแล้วครับที่แบนรูธ ตอนนี้ก็ทำให้มีเด็คใหม่ๆ เล่นมากขึ้นซะที ไม่ใช่ไปไหนเจอแต่โสมๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงไม๊หล่ะครับ

light of dark
Guest
« Reply #74 on: April 09, 2006, 11:07:17 PM »

ทำไมไม่เเบนโสมไปเลยหว่า >:(
NoXMagiS
Member

« Reply #75 on: April 09, 2006, 11:59:21 PM »

แบน Ruth อะดีแล้ว -_-a แบบนี้พี่ชายมันคงเป็นง่อยแล้วแหละ เหอๆๆๆๆ

ส่วนตัวอื่นก็ออกมาดีแล้วนี่ครับ

ซูไลก้าก็บ่นมาตั้งหลายเดือนและ       (  :'( เพิ่งจับซูไลก้าได้ 4 ใบ ฟรอยอีกใบเองอ่า T-T)

นาซีอีก็โดนบ่น

อวานิก็โหดเจงๆแหละ ถ้า หาแล้วขึ้นมือจาไม่บ่นมานเลย

สรุป เค้าแบน รีสติก ครั้งนี้ ผมว่า Ok แล้วนะขอรับ  8)

SuperJong
Member

« Reply #76 on: April 10, 2006, 01:04:17 AM »

แบน Ruth อะดีแล้ว -_-a แบบนี้พี่ชายมันคงเป็นง่อยแล้วแหละ เหอๆๆๆๆ

พี่ชาย Ruth ใครอ่า ??

S_A_Y
Member

Email
« Reply #77 on: April 10, 2006, 05:30:35 AM »

พี่ชาย Ruth ใครอ่า ??

Cyrus,the swordman ไงครับ อยู่ในชุด Neo Ex. เหมือนกับ Ruth นั่นแหละ

<+MyraydoN+>
Member

Email
« Reply #78 on: April 10, 2006, 01:56:33 PM »

หุหุหุ  :D
แอบดีใจนิดนิด ;D
ชูมือขึ้นแล้วหมุนๆๆๆๆ๛ ;)

saderd_man
Member

« Reply #79 on: April 10, 2006, 02:40:48 PM »

ผมว่า Banned and Restrict 2 ครั้งหลังนี่ตัวเก่ง ๆ ของธาตุไฟโดนเยอะเลยนะคับ น่าสงสารคนเล่นธาตุไฟจังเลย
ส่วนผมไม่ได้เล่นไฟเลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรเท่าไหร่ แต่ใช้โสมอยู่นี่สิ (ไม่ใช้ 3 แม่ครัว) ยังกลัวว่าโสมจะโดนเลย หุหุ

Dean
Member

« Reply #80 on: April 10, 2006, 02:48:58 PM »

Pony Pegasus น่ากลัวก็จริงครับ 0 จั่วเนี่ย แต่อย่าลืมว่ามันต้องอาศัยองค์ประกอบเยอะมากในการที่จะทำได้อย่างนั้น (Melvile + BlueSky + TCB) ซึ่งรวม ๆ แล้ว เพื่อที่จะจั่ว ต้องยอมเสียเนื้อที่ซีลไปเกินครึ่งเด็ค ทำให้การบุกไม่หลากหลายครับ ยังไม่น่าจะโดนในอนาคตอันใกล้ (ยกเว้นจะออกเปกาซัสที่แรง ๆ มาอ่ะนะ)

เพกาซัสยังไม่มีความยืดหยุ่นมากพอ เมื่อเทียบกับสามแม่ครัวที่เล่นการตกไชรน์จากกองได้ด้วย

boomkung
Member

« Reply #81 on: April 10, 2006, 05:19:19 PM »

อย่าลืมว่าแนวการเล่นของ smn ส่วนใหญ่คนที่เล่นคือการ ATK

korntana
Guest
« Reply #82 on: April 10, 2006, 07:18:10 PM »

โอละหนอ บ่กลัว toxic แว้ว ;D
MENN' !*
Member

« Reply #83 on: April 10, 2006, 07:35:35 PM »

ว่าจะไม่ไป gt สงสัยต้องไปนั่งเล่น side event ซะแล้วสิหึๆ
ปล.สงสัยเล่นนักมวยคนเดียวเลยใช่ไหมเนี่ย้เหอๆเดี๋ยวไปโชว์แพ้รวด 555+
ปล2.อืมลืมไปว่าเด๊คฟาริดซูไลก้าของผมต้องหาของเสริมใหม่
ปล3.ดีจังรูธโดนแบนไม่กลัวยาซีฮานแล้วเย้ๆ ;D
« Last Edit: April 10, 2006, 07:36:07 PM by harison_kung » Logged

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #84 on: April 10, 2006, 08:01:20 PM »

ว่าจะไม่ไป gt สงสัยต้องไปนั่งเล่น side event ซะแล้วสิหึๆ
ปล.สงสัยเล่นนักมวยคนเดียวเลยใช่ไหมเนี่ย้เหอๆเดี๋ยวไปโชว์แพ้รวด 555+
ปล2.อืมลืมไปว่าเด๊คฟาริดซูไลก้าของผมต้องหาของเสริมใหม่
ปล3.ดีจังรูธโดนแบนไม่กลัวยาซีฮานแล้วเย้ๆ ;D

ไม่ต้องห่วงครับว่าจะเป็นนักมวยคนเดียว ยังมีผมอีกคน เพิ่งจัดเสร็จครับ
อิอิ แต่มิสติกนี่สิของผมขาดสามามัญใหม่ๆบานเลย(เลิกเล่นไปนานครับพอจะหาราคามันก็สูงพอสมควรเลยค่อยทยอยซื้อ(แถวบ้านผมหาซื้อยากด้วยอยู่ราชบุรีอิอิ)) ไม่ต้องกลัวว่าใช้นักมวยแล้วจะแพ้อยู่คนเดียวมีผมไปแพ้เป็นเพื่อนแน่ๆ  ;D555+

ปล.รู้สึกจะไม่เคยเล่นเด็คเมต้าเกมส์เลย ไม่เคยจัดเลยด้วยมั้งแบนครั้งนี้ไม่มีผลกระทบต่อเด็คคราบอิอิ
ส่วนใหญ่เล่นที่ไม่ค่อยมีคนเล่นของมันถูกกว่า
ปล.2 เด็คนักมวยนี่มันก็ไม่ค่อยถูกนี่หว่าแรร์เกือบทั้งเด็ค  ;D- -"
« Last Edit: April 10, 2006, 08:06:53 PM by saitomail » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #85 on: April 10, 2006, 08:35:56 PM »

ไม่ต้องห่วงครับว่าจะเป็นนักมวยคนเดียว ยังมีผมอีกคน เพิ่งจัดเสร็จครับ
อิอิ แต่มิสติกนี่สิของผมขาดสามามัญใหม่ๆบานเลย(เลิกเล่นไปนานครับพอจะหาราคามันก็สูงพอสมควรเลยค่อยทยอยซื้อ(แถวบ้านผมหาซื้อยากด้วยอยู่ราชบุรีอิอิ)) ไม่ต้องกลัวว่าใช้นักมวยแล้วจะแพ้อยู่คนเดียวมีผมไปแพ้เป็นเพื่อนแน่ๆ  ;D555+

ปล.รู้สึกจะไม่เคยเล่นเด็คเมต้าเกมส์เลย ไม่เคยจัดเลยด้วยมั้งแบนครั้งนี้ไม่มีผลกระทบต่อเด็คคราบอิอิ
ส่วนใหญ่เล่นที่ไม่ค่อยมีคนเล่นของมันถูกกว่า
ปล.2 เด็คนักมวยนี่มันก็ไม่ค่อยถูกนี่หว่าแรร์เกือบทั้งเด็ค  ;D- -"

เย้ๆมีเพื่อนแล้วมาแพ้กันเถอะส่วนปล.2นี่มันแพงแค่อาคามุเด็กครับตัวอื่น20-30บาทเท่านั้นอิๆ
สำหรับมิสติคผมขาดโอดิน กับ อาเทมิสท์เท่านั้นครับที่เหลือครบแล้วอิๆหมดเยอะเลยซิลขาดแค่
ไซโคลนคอนเทนเดอร์อีก 1 ครับ ;D
ปล.รู้และว่ามีคนเล่นด้วยดีจังแต่ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาลงรึเปล่าเพราะที่ดูๆผมว่าที่จะเอาลงน่าจะเป็นฟาริด ซูไบก้าครับ
ปล2.ถ้าดูแล้วไม่ดีก็อาจเอาคานลงมากกว่า :P
« Last Edit: April 10, 2006, 08:39:21 PM by harison_kung » Logged

youknowwho
Member

« Reply #86 on: April 11, 2006, 02:49:17 PM »

.......
พูดไม่ออก...เจ้รูธไปแล้ว..Toy Retailer จะขายอารายเอา MP ล่า? ส่วน Nazae กับ Bakery Girl ก็ต้องเปลือง MP 1 เพื่อใช้skill *--*

ส่วน Zuleika เสียดายตังมากๆคัปแต่ไม่รู้ว่าจะเอาไปแทนที่รูธ ใน Deck Merchant ดีอะป่าวอะจิ (Suggest หน่อย...เค้าว่ามันจาไม่work มากนะ = =")

จำได้ว่าเคยเจอ Post หนึ่งเกี่ยวกับ Zuleika ควรโดนแบน บางคนก็บอกว่าควรเพราะป้องกันหมดทุกอย่าง แต่ก็มีหลายยคนที่บอกว่าไม่ควรเพราะ Attack มันไม่สูงมากส่วนจะCurseตอนร่ายก็ได้.....
Zuleika จะโดนแบนปล่าวเนี่ย......หวังว่าไม่นะ!!!!

ปล. ทาง Phenomenon Party ช่วยออกแบน list เร็วๆหน่อย (ใกล้ๆตอนชุดนั้นๆออก) หรือสร้างการ์ดที่จะไม่โดนแบน จะได้ไม่ต้องเสียตัง ความชอบเล่น SMN และกำลังใจ เวลาเจอ Ban List อีกครับ

youknowwho
Member

« Reply #87 on: April 11, 2006, 02:54:08 PM »

ทำไมไม่เเบนโสมไปเลยหว่า   >:(

พี่ครับ....โสมอ่ากลัว Andromeda Sin แสง และอื่นๆอีกมากจะตายครับ.....!!!

LORD HANCHIN
Member

Email
« Reply #88 on: April 11, 2006, 05:38:55 PM »

ไม่น่าแบน Ruth,The waitress เลย เด็คโสมอั้ว :'(

boomkung
Member

« Reply #89 on: April 11, 2006, 05:39:51 PM »

ไม่น่าแบน Ruth,The waitress เลย เด็คโสมอั้ว :'(
แบนเพราะโสมนะแหละ เหอะๆ

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: