Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:22:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  
Author Topic: Banned and Restrict lists [29/04/2006]  (Read 37176 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
Xiaoxiao`
Member

Email
« Reply #30 on: April 08, 2006, 01:44:17 AM »

โลกเปลี่ยนแปลเยอะเลยล่ะครับ ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #31 on: April 08, 2006, 02:34:36 AM »

นาซาอีน่าจะเหลือ 1 ตามๆ ไปกับ ปาปิยอง

ส่วนซูไลก้าผมว่าเหลือ 2 ก็ถือว่าเยอะมากๆ แล้ว แต่ถ้าเหลือน้อยกว่านี้ก็คงจะดี = ="

ปล. Dark Destiny กับ Farid ไม่โดนแฮะ
ปปล. อนาคตเด็คไฟอาจจะใส่แต่พวกที่โดนริสติกเหลือ 2 ใบ จนครบ 25 ใบ แหงมๆ

โด
Member

« Reply #32 on: April 08, 2006, 03:12:50 AM »

เจ๊งสนิท

ตั้งแต่ mask doom โดน ริสติกก็รอมา 2 ปีกว่าจะมีตัวจั่ว

แบนกันคราวนี้ความฝันที่จะเอาไฟลงแข่งใหญ่ก็เจ๊งสนิท

ตามความเห็นผมแบบนี้เป็นการแบนแบบทางเดียวนะคับ

คือใบไหนแรงก็แบน แต่ไม่ได้ดูกระแสว่าจะเหลือให้เล่นกี่เด็คกัน

อย่างตอนแบนคราวที่แล้วเด็คโสมที่เหลือมาก็กลายเป็นเมต้าไปโดยปริยาย

เด็คไฟ เด็คหนุมาน เด็คโปรเป็ตตายเกลี้ยง

ผมเลยมีความคิดว่า

"เมต้า 4-5 แบบ มันไม่ดีกว่ามีเมต้าแค่แบบเดียวเหรอคับ"

แบนคราวนี้ก็มีแต่คาร์นเป็นคำตอบสุดท้ายของแข่งใหญ่แล้วแหล่ะคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #33 on: April 08, 2006, 03:22:32 AM »

เจ๊งสนิท

ตั้งแต่ mask doom โดน ริสติกก็รอมา 2 ปีกว่าจะมีตัวจั่ว

แบนกันคราวนี้ความฝันที่จะเอาไฟลงแข่งใหญ่ก็เจ๊งสนิท

ตามความเห็นผมแบบนี้เป็นการแบนแบบทางเดียวนะคับ

คือใบไหนแรงก็แบน แต่ไม่ได้ดูกระแสว่าจะเหลือให้เล่นกี่เด็คกัน

อย่างตอนแบนคราวที่แล้วเด็คโสมที่เหลือมาก็กลายเป็นเมต้าไปโดยปริยาย

เด็คไฟ เด็คหนุมาน เด็คโปรเป็ตตายเกลี้ยง

"เมต้า 4-5 แบบ มันไม่ดีกว่ามีเมต้าแค่แบบเดียวเหรอคับ"

แบนคราวนี้ก็มีแต่คาร์นเป็นคำตอบสุดท้ายของแข่งใหญ่แล้วแหล่ะคับ

ไฟก็ยังจั่วได้นะครับ นาซาอีกับเบเกอรี่มันก็ยังอยู่ แค่จั่วแบบเสีย Mp เท่านั้นเองไม่หนักหนาหรอก ไอ้จ่าย 0 จั่วๆๆที่ผ่านมาน่ะมันเกินเหตุไปครับ

แล้วเด็คที่เหลือมันก็ยังเล่นได้เยอะอยู่นะครับ ถ้าโดจะมองว่าเหลือแต่ Karn ผมก็มองว่าเด็คทั่วๆไปมันก็สู้ Karn ได้นะ แต่เด็คที่สู้โสมได้จริงๆมันมีซักกี่เด็คกัน

ผมคิดว่าแบนงวดนี้ไปคงไม่ทำให้ GT มีแต่เด็ค Karn หรอกครับเชื่อเถอะ

boomkung
Member

« Reply #34 on: April 08, 2006, 03:27:06 AM »

อืม ผมคิดเหมือนพี่โอมนะ ที่ว่ายังมีหลายเดคให้เล่นได้ แต่อยู่ที่ว่าจะเล่นรึเปล่า - -
ซึ่งพี่โดเล่นไฟเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว เหอๆ ผมว่า มันเลยทำให้พี่ดูว่าไฟด้อยลงอะงับ

-'๑'- Sailor Star Light -'๑'-
Member

« Reply #35 on: April 08, 2006, 03:28:09 AM »

เหลืออีก 2 อาทิตย์ ให้ลองจัดเด็กซ์ใหม่กันนะ
รีบ ๆ โมกันนะครับ...เอิ้ก ๆๆ

ปล. มีรูธ 10 ใบ เอาไปทำไรดีอ่ะ
« Last Edit: April 08, 2006, 03:28:54 AM by -'๑'- Merchant -'๑'- » Logged

โด
Member

« Reply #36 on: April 08, 2006, 03:36:13 AM »

มะช่ายเรื่องจ่าย 0 ซะหน่อย

มันจั่วแบบมีเงื่อนไขอ่ะดิ ต้องรู้ว่าใบบนเป็นไร

นาซาอี 2 ใบ เบเกอรี่ทายกันมั่วเลยหล่ะคราวนี้

อย่างตอน mask doom นี่จั่วกัน one turn kill เลยนะ เข้า  turn จั่วหมดกอง 8)

เรื่องเด็คสู้คาร์นเนี่ย พรุ่งนี้รองานสลิงดูเด็คคาร์นเพทายละกันคับ ผมว่าหนักกว่าโสมอีก

ปล.ถ้าอยากให้ไฟกลับมาเก่ง ปลดแบน rider ซะ :-X
« Last Edit: April 08, 2006, 03:38:48 AM by Doe » Logged

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #37 on: April 08, 2006, 03:36:17 AM »

เห้ยๆๆ ทำไมมันช่างพรวดพลาดออกมาอย่างนี้  Ruth 4 ใบที่อุตสาห์หามา  Nazae อีก  เวง  

เหอ  ช่างมันเหอะ

KIRA(BANK)
Member

« Reply #38 on: April 08, 2006, 03:37:15 AM »

เจ๊งสนิท

ไฟก็ยังจั่วได้นะครับ นาซาอีกับเบเกอรี่มันก็ยังอยู่ แค่จั่วแบบเสีย Mp เท่านั้นเองไม่หนักหนาหรอก ไอ้จ่าย 0 จั่วๆๆที่ผ่านมาน่ะมันเกินเหตุไปครับ

แล้วเด็คที่เหลือมันก็ยังเล่นได้เยอะอยู่นะครับ ถ้าโดจะมองว่าเหลือแต่ Karn ผมก็มองว่าเด็คทั่วๆไปมันก็สู้ Karn ได้นะ แต่เด็คที่สู้โสมได้จริงๆมันมีซักกี่เด็คกัน

ผมคิดว่าแบนงวดนี้ไปคงไม่ทำให้ GT มีแต่เด็ค Karn หรอกครับเชื่อเถอะ
จิงอยู่ที่ในงานGTคงไม่มีเเต่เด็คคานหรอก..
เเต่ก็คงมีคานเยอะกว่ามากๆอยู่ดีอ่ะ...ครับ...
จิงอยู่ที่เด็คทั่วๆไปก็สามารถสู้คานได้..
เเต่มันก็ยาก..เเล้วคนคงไม่มั่นใจเท่าเล่น..คาร์น
เพราะคาร์นเหนียวกว่าเยอะ..ผมเล่นคาร์นผมก็รู้ว่ามันเก่งเเล้วเหนียวจิงๆอ่ะครับ..ผมคิดงี้นะ..เเฮะๆ :P

boomkung
Member

« Reply #39 on: April 08, 2006, 03:42:12 AM »

ลุ้นพี่เพทายอยู่  - - พี่นอร์บอก พี่เพทายมาปล้นของหมดบ้านเลย 555+

KIRA(BANK)
Member

« Reply #40 on: April 08, 2006, 03:44:32 AM »

ลุ้นพี่เพทายอยู่  - - พี่นอร์บอก พี่เพทายมาปล้นของหมดบ้านเลย 555+

55+จิงวันนี้มาเล่นของเพียบเลย..บูมไม่ลุ้นเราเลยซินะ :'(

พี่โดก็พูดถึงเเต่คาร์นของพี่เพทาย..เออคาร์นเรามันอ่อนนิ :'(

จิงๆก็อ่อนจิงๆน่ะเเหละ :P

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #41 on: April 08, 2006, 03:47:13 AM »

ก็นะ คนเล่นโสมร้องกันจริงๆด้วย ส่วนคนที่ไม่เล่นโสมดีใจเป็นทิวแถว หึๆ เราอยู่จำพวกหลังนี่แหละ คานมันก็แค่คาน ก็ยังจ่ายค่าตีเยอะแหละนะ ดีกว่าตัวร่าย2ป้องกันทุกอย่างเยอะ นู๋รูท เสียดายเพราะน่ารัก แต่เพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ก็ดี นาซาอี ดีแล้วจะได้หามาเล่นมั่ง

สรุป      สะใจจริง ๆ คานยังพอสุ้ไหว แต่โสมสู้ไปก็ตาย โคตรจะครบเครื่องเลย

ปล คานแพ้ ลิเบลา เม นะ ลองคิดดี ๆ

ปล 2 ที่บอกว่าแบนแล้วเหลือไม่กี่เด็คที่จะเล่นได้ ถึงไม่แบน+รีสิค มันก็เล่นกันอยุ่เด็คเดียวแหละครับ ไม่เห็นจะเล่นเด็คอื่นกันบ้างเล้ย  ไฟคอนเซปเทพๆมีอีกเพียบ ไม่จัดเล่นดูแล้วจะรู้ได้ไงว่าเหลือเท่าไหร่
« Last Edit: April 08, 2006, 03:50:50 AM by Venomousmegamouth2 » Logged

KIRA(BANK)
Member

« Reply #42 on: April 08, 2006, 03:49:29 AM »

ก็นะ คนเล่นโสมร้องกันจริงๆด้วย ส่วนคนที่ไม่เล่นโสมดีใจเป็นทิวแถว หึๆ เราอยู่จำพวกหลังนี่แหละ คานมันก็แค่คาน ก็ยังจ่ายค่าตีเยอะแหละนะ ดีกว่าตัวร่าย2ป้องกันทุกอย่างเยอะ นู๋รูท เสียดายเพราะน่ารัก แต่เพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ก็ดี นาซาอี ดีแล้วจะได้หามาเล่นมั่ง

สรุป      สะใจจริง ๆ คานยังพอสุ้ไหว แต่โสมสู้ไปก็ตาย โคตรจะครบเครื่องเลย

ปล คานแพ้ ลิเบลา เม นะ ลองคิดดี ๆ
ผมไม่เอาคาร์นตบหรอก :-X

Teeza
Member

« Reply #43 on: April 08, 2006, 03:50:26 AM »

ซินแสงก็-*- ไม่ตีแล้ว แถมมีprincess garuda  สารพัด karn ไม่เก่งขนาดนั้นหรอก

สตรอเบอรี่คุง เวอชั่นหวานเจี๊ยบ...
Member

« Reply #44 on: April 08, 2006, 04:00:09 AM »

ไม่ดีๆๆๆๆๆๆเลยครับ
คราวก่อน ยังมีแง้มๆในงานแข่ง Ruler  ยังพอเดาๆล่วงหน้าได้
ว่าใบไหนจะอยู่ ใบไหนจะไป แต่มารอบนี้ เล่นแรงเลยนะนี่
ชุดใหม่ก็โดนด้วย แถมไม่มีแง้มๆบอกอีก  ผมเพิ่งหาฟอยได้
ครบพอดีด้วยสิ มันเจ็บมากๆเลยนะนี่  แล้วของที่กั๊กไว้รอขาย
อีก โอยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  
ขอบ่นหน่อยเหอะครับว่ารอบนี้ ไม่ถูกจังหวะเอามากๆ  ก่อนแข่ง
GT นิดหน่อยเอง ถ้าเร็วกว่านี้อีกซัก 1 เดือน จะดีมากๆครับ

KIRA(BANK)
Member

« Reply #45 on: April 08, 2006, 04:17:15 AM »

ไม่ดีๆๆๆๆๆๆเลยครับ
คราวก่อน ยังมีแง้มๆในงานแข่ง Ruler  ยังพอเดาๆล่วงหน้าได้
ว่าใบไหนจะอยู่ ใบไหนจะไป แต่มารอบนี้ เล่นแรงเลยนะนี่
ชุดใหม่ก็โดนด้วย แถมไม่มีแง้มๆบอกอีก  ผมเพิ่งหาฟอยได้
ครบพอดีด้วยสิ มันเจ็บมากๆเลยนะนี่  แล้วของที่กั๊กไว้รอขาย
อีก โอยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  
ขอบ่นหน่อยเหอะครับว่ารอบนี้ ไม่ถูกจังหวะเอามากๆ  ก่อนแข่ง
GT นิดหน่อยเอง ถ้าเร็วกว่านี้อีกซัก 1 เดือน จะดีมากๆครับ
จิงครับ..สงสารคนเก็บของไว้หน่อยน่าจะมีบอกไว้ก่อนหน่อยมันเร็วเกินอ่าครับ

ศรี
Member

Email
« Reply #46 on: April 08, 2006, 04:58:49 AM »

เชอร์โนเบียส ไม่ยักโดนแฮะ

Plant
Member

Email
« Reply #47 on: April 08, 2006, 05:03:50 AM »

แบนกันไป รีสติกกันมา

จะมีเด็ค ซักกี่แบบ ลง GT กันน่อ  - -a

แต่ก้อเพื่อส่วนรวม ถอย 1 ก้าว เพื่อเดินหน้าอีก 3 ก้าวครับ  ;D

beekini
Member

« Reply #48 on: April 08, 2006, 05:23:08 AM »

จะมีเด็ค ซักกี่แบบ ลง GT กันน่อ  - -a

แต่ก้อเพื่อส่วนรวม ถอย 1 ก้าว เพื่อเดินหน้าอีก 3 ก้าวครับ  ;D

ถ้าไม่ทำแบบนี้ ก็มีคนบ่นว่า มีแต่โสมเต็ม GT ไม่ใช่หรือครับ

KIRA(BANK)
Member

« Reply #49 on: April 08, 2006, 07:16:31 AM »

ถ้าไม่ทำแบบนี้ ก็มีคนบ่นว่า มีแต่โสมเต็ม GT ไม่ใช่หรือครับ
อย่างน้อยมันก็มีคาร์นกับโสมเเหละ..เเต่นี่ผมกลัวว่าจะมีเเต่คาร์นน่ะสิครับ :P

ศรี
Member

Email
« Reply #50 on: April 08, 2006, 09:31:41 AM »

ความจริง ยังมีอีกใบที่น่าโดน

หนังสือรูลทีม

เหตุผลการ restrict : เป็นการ์ดที่มีความสามารถรุนแรง ส่งผลต่อรูปเกมอย่างมาก สามารถใช้งานได้ง่ายจนเกินไป และสามารถทำคอมโบคู่กับ Natali ทำให้เกิดการสร้างทรัพยากร mp โดยมีข้อจำกัดที่น้อยเกินไป ไม่ควรให้ใช้ได้มากจนเกินไป

23247
Member

« Reply #51 on: April 08, 2006, 01:00:17 PM »

ผมว่ารูธน่าจะเหลือสัก 1 ใบ พ่อค้าเหลือ 3
ปล.แมวดำไม่โดนเย้ๆ

-'๑'-Bryna-'๑'-
Member

Email
« Reply #52 on: April 08, 2006, 01:30:17 PM »

เด๋วสักพัก ก็จะมีเมต้าตัวใหม่ออกมา แล้วคนก็จะแห่ไปเล่นเมต้าอันนั้นอีก แล้วก็ตามแบน+ริสติกตามเคย   :P
แต่นั้นเปงเรื่องของอนาคต  ปัจจุบัน ขอดีใจกับการริสติกซูไรก้าก่อน โหดเหลือเกิน จุ๊บ ๆ   :-*    

boomkung
Member

« Reply #53 on: April 08, 2006, 01:44:32 PM »

เหตุผลการ restrict : เป็นการ์ดที่มีความสามารถรุนแรง ส่งผลต่อรูปเกมอย่างมาก สามารถใช้งานได้ง่ายจนเกินไป และสามารถทำคอมโบคู่กับ Natali ทำให้เกิดการสร้างทรัพยากร mp โดยมีข้อจำกัดที่น้อยเกินไป ไม่ควรให้ใช้ได้มากจนเกินไป
ลืมไปได้ไงหว่าเรา เห็นด้วยกับศรีนะ ปิดอบิลิตี้ทั้งหมดเลย - -

Pa-5
Member

« Reply #54 on: April 08, 2006, 01:47:57 PM »

ในที่สุดก็โดนแบนจนได้1ใน3สาวปลากระป๋องอีกคนนึงก็โดนรีสาธุๆถือว่าทำเพื่อให้โลกของการ์ดมันกว้างขึ้นละกันน้าเหล่านักคิดคอมโบจะได้กระตือรือร้นคิดคอมโบหลากหลายมากกว่านี้และอาจได้เห็นเด็คที่แปลกตามากกว่านี้ก็ได้ไม่ใช่เอาแต่ตามๆๆกันเมต้ามาก็เอาเมต้า

Rimururu
Member

« Reply #55 on: April 08, 2006, 02:28:23 PM »

จะดีใจหรือ เสียใจดีเนี่ย วันนี้เพิ่งจะเปิดซองได้ รูธมาเอง
ปล.น่าจะมีการนำการแบนมาแลกอีก - -

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #56 on: April 08, 2006, 02:52:13 PM »

หนังสือเนี่ยยังถือว่าเป็นดาบสองคมทำร้ายตัวเองอย่างรุนแรงเหมือนกันซึ่งคนก็ไม่สามารถใส่กันได้ทุกเด็คยังไม่นับว่าสร้างปัญหาในวงกว้าง และมันเป็นวิธีที่ทำให้เด็คธรรมดาๆที่ไม่ Advance มากสามารถต่อสู้กับเด็ค Effect รุนแรงมากๆได้บ้าง จึงไม่ควรกำจัดออกไปในขณะนี้

และถ้าบอกว่าหนังสือเล่นกับ Natalie สร้าง Mp ได้แล้วน่าโดนกำจัดอย่างงี้ Toy Retailer ก็ต้องโดนด้วยแล้วล่ะ เพราะเงื่อนไขในการสร้าง Mp ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #57 on: April 08, 2006, 04:04:59 PM »

ประกาศกระชั่นชิดกับงานแข่งใหญ่เหลือเกิน  ก็ขอชมนะเป็นครั้งแรกที่ทำกล้าดี  ถ้างั้นคงมีไม่กี่เด็คจริงๆ ที่ได้เล่นในGT

แต่ดูแล้วเหมือนไม่ช่วยเปลี่ยนอะไรมากเท่าไรจากการแบนชุดนี้เลย  ที่เห็นหลังสุดรูสึกว่าทั้งโสมทั้งคาน  ไปไกลกว่านี้แล้วมากๆ การ์ดตัวแทนก็มีแล้วเยอะเลย

เมื่อไรจะถึงจุดสิ้นสุดการออกการ์ดมาเพื่อแบนอย่างเลี้ยลาดซะทีน้า

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #58 on: April 08, 2006, 04:47:38 PM »

ทีนี้โสมหมดกัน
รูทโดนแบนนี่สุดยอดเลยครับทำให้หลายๆเด็คหายไปอย่าง ยาซีฮานระเบิดหลัง หรือเด็คไฟสกิลทั่วๆไป
หายไปกับสายลมเนื่องจากเด็กน้อยโดนแบน

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #59 on: April 08, 2006, 04:58:55 PM »

Posted by: Backlash  Posted on: Today at 11:47:38pm  
ทีนี้โสมหมดกัน
รูทโดนแบนนี่สุดยอดเลยครับทำให้หลายๆเด็คหายไปอย่าง ยาซีฮานระเบิดหลัง หรือเด็คไฟสกิลทั่วๆไป
หายไปกับสายลมเนื่องจากเด็กน้อยโดนแบน  

ไม่ถึงกับหายหรอกครับ  มันยังเล่นได้  ถึงไม่แรงเท่าเก่า  แต่มารตราฐานเด็คพวกนี้มันสูงอยู่แล้ว

ติดที่ว่าเล่นโสมตามกันหมด  พอโดนแบบนี้เลยคิดว่าเล่นไม่ได้แล้วกันหมดซะงั้น  ไม่คิดจะหาทางออกให้เด็คเองมั้งเลย

Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  

Jump to: