Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:25:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3]  All
  Print  
Author Topic: +!!!+....พวกเรา CM มาคุยเรื่อง GT กัน~....+!!!+  (Read 25916 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Acolyte
Guest
« Reply #60 on: March 10, 2006, 03:13:37 PM »

ตอนแรกคิดว่า

รักแท้ดูแลไม่ได้  -*-
Joker,!tt?
Member

« Reply #61 on: March 11, 2006, 12:39:52 AM »

ตอนนี้กระทู้เราเปลี่ยนประเด็นไปที่เรื่อง Potato แล้ว แฮะ.. เหอๆๆ
ปล. เราก็ งง เหมือนกัน ???

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #62 on: March 11, 2006, 03:06:11 AM »

ตอนแรกคิดว่า

รักแท้ดูแลไม่ได้  -*-

มีให้ดูแล แล้วเหรอ ???

..... ฉึก!!!

cmt
Member

« Reply #63 on: March 11, 2006, 03:17:36 PM »

ตอนแรกที่อ่านก็งงๆเหมือนกัน อะไรคือ โปเตโต้ แต่ไม่กล้าถามอะ กลัวโดนว่าเชย มุกแค่นี้ก็ไม่รู้  ;D

Kenny
Member

Email
« Reply #64 on: March 11, 2006, 06:42:50 PM »

ไม่น่าเล่นเลยตู สังคมต่างกันมันก็ไม่เข้าใจ
โทษครับทีหลังจะเล่นให้งงอีกก็แล้วกัน

แล้วจะประชุมกันอย่างเดียวหรือทำอย่างอื่นด้วยครับ

ปล.ไปดูถ้วยบอลโลกกันม้า แต่บัตรไม่มีอะ

Joker,!tt?
Member

« Reply #65 on: March 11, 2006, 08:45:45 PM »

แล้วเคนนี่อยากทำอะไรล่ะ เต้นไหมอ่ะ เหอๆ
แต่น่าเสียดายน้องหมิวไปไม่ได้แล้ว

boomkung
Member

« Reply #66 on: March 12, 2006, 02:59:52 AM »

แล้วเคนนี่อยากทำอะไรล่ะ เต้นไหมอ่ะ เหอๆ
แต่น่าเสียดายน้องหมิวไปไม่ได้แล้ว
แย่จัง - -

cmt
Member

« Reply #67 on: March 13, 2006, 12:38:13 AM »

หมิวโทรมาบอกเมื่อวันศุกร์ (โทรมาปลุก)

ว่ามาไม่ได้ ติดเข้าค่ายผู้นำ ตอนรับงี้ตกใจเลย ทามมายเสียงหมิวมันใหญ่ๆพิกลๆ

เล่น m เจอกันเลยถามว่าทำไมเสียงใหญ่

หมิวตอบว่า

"ไปแข่งประสานเสียวมาค่ะ"

"เสียวก็ใหญ่ขึ้น"

แบบวานั่งอ่านหัวสมองงี้คิดไปถึงดาวอังคาร แข่งเสียว....  โดยเฉพาะไอ้ประโยคที่ 2 นี่ :o

สรุปน้องพิมพ์ผิดนะจ๊ะ ว กับ ง ในแป้นพิมพ์มันใกล้กันอะ คือเค้าไปแข่งประสานเสียงมานะ  :)

อ๊ะๆ ห้ามบอกหมิวนะว่าฟี่เอาเรื่องนี้มาพูดแล้ว หมิวบอกว่าจะให้ค่าปิดปากฟี่ จะซื้อขนมมาเซ่นไหว้ ฉะนั้นใครห้ามบอกหมิวเด็ดขาดนะ เดี๋ยวฟี่อดกินขนม

ปล.แต่พิมพ์ผิดถึง 2 ครั้ง 2 คราวนี่ ไม่ธรรมดานะจ๊ะ น้องหมิว  ;D

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #68 on: March 13, 2006, 04:15:01 AM »

หมิวโทรมาบอกเมื่อวันศุกร์ (โทรมาปลุก)

ว่ามาไม่ได้ ติดเข้าค่ายผู้นำ ตอนรับงี้ตกใจเลย ทามมายเสียงหมิวมันใหญ่ๆพิกลๆ

เล่น m เจอกันเลยถามว่าทำไมเสียงใหญ่

หมิวตอบว่า

แบบวานั่งอ่านหัวสมองงี้คิดไปถึงดาวอังคาร แข่งเสียว....  โดยเฉพาะไอ้ประโยคที่ 2 นี่ :o

สรุปน้องพิมพ์ผิดนะจ๊ะ ว กับ ง ในแป้นพิมพ์มันใกล้กันอะ คือเค้าไปแข่งประสานเสียงมานะ  :)

อ๊ะๆ ห้ามบอกหมิวนะว่าฟี่เอาเรื่องนี้มาพูดแล้ว หมิวบอกว่าจะให้ค่าปิดปากฟี่ จะซื้อขนมมาเซ่นไหว้ ฉะนั้นใครห้ามบอกหมิวเด็ดขาดนะ เดี๋ยวฟี่อดกินขนม

ปล.แต่พิมพ์ผิดถึง 2 ครั้ง 2 คราวนี่ ไม่ธรรมดานะจ๊ะ น้องหมิว  ;D

เรื่องที่ น้องหมิว ซึ่งยังเด็ก จะพิมพ์ผิดก็ไม่แปลก ::)

แต่พี่ว่า

การที่ วัยรุ่นพอสมควร อย่างทอฟฟี่ เอาเรื่องนี้มาเป็นประเด็น มันน่าประหลาดใจกว่า :o

Joker,!tt?
Member

« Reply #69 on: March 14, 2006, 10:50:15 AM »

ท๊อฟฟี่เสร็จแน่เดี๋ยวหมิวก็เข้ามาดูหรอก :)

U-Sano'
Member

« Reply #70 on: March 14, 2006, 01:05:51 PM »

หมิวตอบว่า

เรื่องที่ น้องหมิว ซึ่งยังเด็ก จะพิมพ์ผิดก็ไม่แปลก ::)

แต่พี่ว่า

การที่ วัยรุ่นพอสมควร อย่างทอฟฟี่ เอาเรื่องนี้มาเป็นประเด็น มันน่าประหลาดใจกว่า :o
อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับว่าเค้าคิดว่าสมควรได้รึเปล่าอะนะ --*
แต่มันก็ถูกของพี่แหละ เรื่องแบบนี้มันน่าจะคิดได้อานะ

Acolyte
Guest
« Reply #71 on: March 14, 2006, 01:28:28 PM »

กำ จากเรื่อง GT กลายเป็นเรื่อง เสียว
U-Sano'
Member

« Reply #72 on: March 14, 2006, 02:23:23 PM »

งี้แหละพี่ กระทู้ชอบกลายพันธ์
--*  

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #73 on: March 14, 2006, 07:45:37 PM »

ลืมไปเลย ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมามีประชุม ไอเราก็จำผิด เป็นอาทิตย์หน้านู้น
ขอโทษด้วยน้า อนึ่ง เราก็ติดไปเชงเม้งด้วยอ่า ยังไงก็ไปประชุมไม่ได้อยู่แล้วอ่า ขอโทษด้วยเจงๆน้า ทุกคน :-\

cmt
Member

« Reply #74 on: March 15, 2006, 01:28:17 AM »

ใครอยากดูน้องหมิวซ้อม ไปดูวันอาทิตย์นี้นะ  :)

ปล. ได้เพื่อนผู้หญิงมาเพิ่มอีก 2 คน กลายเป็นตอนนี้มีผู้หญิง 3 คับป๋ม

S_A_Y
Member

Email
« Reply #75 on: March 15, 2006, 03:02:28 AM »

ลืมไปเลย ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมามีประชุม ไอเราก็จำผิด เป็นอาทิตย์หน้านู้น
ขอโทษด้วยน้า อนึ่ง เราก็ติดไปเชงเม้งด้วยอ่า ยังไงก็ไปประชุมไม่ได้อยู่แล้วอ่า ขอโทษด้วยเจงๆน้า ทุกคน :-\

ยังดีที่โอ๊คมันไม่อยู่รอเอาการ์ดให้ ไม่งั้นคงรอจนร้านปิดอ่ะ

EIMU
Member

« Reply #76 on: March 16, 2006, 01:37:47 AM »

แล้วเอามาพิมพ์โพสต์ ให้ชาวบ้านรู้ทำไมหละครับ

ห้ามให้หมิวรู้แต่คนอื่นรู้หมดแล้ว ไม่น่าเกลียดไปหน่อยหรอ

เหมือนเวลาได้เรื่องเล่านินทาใครมา ก็เล่าต่อ แต่บอกให้เหยียบไว้ คนที่ฟังไปก็เล่าต่อแล้วก็ให้เหยียบไว้

ยังไงมันก็เสียหาย แล้วมาทำงี้ก็เป็นภาพลบกับตัวเองด้วย ที่สำคัญเรื่องมันแดงขึ้นมาเจ้าตัวเค้าจะโกรธ

ฟังหูไว้หูมั่งก็ดีนะครับ

ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้เยาวชนไม่ควรเอาเป็นแบบอย่างนะครับ น้องหมิวเสียหาย
« Last Edit: March 16, 2006, 01:41:19 AM by Rare-Show-You, Japanese cuisine professor. » Logged

Kenny
Member

Email
« Reply #77 on: March 16, 2006, 02:20:16 AM »

อยู่โคราช ยังอุตส่าห์ตามมาโพสสอนน้องๆหนูๆอีก

ตกลงเต้นนี่ช่วยลากสาวๆมาเยอะๆหน่อยน้า 3 คนไม่พอหรอก
น้อยไปเดี๋ยวกิจกรรมไม่น่าสนใจ

cmt
Member

« Reply #78 on: March 16, 2006, 08:04:20 PM »

แล้วเอามาพิมพ์โพสต์ ให้ชาวบ้านรู้ทำไมหละครับ

ห้ามให้หมิวรู้แต่คนอื่นรู้หมดแล้ว ไม่น่าเกลียดไปหน่อยหรอ

เหมือนเวลาได้เรื่องเล่านินทาใครมา ก็เล่าต่อ แต่บอกให้เหยียบไว้ คนที่ฟังไปก็เล่าต่อแล้วก็ให้เหยียบไว้

ยังไงมันก็เสียหาย แล้วมาทำงี้ก็เป็นภาพลบกับตัวเองด้วย ที่สำคัญเรื่องมันแดงขึ้นมาเจ้าตัวเค้าจะโกรธ

ฟังหูไว้หูมั่งก็ดีนะครับ

ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้เยาวชนไม่ควรเอาเป็นแบบอย่างนะครับ น้องหมิวเสียหาย

คือว่า...น้องหมิวเค้ารู้นะคับว่าผมเอามาโพสต์เพราะผมบอกเค้าให้เข้ามาดูที่ผมโพสต์

แต่ที่บอกว่า ห้ามบอก คือพิมพ์ไปงั้นแหละไม่มีอะไร

แล้วที่พิมพ์คือผมแค่เล่นๆกับน้องเค้าเฉยๆ น้องเค้าก็รู้ว่าผมเล่น แล้วเค้าก็ไม่ได้โกรธอะไรผม

แล้วถ้าผมไม่รู้จักน้องหมิว (ผมกับเค้าต้องร่วมงานการแสดงใน gt นี้ด้วยกัน) ผมก็คงไม่กล้าแกล้งเค้าหรอกคับ (ไม่ได้นินทาลับหลัง เพราะผมก็บอก
หมิวให้เข้ามาดู อีกอย่างไม่ได้ฟังเรื่องนี้ต่อมาจากใคร เพราะมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นตอนผมคุยกับหมิวอยู่ 2 คน)

แต่ก็....โอเค ขอโทษด้วยละกันคับ  :)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

3 คนยังน้อยไป พี่เคนนี่ใส่วิกแต่งหญิงมาเต้นด้วยละกันนะ จะได้เป็น 4  ;D

ปล.เปลี่ยนวันซ้อมเป็นวันเสาร์แล้วเน่อ ใครอยากดูหมิว ตามไปละกัน  ;)
« Last Edit: March 16, 2006, 08:06:34 PM by TOFFY *~[:ORIGINAL DOLL:]~* » Logged

EIMU
Member

« Reply #79 on: March 18, 2006, 07:10:29 AM »

คือว่า...น้องหมิวเค้ารู้นะคับว่าผมเอามาโพสต์เพราะผมบอกเค้าให้เข้ามาดูที่ผมโพสต์

แต่ที่บอกว่า ห้ามบอก คือพิมพ์ไปงั้นแหละไม่มีอะไร

แล้วที่พิมพ์คือผมแค่เล่นๆกับน้องเค้าเฉยๆ น้องเค้าก็รู้ว่าผมเล่น แล้วเค้าก็ไม่ได้โกรธอะไรผม

แล้วถ้าผมไม่รู้จักน้องหมิว (ผมกับเค้าต้องร่วมงานการแสดงใน gt นี้ด้วยกัน) ผมก็คงไม่กล้าแกล้งเค้าหรอกคับ (ไม่ได้นินทาลับหลัง เพราะผมก็บอก
หมิวให้เข้ามาดู อีกอย่างไม่ได้ฟังเรื่องนี้ต่อมาจากใคร เพราะมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นตอนผมคุยกับหมิวอยู่ 2 คน)

แต่ก็....โอเค ขอโทษด้วยละกันคับ  :)

ในเมื่อตอนแรกฟี่ไม่ได้พิมพ์เจตนาไว้

ถ้าคนที่ไม่รู้เจตนาเข้ามาอ่านก็คิดเหมือนผมหละครับ

งั้นก็ทีหลังจะอำใครก็ให้คนอ่านรู้ด้วยว่าจะอำ  ไม่ใช่พิมพ์มาโจ้งๆนะครับ
คนที่ไม่รู้เรื่องจะเหมาเอาไปว่าเป็นเรื่องจริงหมด

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #80 on: March 18, 2006, 05:57:27 PM »

ยังดีที่โอ๊คมันไม่อยู่รอเอาการ์ดให้ ไม่งั้นคงรอจนร้านปิดอ่ะ

กลายเป็นกุงๆรอแทน ::)

cmt
Member

« Reply #81 on: March 18, 2006, 09:25:37 PM »

ในเมื่อตอนแรกฟี่ไม่ได้พิมพ์เจตนาไว้

ถ้าคนที่ไม่รู้เจตนาเข้ามาอ่านก็คิดเหมือนผมหละครับ

งั้นก็ทีหลังจะอำใครก็ให้คนอ่านรู้ด้วยว่าจะอำ  ไม่ใช่พิมพ์มาโจ้งๆนะครับ
คนที่ไม่รู้เรื่องจะเหมาเอาไปว่าเป็นเรื่องจริงหมด

คร๊าบบบบกระป๋ม   ;D

ปกติผมกับน้องหมิวก็คุยกับแบบชิวๆ ขำๆ เฮฮา หนุกหนาน ตามประสาเด็กๆ (กรุโคตรจะเด็กเลย - -')
« Last Edit: March 22, 2006, 03:41:02 PM by TOFFY *~[:ORIGINAL DOLL:]~* » Logged

Pages: 1 2 [3]  All
  Print  

Jump to: