Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:40:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผลของAkamu Inzu The Apprentice of Pugilistกับแม่  (Read 3069 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Pa-5
Member

« on: February 25, 2006, 10:48:52 PM »

วันนี้ผมไปแข่งที่สะพานเหล็กมาผมใช้เสตปสามัญคือให้Azoin Inzuใช้สกิลกับอากามุเด็กที่แยกร่างเรียบร้อยแล้วพอผ่านไปเทรินนึงอากามุเด็กจะกลับมาแล้วผมจับสั่งคอมแต่พี่คนที่เค้าเล่นด้วยเค้าบอกว่าตัวที่เข้ามาใหม่นั้นถึงคอมก็ไม่สามารถป้องกันและถูกทำลายจากการต่อสู้ได้ผมงงมากเลยเพราะเค้าบอกว่าต้องรวมร่างในSub Turnนี้ตัวผมส่งไปRemoveในเทรินผมรอบที่แล้วพอเข้าเทรินผมกลับมามันก็กลับมาในรอบของผมทำไมอากามุเด็กถึงไม่ได้รับการป้องกันจากอบิลิตี้ของมันล่ะครับเค้าบอกมาว่ามันกลับมาในเทรินของคนที่ผมสู้ด้วยทำไมมันถึงกลับมาเทรินฝั่งนู้นได้ครับช่วยมาบอกให้ด้วยแต่ถ้าเป็นจริงมันก็ยุ่งยากเกินไปหน่อยนะครับต้องมาคอยดูกฎอะไรแบบนี้เล่นยากจะตาย

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: February 26, 2006, 02:34:11 AM »

เพราะจะนับ 1 subturn เมื่อบอกผ่านนั่นล่ะครับ แล้วค่อยเปลี่ยน turn โจมตีกัน
ก็เลยไม่ได้ป้องกันการต่อสู้เมื่อเราสั่งรวมร่าง เพราะเป็นคนละ subturn แล้ว

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: February 26, 2006, 04:01:01 AM »

หมายความว่าไอ้ตัวที่โดน Remove มันกลับมาในตอนจบ SubTurn โจมตีเค้าใช่ม่ะ

Turn เรา
---------
<----- เข้าสู่ SubTurn โจมตีของเรา/ป้องกันเค้า
- สั่ง Azoin Inzu Remove อากามุเด็ก
- บอกจบ Turn
<----- อากามุเด็ก นับ 1 SubTurn
<----- จบ SubTurnโจมตีเรา/ป้องกันเค้า
----------

Turn เค้า
---------
<----- เข้าสู่ SubTurn โจมตีของเค้า/ป้องกันเรา
- สั่งการๆ ๆ ๆ ๆ
- บอกจบ Turn
<----- อากามุเด็ก นับ 2 Subturn = 1 Turn (ครบกำหนด)
- อากามุเด็กกลับเข้ามาในสนาม
<----- จบ SubTurnโจมตีเค้า/ป้องกันเรา
---------

ผมเข้าใจงี้ถูกป่าวคับ...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: February 26, 2006, 04:13:45 AM »

ถูกครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: February 26, 2006, 06:23:50 AM »

คือจะว่าดีขอ "แซว" จัว Text อากามุ หน่อยลกัน
คือผมเข้าใจว่ามันต้องเข้ามาในสนามแล้วต้องรวมร่างเลย
แต่
ทำไมถึงใช้คำว่า " แล้ว" ผมว่าน่าจะใช้คำว่า "และ"
ผมมองมันเป็นเงื่อนไขอ่ะ มันต้องเข้ามาในสนาม และ มันต้องรวมร่าง Ability มันถึงจะเกิด
นี่มาใช้คำว่าแล้วมันเลยดูเหมือนว่ามันรวมร่างเมื่อก็ได้
และ
คำว่า "SubTurn นี้" มันกำกวมนะคับ คำว่า "SubTurn นี้" มันคือ SubTurn ปัจจุบัน ซึ่งเป็นปัจจุบันเสมอ
เช่น
วันนี้วันที่ 26 กพ 49
พูดว่า "วันนี้" -> หมายถึงวันที่ 26 กพ 49
ผ่านไป 1 วันเป็นวันที่ 27 กพ 49
พูดว่า "วันนี้" -> หมายถึงวันที่ 27 กพ 49
หรือไม่ว่าจะผ่านไปร้อยวันพันปี ถ้าพูดว่าวันนี้ก็คือวันนั้นๆ ที่พูดนั่นเอง
ประเด็นคือ ใช้คำว่า "Subturn ที่มันเข้าในในสนาม" แทนจะเข้าในง่ายกว่าไหมคับ...
อันนี้คิดเล่นๆ ชิวๆ นะคับอย่าคิดมาก

Member

Email
« Reply #5 on: February 26, 2006, 02:47:33 PM »

คำว่าและกับแล้วอาจจะจริงอย่างที่ว่ามาครับ อาจจะเกิดการผิดพลาดในการเขียน Text ก็ได้ครับ

ส่วนใน subturn นี้ถึงจะดูกำกวมแต่ก็เป็นคำที่บัญญัติไว้ใน CR อยู่แล้วครับ สามารถอธิบายได้

Teeza
Member

« Reply #6 on: March 26, 2006, 04:49:02 AM »

อ้าวผมเห็น combo นี่ใน คอลัม combo set เล่ม32
คอมโบเดียวกํนไม่ใช่หรอ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: March 26, 2006, 01:45:16 PM »

เขียนผิดครับ
สังเกตุว่าคอลัมน์ธาตุดินไม่ได้พูดถึงคอมโบนี้เลย

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: March 26, 2006, 03:51:17 PM »

งั้นถ้าเปลี่ยนเป็น doom deal นี่ชุบตัวในชรายน์ขึ้นมาแทนนี่จะป้องกันไหมครับ ;D

Member

Email
« Reply #9 on: March 26, 2006, 04:00:47 PM »

ถ้าชุบขึ้นมาแล้วรวมร่างได้ก็ป้องกันได้ครับ

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #10 on: April 01, 2006, 08:31:38 PM »

คือทางเดียวที่จะให้อบิริตี้เกิดคือ ต้องสั่งรวมร่าง(inf) เลยใช่มั้ยครับ
คือในจังหวะที่เข้ามาสั่งรวม
หรือไม่มีทางใดให้อบิริตี้เกิดได้เลยนอกจากมาจากมือหรือจากกอง

แถวถ้านำออกไปทั้งที่ยังรวมร่างอยู่เวลากลับมาก็กลับมาแค่ใบบนใบเดียวใช่มั้ยครับ
ซิลลองไม่กลับ
« Last Edit: April 01, 2006, 09:13:15 PM by saitomail » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: April 01, 2006, 10:09:03 PM »

ตอน end of subturn step นั้นไม่สามารถใช้ ได้นะครับ

ใบรองรวมร่างก็กลับมาด้วยครับ ยังคงเป็นใบรองรวมร่างอยู่

Saito,the Heaven Knight Form Hell
Member

Email
« Reply #12 on: April 02, 2006, 01:37:20 AM »

คือเข้ามาทั้งรวมร่างแต่อบิริตี้ก็ไม่เกิดใช่มั้ยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: April 02, 2006, 10:57:00 AM »

ไม่เกิด ability ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: