Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:32:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้ sum มี การ์ด MultiColor จังครับ  (Read 1976 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Nortrom, The Silencer
Member

« on: March 21, 2006, 01:12:37 AM »

อยากให้ Summoner Master มีการ์ดMultiColor จังครับ อย่างตัวอย่างงี้อะครับ(การ์ดในรูป สมมุติ นะครับ)

นี้ ก็ ธาตุ ธรรมดา ครับ

แล้วก็นี้ MultiColor ครับ (ไฟ/มืด) มะช่าย Shade of นะ ครับ

คือ มัน เป็น คล้ายๆ MTG อะครับ 2 ธาตุ คือ 2 ธาตุ ที่แบบ ไม่โดน andro แล้วหายอะ(อย่างกรณี ที่มี Shade of ถ้าโดน andro มันจะแต่ธาตุจริง แค่อันเดียว แต่นี้ เป็น เหมือน 2 ธาตุ ในตัวเดียว)

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #1 on: March 21, 2006, 01:18:09 AM »

อ่านะ ถ้าเป็นจริงคงสวยดี

แต่ว่าถ้ามีซีล 2 ธาตุ(ที่ไม่ใช่อบิลิตี้Shade of) จะทำให้การควบคุมความแรงของซีลพวกนี้เป็นไปได้ด้วยความลำบาก เพราะ พวก ออโดนัส ,แอนโดร ฯลฯ จะทำให้พวกนี้หายอีกธาตุไม่ได้อ่ะนะ แต่ถ้าลองทำดูคงน่าสนใจดี^-^

ปล. ถ้าทำ 2 ธาตุแบบด้านบนจริง เวลาจัดจะจัดลงเล่มรวมชุดยังไงหว่า?

Nortrom, The Silencer
Member

« Reply #2 on: March 21, 2006, 01:29:31 AM »

อ่านะ ถ้าเป็นจริงคงสวยดี

แต่ว่าถ้ามีซีล 2 ธาตุ(ที่ไม่ใช่อบิลิตี้Shade of) จะทำให้การควบคุมความแรงของซีลพวกนี้เป็นไปได้ด้วยความลำบาก เพราะ พวก ออโดนัส ,แอนโดร ฯลฯ จะทำให้พวกนี้หายอีกธาตุไม่ได้อ่ะนะ แต่ถ้าลองทำดูคงน่าสนใจดี^-^

ปล. ถ้าทำ 2 ธาตุแบบด้านบนจริง เวลาจัดจะจัดลงเล่มรวมชุดยังไงหว่า?

ไม่ นะครับ เพราะว่า การรวมของมันจำเป็นต้อง เป็น MultiColor หรือ ธาตุ เดียวๆ ที่สนับสนุน มันอะครับ
(ก็เหง เนื้อเรื่อง อะครับ หลังจาก เมือง วอเนีย บินไปแล้วคนตรงพื้นที่นั้น ยังเป็น 2 เผ่าเยย(Felesia + Fudinun) อะไร ประมาณนี้)^^

ตัวการ์ด น่าจะมีบ้างอะครับ ตามเนื้อเรื่อง ยังมีเยย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: