Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:21:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับการยกเลิก Skill  (Read 968 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« on: March 09, 2006, 10:02:17 PM »

อยากถามว่าซิลที่ยกเลิก Skill ของ ซิลนี่คือการยกเลิกทั้งหมดที่ส่งผลต่อตัวมันเลยใช้มั้ยครับรวมถึงสกิลที่ใช้ใช้โจมตีมันด้วยป่าวครับ
อย่างเช่นนะครับ
1. ฝ่ายตรงข้ามสั่ง Signariel รวมร่าง จะใช้ Gale Garuda ลงมาโจมตี Signariel  ที่กำลังรวมร่างอยู่ได้ป่าวครับ
2.แล้วถ้าเป็น Vahal Peak Garuda ให้นำ  Signariel  ที่กำลังโจมตีอยู่ขึ้นมือได้ป่าวครับ

เด๊วมาถามเพิ่มครับรอตอบอันนี้ก่อน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 10, 2006, 02:52:28 AM »

ไม่ใช่ครับ ยกเลิกก็ยังเป็นเป้าหมายได้ ก็คือยังโจมตีที่เป้านั้นได้

1. โจมตีได้ครับ

2. ใช้ skill ได้ครับ   แต่ Signariel จะไม่กลับขึ้นมือ ยังคงโจมตีอยู่ เพราะยกเลิกผลของ skill ไป

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #2 on: March 10, 2006, 03:57:37 AM »

ถามต่อครับ
1.แล้วถ้าซิลใบนั้นป้องกันสกิลล่ะครับ จะยังใช้ Gale Garuda ใช้สกิลลงมาโจมตีได้เหมือนกันใช้มั้ยครับ
2.แต่ในทางกลับกันถ้าใช้ Vahal Peak Garuda ตอนที่เค้าสั่งโจมตีมาก้คือจะลงมาได้แต่ไม่กลับขึ้นมือแค่นั้นเองใช่มั้ยครับ
ถ้าใช้
3. ตามที่ผมเข้าใจคือถ้าใช้พวกสกิที่สั่งโจมตีซิลที่มีความสามารถป้องกันสกิลหรือยกเลิกสกิลคือจะสามารถใช้ได้เพราะสั่งตัวมันเองใช้สกิลสกิลไม่ได้เกิดผลกับซิลฝ่ายตรงข้ามที่ยกเลิกสกิล เพราะเป็นเหมือนการสั่งโจมตีใช่มั้ยครับ
4 .แต่ถ้าเป็นพวกสกิลจากบนมือแต่ถ้าไม่ได้สั่งโจมตีแต่สั่งให้กลับขึ้นมือสกิลนี้ส่งผลกับซิลฝ่ายตรงข้ามซิลตัวมันยกเลิกสกิล สกิลจึงไม่เกิดผลใช่มั้นครับ

โทษที่ครับยาวนิดนึง แต่เป็นตามที่ผมเข้าใจจะครับถ้าผิดตรงไหนช่วยอธิบายให้ด้วยครับ
« Last Edit: March 10, 2006, 03:58:19 AM by saitomail » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: March 10, 2006, 05:35:01 AM »

1. ได้ครับ

2. จะใช้สกิลลงมาไม่ได้เลยครับ เพราะซีลที่ป้องกันสกิลไม่สามารถเป็นเป้าของสกิลได้ก็เลยใช้สกิลไม่ได้

3. เข้าใจถูกต้องครับ

4. เข้าใจถูกต้องครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: