Summoner Master Forum
October 10, 2024, 10:19:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องการให้ร่ายสำเร็จคับ  (Read 1503 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
*~[T]urBo[Z]~*
Member

« on: February 15, 2006, 09:17:02 PM »

1.เราร่ายhercules
เค้าร่ายhercorage
เราร่ายherculesอีกใบ
เค้าร่ายinquistition ทำลายhercules
เราใช้hermes แปะhercorageให้เผากันเองได้หรือไม่

2.เค้าสั่งซีลตีมา
เราร่ายhercules
เค้าร่ายhercorage
เราร่ายpolemos pike
เค้าร่ายhigh preist of E หรือit no joke มาย้าย-เผาherculesเราได้หรือไม่

3ขอทราบความแตกต่างของทั้งสองวิธีนี้ แล้ววิธีการให้ร่ายสำเร็จ อย่างละเอียดทีคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 15, 2006, 11:01:17 PM »

1. ถ้ามีการยอมรับระหว่างผู้เล่นว่า Her Courage ร่ายสำเร็จแล้วก็ทำได้ครับ

2. ถ้ายังไม่ได้ทำการยอมรับว่าให้ Hercules ร่ายสำเร็จแล้วก็ทำได้ครับ

3. ก็อยู่ที่ว่าจะเลือกใช้ส่วนไหนของอินเตอร์เฟียร์ล่ะครับ ว่าเลือกร่ายแทรกตอนกำลังร่ายมิสติค หรือจะยอมให้มิสติคร่ายสำเร็จแล้วร่ายใบต่อมาในอินเตอร์เฟียร์ของการต่อสู้

Member

« Reply #2 on: February 15, 2006, 11:11:50 PM »

แล้วถ้ากรณีtrishulaอะคับ
1.เราร่ายtrishula เค้าให้เราร่ายสำเร็จเลย แต่เราไม่ยอม กับ เราร่ายtrishula เราให้สำเร็จเลยแต่เค้าไม่ยอม นี่แบบไหนทำให้การร่ายสำเร็จโดยไม่มีการแทรกมิสติกคับ หรือว่าต้องยอมรับทั้งคู่ครับ

2.มิสติกที่กำลังร่ายแสดงผลยังคับ มิสติกที่ยอมให้ร่ายสำเร็จแสดงผลยังคับ

3.ถ้าเราให้trishula กำลังร่าย โดนให้ผลแสดง ตอนที่จบอินเตอเฟียสเตปของการต่อสู้อะคับ แล้วฝ่ายตรงข้ามยินยอม เราจะสามารถแปะpsอีกใบ โดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถแก้ได้ใช่หรือไม่

Member

Email
« Reply #3 on: February 15, 2006, 11:30:06 PM »

1. เมื่อเกิดอินเตอร์เฟียร์ ต้องให้ฝ่ายตรงข้ามเล่นก่อนครับ
สมมุติเราร่ายการ์ด (ก) ถ้าฝ่ายตรงข้ามเลือกให้ร่ายสำเร็จ (ก) ก็จะร่ายสำเร็จทันที
แต่ถ้าเค้าร่าย (ข) แทรก ก็กลับมาเป็นเราเลือกว่าจะให้ (ข) ที่ร่ายแทรกนั้นร่ายสำเร็จหรือยัง ถ้าเราให้ร่ายสำเร็จก็จะกลับไปให้เค้าเลือกว่าจะแทรก (ก) อีกมั้ย
ถ้าเค้าไม่แทรกอีกก็จะกลับมาให้เราเลือกว่าจะให้ (ก) ร่ายสำเร็จหรือไม่ ถ้าเราให้ (ก) ร่ายสำเร็จ (ก) ก็จะร่ายสำเร็จครับ

อ่านแล้วต้องงงแน่ๆเลยครับ :P

2. กำลังร่ายยังไม่แสดงผลครับ ต้องให้ร่ายสำเร็จก่อนถึงจะแสดงผล

3. ผลมันจะเกิดทันทีที่ร่ายสำเร็จนะครับ ไม่ได้เกิดหลังอินเตอร์เฟียร์สเต็ปของการต่อสู้ ดังนั้นแม้จะร่ายสำเร็จได้เอามิสติคมาติดก็ยังอยู่ในอินเตอร์เฟียร์สเต็ปของการต่อสู้ ยังสามารถเอา Inquisition หรือ Holy Prayer ทำลายใบที่เอามาติดก็ยังทันครับ

Member

« Reply #4 on: February 15, 2006, 11:57:03 PM »

อา เข้าใจแล้วงับ เล่นซะเกือบงงเยย อิอิ

ถามต่อนิดนะงับ

1.ถ้าเราให้เค้าร่ายสำเร็จ เราก็จะสามารถใช้คุคูเร่งมิสติกจำพวกที่นับเทิรนได้ใช่ไหมคับ

Member

Email
« Reply #5 on: February 16, 2006, 02:23:08 AM »

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: