Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:38:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จะถามเกี่ยวกับ Signareal ครับ  (Read 1051 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
DeathZ_Man
Member

« on: April 01, 2006, 07:02:17 PM »

คือมันบอกว่า ยกเลิก skill ของ seal ใช่ไหมครับถ้าเกิด ใช้ Tali แสงมูฟอะครับ แล้วเลือก signareal เป็นเงื่อนไข จะได้ไหมครับ ( ถ้าไม่ได้ขอเหตุผลหน่อยครับ )

อีกหน่อยครับ เกี่ยวกะ Ruth
คือสมมุติว่าในสนามมี Ruth อยู่2ตัว เราจะใช้skillทีละตัวโดยจ่าย0ได้ไหมครับ ( ถ้าไม่ได้ขอเหตุผลหน่อยครับ ) ทำให้ seal ตีฟรีอะครับ

ขอบคุณมากครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 01, 2006, 09:29:31 PM »

ถ้าหมายถึงเป็น cost ของมัน   ที่ถูกนำออกจากเกมเพราะผู้เล่นนำออกครับ

เพราะมีใบหนึ่งบอกว่า ให้ไฟใบอื่น Mp ค่าใช้ skill -1 ดังนั้นตัวมันจึงไม่สามารถลบของตนเองได้

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: April 01, 2006, 11:06:16 PM »

คือเกี่ยวกับ Signareal อ่ะคับ...
อยากจะให้ยืนยันความเข้าใจหน่อย...

คือ ตัว Text มันบอกไว้แล้วว่า "ผู้เล่นใช้ Skill นำ..." ก็เป็นการสั่งการจากผู้เล่น ทำให้ Signareal โดนแม้มันจะ ยกเลิกSkill ก็ตาม (ใช่ม่ะ)
ส่วนผลของ Skill มันเป็นการสั่งให้ ทาลิแสง(ขออภัยที่ไม่ได้ใช้ชื่อเต็ม) Remove Seal ดังนั้นถ้า Seal ที่เป็นเป้าหมายยกเลิก Skill ก็จะไม่ได้รับผลของ Skill นี้ (ใช่ม่ะ)
แล้วถ้า
Text ส่วนต้นมันไม่มีคำว่า "ผู้เล่นใข้ Skill ล่ะ" มันก็จะเป็นการสั่งการจาก ทาลิแสง ดังนั้นถ้าเลือก Cost เป็น Signareal ก็จะไม่โดน Remove (ใช่ม่ะ)

คือผมเข้าใจว่าคำว่า "Sac" ไม่จำเป็นต้องบอกว่าใคร Sac เพราะผู้เล่นเท่านั้นที่สั่ง Sac Seal ได้ (ใช่ม่ะ)
ผมเลยไม่แน่ใจคำว่า Remove หรือ นำออกจากเกมส์ เนี่ย จะเข้าข่ายนี้ด้วยไหม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 02, 2006, 10:56:35 AM »

ถูกแล้ว

และการนำออกจากเกมก็มีสองประเภทจริงๆ คือ "ผู้เล่นนำ" และ "นำออกจากเกม" ลอยๆ
อย่างที่สองก็สามารถถูกยกเลิกโดย seal ได้ครับ

sacrifice นั้นทำโดยผู้เล่นอย่างเดียว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: