Summoner Master Forum
October 15, 2024, 10:32:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Mysticไปแล้วT-T  (Read 3803 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
Son of Fire
Member

Email
« on: February 18, 2006, 09:56:03 PM »

มะวานเอาการ์ดไปโรงเรียนกะเอาไปแข่งตอนเย็น
ทุกทีเอาไปจะเอาไปฝากร้านแถวร.ร.ไว้ก่อนแต่มะวานคิดไงไม่รุไม่เอาไปฝาก
กินข้าวเที่ยงขึ้นมาหายไปแล้ว :'(
ความจิงก้อมีคนที่สงสัยและค่อนข้างแน่ใจว่าเอาไปแต่มันก้อไม่มีหลักฐาน
หาในขยะก้อไม่มี ซอกมุมของห้องก้อไม่มี ลองค้นกระเป๋าดูก้อไม่มี
บอกจิงๆว่าท้อบางใบมันหายากมาก
sealไม่สนใจเลยเพราะเดคนั้นเดคงบน้อย(มีอีกเดคนึงsealแพงแต่เกบใส่กระเป๋ากางเกงไว้เลยไม่หาย)แต่mysticนี่สิใช้กองเดียวกันแล้วใส่กล่องไว้กะเดคงบน้อยหายไปด้วยกัน
ประเมินความเสียหาย

หอกออเดอนุส 2
อาเทมิส 1
บาสเตต 2
กลอรี่ชิลฟลอย 1
ไกอา 2
โนโจ้ก 2(ภาษาอังกิดด้วย :'( )
โอดิน 1
จักรฟลอย 1
ตรีศุลย์ฟลอย 1
อินควิส พรีคอน 2
โฮลี่เพลเยอ พรีคอน 2
ฮูดินี่ พรีคอน 2
แอนโดร พรีคอน 1
ทันเดอโบล พรีคอน 1
ไฮคลาสสคอล่าฟลอย 1

แต่ยังมีความหวังถ้าศุกร์นี้ยังไม่เจอจะขายการ์ดทิ้งเลิกเล่นแล้วล่ะ :-\

group_doll
Member

« Reply #1 on: February 18, 2006, 10:01:35 PM »

ชีวิตวัยเรียน

มีใครที่ไม่เคยการ์ดหายมั่งเนี๊ย

แต่คนนี้โดนหนักอะ

Holy
Member

Email
« Reply #2 on: February 18, 2006, 10:06:23 PM »

โหหนักๆทั้งนั้นแต่ลองหาดูดีๆอีกนิดนาคับเพื่อจะเจออย่าเพิ่งท้อคับ :-* :-*

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #3 on: February 18, 2006, 10:16:04 PM »

โอ หายที่ของดีๆทั้งนั้นเลย ขอให้หาเจอนะคับ

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #4 on: February 18, 2006, 10:45:17 PM »

ขอให้หาเจอโดย ไวคับ   :-[

Son of Fire
Member

Email
« Reply #5 on: February 18, 2006, 10:56:05 PM »

ต้องบอกว่าโดนขโมยจะถูกกว่าสินะ
เพราะใส่กล่องการ์ดเอาไว้ในกระเป๋านักเรียนแล้ว
มันคงไม่มีขาเดินเองหรอกนะหายไปทั้งกล่องเลย

อนึ่งมะวานคาบก่อนพักกลางวันเค้าให้จดงานใครเสดก้อลงได้เลย
คนที่ผมสงสัยก้อลงหลังผม แล้วมะวานมีสอบซ่อมพวกที่ไม่ผ่านกลางภาค
วิชาไรไม่รุตอนเที่ยงพอดีแล้วพวกสอบซ่อมเสดจะได้อยู่บนห้องเลยแล้ว
คนที่ผมสงสัยก้อซ่อมด้วย

อีกอย่างผมเรียนตึกอีกฝั่งกะฝั่งร.ร.อ่ะเปงตึกสระว่ายน้ำกะโรงจอดรถครูเราเรียนกันชั้นบนเพราะใร ร.ร. กะลังก่อสร้างตึกใหม่สถานที่ไม่พอเวลากลางวันเลยไม่ได้ขึ้นห้องต้องรอเข้าเรียนตอนบ่ายเข้าแถวแล้วครูเดินนำขึ้น

โชคดีเหลือเกินที่เอาเดคของแพงใส่กระเป๋ากางเกงไว้ถ้าเกบด้วยกันก้อคง
เศร้ากว่านี้
« Last Edit: February 18, 2006, 10:57:45 PM by Son of Fire » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: February 19, 2006, 04:08:51 AM »

ยังไงก็ขอให้หาเจอเร็วๆ ครับ

ถ้าหาไม่เจอ ก็อย่าท้อที่จะเล่นsmn ครับ ของพวกนี้หาใหม่ได้ ไม่มีก็ไม่ต้องใช้ครับ

ผมก็เคยหาย ก็ไปหาโน่นหานี่มาใส่จนได้เด็คกลับคืนมาเหมือนเดิม  :)

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #7 on: February 19, 2006, 05:23:03 AM »

เด็ก ๆ มีปัญหานี้มาก ๆ  น่าจะรักษาของกันให้ดีนะครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: February 19, 2006, 11:48:51 AM »

แถวนั้นมีร้าน การ์ดไหมอ่ะงับ ลองไปเชคๆดูว่า อยู่ๆมีของที่ นายโดนขโมยไปอยู่ในแฟ้มขายบ้างหรือ

เปล่า ลองเชคดูว่าใครเอามาขาย (บางร้านเวลาขายจะใส่ซอง เขียนชื่อคนฝากขาย กับราคา ) ลองๆถามเจ้าของ

ร้านดูนะงับ  ขอให้ได้คืนไวๆ เพราะวิธีนี้ผมเคยใช้ได้ผล ถึงจะตามคืนมาไม่ครบก็เหอะ - -เพราะคนขโมยมีหลายคน
« Last Edit: February 19, 2006, 11:49:28 AM by [C]hessKnigh[T] » Logged

23247
Member

« Reply #9 on: February 19, 2006, 02:15:14 PM »

อย่าเลิกเล่นเลยนะครับ คุณก็แค่หา Mystic card ใส่เหมือนเมื่อก่อนตอน Ekklesia เช่นแค่
เผา 6 หยินเฮอ 4 หอกหมวก 4 แอลโดโนกิล 4 โนแอทถีบ 4 แค่นี้ก็น่าจะใช้ได้ ผมยังใช้ Mystic card ที่ยังล้าสมัยอยู่เลยครับ ไม่เห็นต้องเลิกเล่นเลยนะครับ เรายังเหลือ Seal อยู่แค่เปลี่ยน Mystic card ก็ลุยได้แย้ว สู้โว้ย Son of Fire สู้ๆ Son of Fire สู้ตาย Son of Fire ไว้ลายสู้ตายสู้ๆ ^o^

boomkung
Member

« Reply #10 on: February 19, 2006, 02:16:52 PM »

เหอๆ แย่จัง รู้สึกมีเหตุการณ์แบบนี้บ่อยมากๆแหะ

โรโบคุง
Member

« Reply #11 on: February 19, 2006, 02:33:38 PM »

มีครั้งนึงผมแย่กว่าคุณอีก หายมันทั้งเด็คเลย
แกะ3
อีสฮานแสงฟอย 3ใบ
ซูไลก้า 4
 มิสติก สามัญอีกเพียบ

แต่ผมก็ยังเล่นใหม่ได้
ยังไงก็สู้ต่อไปนะครับ  ;)

series
Member

« Reply #12 on: February 19, 2006, 02:44:15 PM »

ทางที่ดีผมว่าควรไปถามคนที่เราสงสัยดลยดีกว่าครับ เพราะถ้าไม่รีบมันอาจจะเอาไปขายเลยก็ได้

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #13 on: February 19, 2006, 03:30:45 PM »

อย่าท้อครับของผมหายไปครึ่งเด็คSealหายเกือบหมด

โดนทั้งฟาริดใหม่,ซาดินโปรโมและอื่นๆ

แต่หาได้เกือบครบแล้วครับ

สู้ๆนะอยู่ด้วยกันต่อพลพรรคซาดิน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: