Summoner Master Forum
October 15, 2024, 05:19:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  
Author Topic: ทำไม "ซูไลก้า" ไม่โดนริสติกละ  (Read 33637 times)
0 Members and 70 Guests are viewing this topic.
Holy
Member

Email
« Reply #30 on: February 22, 2006, 11:14:05 PM »

วานก่อนเล่นกับซูใลก้าเหนื่อยเหมือนกันแต่ยังอุตส่าชนะด้ายด้วยเยซีฮานสุดยอด

timmylove
Member

Email
« Reply #31 on: February 23, 2006, 12:54:26 AM »

โอ๊...เริ่มเปลี่ยนจากซูไลก้ามาเป็นฟาริดแล้วหรือ  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

S_A_Y
Member

Email
« Reply #32 on: February 23, 2006, 01:47:10 AM »

ซูไลก้า ยังไงก็ไม่น่าจะโดนแบนครับ ไม่แรงเว่อร์ขนาดนั้น คิดว่าน่าจะริสติกเหลือ 2 ใบ คงจะดี

คนที่เล่นเด็คตีๆ คงไม่รู้หรอกครับว่า แค่ซูไลก้าลงมาตาแรก ก็ทำให้เด็คที่ตั้งตัวช้ากว่า แพ้ไปในทันที ยิ่งเด็คน้ำเคิร์ส เก็บเด็คไปเลยครับ โดนจ่าย 1 ดิส ตบตายหมดสนามก่อน

น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

kaoh99
Member

Email
« Reply #33 on: February 23, 2006, 02:04:57 AM »

ฟราริดความรู้สึกของผม มันเป็นตัวที่สมเหตุสมผล เกิดมาเพื่อ ตบตัวใหญ่ เป็นธรรมชาติของฟาริดอยู่แล้ว  ตอบ 100 % รับได้ครับ แต่ซูไลก้า ยอมรับตรงๆ ว่าแรง ต้องริสติกเหลือซัก 2 ถึงจะดี  ไม่ทำให้เกมน่าเบื่อจนเกินไป คิดดูถ้ามีซูไลก้าในมือตลอด  สามารถกันได้ทุกสถานการ์ณ จริงๆๆ :-\
« Last Edit: February 23, 2006, 02:06:06 AM by kaoh99 » Logged

nvidiaplus
Guest
« Reply #34 on: February 23, 2006, 02:34:32 AM »

ซูไลก้า ยังไงก็ไม่น่าจะโดนแบนครับ ไม่แรงเว่อร์ขนาดนั้น คิดว่าน่าจะริสติกเหลือ 2 ใบ คงจะดี

คนที่เล่นเด็คตีๆ คงไม่รู้หรอกครับว่า แค่ซูไลก้าลงมาตาแรก ก็ทำให้เด็คที่ตั้งตัวช้ากว่า แพ้ไปในทันที ยิ่งเด็คน้ำเคิร์ส เก็บเด็คไปเลยครับ โดนจ่าย 1 ดิส ตบตายหมดสนามก่อน

น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

โอ้โห ใช่เลยครับ เด็ดน้ำเคิร์สนี่กลับบ้านเลย sub-turn ที่2 เค้าทำหน้าสยองๆแล้วพูดว่า " 3 ตบดิส "

มันเหมือนกับมีหลอดชาไข่มุกมาปักที่หน้าอกเลยครับ :-X
igniz_nut
Member

Email
« Reply #35 on: February 23, 2006, 03:14:43 AM »

ก็แบน มันไปซะเลยสิครับ แบบนี้เขาเรียก เลือกที่รักมักที่ชังรึเปล่านะ?

Baelzebub Evil Monarch
Member

Email
« Reply #36 on: February 23, 2006, 03:51:33 AM »

ไอ้ฟรีส/พ้อยกลางอากาศ นี่ถ้าจำไม่ผิดใช้ ตอนร่ายนะ อบิลิตี้ยังไม่ส่งผล
แล้วมีข้อไหนก็จำไม่ได้แล้วหละที่บอกว่า ซีลที่กำลังร่าย เป็นเป้าของอะไรก็ได้ยกเว้น
มิสติก PS ถ้าผิดก็ช่วยแก้ให้ด้วยครับ

Mo_Mo
Member

« Reply #37 on: February 23, 2006, 04:00:44 AM »

ซิลที่กำลังร่าย ไม่เป็นเป้ามิสติก มะช่ายเหรอคับ
เพราะว่ามานยังมะได้ลงสนาม มะช่ายเหรอ

Centaur Renger
Member

« Reply #38 on: February 23, 2006, 05:00:26 AM »

เหอๆ ผมว่า รีสติก 2 ใบก้อใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องแบนมันหรอก  ;D

nvidiaplus
Guest
« Reply #39 on: February 23, 2006, 01:31:08 PM »

ซิลที่กำลังร่าย ไม่เป็นเป้ามิสติก มะช่ายเหรอคับ
เพราะว่ามานยังมะได้ลงสนาม มะช่ายเหรอ

ใช้ Seal ที่มีสกิลเป็น ครับ เช่น Shannon กะ Toxic

ใช้ได้ตอน step ของการร่ายครับ ;D
<+MyraydoN+>
Member

Email
« Reply #40 on: February 23, 2006, 03:57:16 PM »

โดนมากับตัว...แต่ก็สู้จนตัวตายฮับ :'(

MonMan
Member

« Reply #41 on: February 23, 2006, 04:10:20 PM »

ซูไลก้าทำให้เด๊คskill ที่ตั้งตัวไม่เร็วนัก แทบจะแพ้ไป100%
ส่วนฟาริดก็ทำให้เด๊คที่เล่นabilityในการตัดเกมฝ่ายตรงข้ามเป็นหลักแทบจะเก็บเด๊คกลับบ้าน ตอนนี้อาจจะพบเห็นได้น้อยเพราะไม่ค่อยมีเด๊คทีจัดเฉพาะทาง แต่ที่แน่ๆก็มีcurse therion 1แล้ว  
« Last Edit: February 23, 2006, 04:10:36 PM by MonMan » Logged

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #42 on: February 23, 2006, 04:17:56 PM »

โดนมากับตัว...แต่ก็สู้จนตัวตายฮับ :'(

ตายไปเลยแน่ๆคับ สองตัวนี้ยำกัน ชนะทั้งเดคสกิลทั้งเดคอบิลิตี้ เอ้าเฮ -*-

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #43 on: February 23, 2006, 07:18:23 PM »

ผมว่าซูไลก้าน่าจะโดนรีสตริคนะครับ เพราะว่ามันมีการป้องกันที่สมบูรณ์แบบจนเกินไป

และสร้างความเสียหายแก่ฝ่ายตรงข้าม(ที่ไม่ใช้มัน)มากจนเกินไป(ตีสองครั้งถ้าเป้าแรกเข้าเกมจบ)

ส่วนฟาริด นั้นห่วยมั่ก ๆ ครับไม่เห็นเก่งตรงไหน ทำอะไรไม่ได้ทำได้แค่ตีป้องกันอะไรก็ไม่ได้

แต่ทำให้เด็คอินซู พบเก็บเด็คได้แค่นั้นเอง :P

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #44 on: February 23, 2006, 07:45:32 PM »

เห็นด้วยนะครับ เร็วและแรงมาก

ใครที่ไม่ได้เล่นเด็คตัวใหญ่ๆตั้งเร็วๆตลอด ไม่รู้หรอครับ ว่าความรู้สึกมันเป็นยังไง

23247
Member

« Reply #45 on: February 23, 2006, 08:01:29 PM »

เพราะฉะนั้นแล้วผมขอลงความเห็นว่า ซูไลก้า สมควรที่จะโดนริสติกเหลือ 2 ใบ

TAURUS
Member

Email
« Reply #46 on: February 23, 2006, 08:11:00 PM »

รีสติก ฟาริดด้วยก็ดีครับเหลื่อซัก 3 หรือ 2ใบ ก็ได้

deckที่เล่น ability สู้ไม่ได้เลย :P

<+MyraydoN+>
Member

Email
« Reply #47 on: February 23, 2006, 08:14:37 PM »

อีกไม่นานคงจะต้องเกิดล่ารายชื่อ หรือไม่ก็ทำประชามติแล้วมั้งนี่  ;D

Agasin
Member

Email
« Reply #48 on: February 23, 2006, 08:45:14 PM »

ซไลก้า เก่งจริงนะ ฟาริดก็ด้วย แต่ถ้าเจอกับเมต้าเกมส์ในตอนนี้ ก็ไม่เท่าไหร่ อีกอย่าง เหตุผลเดียวกับ toxic คือราคาค่อนข้างแพง ถ้า ริสติก หรือ แบนไป คนที่มีอยู่หรือพยายามซื้อเพื่อได้มา ก็แย่สิ ความจริงในกรณีของ toxic น่าจะแบนด้วยซ้ำ ไม่รู้ริสติกไปทำไม มีตัว search เอา toxic ขึ้นมืออยู่แล้ว ถึงริสติกให้เหลือ 2 ใบ ก็ไม่มีประโยชน์ แปปเดียวก็ขึ้นมือละ ง่ายด้วย ก็อย่างว่าหน่ะนะ ของแพง คงทำใจริสติก หรือ แบนยาก

ศรี
Member

Email
« Reply #49 on: February 24, 2006, 08:28:07 PM »

ตามความเห็นของผมแล้ว ผมถือว่าฟาริดกับซูไลก้าเกินเกินไปมากๆนะ ผมคิดว่ามันน่าเบื่อพอๆกับจ่าย 2 จิ้มตูด หรือจ่าย 0 ได ด้วยซ้ำ มันสมควรจะถูกรีสติกเหลือแค่ 2 ใบ

ลองคิดดูง่ายๆ เพนกวิน แฟมิลี่ ร่าย 3 มีซีลเยอะๆ ป๊อดไม่ได้ ซูไลก้าป๊อดได้สมบูรณ์แบบเกินไปมากๆ และมันตีแรงเกินไปด้วย

ส่วนฟาริด จ่าย 1 ตี 10 ได้ เซนทอร์เรนเจอร์ เฮดแมน กริฟฟินคอมมานโด ฯลฯ แค่จ่าย 1 ตี 9 ก็โหดเวอร์แล้ว แล้วนี่จ่าย 1 ตี 10 ได้ ผมว่ามันรุนแรงเกินจะยอมรับได้แล้ว

และยังยกเลิกอบิลิตี้ให้ตัวอื่นด้วย เด็คสมัยนี้ใช้อบิลิตี้กันเยอะมาก มันสร้างความได้เปรียบมากเกินไปจริงๆนะ

rag3789
Member

Email
« Reply #50 on: February 27, 2006, 05:09:38 PM »

ถ้ามัน Triple แล้ว At 10 ก็คงจะไม่มีคนบ่นใช่มั้ยครับ  ;D

Pecca of Heaven
Member

« Reply #51 on: February 27, 2006, 05:22:43 PM »

เอาซินแสงชี้มันจิ  ;D

Member

« Reply #52 on: February 27, 2006, 05:50:52 PM »

เอาซินแสงชี้มันจิ  ;D

ขึ้นมาตั้งแต่ตาแรกก็ดีสิ ใครยัดซินแสงเท่าซูไลก้า+ฟาริดบ้าง (8 ใบ)

kaoh99
Member

Email
« Reply #53 on: February 28, 2006, 02:57:22 AM »

อยากจะบ้าตาย ตีไม่ทัน

Tofu
Member

Email
« Reply #54 on: March 02, 2006, 12:43:16 AM »

yes i agree "ซูไลก้า" should be restricted.  >:( out of all cards i have faced she ranks top ten! in the hardest to defeat card list.....
Lets restrict her!  >:(

-WYG ake-
Member

Email
« Reply #55 on: March 02, 2006, 09:31:37 PM »

ซูไลก้าออกจะน่ารักขนาดนั้นใครจะไปรีสติกลงล่ะ :P
ลงมาก็ปอด เริ่มหลังก็ตีๆๆ ผ่านไป 1เทิร์นเจอโสมตบตาย
นี่คือประสบการณ์จิงจากคนเล่นเดคซูไลก้าถ้าคิดว่ามันโหดไปแล้วโสม+ลู ล่ะครับ
และถามจิงๆเหอะถ้าซูไงก้าโดนรี ผมว่าเป็นการ์ดเจ้าหญิงใบแรกเลยนะที่โดนน่ะ
อย่าลืมสิว่าเค้าเป็นการ์ดเจ้าหญิงจาโดนรีง่ายๆได้ไง นี่ถือว่าลบหลู่เบื้องสูงเลยนะ
ระวังหัวจาขาดล่ะ ;D

Member

« Reply #56 on: March 02, 2006, 09:42:41 PM »

ซูไลก้าออกจะน่ารักขนาดนั้นใครจะไปรีสติกลงล่ะ :P
ลงมาก็ปอด เริ่มหลังก็ตีๆๆ ผ่านไป 1เทิร์นเจอโสมตบตาย
นี่คือประสบการณ์จิงจากคนเล่นเดคซูไลก้าถ้าคิดว่ามันโหดไปแล้วโสม+ลู ล่ะครับ
และถามจิงๆเหอะถ้าซูไงก้าโดนรี ผมว่าเป็นการ์ดเจ้าหญิงใบแรกเลยนะที่โดนน่ะ
อย่าลืมสิว่าเค้าเป็นการ์ดเจ้าหญิงจาโดนรีง่ายๆได้ไง นี่ถือว่าลบหลู่เบื้องสูงเลยนะ

เล่นกับโสมใครก็พูดได้...

nvidiaplus
Guest
« Reply #57 on: March 02, 2006, 09:46:42 PM »

เล่นกับโสมใครก็พูดได้...

ใช่ๆๆ
BlazE SagE
Member

Email
« Reply #58 on: March 05, 2006, 12:12:06 AM »

กำ  ทั้ง ฟาริส  ตีATบวกตามLVยังไม่เป็นไร

แต่ซูไลก้า สิ ป้องกัน ทุกสถานะกาน

เพื่อนจะตีกลับก้อไม่ได้ จึงทำให้เพื่อนตั้งตัวทัน

แบบนี้ เก่งเกินไป  

BlazE SagE
Member

Email
« Reply #59 on: March 05, 2006, 12:16:30 AM »

พูดง่ายๆ

ใครที่เล่นเค็คตั้งตัว ก้อนายซีด

แล้วไอตีได้ 2 ครั้งอ่ะ สุดๆ

น่าจะโดน  รีสติก นะคับ

ไม่งั้นผมว่า  ใครที่ไปเล่นเด็คตั้งตัว

มีหวังสู้กับ ซูไลก้านี้อยากแน่ๆ

ส่วนฟาริส กับ เจสสิก้านี้อ่ะ

มัน บวกตาม LV

แล้วใครจะไปกล้าเล่น แกนดาคอร์ด , มอเนียส ล่ะคับ

บอกทีตั้ง เยอะ

เก่งเกินไปนะคับ :P

Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  

Jump to: