Summoner Master Forum
October 15, 2024, 06:28:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ท้อแพ้บ่อยจนจะเลิกเล่นแล้ว  (Read 6141 times)
0 Members and 29 Guests are viewing this topic.
MENN' !*
Member

« on: February 26, 2006, 09:10:45 PM »

เรื่องมันเริ่มมาเกือบปีแล้ว
ผมเริ่มเล่นเมื่อปีที่แล้ว เล่นครั้งแรกก็แพ้ 2-0 เออก็เข้าใจว่าครั้งแรก
แล้วผมก็เล่นมาทุกวัน ทั้งร้านก็ชนะแค่คนเดียว
จนมาตอนนี้ผมก็อ่อนกว่ามันแล้วไม่มีใครที่ผมจะชนะแล้ว
เล่นไปเล่นมาก็จะแพ้น้องตัวเองแล้ว
การ์ดก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าใครนี่นาแต่เล่นกี่ทีก็แพ้เหมือนเดิม
แพ้หมดแม้กระทั่งเด๊ค insect ที่ไม่มี obsidisn
ก็ยังแพ้ท้อแล้ว :'(
ผมเล่น pugilist ดินการ์ดครบสูตร
akamu/akamu เด็ก/pugilist general และอื่นๆอีก
เฮ้อ  :'( อยากเลิกแล้วช่วยที
เพราะนี่อาจเป็นโพสท์สุดท้ายแล้ว
ขอบคุณครับสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างแต่ถ้า
ผมยังมีตวามสามารถพอจัดเด๊คใหม่
ผมจะกลับมา harison chief of fudenun คนนี้
จะกลับมา :'(

boomkung
Member

« Reply #1 on: February 26, 2006, 09:20:30 PM »

ลองเปลี่ยนเดคดูสิครับ - - เหอๆ

ผมไม่รู้ว่าเป้นเพราะอะไรนะที่แพ้บ่อย อาจจะเป็นที่ความคิดความอ่านของเราเองก็ได้ อ่านเกมไม่ขาดหรืออะไรก็ว่าไป ลองพยายามต่อไปครับ

0-ABC-0
Member

« Reply #2 on: February 26, 2006, 09:30:39 PM »

แล้วทำไม ไม่หัดคิดบ้างละครับ  ว่าการที่เราแพ้  เป็นโอกาสที่เราจะได้รู้ จุดอ่อน ของเด็คเรา ได้แก้ไขเด็ค  เพราะถ้าหากเราชนะไปเรื่อย ๆ เด็คเราจะเปลี่ยนเด็คก็แค่ตอนเราเบื่อเด็คนี้แล้วเท่านั้น

แล้วก็ว่าการที่เราแพ้เนี่ย  เกิดจากตัวเราเอง  หรือคนอื่นเขาเก่งขึ้น  ถ้าคนอื่นเขาเก่งขึ้นได้ทำไมเราจะเก่งขึ้นไม่ได้บ้างละครับ  เมื่อก่อนคนอื่นเขาแพ้เรา  เพราะเราเก่งกว่า  ตอนนี้เราแพ้เขาแล้ว  แสดงว่าเขาก็ต้องพัฒนาขึ้น

ถ้าหากยังคิดว่า  การชนะ  คือความหมายของการเล่นการ์ดของคุณละก็  หยุดเล่น  ไปเถอะครับ  ไม่มีใครหรอกที่จะสามารถชนะได้ตลอด  โลกใบนี้  ไม่มีคำว่าที่สุด หรอกนะครับ  ไม่มีใครมาตัดสินให้เป็นที่สุดได้จริง ๆ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #3 on: February 26, 2006, 09:52:15 PM »

แบบที่ 2 คนเค้าพูดและคับ ไม่น่าไปคิดมากมายกับมันนะ คิดในทางดีไว้บ้าง เล่นเอาสนุกครับ เอาฮา ไม่เอาเครียดนะ แพ้ก้แพ้ เด่วก้ชนะเอง

-L-
Member

« Reply #4 on: February 26, 2006, 10:08:39 PM »

ไม่แข่งยิ่งแพ้

SuperJong
Member

« Reply #5 on: February 26, 2006, 10:13:56 PM »

การแพ้มันต้องมีบ้างอยู่แล้วว   มีใครบ้างที่จะชนะตลอด   เท่าที่อ่านมา  

พอคุณแพ้แล้วคุณจะสู้กับคนนั้น   แล้วต้องการที่ชนะรึเปล่า  หรือว่าพอแพ้แล้วก็เลยยอม  ขี้เกียจสู้ด้วยแล้วว  เพราะว่าเคยแพ้มาครั้งหนึ่งแล้ว

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงก็เลิกเล่นเถอะครับบ   แต่ถ้าไม่ใช่  วันนี้กลับไปท้าคนทั้งร้านเลยย  ใครจะเล่นกับผมบ้าง  ผมจะชนะให้ดู  

ถ้าเล่น 1000 ครั้งแพ้หมด  แสดงว่าคุณอาจจะไม่รุ่งทาง SMN แล้วจริงๆ  แต่ถ้าคุณยังชนะบ้าง  แสดงว่าคุณยังเล่นได้อยู่  แค่อาจจะประสบการณ์น้อยก็ว่าได้

kantkung
Member

« Reply #6 on: February 26, 2006, 10:39:53 PM »

การเล่นมันก็มีแค่2แบบละครับ ไม่ชนะก็แพ้  แต่เราจะชนะแบบไหน หรือแพ้แบบไหน

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #7 on: February 26, 2006, 10:49:27 PM »

อืม แล้วไงล่ะ ?  ???

สมัยก่อนผมก็ไปเล่นประจำ แพ้ แพ้ แพ้เกือบทุกแมตช์ แพ้แล้วมันทำไมเหรอ?

ก็แค่คุณเล่นแพ้ แล้วมันมีอะไรเหรอ?  ???

ปรับนู่นใส่นี่ ทำบ่อยๆ ดูทางเค้า ดูเกม คำนวณให้ดีดีสิครับ

แล้วจะมาตั้งกระทู้ประจาณความพ่ายแพ้ของตัวเองทำไม สู้เอาเวลาไปฝึกฝนไม่ดีกว่าเหรอ?

- Man!aC - #39
Member

« Reply #8 on: February 26, 2006, 10:53:36 PM »

ฝึกเล่นให้ step ดีๆ ต้องรู้ว่า เวลาไหน ควรทำอะไร

ถ้ายังเล่นมั่วแล้วไม่คิดจะพัฒนาตัวเอง ผมว่าก็อย่าเล่นเลย เรื่องแค่นี้

Pa-5
Member

« Reply #9 on: February 26, 2006, 10:56:01 PM »

ผมเองตอนแรกที่เล่นSomเมื่อแรกๆก็แพ้มาตลอดแพ้แล้วแพ้อีกจนไม่รู้ว่าจะไปแพ้ใครยังไง
แต่เพราะการที่ผมได้แพ้ซ้ำแล้วซ้ำอีกนั้นแหละที่ทำให้ผมได้รู้ว่าตัวเองนั้นเป็นยังไงผมนั้นรู้เลยว่า
แบบที่ผมเล่นนั้นขาดความระมัดระวังเกินไปใจร้อนเกินไปและบางครั้งก็โอกาสไม่ดีการที่เราแพ้นั้นก็ไม่ใช่ว่าเราจะเล่นซัมไม่ใหวนี้ที่เล่นซัมนั้นเพราะอะไร?ถ้าผมก็จะบอกว่าชอบเล่นสนุกได้รู้จักกับคนหลายๆคนรู้จุดบกพร่องของตัวเองที่ไม่รู้แต่เล่นซัมกลับรู้ได้แต่คุณกลับบอกว่าอยากจะเลิกเพราะแพ้ตลอดยังงี้แปลว่าถ้าคุณชนะตลอดคุณถึงจะไม่เลิกรึยังไงครับถ้าคุณคิดว่าการที่คุณแพ้ทำให้คุณเลิกเล่นแล้วคุณจะเล่นมาทำไมถึง1ปีเต็มๆตอนนี้ผมก็เล่นเด็คPugilistดินหลักๆเหมือนกันก็ไม่เห็นจะแพ้ย่อยยับอะไรมากถึงอาจแพ้ทางไปบ้างแต่เพราะเล่นแล้วสนุกถึงได้ยังเล่นอยู่ไม่ใช่หรอครับ?จะไม่ขอห้ามไม่ให้คุณเลิกเล่นแต่ยังงั้น1ปีที่คุณใช้ไปนั้นก็น่าเสียดายแย่การ์ดที่คุณมีก็คงต้องถูกปล่อยทิ้งไว้น่ะสิ

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #10 on: February 26, 2006, 11:04:37 PM »

พยายามครับ

เอ่อ ขอดู List Deck ทีครับ

'*+.,.+*'*+ CryStaL '*+.,.+*'*+
Member

Email
« Reply #11 on: February 26, 2006, 11:35:21 PM »

กีฬา มันต้องมีแพ้มีชนะคับ ที่เหลือคุณคงคิดต่อได้

ความสุขไม่ได้อยู่ที่การเอาชนะ(เพียงอย่างเดียว) มันขึ้นอยู่ที่การได้เล่นด้วยคับ(สำหรับผมนะ)

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #12 on: February 26, 2006, 11:56:17 PM »

ลองฝึกวิชากับคนเก่งๆตามร้านดู มาเล่นกับเราก็ได้ เราเตือนตลอดว่าพลาดอะไร บางทีให้วิธีแก้เกมเราก็มี(ถามเพื่อนได้ หึๆ) แต่เราก็มั่วหลายรอบเหมือนกัน แหะๆ

ขอดูเด๊คลิสต์ด้วยน่อ^^

ผมเองตอนแรกที่เล่นSomเมื่อแรกๆก็แพ้มาตลอดแพ้แล้วแพ้อีกจนไม่รู้ว่าจะไปแพ้ใครยังไง
แต่เพราะการที่ผมได้แพ้ซ้ำแล้วซ้ำอีกนั้นแหละที่ทำให้ผมได้รู้ว่าตัวเองนั้นเป็นยังไงผมนั้นรู้เลยว่า
แบบที่ผมเล่นนั้นขาดความระมัดระวังเกินไปใจร้อนเกินไปและบางครั้งก็โอกาสไม่ดีการที่เราแพ้นั้นก็ไม่ใช่ว่าเราจะเล่นซัมไม่ใหวนี้ที่เล่นซัมนั้นเพราะอะไร?ถ้าผมก็จะบอกว่าชอบเล่นสนุกได้รู้จักกับคนหลายๆคนรู้จุดบกพร่องของตัวเองที่ไม่รู้แต่เล่นซัมกลับรู้ได้แต่คุณกลับบอกว่าอยากจะเลิกเพราะแพ้ตลอดยังงี้แปลว่าถ้าคุณชนะตลอดคุณถึงจะไม่เลิกรึยังไงครับถ้าคุณคิดว่าการที่คุณแพ้ทำให้คุณเลิกเล่นแล้วคุณจะเล่นมาทำไมถึง1ปีเต็มๆตอนนี้ผมก็เล่นเด็คPugilistดินหลักๆเหมือนกันก็ไม่เห็นจะแพ้ย่อยยับอะไรมากถึงอาจแพ้ทางไปบ้างแต่เพราะเล่นแล้วสนุกถึงได้ยังเล่นอยู่ไม่ใช่หรอครับ?จะไม่ขอห้ามไม่ให้คุณเลิกเล่นแต่ยังงั้น1ปีที่คุณใช้ไปนั้นก็น่าเสียดายแย่การ์ดที่คุณมีก็คงต้องถูกปล่อยทิ้งไว้น่ะสิ
เริ่มจากศูนย์ ตอนนี้เป็นไงบ้างล่ะ ขอให้เหลือโควต้านะ อย่าลืมเพื่อนๆนะ^^

ป๋าไฟว์ นายสุดยอดไปเลย!!! เว้นวรรคตอนบ้าง เราตาลาย-*-
« Last Edit: February 27, 2006, 12:00:45 AM by ~+*_KiTTy^_^KunG_*+~ » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: February 27, 2006, 12:09:56 AM »

คุณ P5 น่าจะกดขึ้นบรรทัดใหม่หน่อยนะครับ -_-"

-------------------------------------------------------------------------

ผมเล่นแพ้กระจายครับ แต่ผมคิดว่าเด็คแบบผมชนะแค่ครั้งเดียวก็เพียงพอแล้ว  ;D

ให้กำลังใจตัวเองไว้เยอะๆ ครับ ฝึกไปเรื่อยๆ มันก็เก่งขึ้นเอง (โดยที่เราอาจจะไม่รู้ตัวก็ได้)

MENN' !*
Member

« Reply #14 on: February 27, 2006, 12:11:55 AM »

ขอบคุณครับหลังจากที่อ่านมาแล้ว
ผมก็รู้ว่า ถ้าเราแพ้ก็อย่าไปคิดอะไรมาก
เมื่อกี๊ผมเพิ่งไปเล่นกับคนที่ร้านมา ผมเล่นอย่างใจเย็นมากขึ้น
ถึงจะแพ้แต่ก็สูสีแล้วครับ shrine 15-12
ปกติต้อง 15-2 ครับ
เดี๋ยวจะบรรยายให้ฟัง
turn 1 ผม
          เพื่อน
turn 1 ผม ตั้งด้วย akamu มา search หา pugilist general แล้วลง akamu เด็กมา com
               แล้วลง toy แล้วผ่าน
          เพื่อน มาถึงก็ zuleika ยัน แล้วลง min min ไว้ที่ df line แล้วตามด้วย jessica แล้วผ่าน
turn 2 ผม ลง arzoin มาแล้วแยกการรวม akamu แล้วลง akamu เด็ก com akamu แล้วให้ arzoin
               เด้ง akamu เด็ก แล้วผ่าน
          เพื่อน ลง ืnerimor promo มา 2 ใบ แล้วลง ruth กับ lazal mage ที่ df line แล้วผ่าน
turn 3 ผม ผมลง pugilist general 2ใบ แล้วผ่าน
          เพื่อน ลง lazal mage กับ ruth อีกอย่างละใบ แล้ว ให้ nerimor promo triple com แล้ว ให้
                    ruth ใช้ skill จ่าย 0 ลดค่าตี 1 แล้วให้ lazal mage ใช้ skill .lj ทรื ทรื ทั้ง 2 ใบ แล้วสาด
                    15 all ผมหยุดด้วย no attacking  
turn 4 ผม ให้ arzoin com กับ akamu เด็ก 2 ใบ at 14 แล้วมี pugilist general 2 ทำให้ at 16 ตบ  
                 nerimor ดับอนาถ
          เพื่อน ลง zulieka มา หวดสด 13 2ครั้ง หยุดด้วย ares แล้วเพื่อนผ่าน
โอยไว้มาเล่าต่อ ผม shrine 0 เพื่อน shrine 6 8)

Plant
Member

Email
« Reply #15 on: February 27, 2006, 12:29:06 AM »

หุหุ  เล่นแพ้ แล้วมีความสุข ก้อช่างมานเหอะครับบ

ขำๆ น่า  ;D

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #16 on: February 27, 2006, 12:38:45 AM »

มันเกิดอะไรขึ้น ??

ทำไมช่วงนี้มีแต่กระทู้แบบนี้ ??

ถ้าจำไม่ผิด 3 กระทู้แล้วนะ  ???

แล้วยังมีกระแสโดนยึดเดคอีก
« Last Edit: February 27, 2006, 12:41:35 AM by Saint_Undine » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #17 on: February 27, 2006, 02:14:22 AM »

เล่นการ์ดน่ะ ผมว่าอย่าไปเครียดกับมันเลย แพ้ชนะไม่สำคัญเท่าความสนุกและมิตรภาพหรอกครับ

แล้วเวลาแพ้ เราก็มาดูว่าแพ้เพราะอะไร เล่นผิดเองรึปล่าว เด็คแพ้ทางรึปล่าว หรือเขาเก่งโครต อะไรประมาณนี้ครับ แล้วเรามาหาทางแก้เอา เช่นเรื่องเล่นผิดหรือเสต็บไม่ดีพอ เราก็เล่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็ชินกับเด็ค หรือไม่ก็ใจเย็นๆดูการ์ดบนมือว่ามีทางแก้มั้ย หาจุดอ่อนของเขา หรือคำนวณการเล่นของเขา

แล้วในกรณีที่เด็คแพ้ทางหรือฝ่ายตรงข้ามเก่งมาก ก็ทำใจครับ ว่าโอกาสแพ้เยอะ แต่ก็จะทำให้เราเก่งขึ้น

สตรอเบอรี่คุง เวอชั่นหวานเจี๊ยบ...
Member

« Reply #18 on: February 27, 2006, 06:14:30 AM »

อ่าน กระทู้นี้แล้ว ก็นึกถึงสมัยเด็กๆอะครับ  
ผมนั่งเล่นการ์ด กับ เพื่อนที่มันชวนมาเล่น ครั้งๆแรก
ผมก็โดนมันยำมาตลอด 1 เดือน แต่หลังจากนั้น มันก็
เรื่มแพ้ผมบ่อยขึ้นจน กลายเป็นว่า ใครการ์ดขึ้นดีกว่า
ก็ชนะไป  ตอนนั้นมันมีแต่ Titan อะครับ แหะๆ

ก็ไอ้กุ๊กนั่นแหละ หุหุ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #19 on: February 27, 2006, 07:38:27 AM »

มันไม่แพ้ซะ 100%หรอก
มันต้องมีมั่งแหละที่เค้าขึ้นเน่า

อยู่ที่ว่าเราจะกล้าลองจนเค้าเน่าไหม  ;D

23247
Member

« Reply #20 on: February 27, 2006, 07:58:36 PM »

คนดีมักแก้ไข  คนจัญ... ชอบแก้ตัว
อยู่ที่คุณจะเลือกว่าจะเป็นอะไร  :)

asdasds
Member

Email
« Reply #21 on: February 27, 2006, 08:25:36 PM »

คือว่านะครับเด็ค Pugilist ผมก็เล่นอยู่ครับ  ก็เล่นหนุกๆอ่ะครับ
แต่ว่าเราไม่ควรยึดติดกับ General มากเกินไป คือว่า น่าจะหา akamu มาให้เยอะๆก่อน เพราะมันสามารถตบเร็ว Sealรอง และตัวSearch ที่ดีอีกด้วย
แล้ว Turn แรกถ้าเจอเด็ค Libira me (ถ้าเราเริ่มหลัง) ห้ามลง akamu เด็ก มา
Combine เป็นอันขาดครับ เพราะเขาจะก่อนผ่านเรา ซึ่งเราสั่ง Combine ไปแล้วครับ (เคยเจอมาครั้งนึง ตายยกชุด akamu เด็ก,akamu, apprentice pugilist(ลม)
ดับอนาถ  ฉะนั้นเด็ค Pugilist ไม่ได้อ่อนกว่าเด็คไหนๆเลยนะครับ ขึ้นอยู่กับคนเล่นอ่ะครับ ถ้าเล่นได้ดี จบแต่ละ Sub turn ด้วยความรอบคอบ ก็อาจจะชนะมากขึ้นและก็พยายามต่อไปครับ

23247
Member

« Reply #22 on: February 27, 2006, 09:20:43 PM »

turn 1 ผม
          เพื่อน
turn 1 ผม ตั้งด้วย akamu มา search หา pugilist general แล้วลง akamu เด็กมา com
               แล้วลง toy แล้วผ่าน
กลัวอะไรนักหนา น่าจะหาอาโซอินยันจะดีกว่าอีก นี่แค่เทิร์นแรกเองนะเนี่ยก็ช้าซะแล้ว

CryingJoker
Member

« Reply #23 on: March 01, 2006, 04:32:20 AM »

เอาอย่างผมสิครับทุกวันนี้เสียใบหน้าไปครึ่งหนึ่งจนแทบไม่ได้ไปเล่ที่ไหนกะใครเลยนอกจากเพื่อนสนิทคนเดียวที่แสนดีกับผมถึงขนาดเปลี่ยนเดคทุกวันเพื่อให้ผมไม่เบื่อชนะบ้างแพ้บ้าง(แพ้มากกว่านิดนึง) ผมก็ยังไม่ย่อท้อเลยขนาดผมมีแผลเป็นหน้าอายขนาดนนี้ผมยังหาทุกวิถีทางเลยเพื่อจะได้กลับมาเล่นอีกครั้งใส่หน้ากากก็ยอมสู้เขานะครับความพ่ายแพ้ที่แท้จริงคือการแพ้ใจตัวเราเองนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: