Summoner Master Forum
October 10, 2024, 04:26:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับมังกร ฯลฯ เด้อ  (Read 767 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
CardKeeper_Jetpret
Member

Email
« on: February 18, 2006, 12:08:46 AM »

ถามหน่อยน่อ
1.Thaventos,The Dragoon of thaliwilya รวมร่างกับ Wool Wyvren แล้วต้องเลือกเป็นท่าที่ 2 ( +มังกรAT11) ตามเงื่อนไขการรวมร่าง แล้วจะทำให้ได้อบิลิตี้ทั้งสองอันเลยป่าวคือ สามารถสั่งตีไป Df line เมื่อรวมร่างกับลม และร่ายมังกรไปด้วย แล้วท่าสั่งตีไป Step การใช้มิสติคจะเกิดอย่างไร ท่าโดน Andromeda จะหยุดตอนไหน อธิบายทีนะคับ
2."สูญเสียอบิลิตี้" คือ เมื่อครบกำหนดแล้วพลังที่+ไปจะกลับมา
   "ยกเลิกอบิลิตี้"คือ เมื่อครบกำหนดแล้วพลังที่+ไปจะไม่กลับมา ผมเข้าไจถูกต้องไหม
เช่น Gamma-G At 22 โดนAndromeda แปะไป แล้วพอครบ 1เทิน ก็จะ At22 เหมือนเดิม
แต่ท่าโดน Ordonus,sprar of order At จะกลับไปเป็น 6 ตลอดกาล แม่นบ่
3.ดาบ Alexandrite,Sword of....vakilray(จำไม่ได้โทดทีน่อ) ท่าเราร่ายไป ท่าเค้าปล่อยไห้ร่ายสำเร็จ
ผู้เล่นจะไม่สามรถร่ายMysticไดๆได้เลยไนSubturnนั้นไช่ไหม
แต่เวลเราร่ายไป จะร่ายแทรกได้คนละ 1 ไบเท่านั้น ไช่ไหม
ปล.ขอบคุนคับ ;D

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 18, 2006, 01:34:40 AM »

1. ได้ทั้งสองอย่างเลยครับ ส่วนคำอธิบายเรื่องสเต็ปไปอ่านที่นี่เอานะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=15;action=display;threadid=13399

2. ไม่ครับ
สูญเสียอบิลิตี้ คือถือว่าอบิลิตี้ใน Text Box หายไปครับ แต่เอฟเฟคท์ที่อยู่บนตัวซีลยังคงอยู่ครับ

ยกเลิกอบิลิตี้คือทำให้ผลที่เกิดจากอบิลิตี้บนซีลนั้นถูกยกเลิกหายไปครับ

ตามตัวอย่างถ้าโดน Andromeda At จะไม่หายไปครับ แต่ในขณะที่ติดอยู่จะไม่บวกเพิ่ม
แต่ถ้าโดน Ordonus ก็หายไปหมดครับ

3. ร่ายไม่ได้จนจบซับเทิร์นนั้นครับ แต่จะร่ายแทรกก่อนร่ายสำเร็จกี่ใบก็ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: