Summoner Master Forum
October 16, 2024, 11:24:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เหนือคนหลายคน ใต้คนคนเดียว!!!  (Read 5249 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: April 05, 2006, 06:13:07 AM »

คำนี้คงรู้จักกันดีนะคับ...
เรื่องคือถ้าในการแข่งขันประจำสัปดาห์ ที่แต่ละที่ก็จะมีแต่พวกหน้าเดิมๆ ไปแข่งกัน (นานๆ จะมีแปลกหน้ามาสักคน)
คุณก็เล่น Deck ของคุณมานาน เป็น Deck ที่เหมาะสำหรับคุณ เสถียรสำหรับคุณ ซึ่งโดยส่วนมากก็จะเล่นแล้วชนะอ่ะนะ
แต่มันมีอยู่คนหนึ่งที่คุณเล่นด้วยแล้วแพ้ตลอด พยายามใส่การ์ดแก้ทางก็แล้ว โมดิฟายก็แล้วแต่ก็ยังไม่ชนะ แม้คนที่ผมพูดถึงจะเปลี่ยน Deck ผมก็ยังแพ้อีก ผมเลยคิดว่ามันแพ้ทางหรือเปล่าหว่า...
คุณจะทำยังไง ระหว่าง
ทำ Deck ใหม่เลย เพื่อเอาชนะคนๆ นี้โดยเฉพาะ นั่นคือคุณก็จะเสี่ยงแพ้ Deck อื่นๆ ที่คุณเคยเอาชนะได้ด้วย Deck เก่ามา
หรือ
คุณจะดันทุรังเล่น Deck เก่าไปถ้าเจอไอ้คนนี้ก็คิดซะว่ามันแพ้ทาง ทำใจ หรือ อาจจะพึ่งดวง มันต้องมีสักวันที่มันจั่วการ์ดไม่ขึ้นบ้างล่ะ

บางคนอาจจะว่าก็จัด Deck ใหม่ที่มันเอาชนะได้ทุก Deck สิ พูดง่าย แต่ทำยากคับ
ส่วนตัวผมว่าทำ Deck สัก Deck ที่เราเล่นแล้วเก่งก็ยากแล้วนะ
อีกอย่างถ้าจะเปลี่ยนแนว Deck ไปเลยก้ต้องหาของใหม่ๆ ซึ่งต้องยอมรับว่าจะทำ Deck ใหม่สัก Deck มันแพงแสนแพง (ถ้าไม่ขาย Deck เก่าทิ้งอ่ะนะ)

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: April 05, 2006, 07:06:05 AM »

แพ้ทางคนน่ะครับ บางทีมันก็เกิดขึ้นกับผม

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: April 05, 2006, 09:18:28 AM »

อย่างที่พี่ภูเขียวบอกครับ แพ้ทางคนเป็นอะไรที่แก้ยาก -_-"

แต่ถึงเล่นแพ้ยังไงผมก็ไม่ทุ่มทุนสร้างเด็คใหม่ขึ้นมาเพื่อให้ชนะคนๆ เดียวแน่นอน ก็จะดันทุรังเล่นเด็คที่จัดมาแหละครับ จนกว่าจะชนะคนๆ ซักครั้งหรือไม่ก็แพ้จนเบื่อตายกันข้างนึง

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #3 on: April 05, 2006, 10:42:12 AM »

ก็ เลือกเอาละกันว่าจะ

- ทุ่มทุน
หมดเงินให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย :-\

-ทุ่มเท
บางทีเด็คคุณอาจจะแอบเก่งอยู่ก็ได้ แต่คุณยังเล่นไม่บรรลุถึงจุด...
เหตุการณ์นี้ต้องอาศัยความ"ขยัน"เล่นหน่ะ ::)

-ทำใจ
ก็อย่างที่ภูเขาบอกละ :-[

~เหนือฟ้ายังมีฟ้า~

boomkung
Member

« Reply #4 on: April 05, 2006, 11:00:45 AM »

เป็นเหมือนกันครับ - - ไม่รุ้จะแพ้อะไรนักหนา
« Last Edit: April 05, 2006, 11:00:56 AM by BooMKunG » Logged

ศรี
Member

Email
« Reply #5 on: April 05, 2006, 01:16:54 PM »

ผมก็เคยแหละ ทุกวันนี้ถ้าผมไม่เล่นเด็คลูป ผมไม่เคยชนะคนบางคนได้

ดังนั้น ถึงผมจะเปลี่ยนเด็คไป ก็ชนะมันไม่ได้อยู่ดี เล่นเด็คเดิม แล้วเสี่ยงๆสู้กับมันไปแหละ

The Guardian of Elements
Member

« Reply #6 on: April 05, 2006, 02:39:48 PM »

ก็คงจะดันทุรังเล่นเด็คเดิมแหละ (เพราะไม่มีตังจะเปลี่ยนใหม่หมด  :P)

แต่มันต้องมีสักครั้งที่เราเล่นเด็คนี้แล้วชนะบ้างละ

23247
Member

« Reply #7 on: April 05, 2006, 04:16:13 PM »

จัดคอนเซ็ทใหม่

<+MyraydoN+>
Member

Email
« Reply #8 on: April 05, 2006, 04:20:13 PM »

;D
ผมขอดันทุรังเล่นต่อไปครับ
เพราะว่า"ชอบ" deck ของตัวเองฮับ(ถึงมันจะอ่อนด้อยเหลือคณานับก็เถอะ ;))

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: April 05, 2006, 06:52:58 PM »

มีแบบเข้ากันได้ด้วย เล่นยังไงกับคนนี้ก็สูสีใกล้เคียงกัน เปลี่ยนเด็คมายังไงก็ผลัดกันแพ้ชนะ แบบ shrine เฉียด ๆ กันตลอด ซึ่งผมชอบเล่นกับคนแบบนี้ทีสุด  :D

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #10 on: April 05, 2006, 06:55:56 PM »

เรานึกว่าพูดเรื่องการเมือง

ภาคเหนือได้สส.หลายคน ภาคใต้ได้คนเดียว

group_doll
Member

« Reply #11 on: April 05, 2006, 09:09:58 PM »

เรานึกว่าพูดเรื่องการเมือง

ภาคเหนือได้สส.หลายคน ภาคใต้ได้คนเดียว
คิดได้ไงครับเนี๊ย

จะรีบเข้ามาย้ายเลยซิท่า ;D

MENN' !*
Member

« Reply #12 on: April 05, 2006, 09:14:53 PM »

ผมจะ ดันทุรังต่อไปแต่อาจเปลี่ยนการ์ดบางใบครับ ;D

SuperJong
Member

« Reply #13 on: April 05, 2006, 09:20:44 PM »

ทุกเด๊คมันไม่ได้ชนะหมด  มันต้องมีแพ้ทางบ้าง  ก็จัดอีกเด๊คไปสู้สิ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #14 on: April 06, 2006, 12:40:56 AM »

ไม่ต้องเปลี่ยนเด็คหรอกครับ ใช้เด็คเก่าเล่นนี่แหละนะ

เพราะ เด็คแต่ละเด็คเป็นความชอบของเรา ถ้าให้เราไปเล่นเด็คที่ไม่ชอบ หรือรู้สึกเฉย ๆ เผื่อเล่นชนะแล้วมันจะสะใจตรงไหน ;D

ส่วนถ้าเล่นแล้วแพ้บ่อย ๆ ก็ใส่การ์ดแก้ทางกันไปก็ได้(เล่นกันบ่อยคงจะรู้ทางกัน)
ถ้าแก้ทางมันไปแล้วก็ต้องมีชนะบ้างแหละน่านะ ไม่งั้นก็พยายามต่อไป ;)

แต่ถ้ายังแพ้อีกอยู่... ก็ต้องบอกว่า การ์ดSMNเองก็ต้องมีการแพ้ทางกันอยู่บ้าง
เพราะ ถ้าเกิดเด็คที่มันสู้ได้ทุกเด็ค หรือมีเด็คแก้ทางน้อยเกิดขึ้น มานก็จากลายเป็น
เมต้าเกมส์ :P และ มันก็จะถูกแบนในที่สุด... อาเมน !-_-

Michael Johnson
Member

« Reply #15 on: April 06, 2006, 03:40:50 AM »

Hahaha

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยใด้ Post เพราะติดสอบ.

ผมเล่น Deck ดินปัญญาอ่อนอยู่,เคยชนะแค่ 2 ครั้งแพ้เป็นสิบๆครั้ง.

เหตุผลที่ไม่เปลี่ยน Deck เพราะไม่อยากเปลี่ยน,มีแค่นี้ครับ.

มันก็เหมือนกับการที่เราย้ายจากบ้านเก่าไปบ้านใหม่นั่นแหละครับ.

ใช้เวลานานที่จะชินอยู่,รวมทั้งกลิ่นและบรรญากาษที่คุ้นเคยก็เปลี่ยนไป.

(ไม่เชื่อรองดม Deck ดูสิ),ขั้นบรรไดที่เดินก็อาจจะต้องเดินเพิ่มขึ้นอีกขั้น,

หรือลดลงอีกขั้น,ก็เหมือน Step  การทำ Combo ของแต่ละ Deck ที่ผิดไปจากเดิม.

ผิดขั้นก็ตก,สำผัสก็เปลี่ยนไปจากเดิม,ประตูห้องที่มีลูกบิดกลมกลายเป็นเหลี่ยม.

พอดีกว่าครับ.ยังไงก็ต้องใช้เวลาอยู่ดี.

{Ben}
« Last Edit: April 06, 2006, 03:41:16 AM by Michael Johnson » Logged

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #16 on: April 06, 2006, 05:39:54 AM »

เราต้องหาจุดอ่อนของมันสิครับ

คนเราไม่แกร่งไปทุกอย่างหรอก

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #17 on: April 06, 2006, 06:19:42 AM »

เล่นไปจนกว่าจะชนะครับ ซักวันต้องมีซักวันที่จะชนะครับ :)
ผมก็เเพ้อยู่คงเลียวพอลองเปลี่ยนเด้กชนะคนที่อยากชนะได้ก็จริงเเต่เเพ้คนที่เคยชนะมาหมดเลย :'(
ขอบอกว่าพยายามจนกว่าจะสำเร็จครับ  อดทนหน่อย >:(

Hiryu
Member

Email
« Reply #18 on: April 06, 2006, 06:36:10 AM »

ส่วนตัวแล้วชอบเล่นจนกว่าจะเบื่อเองนะ ถึงจะได้จัดเด็คใหม่
เด็คอะไรก็ไม่ดีเท่าเด็คที่เล่นแล้วเรารุสึกสนุกกับมันนะครับ  ;D

- Yami Anubis -
Member

« Reply #19 on: April 06, 2006, 01:09:35 PM »

เราต้องหาจุดอ่อนของมันสิครับ

คนเราไม่แกร่งไปทุกอย่างหรอก

คุณสรยุทธพูดถูกต้องแล้วครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

การเล่นการ์ดให้เก่ง ทำไงให้ชนะ ข้อแรกก่อนจะดูฝ่ายตรงข้าม หันมามองตัวเองก่อนครับว่ามีจุดอ่อนตรงไหน แล้วหาทางปิดจุดอ่อนนั้นให้ได้ ถ้าทำได้อย่างน้อยตอนนี้เราก็ชนะตัวเองได้ในระดับนึงแล้วครับ  :)

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #20 on: April 07, 2006, 02:08:00 AM »

เล่นการ์ด ไม่ต้องเคลียด ก้อได้คับ
มันเป็นแค่เกมส์ ไม่ใช่ ชีวิต

คุนก้อต้องหาทางสิว่าเค้า มีจุดอ่อนตรงไหนแล้วคุนก้อใช่เด๊คที่คุน ถนัดที่สุดนั้นแหละพิชิตเค้า
ไม่แน่คุนยังมองไม่เห็นจุดอ่อนเค้าทีก้อได้
คุนไม่ต้องไปเสียตังซื้อ หรือ ทำเด๊คไม่ใหม่ หลอกคับ เพราะบางที คุนอาจจะแพ้คนก้อได้ ไม่ใช่ แพ้ทาง

ปล.เล่นแล้วคิด แต่ไม่ต้องเคลียด เพราะความ เคลียดอาจทำให้คุนแพ้!!

iMnemoniC™
Member

« Reply #21 on: April 07, 2006, 06:15:08 AM »

ก็ไม่ได้เครียดอะไรนะคับ...

แต่การเล่นแต่ละครั้งก็ต้องมีการคิดเกิดขึ้น ยอมรับว่ามีเครียดบ้างแต่ก็ไม่มากมายอะไร
แต่พอเล่นทีไรก็แพ้ทุกที ก็กลับต้องมาคิดว่ามันเป็นเพราะอะไร
จะเรียกว่าเอาจริงเกินไปไหม ผมก็ว่าไม่นะ ผมก็เล่นอยู่ในขอบเขตของคำว่าของเล่น

สุดท้ายผมก็คง แพ้ทาง จริงๆ อ่ะแต่ให้ผมใส่การ์ดเทพขนาดไหน ก็เอาชนะไม่ได้อยู่ดี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: