Summoner Master Forum
October 12, 2024, 08:53:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยคับ  (Read 1107 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
*~[T]urBo[Z]~*
Member

« on: February 13, 2006, 10:30:41 PM »

1.สมมุติว่าฝ่ายตรงข้ามมีpanobanรวมร่างกับPecca fallacia, the sin of deception แล้วสั่งตีซีลรองของเรา ซึ่งในสนามฝ่ายเรามีซีลที่รวมร่างอยู่2ตัว และซีลที่ไม่ได้รวมร่างที่at line 1ตัวถามว่า

1.1ถ้าแปะandromeda ใส่panoban จะเกิดอะไรขึ้น

1.2ถ้าแปะordonusใส่panobanจะเกิดอะไรขึ้น

1.3 ถ้าซีลหลักที่โดนโจมตีซีลใบรองมีอบิลิตี้ "ยกเลิกอบิลิตี้ของซีลใบอื่น" panobanจะเกิดอะไรขึ้น

1.4 ถ้าซีลรองที่โดนโจมตีมีอบิลิตี้ "ยกเลิกอบิลิตี้ของซีลใบอื่น" panobanจะเกิดอะไรขึ้น

2.สมมุติว่าฝ่ายตรงข้ามมีsigmundรวมร่างกับfelasia battle ship แล้วสั่งตีข้ามไลน์ โดยเรามีsealที่df2ตัว และซีลที่at line 1ตัว

2.1แปะandromedaใส่sigmundจะเกิดอะไรขึ้น

2.2แปะordonusใส่ซีลฝ่ายเราที่โดนโจมตีข้ามไลน์จะเกิดอะไรขึ้น

2.3แปะordonus ใส่sigmundจะเกิดอะไรขึ้น

3.ซีลธาตุน้ำ1ใบที่ป้องกันมิสติกการ์ดทั้งสองฝ่าย จะได้ผลจากbarnabusของเรา ให้at+1 df+2หรือไม่ เพราะเหตุใด

4.สั่งpecca zelus โจมตีซีล1ใบแล้ว
4.1ร่ายholy guardian ใส่ซีลที่ต่อสู้ด้วย pecca zelus at+3 หรือไม่
4.2ร่ายordonus ใส่ จะat+3หรือไม่

5.moonshrine werwolf สั่งโจมตีไปแล้ว sacrifice ตัวเอง จะเกิดอะไรขึ้น
« Last Edit: February 13, 2006, 11:57:38 PM by MedaL » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 14, 2006, 02:21:21 AM »

1.1 ตีซีลรองต่อครับ
1.2 ต้องตีซีลหลักครับ
1.3 ตีซีลรองต่อครับ
1.4 ตีซีลรองต่อครับ

2.1 ตีข้ามไลน์ครับ
2.2 ตีข้ามไลน์ไปที่ซีลนั้นครับ
2.3 ตีที่ At Line ครับ

3. อยู่ที่ว่าป้องกันตอนไหนครับ ลองถามมาให้ละเอียดกว่านี้ครับ

4.1 ไม่บวกครับ
4.2 ไม่บวกครับ

5. ทำลายตัวเองครับ และซีลที่ต่อสู้ด้วยออกจากการต่อสู้

*~[T]urBo[Z]~*
Member

« Reply #2 on: February 14, 2006, 02:43:12 AM »

1.สมมุติว่ามีbarnabus และซีลธาตุน้ำของเราอยู่ก่อนในสนาม แล้วเราแปะsilent prohibitor จะเปนยังไงคับ

2.ถ้ามีbarnabusอยู่ก่อน แล้วเราลงซีลที่มีอบิลิตี้"เมื่อเข้ามาในสนาม ป้องกันมิสติกการ์ด1เทิร์น" จะเป็นยังไงคับ

3.ถ้ามีซีลที่ป้องกันมิสติกการ์ดอยู่ในสนาม แล้วลงbarnabusไปทีหลัง จะเปนยังไงคับ

4.ซีลที่มีอบิลิตี้ตีข้ามไลน์ ถ้าตีข้ามไลน์ไปที่ซีล1ใบ ที่มีอบิลิตี้ยกเลิกอบิลตี้ของซีลฝ่ายตรงข้าม จะเปนยังไงคับ

5.ขอเหตุผลที่ordonus ใส่ซีลที่ถูกตีข้ามไลน์แล้วยังโดนตีต่อทีคับ
« Last Edit: February 14, 2006, 02:46:30 AM by MedaL » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: February 14, 2006, 03:06:16 AM »

1. ยังได้บวกอยู่ครับ

2. ได้บวกครับ

3. ไม่ได้บวกครับ

4. ก็ตีที่ซีลนั้นแหละครับ

5. การยกเลิกอบิลิตี้คือยกเลิกผลของอบิลิตี้ที่มีผลต่อซีลที่ Ordonus ติดครับ แต่การตีข้ามไลน์เป็นอบิลิตี้ที่ส่งผลที่ตัวผู้เล่นให้สามารถกำหนดเป้าหมายการโจมตีที่ Df Line ได้ครับ ดังัน้นจึงใช้ Ordonus ยกเลิกไม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: