Summoner Master Forum
October 14, 2024, 05:19:20 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอขอบคุณนะครับที่มีคอมม่อนอันคอมเก่งๆ  (Read 3670 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
CryingJoker
Member

« on: March 27, 2006, 02:29:16 AM »

อย่างที่บอกล่ะครับเด็กๆ ที่ผมรู้จักบางคนหลายๆ ไม่มีเงินมากถึงกับมาเล่นได้ผมเลยจัดการ์ดต่างๆ จากคอมม่อน อันคอมไปแจกให้พวกเขาลองเล่นดูเขาก็ชอบนะเพราะเล่นได้สนุกด้วย ผมจึงอยากขอวอนสักนิดให้มีคอมม่อนอันคอมเก่งๆ ออกมาอีกนะครับ ;) แบบชุดเซ้น 2 นี่ล่ะสนุกมากเก่งดีหลายๆ ใบปัจจุบันนี้ผมแทบจะไม่ได้เล่นเดคแรร์เลยนะ คอมม่อนตลอด สนุกดีไม่แพงด้วยเด็กมานั่งดูเห็นผมเล่นกับเพื่อน(คนเดียวของผมที่เคยเล่าให้หลายๆคนฟัง) เขาก็อยากเล่นเราก็ให้ไปเพราะราคามันไม่แพงเลยไม่เสียดายทีนี้ก็เลยมีเพื่อนเพิ่มมากขึ้นเลยนะถึงจะเด็กๆ ก็เถอะอย่างน้อยผมก็รู้สึกดีนะที่ได้ให้โอกาสเด็กที่รายได้น้อยได้เล่นการ์ดด้วย ได้สนุกสนานได้ยิ้มผมเองก็มีเพื่อนเพิ่มแล้ว ยินดีนะครับที่ปัจจุบันนี้คอมม่อน อันคอม เก่งขึ้นมากจนน่าสนใจขอให้เป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ นะครับทุกคนที่เปิดการ์ดออกมาจะได้ไม่ร้องว่าใบนั้นคือขยะใบนี้คือขยะ ทุกใบเล่นได้หมดล่ะครับแต่ว่าจะเก่งมาก/น้อย จะเป็นเมต้าเกมส์หรือจะเป็นเกมส์แปลกๆ บางทีหลายๆ ใบที่คนหลายๆ คนบอกว่าขยะๆ แต่มันมีค่าสำหรับผมและเด็กๆ ที่ไม่ได้เล่นเพราะไม่มีทุนก็ได้นะครับ ;) ปล.ใครอยากเห็นการ์ดคอมม่อน/อันคอมใบไหนมาจัดเป็นเดคลองบอกนะครับผมจะพยายามจัดแบบเต็มที่เลยแต่อาจจะไม่เก่งเท่าเมต้าเกมส์นะครับ ;)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 27, 2006, 02:49:25 AM »

อันที่จริงเราก็มีอันคอมคอมม่อนเก่งๆมาตลอดทุกยุคทุกสมัยแหละครับ

Centaur Ranger
Delta-D
Lava War Shark
Zalom Guerilla
Unicorn
แมลงทั้งหลาย
พวกนี้ก็เก่งมาตั้งแต่ดึกดำบรรพ์

ถ้าเอาของสมัยนี้ก็มี
Beetle
Fish
Sigma-S
Five Eyes Wyvern
มีเยอะแยะไปครับ

เพียงแต่ว่าผู้เล่นส่วนใหญ่ก็เลือกที่จะใส่การ์ดแรร์เก่งๆเข้าเด็คก่อนเสมอเลยมองข้ามคอมม่อนอันคอมดีๆเหล่านี้ไป

ตัวผมเองแต่ก่อนก็จัดเด็คคอมม่อนออกมานำเสนออยู่บ่อยๆ แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยมีเวลามานั่งจัดเด็คเหมือนแต่ก่อนแล้วแฮะ

CryingJoker
Member

« Reply #2 on: March 27, 2006, 03:40:39 AM »

ครับเพียงแต่ช่วงm1-2และอีกหลายๆ ชุดก่นๆ คอมม่อนอันคอมนี่แทบไม่ใส่ใจกันเลยอ่ะผมเสียดายเก็บมาตรึม ;)

Divinare de Fides
Member

« Reply #3 on: March 27, 2006, 03:43:40 AM »

ครับเพียงแต่ช่วงm1-2และอีกหลายๆ ชุดก่นๆ คอมม่อนอันคอมนี่แทบไม่ใส่ใจกันเลยอ่ะผมเสียดายเก็บมาตรึม ;)
มีแจ่มๆตัวนึงเคยติด Top 10 ด้วย "Lazal Mage"  :-*

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: March 27, 2006, 05:47:54 AM »

มีแจ่มๆตัวนึงเคยติด Top 10 ด้วย "Lazal Mage"  :-*
ลืมพ่อค้าขายของเล่นไปได้เยี่ยงไร  :)

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #5 on: March 27, 2006, 08:08:43 AM »

ลืมพ่อค้าขายของเล่นไปได้เยี่ยงไร  :)

เพราะกลายเป็นแม่ค้าสตาร์ทเตอร์ไปแล้วเยี่ยงนั้น ~

จริงๆแล้ว มิสติกก็เป็น อันคอมคอนม่อน เยอะนะ - -a

Toys,,*
Member

Email
« Reply #6 on: March 27, 2006, 12:51:17 PM »

เพราะกลายเป็นแม่ค้าสตาร์ทเตอร์ไปแล้วเยี่ยงนั้น ~

จริงๆแล้ว มิสติกก็เป็น อันคอมคอนม่อน เยอะนะ - -a

แต่เด๋วนี้ก้เป็นแรร์อันแสนแพงแร้วงาย -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: March 28, 2006, 03:28:04 AM »

M1-M2 เหรอ

Tigery ไง กลับมาบูมเพราะ Kimberly  ;D

หอก หมวก ก็ common นะเออ

CryingJoker
Member

« Reply #8 on: March 28, 2006, 09:44:38 AM »

คับแต่มันน้อยไงคับพูดกันจริงๆ คอมม่อน อันคอมเป็นร้อยๆ ใบแต่มีคนเห็นค่าแค่นิดเดียวจริงไหมครับ ;) แต่ชุดs-1/2 นี่คิดเป็น%ก็ใช้ได้ถึง40-50%เชียวนะครับ

SuperJong
Member

« Reply #9 on: March 28, 2006, 07:08:56 PM »

ก็ดีแล้วที่มีคอมม่อนดีๆออกมา  ทำต่อไปล่ะกัน

ค.คนขาจร
Member

« Reply #10 on: March 29, 2006, 11:56:55 PM »

คับแต่มันน้อยไงคับพูดกันจริงๆ คอมม่อน อันคอมเป็นร้อยๆ ใบแต่มีคนเห็นค่าแค่นิดเดียวจริงไหมครับ ;) แต่ชุดs-1/2 นี่คิดเป็น%ก็ใช้ได้ถึง40-50%เชียวนะครับ

เห็นด้วยอย่างแรง ;D

ผมชอบชุดเซนต์1-2มากสุดแล้ว เพราะว่าคอมมอน กับอันคอมนั้นมีซีลคุณภาพดีกว่าชุดก่อนๆเยอะ แถมยังสามารถจัดเด็คในราคาถูกมากๆได้ด้วย ช่วงนี้ก็กะลังจัดอยู่เหมือนกัน

Rimururu
Member

« Reply #11 on: April 01, 2006, 06:25:54 PM »

เห็นด้วยอีกคน ไม่ต้องเก่ง ระดับแร แต่เล่นได้จริงอย่างเดคแมลง ปลา ดูๆแล้วถือว่า ok ถึงจะใช้แร บ้าง แต่ก็เป็นแร ที่ราคา ไม่แพง สามารถ เล่นได้ สนุกๆ ไม่ได้เป็น เมต้า หรือ จัดสำหรับแข่ง เพื่อเปิดโอกาส ให้เด็กๆ บางกลุ่มได้เข้าถึง การ์ดเกมซัมโมเนอร์มากขึ้น อย่างมิสติกการ์ด สามัญ อย่างกุกกู หอกออโนนัส บาสเทจ ซึ่งราคาตอนนี้ สูง เลยทีเดียวสำหรับ เด็กบางกลุ่ม เข้าใจว่า การ์ดบางใบแทนได้ แต่บางใบก็แทนกันไม่ได้ จริง ถ้าจะเลือกการ์ดสักใบเข้าเดค ยังไง ก็ต้องเลือก ใบที่ดีที่สุด อยู่แล้ว(ถ้ามีทุน) ถ้าทำมาเพิ่มขึ้นก็ดี  ส่วนพรีคอนอยากให้ทำมาเก่งอย่าง อินซู พรีคอน มืด- แสง

MENN' !*
Member

« Reply #12 on: April 02, 2006, 03:11:51 PM »

มันก็มีออกเยอะนาแต่ไม่รู้ทำไมไม่มีคนเอามาใช้ :-\

Pages: [1]
  Print  

Jump to: