Summoner Master Forum
October 12, 2024, 03:31:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คราวที่แล้วผมโง่เองคับโสผิดบอร์ด  (Read 2215 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
CardKeeper_Jetpret
Member

Email
« on: February 12, 2006, 02:47:09 PM »

เหมือนที่เคยตั้งมาแล้วแต่ผิดบอร์ด ไม่มีไคย้ายไห้ด้วยง่ะ - -

ไม่ได้ว่าไรนะคับแต่ผมคิดว่าการ์ดเกมอันดับ1ของประเทศไทย แต่ทำไมในเว็ปแห่งนี้มีคนออนไลนอยู่แค่ 50 คน ผมว่ามันควรจะเกิน100+ นะ สังคมการ์ดในประเทศจะได้กว้าง กว้างมากขึ้น
ในWiserเล่มที่แล้วผมดีใจมากคับที่การ์ดเกมที่ผมแสนจะผูกพันธ์มาราวๆ5-6ปี ได้ไปไห้ฝรั่งตาเขียวๆฟ้าๆเล่นกัน แต่ทำไมล่ะคับทีโรงเรียนบางโรงเรียนจากคนเล่น 30 ลดลงมาเหลือ 20 เหลือ 10 เหลือ 0ไนที่สุด เพราะทนโดนยึดไม่ไหว ผมว่านะท่าพวกผมทำเรื่องขอไห้มีการจัดแข่งขันไนโรงเรียนแล้วไห้ทางบริษัททำเอกสารไห้กับโรงเรียน ชี้แจงด้วยว่ามันมีประโยชน์อย่างไร เผื่อพวกคนแก่หัวโบราณๆ จะได้เข้าไจไรมากขึ้นนิดนึงก้อดี
พูดมาซะเยอะ ท่าผมเรียบเรียงคำไม่ดี ขอโทดมากๆเลยนะคับ ผมชอบการ์ดSmnมากคับ ฝึกไห้คนไช้สมอง เป็นของเล่นมหัศจรรย์ที่แสนจะมีประโยชน์ สร้างความฝันและแรงบันดาลใจไห้เด็กมากมาย อย่างน้อยก้อผมคนนึงแหละ
พิมมานานเริ่ม งง ก่ะตัวเอง เอาเป็นว่าเรื่องทีผมอยากเสนอนะคับ
1. อยากไห้มีการเปิดโอกาสไปทางต่างจังหวัดเยอะๆเลย เช่นการ์ดโปรโม งานแข่งต่างๆ
2.จากข้อ 1.ผมเข้าไจคับว่าลำบากแต่ท่าสมมุติ ผมทำเรื่องไห้พวกพี่ๆส่งทีมงานมาคุมซัก2-3คนไนวันหยุดของ รร. ผมจะไหวไม๊
3.เวลามีงานแข่งตามโรงเรียน อยากไห้ทางบริษัททำเอกสารชี้แจงกับทางโรงเรียนไห้หน่อยว่ามันมีประโยชน์อย่างไร
4.ขอไห้Smnอยู่ไปอีก1,000ปี  
ขอไห้ทางบริษัทช่วยทีนะคับ

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #1 on: February 12, 2006, 03:18:11 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำปละกำลังใจครับ
หมายเหตุ:ผมไม่ได้จะมาตอบแทนทางทีมงานแต่เห็นว่าคำถามมันซ้ำๆที่พี่เค้าเคยตอบเลยจะมาตอบให้นะฮะ ;)

พิมมานานเริ่ม งง ก่ะตัวเอง เอาเป็นว่าเรื่องทีผมอยากเสนอนะคับ
1. อยากไห้มีการเปิดโอกาสไปทางต่างจังหวัดเยอะๆเลย เช่นการ์ดโปรโม งานแข่งต่างๆ
โปรโมต่างจังหวัดก็มีโอกาสมากนะครับ การแลกการ์ดต่างๆก็สามารถทำได้ตามร้านค้าเหมือนในกรุงเทพเลย
จะติดอยู่ตรงที่รานการ์ดจะน้อยกว่าในกรุงเทพเลยอาจจะดูมีโอกาสน้อยไปบ้าง แต่เรื่องการแข่งขันและอื่นๆ ทางบริษัทก็มีการจัดออนทัวร์ต่างจังหวัดบ่อยๆนะครับ

2.จากข้อ 1.ผมเข้าไจคับว่าลำบากแต่ท่าสมมุติ ผมทำเรื่องไห้พวกพี่ๆส่งทีมงานมาคุมซัก2-3คนไนวันหยุดของ รร. ผมจะไหวไม๊
อืม เท่าที่อ่านมาน้องอยู่ต่างจังหวัดใช่ไหมเอ่ย?
เรื่องเข้าไปติดต่อทางโรงเรียนพี่ปอเคยตอบไว้ในกระทู้ก่อนๆแล้วนะครับว่าต้องใช้ความร่วมมือจากน้องๆด้วย
โดยถ้าน้องๆอยากจะนัดวันเวลาให้ทีมงานเข้าไปคุย ก่อนอื่นน้องๆในโรงเรียนก็ต้องอธิบายกับคุณครูหรือครูใหญ่ที่จะให้คุยด้วยก่อน ว่าจะนัดได้ไหม จะคุยเรื่องนี้ๆนะ
เพราะไม่งั้นถ้าจะให้ทีมงานเข้าไปดุ่มๆเลยอาจจะโดนไล่ออกมาได้ครับ :)
>>อันนี้ที่พี่ปอเคยตอบนะครับ คำถามคล้ายๆกัน
เข้าไปเลยครับพี่ปอ จะได้รู้สักทีว่ามันไม่ใช่การพนัน

เข้าไปเลยไม่ได้หรอกครับ

ต้องมีคนติดต่อประสานงานครูข้างในให้ แล้วหลายๆครั้งเอาเข้าจริงครูในโรงเรียน ก็เลือกจะกระทำกับเด็กที่ตนมีอำนาจเหนือกว่า มากกว่าจะมาคุยกับคนนอกที่เท่าเทียมกันตามรัฐธรรมนูญ

ดังนั้น มีบางโรงเรียนเท่านั้นที่ครุมีวิสัยทัศน์ และเปิดใจกว้าง ดังที่เราได้เห็น การจัดงาน และชมรมในหลายๆโรงเรียน

พูดให้ง่ายเข้า เราเข้าไปคุยได้ กับโรงเรียนที่ครูทันสมัยเปิดใจรับฟังอยู่แล้ว แต่ถ้าครูใจแคบไม่เปิดใจ เขาไม่อณุฐาติให้เข้าไปคุยด้วยซ้ำครับ ไม่ต้องการรับฟัง หรือต่อให้คุยเสร็จบางทีก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนครับ

ดังนั้น ถ้าใครอยากให้เขาไปในโรงเรียน แนะนำว่าให้เด็กนักเรียนนั่นแหละที่ต้องช่วยประสานงานให้นะครับ นัดครูให้ เพราะเราไม่รู้หรอกว่าต้องติดต่อใคร และต้องคุยกับครูคนไหน และยิ่งไปกว่านั้น ลองช่วยเหลือตัวเองให้ถึงที่สุดครับ

ถ้าประเทศไทยเราเหมือนอเมริกาและญี่ปุ่น ที่มองว่าการ์ดเกมส์เป็นกีฬา และไม่เคยมีปัญหามองการ์ดเกมส์เป็นการพนัน ประเทศไทยคงเจริญกว่าเขาแล้วครับ

3.เวลามีงานแข่งตามโรงเรียน อยากไห้ทางบริษัททำเอกสารชี้แจงกับทางโรงเรียนไห้หน่อยว่ามันมีประโยชน์อย่างไร
อันนี้ก็สามารถใช้เอกสารหรือใบปลิวที่เคยแจกๆไปหรือบทความต่างๆไปอ้างอิงก็ได้นิครับ
จำเป็นต้องให้ทางบริษัทออกหนังสือให้หรอครับ?

4.ขอไห้Smnอยู่ไปอีก1,000ปี  

ขอให้เป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ

« Last Edit: February 12, 2006, 04:34:27 PM by Ot@,the Magician » Logged

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #2 on: February 12, 2006, 05:29:19 PM »

ไม่โง่หรอก แค่โพสผิดบอร์ด ครั้งต่อไปคงไม่ผิดหรอกน่า

โรงเรียนผมยิ่งมีโอกาสน้อยด้วยซ้ำ..... เพราะเป็นโรงเรียนประจำอำเภอ
แถมคนเล่นก็มีแค่ 3 - 4 คน.......... (แบ่งการ์ดกันเล่นด้วยซ้ำ)

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #3 on: February 12, 2006, 05:52:25 PM »

โรงเรียนผมยิ่งมีโอกาสน้อยด้วยซ้ำ..... เพราะเป็นโรงเรียนประจำอำเภอ
แถมคนเล่นก็มีแค่ 3 - 4 คน.......... (แบ่งการ์ดกันเล่นด้วยซ้ำ)
ทุกสิ่งที่ยิ่งใหญ่เริ่มจากสิ่งเล็กๆครับ  :)

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #4 on: February 12, 2006, 06:14:40 PM »

ดังที่ทุกคนตอบไปนะครับ

ปล.ไม่พบกระทู้ก่อนหน้าครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: