Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:20:41 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามอีกแล้วครับ  (Read 1090 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« on: March 14, 2006, 04:37:18 AM »

1. เกี่ยวกับการตีข้ามline ครับ คือถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตีซิลที่dfline
แล้วเราสั่งรวมร่าง(inf)ให้ซิลใบนั้นเป็นซิลลอง ฝ่ายตรงข้าจะได้เลือกเป้าหมายใหม่(กรณีมีซิลใบอีนฝ่ายเราอีกหลายใบ) หรือโจมตี
ซิลหลักที่ใช้ในการรวมร่าง
2. การรวมร่าง (inf) ไม่สามารถเปลียน line ซิลหลักได้ใช่มั้ยครับ
3. อันนี้เคยถามแล้ว แต่งงครับ คือสเตบของGale Guruda ที่บอกว่าถ้าใช้สกิลลงมาแล้วใช้สกิลของ Delicia,Princess of Guruda สั่งรวมร่าง Gale Guruda จะไม่สามารถแปะมิสติกการ์ดบนตัวGale Guruda ได้หมายถึงสเตปตอนรวมร่างใช่มั้ยครับเมื่อรวมร่างเสร็จแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้thunder Bolt ได้ใช่มั้ยครับ(ถ้าผิดอธิบายใหม่ให้ด้วยนะครับ)
4. It'no joke ย้ายใช้สกิลซิลที่สั่งตัวมันเองได้ด้วยเหรอครับเช่น
ย้าย สกิลที่ Tigery  สั่งเปลียน line มาที่ซิลใบอื่น(กลัวงงอธิบายอย่างนี้แล้วกันคือ เราสั่งตี Tigery  ฝ่ายตรงข้ามสั่งมันย้าย line เราใช้It'no joke ย้ายสกิลมาที่ซิลเราแทนไม่ให้ Tigery เปลียนline) อย่างนี้ได้มั้ยครับ
5. Hermes ย้าย Sacrifice  ได้ด้วยหรือครับ คืออย่างนี้นะครับ
ผมสั่ง Sacrifice ซิลฝ่ายตรงข้าม : ฝ่ายตรงข้ามใช้มิสติกประเภทpsมาติดที่ซิลฝ่ายเราแล้วใช้ Hermes ย้าย Sacrifice มาที่ซิลฝ่ายเราแทน แล้วถ้าทำได้อย่างนี้ถ้าเค้าใช้มิสติกอะไรมาผมใช้  Hermes ย้ายไปที่มิสติก pa ในสนามแทนได้ป่าว
6.อีกกรณีนึง คือเค้าร่ายมิสติก pa ผมจะใช้ Hermes ย้ายมาติดที่มิสติก pa ฝั่งผมได้ป่าว คือจะเอา pa ที่เค้าร่ายให้มาเป็นของเรา

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 14, 2006, 12:22:21 PM »

1. เลือกเป้าใหม่ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. แปะได้สิครับ

4. ไม่ได้ครับ

5. ย้ายไม่ได้ครับ Sacrifice มันมีเป้าหมายที่ซีลนะครับ  Hermes มันย้ายมิสติคที่มีเป้าหมายไปที่มิสติคครับ

6. ไม่ได้ครับเหตุผลเดียวกับข้อ 5. ครับ

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #2 on: March 14, 2006, 12:58:01 PM »

5. ย้ายไม่ได้ครับ Sacrifice มันมีเป้าหมายที่ซีลนะครับ  Hermes มันย้ายมิสติคที่มีเป้าหมายไปที่มิสติคครับ

ถ้าย้ายมิสติคที่มีเป้าหมายไปที่มิสติค งั้นพวกเสริมหรือลดพลังที่มีเป้าหมายไปที่ซิลก็ไม่สามารถย้ายได้สิครับ
จะย้ายได้ก็แต่เฉพาะ พวก Inquisition สิครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: March 14, 2006, 01:19:22 PM »

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: