Summoner Master Forum
October 15, 2024, 05:18:24 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  
Author Topic: ทำไม "ซูไลก้า" ไม่โดนริสติกละ  (Read 33629 times)
0 Members and 65 Guests are viewing this topic.
kaoh99
Member

Email
« on: February 22, 2006, 01:30:45 AM »

ทำไม "ซูไลก้า" ไม่โดนริสติกละ
1. กันได้ทุกสถานการณ์ โดยไม่ต้องมีเงือนไข ไม่ต้องคอม  ดูอย่างตัวกันอื่นๆๆ
     -  ด้วงดิน ต้องมีแมลงเลเวล 2 ถึง 2 ตัวจึงจะป้องกันการโจมตีได้
     - ซาลาแมนเดอรี่ดอล ต้องตายก่อนถึงจะป้องกันได้
     - AOM ดิน แอทแทคแค่ 6 โดนตีได้ง่าย  โดนเคริสก็ลง โดนสาดออลก็ตายไม่ต้องนับเคาร์เตอร์
2. ตีกลับตาหน้าทันที  
     - เริ่มเล่น ถ้าผู้เล่นคนแรกลงก่อน ลงซุไลก้า  ผู้เล่นคนที่สองก็ไม่สามารถตีได้ ตัวกันที่มายืนก็แอทแทคไม่เกิน10แน่นอนและกลับมาที่ผู้เล่นคนที่ 1 ก็ตีทันที่ แถมยังตีได้2ครั้ง  ถ้าเมติก ไม่เน้น ไปเกิด
3. ตอนนี้เป็นที่นิยมในการเล่นอย่างมาก พวกเด็ค ตั้งตัว ต้องเก็บเด็คกลับบ้าน ถ้าไม่แน่จริง  ;D ตอนนี้ถ้าเจอเดร็กฟราริด- ซูไลก้า ถ้าไม่ใช่เด็ดตีเร็วเหมือนกัน เก็บเด็คได้เลย
4. ใช่ว่าไม่รักเด็คไฟ แต่ไปทางไหนก็มีแต่คนใส่ซูไลก้า กำจริงๆๆ :-[  ความรู้สึกส่วนตัว ไม่แรงคงไม่ใส่ เหอๆๆ แต่มากไปทำให้น่าเบื่อในการเล่นน่ะครับ (ใช้คำแบบนี้บ้าง) ;)
« Last Edit: February 22, 2006, 01:56:44 AM by kaoh99 » Logged

nvidiaplus
Guest
« Reply #1 on: February 22, 2006, 01:42:11 AM »

ที่ว่าป้องกันได้เลยโดยไม่มีเงื่อนไขนั่นก็จริงครับ แต่ถ้าเทียบกับด้วงแล้ว ด้วงมันไม่ใช่แรร์นะครับ ;D

เทียบกะลี่ดอล ลี่ดอลมัน lv.1 นะคับ ;D

เทียบกะ AOM ดิน AOM ดินมัน cancel mystic ของฝ่ายตรงข้ามกะยกเลิก ability ของ seal ใบอื่นด้วยนา

อืมม์ คนใส่เยอะจริงๆครับ ผมเจอกับตัวก็หน้าซีด

แต่ในความคิดผม มันแรงจริงๆครับซูไลก้า >:(
« Last Edit: February 22, 2006, 03:15:55 AM by NVIDIA+ » Logged
^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: February 22, 2006, 01:54:16 AM »

ถ้าเจอซีลตัวใหญ่ๆจริง ซัก12-13 ซูไลก้าก็ตีไม่เข้าล่ะ

แต่มันก็เก่งจริงๆแหละ

beekini
Member

« Reply #3 on: February 22, 2006, 02:16:41 AM »

ถ้าจำไม่ผิดมันโดน toxic (ที่ยังเป็น meta อยู่ตอนนี้) ยิง Skill poison กลางอากาศระหว่างร่ายได้นี่ครับ (ขณะร่าย Ability ยังไม่ส่งผล ยังป้องกัน Curse ไม่ได้)

cyclone
Member

Email
« Reply #4 on: February 22, 2006, 02:24:10 AM »

มีคนโดนแชนนอนฟรีสขณะกำลังร่ายเลยซวยไปเลย ;D แล้วก็หนังสือรูลทีมด้วยนะซูไลก้าโดนเข้าไปทำอะไรไม่เป็นเลย  555  สมน้ามหน้ามัน
แต่น่าจะริสติกนะ มันแรงมากๆ

timmylove
Member

Email
« Reply #5 on: February 22, 2006, 02:25:09 AM »

คิดแต่จะแบนกับรีสติก ไม่คิดบ้างหร๋อว่าคนที่เล่นเด็คนี้เค้าจะรู้สึกยังไง DDRก็โดน
ตอนนี้AOMแทบจะเก็บไม่ได้แล้ว perfect แทบทุกอย่าง แล้วอย่างตัวแอนเนดิซอง อาเชอร์(ชื่อนี้รึเปล่า) ธาตุน้ำในthe saint เก่งกว่าDDRอีก แต่ไม่โดนตีข้ามไลน์ได้ แถมตัวที่สู้กับมันติดทั้งfreeze ติดทั้งpoison แล้วที่ว่าตีไม่ได้ในเทิร์นแรก ถ้าลงตัวใหญ่ๆอย่างคาร์นแล้วเอาตัวเล็กลงDFไลน์เอาไว้ ซูไลก้าก็ตีไม่ได้เหมือนกัน แถมยังต้องมาตั้งรับอีกนะ(บางครั้ง)

nvidiaplus
Guest
« Reply #6 on: February 22, 2006, 02:47:00 AM »

คิดแต่จะแบนกับรีสติก ไม่คิดบ้างหร๋อว่าคนที่เล่นเด็คนี้เค้าจะรู้สึกยังไง DDRก็โดน
ตอนนี้AOMแทบจะเก็บไม่ได้แล้ว perfect แทบทุกอย่าง แล้วอย่างตัวแอนเนดิซอง อาเชอร์(ชื่อนี้รึเปล่า) ธาตุน้ำในthe saint เก่งกว่าDDRอีก แต่ไม่โดนตีข้ามไลน์ได้ แถมตัวที่สู้กับมันติดทั้งfreeze ติดทั้งpoison แล้วที่ว่าตีไม่ได้ในเทิร์นแรก ถ้าลงตัวใหญ่ๆอย่างคาร์นแล้วเอาตัวเล็กลงDFไลน์เอาไว้ ซูไลก้าก็ตีไม่ได้เหมือนกัน แถมยังต้องมาตั้งรับอีกนะ(บางครั้ง)

เรื่องความรู้สึกน่ะผมก็เห็นด้วยนะครับ ส่วน AOM น่ะเก่งเวอร์จริงๆ (ไปสลิงกะ CM ที่งาน St.EX. จ๋อยเลย)
Annedisonge Archer General น่ะ มันร่าย 3 นะครับ แล้วมันไม่ได้คอมกับน้ำนะ มันต้องคอม Knight นะคับ (ในความรู้สึกผมนะ) ผมว่ามันคอมยาก เวลาจะข้ามไลน์ จ่าย 3 ได้ At11 นะครับ โดน it's no joke ย้ายมาตีตัวหน้าได้ ซินแสงชี้ก็ตีตัวหน้านะครับ เรื่อง ability ที่ตีแล้วติดฟรีส(และ poison ถ้าคอมน้ำ)นั้นก็โหดล่ะ แต่คุณจะเอาตัวยืนไปอยุ่ข้างหลังให้เค้าตีติดฟรีส(และpoison)หรือ?
แต่DDR มันร่าย 2 ครับ it's no joke มันย้ายมาตีไม่ได้น่ะครับ มันปลอดภัยมากๆ ซินแสงชี้ก็แค่ at ลดนะครับยังข้ามไลน์อยู่ เสียมิสติกหน้ากอง 1 ใบก็ไม่ได้กระทบไรเลย บางทีโม่ได้พวกเทพๆตก Shirne จากกองก็ได้ effect อีก
ส่วนเรื่องที่เจอคานแล้วตีไม่ได้นั่นก็ใช่ แต่จะมีกี่เด็คที่ใส่คาน??(ถ้าไม่ใช่เด๊คคาน)

แล้วถ้าคุณคิดว่ามานแรงทำไมคุณไม่เล่นล่ะ
อย่าบอกนะว่าหาไม่ได้เลยยุให้โดนรีสติก

ที่ไม่เล่นเพราะว่ามันแรงน่ะสิครับผมโดนแล้วจุก เบื่อมากๆเวลาโดนแบบนี้ ก็เลยไม่อยากให้คนอื่นโดนไปด้วย
Saint_Undine
Member

Email
« Reply #7 on: February 22, 2006, 02:48:11 AM »

แล้วทำไมต้องเล่นตามเมต้าเกมด้วยหละครับ  ???

ส่วนอาเชอร์น้ำ ใบแก้มีตั้งเยอะแยะ
โดนโนโจ๊กก็ตาย โดรแอนโดรก็ตาย โดนหอกออโดนัสก็ตาย
แล้ว DDR หละครับ จ่าย2ใช้สกิล ไม่มีทางตาย 100%

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #8 on: February 22, 2006, 03:02:19 AM »

แล้วถ้าคุณคิดว่ามานแรงทำไมคุณไม่เล่นล่ะ
อย่าบอกนะว่าหาไม่ได้เลยยุให้โดนรีสติก
ไม่ควรไปว่าเขาอย่างนั้น >:( อย่าทำอะไรที่เป็ยการหาเรื่องชวนตีที่นี่ และถ้าจะโพสต์เพิ่มเติม ใช้Modify อย่าเพิ่มโพสต์ >:(

ซูไลก้า...แรง เนียน แต่ยังไม่ถึงเวลาจากสนาม...

จะให้ไฟเอาอะไรยันเนียนล่ะครับ..

วัวไฟอยู่ได้เดี๋ยวเดียวก็ตาย อีกตัวก็เก่งในตอนที่เขาแยกร่าง อย่าบอกว่าทำไมไม่ใช้หอคอย เพราะมันก็ขึ้นอยู่กับบุคคลว่ามันสมควรกับเด๊คเขาหรือไม่

ฟาริด ไม่ตีก็ไม่โต

เจส แก่แล้ว โตไม่ทัน

แม่นอ เหมือนเจส
-------------------------
รีหน่อยก็ดีครับ แต่ไม่ควรจับแบน

timmylove
Member

Email
« Reply #9 on: February 22, 2006, 03:02:28 AM »

เรื่องความรู้สึกน่ะผมก็เห็นด้วยนะครับ ส่วน AOM น่ะเก่งเวอร์จริงๆ (ไปสลิงกะ CM ที่งาน St.EX. จ๋อยเลย)
Annedisonge Archer General น่ะ มันร่าย 3 นะครับ แล้วมันไม่ได้คอมกับน้ำนะ มันต้องคอม Knight นะคับ (ในความรู้สึกผมนะ) ผมว่ามันคอมยาก เวลาจะข้ามไลน์ จ่าย 3 ได้ At11 นะครับ โดน it's no joke ย้ายมาตีตัวหน้าได้ ซินแสงชี้ก็ตีตัวหน้านะครับ เรื่อง ability ที่ตีแล้วติดฟรีส(และ poison ถ้าคอมน้ำ)นั้นก็โหดล่ะ แต่คุณจะเอาตัวยืนไปอยุ่ข้างหลังให้เค้าตีติดฟรีส(และpoison)หรือ?
แต่DDR มันร่าย 2 ครับ it's no joke มันย้ายมาตีไม่ได้น่ะครับ มันปลอดภัยมากๆ ซินแสงชี้ก็แค่ at ลดนะครับยังข้ามไลน์อยู่ เสียมิสติกหน้ากอง 1 ใบก็ไม่ได้กระทบไรเลย บางทีโม่ได้พวกเทพๆตก Shirne จากกองก็ได้ effect อีก
ส่วนเรื่องที่เจอคานแล้วตีไม่ได้นั่นก็ใช่ แต่จะมีกี่เด็คที่ใส่คาน??(ถ้าไม่ใช่เด๊คคาน)

ที่ไม่เล่นเพราะว่ามันแรงน่ะสิครับผมโดนแล้วจุก เบื่อมากๆเวลาโดนแบบนี้ ก็เลยไม่อยากให้คนอื่นโดนไปด้วย
พออ่านแล้วซึ้งเลยคับ ถ้าผมโพสแรงไปก็ต้องขอโทษด้วยนะคับ DDRสมควรแล้วล่ะT_T
ขอโทษนะคับที่โพสแรงไป จาไม่ทำแล้วววว ได้โปรดยกโทษให้ผมด้วยย
« Last Edit: February 22, 2006, 03:10:25 AM by timmylove » Logged

nvidiaplus
Guest
« Reply #10 on: February 22, 2006, 03:14:59 AM »

พออ่านแล้วซึ้งเลยคับ ถ้าผมโพสแรงไปก็ต้องขอโทษด้วยนะคับ DDRสมควรแล้วล่ะT_T
ขอโทษนะคับที่โพสแรงไป จาไม่ทำแล้วววว ได้โปรดยกโทษให้ผมด้วยย

คร๊าบ~ บอร์ดเดียวกันรักกันกอดกันครับ (คำขวัญของเทเลทับบี้) ;D
« Last Edit: February 22, 2006, 03:17:30 AM by NVIDIA+ » Logged
Felasia knight
Guest
« Reply #11 on: February 22, 2006, 03:23:07 AM »

แล้วทำไมต้องเล่นตามเมต้าเกมด้วยหละครับ  ???

ส่วนอาเชอร์น้ำ ใบแก้มีตั้งเยอะแยะ
โดนโนโจ๊กก็ตาย โดรแอนโดรก็ตาย โดนหอกออโดนัสก็ตาย
แล้ว DDR หละครับ จ่าย2ใช้สกิล ไม่มีทางตาย 100%

เฮ้ๆๆ  โดน ออโดนัส ก็ยังตีข้ามไลน์ได้อยู่ดีนะ !!
timmylove
Member

Email
« Reply #12 on: February 22, 2006, 03:33:30 AM »

เฮ้ๆๆ  โดน ออโดนัส ก็ยังตีข้ามไลน์ได้อยู่ดีนะ !!
ใช่ครับการข้ามไลน์ไม่ได้มีผลต่อตัวมัน แต่เป็นผลต่อการกำหนดเป้าหมายการโจมตี

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #13 on: February 22, 2006, 03:48:10 AM »

เริ่มก่อนดองไว้ในมือก็ได้ตาหน้ากระโดดคอมตบ เคิร์สหยุดไม่ได้ At 12 /2 ครั้ง โนแอทอย่างเดียว แถมตบไปเหลือแก้ใบนึงด้วย โหดเกินมั้ยล่ะน่ะ

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #14 on: February 22, 2006, 03:54:45 AM »

จริงด้วยสิ ช่วงนี้เตรียมเอนฯ เลยเมากฏไปหน่อย  :P
สงสัยเอนฯเสร็จต้องไปทบทวน CR อีกรอบละ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #15 on: February 22, 2006, 04:42:54 AM »

ทุกวันนี้ก็ยังสู้กับซูไลก้าทุกวัน

คิดว่าสู้ได้นะครับ ลองปรับเด็คของเราให้รับเกมไวให้ได้ ก็น่าจะรับมือไม่ยาก

ในการแข่งแบบทัวร์นาเม้นท์ เทิร์นแรก ๆ เป็นการวัดผลของเกมไปกว่า 70 % ฉนั้นการกั้นคอม และการเปลี่ยนการกำหนดไลน์ตอนที่ร่ายได้นั้น ก็เป้นการชิงจังหวะเพื่อเอาชนะ

คิดว่าศึกษา Step ดี ๆ เอา ซูไลก้าลงได้ครับ แบบที่ Bee บอกสามารถนำไปประยุกต์ได้หลายอย่างทีเดียว

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #16 on: February 22, 2006, 04:55:01 AM »

ถ้าเป็น curse มันก็แสดงผลหลังจาก Seal ร่ายสำเร็จอยู่ดีนี่
พอยได้ ลงมาเสร็จหาเป้าใหม่  :P

ถ้าเป็น ดิสลบ ละก็ ทำตอนร่ายซูไลก้าได้ ไม่เถียง

Talewinds
Member

Email
« Reply #17 on: February 22, 2006, 11:50:15 AM »

You must die กับ Sacrifice ดิ รับรองหายไปในพริบตา

beekini
Member

« Reply #18 on: February 22, 2006, 01:03:47 PM »

ถ้าเป็น curse มันก็แสดงผลหลังจาก Seal ร่ายสำเร็จอยู่ดีนี่
พอยได้ ลงมาเสร็จหาเป้าใหม่  :P

ถ้าเป็น ดิสลบ ละก็ ทำตอนร่ายซูไลก้าได้ ไม่เถียง

ก็ป้องกันมันแค่ทำให้เป็นเป้าไม่ได้นี่ โดนยิงไปแล้วก็ถือว่าโดนไม่ใช่เหรอ จะหาใหม่ไปใย

กรณีเดียวกะ Karn ภาคใหม่นี้ป่ะ ป้องกัน Freeze กะ Poison แต่ก็โดนกลางอากาศได้ ???

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #19 on: February 22, 2006, 02:12:33 PM »

แถลงไขด้วยคับ

Longinus
Member

« Reply #20 on: February 22, 2006, 02:40:13 PM »

เริ่มก่อนดองไว้ในมือก็ได้ตาหน้ากระโดดคอมตบ เคิร์สหยุดไม่ได้ At 12 /2 ครั้ง โนแอทอย่างเดียว แถมตบไปเหลือแก้ใบนึงด้วย โหดเกินมั้ยล่ะน่ะ
ไม่เลยคับทำดีๆมันไม่แค่ 12 หรอก  ;D ;D
« Last Edit: February 22, 2006, 02:40:35 PM by Longinus » Logged

harison_kor
Member

« Reply #21 on: February 22, 2006, 02:41:51 PM »

มีคนโดนแชนนอนฟรีสขณะกำลังร่ายเลยซวยไปเลย ;D แล้วก็หนังสือรูลทีมด้วยนะซูไลก้าโดนเข้าไปทำอะไรไม่เป็นเลย  555  สมน้ามหน้ามัน
แต่น่าจะริสติกนะ มันแรงมากๆ
ฟรีสตอนกำลังร่ายได้ด้วยเหรอครับ

rag3789
Member

Email
« Reply #22 on: February 22, 2006, 04:40:21 PM »

แง้ว

ถ้ารีสติก ไฟมันจะไปเหลืออะไรละ - -"
ยอมรับเหมือนกันตอนนี้ไฟแรงมาก
แต่ก็ใช่ว่าจะสู้ไม่ได้นิ
ผมเองก็ยังสู้ได้เลย (แม้จะลำบากมาก :-X)
แล้วก็ยังมีโอกาสชนะด้วย  ;D

บ่นจังเลย  >:(
เรื่อง AOM ก็ด้วย
ที่ร้าน TNT น่ะ
AOM ธาตุต่างๆเป็นแรร์ขยะไปเลย มีแต่ AOM ดินเท่านั้นที่แพง
มีคนเคยถามผมว่า ทำไม AOM ทำไมถึงเป็นแรร์ขยะ
ผมก็ตอบกลับไปว่า
"เพราะว่ามันไม่ใช่การ์ดที่จะเอามาประยุกต์ใช้กับอื่นได้น่ะสิ มันใช้ได้เพียงเด็ค Music อย่างเดียว"

บางครั้งคุณน่าจะถามตัวคุณเองนะว่า คุณจัดเด็คขึ้นเพราะคุณชอบมันหรือว่าคุณตามกระแสกันแน่
ถ้าคุณเชื่อมั่นในเด็คของคุณ แน่นอน อะไรก็เกิดขึ้นได้  ::)

TAURUS
Member

Email
« Reply #23 on: February 22, 2006, 05:23:14 PM »

ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เล่น deck ไฟ นะครับ

แต่เป็น deck Minotaur ที่ดัดแปลงใส่ ป้อมปืน กะ นกฟราคอน
deckผมก็ไม่มี ซูไลก้า ไม่ใช่ว่าไม่มีเงินซื้อนะครับเงินมีอยู่
แต่ผมเห็นว่ามันไม่จำเป็นกับ deck นี้ การที่ซุไลก้าจะโดนริสติกหรือไม่
ก็ไม่ส่งผลกับ deck ผมเท่าไหร่

แต่ความเห็นส่วนตัวในฐานะที่เล่น deckไฟ ผมว่า ซุไลก้า ก็ยังแรงเกินไปสำหรับตอนนี้
และความสามารถป้องกันการโจมตีไม่ควรจะมาอยู่กับธาตุไฟเลยผมว่าธาตุไฟควรจะเพิ่ม
พลังโจมตีให้มากกว่านี้จะดีกว่าอย่างธาตุลมมี ลูเซียเทียที่ถ้า mystic ในสุสานเยอะมาก
ก็ทำ AT ได้มากกว่าธาตุไฟเสียอีกเนี้ยละครับ :P

แต่มันก็อาจจะดีขึ้นถ้า การ์ดชุดหน้าออกมามีการ์ดมาแก้ทางให้หรือมีการ์ดที่แรงกว่าครับ

23247
Member

« Reply #24 on: February 22, 2006, 08:08:58 PM »

ผมก็เห็นด้วยว่ามันแรงไป ร่ายก็ถูก ตีก็โหด ใส่ 4 ใบในเด็คมันก็ชัวสุดๆ

boomkung
Member

« Reply #25 on: February 22, 2006, 08:09:45 PM »

ช่วงหลังๆ คอนเซปธาตุก็มั่วขึ้นทุกวัน ๆ ๆ เหอๆ
« Last Edit: February 22, 2006, 08:09:58 PM by BooMKunG » Logged

MonMan
Member

« Reply #26 on: February 22, 2006, 08:21:06 PM »

ฟาริด น่าโดนกว่า  :)

timmylove
Member

Email
« Reply #27 on: February 22, 2006, 08:33:42 PM »

ผมว่าไม่นะคับ ฟาริดไม่เก่งเลยถ้าไม่ได้ตี อ่อนระทวย โดนตบโดนตอดก็ตายแล้ว
ผมว่านะถ้าเปลี่ยนจากเมื่อโจมตีเป็นเมื่อต่อสู่ละก็....เหอะๆๆ....นั้นแหละควรโดน แต่คิดว่าน่าจะแค่รีสติก เพราะมานไม่เกี่ยวกับลูป อีกอย่างเท่าที่เห็นมา ตีเก่งจนโดนก็มีแต่DDRนะ

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #28 on: February 22, 2006, 10:20:28 PM »

ช่วงหลังๆ คอนเซปธาตุก็มั่วขึ้นทุกวัน ๆ ๆ เหอๆ

อันนี้เห็นด้วยอย่างรุนแรง

ผมว่าไม่นะคับ ฟาริดไม่เก่งเลยถ้าไม่ได้ตี อ่อนระทวย โดนตบโดนตอดก็ตายแล้ว
ผมว่านะถ้าเปลี่ยนจากเมื่อโจมตีเป็นเมื่อต่อสู่ละก็....เหอะๆๆ....นั้นแหละควรโดน แต่คิดว่าน่าจะแค่รีสติก เพราะมานไม่เกี่ยวกับลูป อีกอย่างเท่าที่เห็นมา ตีเก่งจนโดนก็มีแต่DDRนะ

lol ร่ายเบาหวิว แถมซีลแถบเดียวกะมันยกเลิกอบิลิตี้เนี่ยนะไม่แรง = =
แล้วใครจะเอามายืนเฉยๆล่ะเจ้าฟาริดน่ะ แถมเมื่อโจมตีใช่มะถึงโดนหยุดก้ยัง + อยู่(ใช่ปะฟะ) ถ้าจะไม่ให้บวกต้องหยุดตั้งแตจ่เค้ายังไม่สั่งตี คุ้มไหมล่ะน่ะ
« Last Edit: February 22, 2006, 10:22:27 PM by Pondkun, เดอะปอนด์กุ้ง » Logged

MonMan
Member

« Reply #29 on: February 22, 2006, 10:37:47 PM »

ร่าย2ตี1   เทิร์นแรกลงมาตีใส่ตัวlv2จะกลายเป็นcentaur paladinที่ไม่เด้งขึ้นมือ cancel ability และคอมatสูงๆได้ในเทิร์นต่อไป   ถ้าตีตัวlv3+ก็ฆ่าตัวนั้นได้ตายไปเลย (lv3ที่ไม่ได้คอม เทิร์นแรกat10sp3ขึ้นไปไม่ค่อยมี)
ตีไปถึงจะโดนหยุดก็ได้+พลัง และ+ทั้งatทั้งdfและอยู่1turn  ทำให้ไม่ค่อยเจอปัญหาการเทียบdf สลับdf ฟรีสตบ  แต่ก็ยังไม่แรงถึงขนาดจะโดนอะไร
แต่ที่มันจะโดนเพราะมี cancel ability ของฝ่ายตรงข้าม ให้กับsealฝ่ายเราที่อยุ่lineเดียวกับมัน โดยไม่ได้กำหนดเงื่อนไขอื่นเลยนี่สิ้ แรงมาก

Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  

Jump to: