Summoner Master Forum
October 11, 2024, 06:16:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง trishula  (Read 1035 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
deanmadoo
Member

« on: February 14, 2006, 09:05:11 PM »

trishula แปะลงมาแล้ว ท่าฝ่ายตรงข้ามจะเผาเขาต้องเผาเลยหรือว่ารอเราลากอีกใบมาแปะก่อนแล้วค่อยเผาได้ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: February 14, 2006, 09:16:32 PM »

ต้องทำลายขณะร่ายเลยครับ จึงจะไม่ได้นำการ์ดลงมาติดเพิ่ม

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #2 on: February 14, 2006, 09:20:27 PM »

ขอถามแทรกหน่อยนะงับ

1.แล้วสามารถให้ผลของtrishulaสำเร็จในinf stepแล้วแปะตอนนั้นเลย ให้สามารถเผากลับได้ได้ไหมคับ

2.สามารถให้ผลของtrishuleสำเร็จหลังinf step แล้วแปะทีหลัง เผื่อให้เผาไม่ได้ก็ได้ใช่ไหมคับ

3.แล้วใครเป็นคนกำหนดคับว่าจะให้ร่ายสำเร็จตอนไหน ผู้ร่ายหรือฝ่ายตรงข้าม

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: February 15, 2006, 01:35:46 AM »

1. ถ้าหมายถึงเผาใบที่นำมาติดก็เผาได้ครับ แต่ผลบวกของ Trishula ก็ยังส่งผลอยู่นะครับ

2. ร่ายสำเร็จก็เกิดผลทันทีครับ รอจนหมดอินเตอร์เฟียร์ไม่ได้ครับ

3. ต้องถามกันเอาเองครับ ว่าร่ายแล้วฝ่ายตรงข้ามจะแทรกมั้ย ถ้าไม่แทรกเราก็มีสิทธิเลือกครับว่าจะให้สำเร็จหรือยัง ถ้าฝ่ายตรงข้ามแทรกเราก็สามารถแทรกเข้าไปโดยยังไม่ให้ร่ายสำเร็จหรือจะให้สำเร็จก่อนก็ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: