Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:22:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คำถามครับ Alexandite ดาบbryna ป้องกันเคริส  (Read 760 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
PMT
Member

Email
« on: March 02, 2006, 01:56:06 PM »

1.เวลาร่ายดาบแล้วป้องกันเคิส  ถ้าเค้ายิงเคริสมา  ก็ต้องหาเป้าหมายลงให้ได้ (ซึ่งก้ต้องเปนซีลของเขาเอง)  แต่ เอา Pecca Zelus ลงมาfreeze all แล้ว เค้าบอกผมว่า ป้องกันเคริส  กลายเปนallกลับฝ่ายผมเอง   มันดูตลกๆไงไม่รุอ่ะคับ ทั้งๆที่text มันบอกว่า freeze all ใส่ ฝ่ายตรงข้าม   ถ้าtext มันall ทั้งสนามแล้วเค้ากันแค่ซีลของเค้าจะไม่งงเลย

แบบนี้ ถ้าผมสั่งตีไป  แล้วเค้า ทำให้ตัวat line ที่ยืนอยู่ตัวเดียว ป้องกันการโจมตี  ผมไม่ต้องมาตีตัวเองหรอคับ ตายเลย เพราะค่าพลังทุกอย่างเท่ากันหมด (ประชดครับ น้อยใจT-T )

2. ถ้าหากว่า เค้าร่ายmystic ไปแล้วในsubturn นี้  ผมจะร่าย Alexandite หยุดไม่ให้เค้าร่ายไปต่อไปได้รึป่าวคับ
เพราะ เท่าที่ผมเล่นๆมา  พอผมร่ายดาบ เค้ามักจะบอกว่า" ร่ายไม่ได้  เพราะเค้าร่ายmystic ไปแล้ว ต้องใช้ก่อนเค้าจะร่าย"     คือ อ่ะนะคับ    text มันก็ไม่ได้บอกเลยว่า You can play [Z] only during your upkeep หรือ draw step     มันควรจะร่ายได้ไม่ใช่หรอคับ  เพราะผมรู้ดีว่าสิ่งที่ร่ายไปแล้วไม่สามารถเอาคืนได้
แต่มาบอกว่า  ร่ายmystic ไปแล้ว  ผมไม่สามารถร่ายดาบได้เนี่ย   มันแปลกๆ(Orim's chant ยังใช้ตอนไหนก้ได้เลย)

3. ถ้าหากว่าสามารถร่ายได้   ถ้าเค้าร่ายmystic ไปแล้ว   แล้วผมร่ายalexandite จะเกิดผลอย่างไรคับ คือแทรกก่อนที่เค้าจะร่ายใบต่อไป  
« Last Edit: March 02, 2006, 02:32:59 PM by PMT » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 02, 2006, 07:00:04 PM »

1. เพราะผิดนั่นล่ะ
การ all นั้นจะเลือกผู้เล่น ดังนั้นถ้าป้องกันทั้งสนามก็จะไม่เปลี่ยนเป้าหมายครับ เพียงแต่ทั้งสนามฝ่ายเขาก็จะไม่ติด curse เพราะป้องกันอยู่

2. ผมไม่เข้าใจ
เอาเป็นว่า ถ้าเราร่ายใน ที่เขาได้ร่าย mystic ใบอื่นไปแล้ว  mysticนั้นก็ยังคงทำงานตามปกติเพราะร่ายไปแล้ว
แต่ถ้าเราร่าย Alexandite และยอมให้แสดงผลก่อน   ก็จะไม่มีใครร่าย mystic ได้อีก
หาก Alexandite ยังร่ายไม่สำเร็จ   ผู้เล่นก็ยังร่าย mystic ได้ตามปกติใน ของการร่าย Alexandite ใบนี้

3. ตอบไปแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: