Summoner Master Forum
October 09, 2024, 10:22:41 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามคับ  (Read 1098 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
*~[T]urBo[Z]~*
Member

« on: February 18, 2006, 03:23:12 AM »

1. lucretia ก่อนที่อบิลิตี้เมื่อต่อสู้จะทำงาน จะต้องบอกไหมคับ ว่าจะมูฟมิสติกหรือป่าว ถ้าต้องบอก ต้องบอกว่าจะมูฟกี่ใบด้วยปะคับ

2. trishula จะต้องบอกชื่อpsที่จะเอามาติดอีกใบก่อนหรือป่าวครับ หรือบอกแค่ว่าจะแปะหรือไม่แปะ

3thaventos (ทาลิลม) คอมกะลม เมื่อโจมตี จะสามารถหยุดก่อนไม่ให้ร่ายรึป่าวคับ

4.thaventos คอมกะลม ก่อนอบิลิตี้เมื่อโจมตีจะทำงาน จะต้องบอกว่าจะร่ายตัวอะไรป่าวคับ หรือบอกแค่ว่าจะร่ายไม่ร่าย

5.hanumanสามารถหยุดก่อนเปิดได้ไหมคับ
« Last Edit: February 18, 2006, 03:26:06 AM by MedaL » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 18, 2006, 03:29:54 AM »

1. ต้องบอกว่าจะรีมูฟกี่ใบครับ

2. บอกแค่จะแปะหรือไม่แปะครับ

3. โดนหยุดก็ร่ายอยู่ดีครับ

4. บอกแค่จะร่ายหรือไม่ครับ พออบิลิตี้ทำงานค่อยประกาศว่าจะร่ายอะไร

5. หยุดก็เปิดครับ

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #2 on: February 18, 2006, 03:34:41 AM »

1.จากข้างบน thaventos และ hanuman ทำไมถึงหยุดไม่ได้คับ ในเมื่อมี ก่อน อบิลิตี้เมื่อโจมตีทำงานคับ

2.จากข้อ1 จะสามารถใช้andromedra ให้สูญเสียอบิลิตี้ ได้ไหมคับ ถ้าใช้การดหยุดไม่ได้

3.แล้วจะสังเกตุยังไงคับ ว่าอบิลิตี้ไหนต้องบอกรายละเอียดแบบว่าจะมูฟกี่ใบ จะร่ายซีลอะไร  อบิลิตี้ไหนบอกแค่ว่าแค่จะร่ายหรือไม่ร่ายงับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: February 18, 2006, 03:37:07 AM »

1. ถึงจะถูกหยุดแต่อบิลิตี้เมื่อโจมตีก็ยังคงทำงานอยู่ครับ

2. ใช้ Andromeda ทำให้อบิลิตี้ไม่เกิดได้ครับ แต่ไม่หยุดตีนะครับ

3. จำนวนต้องกำหนดเสมอครับ ส่วนการเลือกการ์ดถ้าเป็นบนมือไม่ต้องบอกว่าเลือกอะไร แต่ถ้าเลือกจากโซนอื่นๆต้องประกาศครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: