Summoner Master Forum
October 15, 2024, 03:35:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  
Author Topic: ทำไม "ซูไลก้า" ไม่โดนริสติกละ  (Read 33549 times)
0 Members and 23 Guests are viewing this topic.
สรยุทธ
Member

Email
« Reply #90 on: March 14, 2006, 06:25:55 PM »

ปิดกระทู้ดีกว่า ปวดหมอง  

อย่าเลยครับ ผมก็เห็นคุณมานานและเข้าใจว่าคุณก็พยายามออกมาพูดในสิ่งที่เป็นปัญหาที่มองเห็นอยู่ ซึ่งผมก็เห็นและเข้าใจครับ และก็อยากให้มีคนอย่างคุณมาก ๆ นะครับ

มอง ๆ ไปก็เหมือนผมตอนแรก ๆ ที่ออกมาต่อต้าน Aog และอื่น ๆ อีกมากมาย เป็นเรื่องที่ดีที่เราจะได้มาถกปัญหากับทุกฝ่าย เพราะที่เราออกมาพูด แม้จะไม่ได้คำตอบจากเบื้องบนในทันที

แต่อย่างน้อยเขาก็รับรู้ปัญหานี้แล้ว ไม่น้อยไปกว่าเราเลย
« Last Edit: March 14, 2006, 06:26:51 PM by สรยุทธ » Logged

kaoh99
Member

Email
« Reply #91 on: March 15, 2006, 03:05:43 AM »

มันไม่จบหรอกเรื่องนี้ มันเหมือน ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกันน่ะ  :D

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #92 on: March 15, 2006, 06:42:31 PM »

ไข่คับ

อ.ที่สอน วิท บอก

^O^^O^poocha ^O^^O^
Member

Email
« Reply #93 on: March 15, 2006, 07:00:31 PM »

ลงMathiasหนุ่มไป เซิจซาลาดอลขึ้นมาลง five eye wywernตัวแรก อีกตัวเอาตัวที่ลงไว้ Growth
แล้วคอมกะซาลาดอล แค่นี้ก้อAt12แล้ว แถมสู้กะตัวคอมat+ด้วย

cmt
Member

« Reply #94 on: March 15, 2006, 08:25:23 PM »

ช่วงหลังๆ คอนเซปธาตุก็มั่วขึ้นทุกวัน ๆ ๆ เหอๆ

เห็นด้วยกับบูมคุงอะ

คอนเซ็ปธาตุปัจจุบันเหมือนมั่วๆไงไม่รู้บอกไม่ถูก

เรื่องสเตตัสค่าพลังถ้าจำไม่ผิดแต่ก่อนจะเป็นแบบนี้นะ

น้ำ - at df ปานกลางถึงน้อยแต่มี skill ลูกเล่นแปลกๆ (ถ้าสังเกตุดีๆธาตุน้ำค่าตีถูกด้วย)
ลม - sp สูงขะลิ่วเฉียดฟ้า ค่า at df อยู่ในระดับมาตรฐานยืนได้ มีตัวเร่งจั่วมากมาย
ดิน - at ต่ำ df หนาโคตะระ sp อืดดดด
ไฟ - at สูงโคตะระ df น้อยบางตัวยังมี 0 เลย บ้าตีๆๆๆ
แสง กับ มืด นี่ไม่ขอพูดถึงละกันนะ

แล้วมาดูสมัยนี้สิ ไฟบางตัว df หนามากกกก ......?

แต่จะพูดมากก็ไม่ได้หรอก เกมมันก็ต้องมีการพัฒนา ธาตุแต่ละธาตุก็ต้องมีการ์ดพัฒนา

ปล. สงสัยอย่างนึง พวกที่เล่นเนมหรือเผ่าอะไรพวกนี้มีการ์ดเรียกพวกออกมาเกือบหมดแล๊ะ ทำไมเงือกถึงไม่มีซักกะทีหว่า   ???

korntana
Guest
« Reply #95 on: March 15, 2006, 08:34:02 PM »

อย่าโดนเลยครับแม้มันจะเก่ง แต่ไฟผมว่าตัวเก่งๆ มีน้อยแล้วหายากด้วย
มีพวกนี้มาก็ดีแล้ว ไฟเดี้ยวนี้ cancle มีซักกี่ใบเอง เก่งประมาณนี้ดีแล้ว
James KuB
Member

« Reply #96 on: March 15, 2006, 09:25:42 PM »

ผมว่ามันก็โกงพอสมควรนะครับ  ถ้า ได้ก่อนนี่ซุไลก้าจะได้เปรียบมากถ้า คู่ต่อสู้ไม่มีมิสติคแน่นมาก จริง ๆ

แต่ผมว่าหนทางป้องกันก็มีหลายแบบนะครับ เพราะจากที่ดู เด็คใหม่ ๆส่วนใหญ่ ซับแรก at 11 ทั้งนั้นเช่น Lu-Tox  แม้จะลดเหลือ 2 ก็ตาม  แถมมี แบบ at11 พร้อมสกิล ด้วย อะครับแม้จะขาด ชาจไป 1 แต่พอ ร่ายมิสติคสู้ก็ใช้ ได้อยู่ดี พวกเด็คช้า ผมว่าควรใส่ ตัวโดดกันไว้หน่อยนะครับ
เด็คแพ้ทางของฟาริด + ซุไลก้ามีถม เถครับ เพียงแต่ ทุกคนไม่ได้ใช้เด็คนั้นเล่น เท่านั้นเอง เช่น โสม(อันนี้เล่นเยอะครับ) หนุมาน(อันนี้เบาบางลงหน่อยจากการโดนรี+แบน)

นี่เด็คซุไลก้าผมครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=19915;start=0

จากที่ผมเล่นมานะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ผมจะแพ้ บ่อยพอควรเนื่องจากคู่ต่อสู้ผมแพ้ทางมาก  เด็คของเขาคือเด็ค โสม ครับ เจอบ่อยมาก ๆ  เทริ์น แรก ลง โสม 1 เบเกอรี่ 2 นาซาอี1  หมด หนทางตีเลยครับ  

สรุป(นอกเรื่องไปไกล) ผมว่า น่าจะโดน เหลือ ซัก 3 ครับ เพราะไม่งั้นไฟ มันแทบจะทำไรไม่ได้แล้ว  ท่านลอร์ด เยซีฮาน มันไม่ประทับใจเลยอ่า

PuGiLisT
Member

« Reply #97 on: March 16, 2006, 02:59:34 AM »

อ่อน เกิน ท่าน หลอด

เหอะๆๆ

James KuB
Member

« Reply #98 on: March 16, 2006, 12:15:21 PM »

อ่อน เกิน ท่าน หลอด

เหอะๆๆ

คิดเหมือนกันเลย

SMN_paladin
Member

Email
« Reply #99 on: March 16, 2006, 02:35:46 PM »

ผมเชื่อว่าทุกคนอาจเห็นว่าซูไลก้าโกง แต่อย่าคิดมากเลยครับถึงยังไงผมก็เชื่อว่ายังมีเด็คที่สามารถล้มมันได้ แต่บางคนก็บอผมว่าซูไลก้ายังโกงไม่เท่าฟาริด บางคนก็บอกว่าทั้งสองตัวยังไม่โกงเท่าเจสสิก้า มันก็เป็นอย่างนี้แหล่ะครับ ราต้องมีความเชื่อมั่นกับการตัดสินใจของทางบริษัทครับ สำหรับผมเวลาเจอผมก็สนุกครับเพราะต้องพยายามหาทางชนะให้มากขึ้น เมื่อวานนี้ก็เกือบแพ้ แต่ก็เอาตัวรอดชนะมาได้ 2 เกมส์รวดเลย เพราะเรารู้ว่าจะต้องจัดการยังไงเมื่อเจอกับเด็คเหล่านี้ เหมือนที่ผมถามน้องที่เค้าเล่นมังกรโสมพ่อค้า เค้ายังบอกผมเลยว่า ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยแพ้เด็คไฟฟาริดซูไลก้าเลย นี่ก็เป็นสิ่งยืนยันแล้วครับว่ามันไม่ได้เก่งที่สุด ขอให้เชื่อมั่นกับการตัดสินใจของทางทีมงานบริษัทครับ สำหรับผมเองโดนรีสติกท็อกซิกก็เศร้าอยู่เหมือนกัน แต่ก็เข้าใจครับว่ามันเก่งแต่บางคนอาจจะบอกว่าไม่รีสติกก็ยังสู้ได้ มันก็ต่างความคิดน่ะครับ เล่นการ์ดเพื่อความสนุก อย่าเล่นเพราะเบื่อแค่ว่าสู้การ์ดบางใบไม่ได้เลยครับ เล่นกับเด็คที่เรารู้สึกว่ามีโอกาสแพ้มันจะตื่นเต้นและสนุกมากกว่าครับ(เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เพราะเวลาเล่นกับเด็คที่อ่อนกว่ารู้อยู่แล้วต้องชนะแล้วจะไปสนุกอะไร)

การเล่นการ์ดเพื่อความสนุกอยู่ที่การเจอเด็คที่เรารู้สึกว่ามีโอกาสแพ้ และเมื่อเราชนะเราจะรู้สึกภูมิใจกับการเล่นครั้งนั้นครับ

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #100 on: March 16, 2006, 03:27:48 PM »

ทำไมถึงมีคนที่ชอบเอาไปเปียบกับโสมน้า ลองเอาไปเทียบกับน้ำเคิร์สดูมั่งมั้ย เดคอื่นก็ได้ !

Plant
Member

Email
« Reply #101 on: March 16, 2006, 07:20:42 PM »

ซุไลก้า จะเก่งเมื่อต่อยกับเด็กๆ  ที่ตัวไม่ใหญ่อ่ะครับ

พอเจอตึกตัวใหญ่ๆ  เจ๊เค้าก้อม่ะกล้าหวดหรอกครับ  ;D

ทางกลับกันครับ ฟาริด จะเก่งเมื่อต่อยกะ มาเฟียครับ ยิ่งมาเฟียใหย๋ แค่ไหน ฟาริดจาเก่งเป็นจา พนมทั้งทีเลยอ่ะ

แต่พอเจอตัวจ๋อยๆ  อย่าง Five Eyes Wywern พวกก้อม่ะค่อยกล้าแหยม ซะเท่าไหร่เหมือนกันอ่ะ  ;D

ม่ะเหมือน โสม เล็ก-ใหญ๋ พวกหวดหมดล่ะ  :P

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #102 on: March 16, 2006, 11:50:32 PM »

ผมเชื่อว่าทุกคนอาจเห็นว่าซูไลก้าโกง แต่อย่าคิดมากเลยครับถึงยังไงผมก็เชื่อว่ายังมีเด็คที่สามารถล้มมันได้ แต่บางคนก็บอผมว่าซูไลก้ายังโกงไม่เท่าฟาริด บางคนก็บอกว่าทั้งสองตัวยังไม่โกงเท่าเจสสิก้า มันก็เป็นอย่างนี้แหล่ะครับ ราต้องมีความเชื่อมั่นกับการตัดสินใจของทางบริษัทครับ สำหรับผมเวลาเจอผมก็สนุกครับเพราะต้องพยายามหาทางชนะให้มากขึ้น เมื่อวานนี้ก็เกือบแพ้ แต่ก็เอาตัวรอดชนะมาได้ 2 เกมส์รวดเลย เพราะเรารู้ว่าจะต้องจัดการยังไงเมื่อเจอกับเด็คเหล่านี้ เหมือนที่ผมถามน้องที่เค้าเล่นมังกรโสมพ่อค้า เค้ายังบอกผมเลยว่า ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยแพ้เด็คไฟฟาริดซูไลก้าเลย นี่ก็เป็นสิ่งยืนยันแล้วครับว่ามันไม่ได้เก่งที่สุด ขอให้เชื่อมั่นกับการตัดสินใจของทางทีมงานบริษัทครับ สำหรับผมเองโดนรีสติกท็อกซิกก็เศร้าอยู่เหมือนกัน แต่ก็เข้าใจครับว่ามันเก่งแต่บางคนอาจจะบอกว่าไม่รีสติกก็ยังสู้ได้ มันก็ต่างความคิดน่ะครับ เล่นการ์ดเพื่อความสนุก อย่าเล่นเพราะเบื่อแค่ว่าสู้การ์ดบางใบไม่ได้เลยครับ เล่นกับเด็คที่เรารู้สึกว่ามีโอกาสแพ้มันจะตื่นเต้นและสนุกมากกว่าครับ(เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เพราะเวลาเล่นกับเด็คที่อ่อนกว่ารู้อยู่แล้วต้องชนะแล้วจะไปสนุกอะไร)

การเล่นการ์ดเพื่อความสนุกอยู่ที่การเจอเด็คที่เรารู้สึกว่ามีโอกาสแพ้ และเมื่อเราชนะเราจะรู้สึกภูมิใจกับการเล่นครั้งนั้นครับ

จิงๆด้วย ท่อนสุดท้ายอ่ะ

5555+

James KuB
Member

« Reply #103 on: March 17, 2006, 12:07:20 AM »

ซุไลก้า จะเก่งเมื่อต่อยกับเด็กๆ  ที่ตัวไม่ใหญ่อ่ะครับ

พอเจอตึกตัวใหญ่ๆ  เจ๊เค้าก้อม่ะกล้าหวดหรอกครับ  ;D

ทางกลับกันครับ ฟาริด จะเก่งเมื่อต่อยกะ มาเฟียครับ ยิ่งมาเฟียใหย๋ แค่ไหน ฟาริดจาเก่งเป็นจา พนมทั้งทีเลยอ่ะ

แต่พอเจอตัวจ๋อยๆ  อย่าง Five Eyes Wywern พวกก้อม่ะค่อยกล้าแหยม ซะเท่าไหร่เหมือนกันอ่ะ  ;D

ม่ะเหมือน โสม เล็ก-ใหญ๋ พวกหวดหมดล่ะ  :P

ลอง ฟาริดหวดโสม ดู ใครจะ ตาย  ^^

ที่คนชอบเปรียบกับโสม  เพราะมันเป็น 1 ในสุดยอดตัวปัญหาใหญ่ที่ ตีไม่ได้

boomkung
Member

« Reply #104 on: March 17, 2006, 12:09:03 AM »

เปรียบกับเมต้าเกมสิจะได้เห็น หากเมต้าเกมพ่าย มันจะไม่ใช่เมต้าเกมต่อไป

Plant
Member

Email
« Reply #105 on: March 17, 2006, 12:40:56 AM »

ลอง ฟาริดหวดโสม ดู ใครจะ ตาย  ^^

ที่คนชอบเปรียบกับโสม  เพราะมันเป็น 1 ในสุดยอดตัวปัญหาใหญ่ที่ ตีไม่ได้

ถ้าหวดกันตรงๆ  ม่ะมีตัวช่วย  ก้อคงฟาริดล่ะครับ

แต่ในเกมจริงๆ  มันม่ะช่ายยังงั้นอ่ะซี่  ;D

James KuB
Member

« Reply #106 on: March 17, 2006, 01:20:41 AM »

ถ้าหวดกันตรงๆ  ม่ะมีตัวช่วย  ก้อคงฟาริดล่ะครับ

แต่ในเกมจริงๆ  มันม่ะช่ายยังงั้นอ่ะซี่  ;D

1-1 ก็ได้ครับ แต่โสมผม growth แล้วนะ  8)

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #107 on: March 22, 2006, 09:37:20 PM »

อยากเล่นโสมคับ  บอกหน่อยอ่ะ โสมจัดไง

ต้องใส่ไรบ้างถึงจะเก่ง ถ้าให้ดีขอทั้ง เด๊กเลยคับ

MonMan
Member

« Reply #108 on: March 22, 2006, 09:58:30 PM »

เพราะงี้มันถึงเก่งไง  เด๊คฟาริด+ซูไลก้า

เจอตัวเล็ก เอาซูไลก้าตบ1turnชนะแทบจะ100%
เจอตัวใหญ่ เอาฟาริดหวดจ่ายถูกมาก mystic2ใบเท่ากัน แถมatกะdf+อยุ่ 1เทิร์น เค้าสวนกลับเรายาก

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #109 on: March 23, 2006, 05:19:39 AM »

จ่ายถูกคอมตีดิสได้ไม่มีปัญหา ปัญหาอยุ่ที่ว่า ทำไมต้องลงมาโปรทุกอย่าง แบบนี้จะตัดไฟต้นลมยังทำไม่ได้เลย ใครบอกว่าไม่โกงแก้ได้ กล้าเอาเด็คน้ำเคิรสไปเล่นกะมันมั้ยล่ะครับ ลงมาตบอุกอัก ตายเป็นเบือก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ

beekini
Member

« Reply #110 on: March 23, 2006, 05:31:22 AM »

จ่ายถูกคอมตีดิสได้ไม่มีปัญหา ปัญหาอยุ่ที่ว่า ทำไมต้องลงมาโปรทุกอย่าง แบบนี้จะตัดไฟต้นลมยังทำไม่ได้เลย ใครบอกว่าไม่โกงแก้ได้ กล้าเอาเด็คน้ำเคิรสไปเล่นกะมันมั้ยล่ะครับ ลงมาตบอุกอัก ตายเป็นเบือก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ

เล่นน้ำก็ แชนนอน ฟรีส กลางอากาศสิครับ

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #111 on: March 23, 2006, 07:06:41 AM »

คือเล่นแบบนั้นมันไม่สนุกไง ไม่เบื่อบ้างหรือครับ นี่ยกตัวอย่างน้ำเคิร์สก็โอเค บันยิปชานอน แล้วตอนนี้อ่ะ ผมเล่นเด็ควิซอยุ่ เล่น100ครั้งชนะเด็คพวกนี้ไม่ถึง15ครั้ง เป็นคุณอยากจะเล่นต่อมะ

ปล. เด็คคิดเองเล่นเองเป็นคอนเซปเนี่ยสนุกเร้าใจดี แต่ไม่ค่อยดีตรงแพ้เยอะมหาศาลนี่แหละ

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #112 on: March 23, 2006, 05:06:34 PM »

โกงบางสถานการณ์

kaoh99
Member

Email
« Reply #113 on: March 24, 2006, 02:27:59 PM »

ยังไม่จบหรือเรื่องนี้  จบๆๆ ไปเถอะ อีกหน่อยก็ตามริสติก เหมือนหนุมานนั้นแหละ ตอนนี้มันแรงตามคอนเซป อีกหน่อยก็แรงเกินคอนเซ็ป   ;D

PuGiLisT
Member

« Reply #114 on: March 25, 2006, 01:25:16 AM »

คับช่างเหอะๆ

ทุกๆคนจะได้ ออกความคิดเห็นไง พี่เก้า

Pages: 1 2 3 [4]  All
  Print  

Jump to: