Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:28:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนเพื่อนๆพี่ในบอร์ด ช่วยไขข้อข้องใจเรื่องการ์ดทีครับ  (Read 1439 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
7thHeaven
Member

Email
« on: March 23, 2006, 10:31:12 PM »

คือ ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีก่อนเลย เพราะเพิ่งจะสมัครเวบนี้(หาตั้งนาน *[]*) งั้นขอถามเกี่ยวกับ การ์ด เลยนะครับ ส่วนมากเป็นการ์ดเก่าๆน่ะครับ เพราะการ์ดใหม่ๆไม่ได้เล่นเลย

1.มังกรน้ำ Lhunlumbewen ที่มีอะบิลิตี้ ที่Growth จาก มังกรน้ำ Vermiculas น่ะครับ จะมีวิธีอื่นไม๊ ที่จะเอา seal ที่มี def น้อยกว่า Lhunlumbewen ขึ้นมาที่ atk line  เคยเจอเพื่อนมัน เอามาเป็น seal รองตัวอื่นก่อน แล้วค่อย แยกเป็น seal ตัวเดียว ที่ atk line ได้หรือเปล่าครับ?

2.อะบิลิตี้ ขโมย เมื่อตัวที่ขโมยมา ขโมยสำเร็จแล้ว แต่ถูก ตีตาย  seal หรือ mystic ที่ถูกขโมยมา จะขึ้นมือ หรือ ลงสนามเหมือนเดิมครับ?

3. แล้วถ้า ขโมย seal ที่มี mystic แปะอยู่ mysticนั้น จะโดนขโมยไปด้วยไม๊  แล้วถ้า seal ที่เป็นตัวขโมยมาตาย mystic นั้นไปไหน?

4. ถ้าผมใช้ Cool Moon ใส่seal แล้วโดน อินเทอเฟีย Houdini ใส่ seal เค้า แล้ว seal ตัวนั้นจะต้องอยู่ atk line หรือdef line ครับ

5. seal ที่ติด poison หรือ last dance สามารถที่จะเอาไปเป็นseal รอง ได้ใช่ไม๊ครับ

6. แล้ว สามารถยิง curse ซ้ำซ้อนได้ไม๊ครับ แบบว่า ถ้าผมใช้ Freeze ใส่seal ไปแล้ว เทริ์นหน้า ผมสามารถยิง freeze ซ้ำใส่ seal ตัวเดิม โดยที่ seal ตัวนั้นยังไม่หายได้หรือเปล่าครับ?

7. Alana ที่ยก seal ที่ติด curse ขึ้นมือ ถ้า seal ตัวที่ถูกยกมีmystic แปะอยู่ mysticนั้นจะหลุดลงShirne หรือขึ้นมือตามครับ?

8. Seal ที่ถูกขโมยมา สามารถให้ฝั่งที่ถูกขโมยมา ดูได้ไม๊ครับว่า ขโมยตัวอะไรมาแล้วบ้าง?

9.สมมุติว่าในสนามฝั่งตรงข้ามมี seal ตัวเดียวแล้ว sealตัวนั้นโดน Dimansion งั้นก็สามารถ ตีขึ้นมือได้เลยหรือเปล่าครับ?

10. Seal ที่ติด Dimansion สามารถใช้สกิลได้ตามปกติ ใช่ไม๊ครับ?

11.  ตี all  ใส่ seal ที่มีdef เท่ากับ atk เรา แต่ spd เท่า แสดงว่า ตีไม่เข้าใช่ไม๊ครับ
แล้วถ้า ตี all  ใส่ seal ที่มี atk เท่ากันกับตัวที่all ล่ะ ตัวที่ถูกตี จะตายไม๊?

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบ ล่วงหน้าเลยนะครับ ความจริง คำถามพวกนี้ก็รู้แหละ ได้ว่า ไม่ได้เล่น หลายปี ลืมหมดแล้วง่ะ^^!  
ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 24, 2006, 01:04:34 AM »

1. ทำได้ครับ

2. ขึ้นมือเจ้าของครับ

3. หลุดลงไชรน์ตั้งแต่ตอนถูก Steal ครับ

4. Df Line ครับ

5. ซีลที่ติดเคิร์สเป็นซีลรองไม่ได้ครับ

6. ซีลติดเคิร์สซ้ำกันไม่ได้ครับ

7. ลงไชรน์ครับ

8. ได้ครับ

9. ใช่ครับ

10. ซีลที่ติด Dimension Curse ไม่สามารถถูกสั่งการได้ครับ

11. ถ้าตีเข้า Df แล้วพลังเท่ากันจะไม่ตายครับ แต่ถ้าเข้า At แล้วพลังเท่ากันก็ตายครับ

7thHeaven
Member

Email
« Reply #2 on: March 24, 2006, 05:20:41 PM »

ขอบคุณมากครับ!!!! กระจ่างหมดแล้ววววว

เอ้อ เหรอข้อสุดท้าย จากคำถามที่แล้วอ่ะครับ เรื่องการตี all  การตี all ไม่นับเรื่อง spd เลยเหรอครับ? ถ้า def เท่า แต่ spd น้อยกว่า ก็ไม่ตายเหรอครับ?

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: March 24, 2006, 07:15:44 PM »

นับ Sp ด้วยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: