Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:22:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบว่าฟูดินัน...  (Read 1626 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
UriUriUriUri
Member

Email
« on: February 11, 2006, 06:44:32 PM »

ฟูดินันมีตลาดหรือเปล่าครับ และสภาพเป็นอย่างไร? (เคยนึกถึงโจซานเร่ขายของตามเมือง เห็นมีแต่ตานี่คนเดียว เอ๊ะ หรือว่า toy retailer ด้วย)
คนฟูดินันนี่เขาค้าขายกันเป็นกิจจะลักษณะหรือเปล่าครับ และเขาแลกเปลี่ยนกันยังไง หรือว่าไปหาของป่ามากินมาใช้กันเอง? อยากทราบครับ

อ้อ รองเท้าของคนฟูดินันเป็นแบบไหนครับ คล้ายๆรองเท้าแตะหรือเปล่า? หรือว่าไม่ใส่..? อย่างเช่นคุณปู่วูจินเนี่ย

แล้วป่าBlackwood อยู่ติดกับฟูดินันหรือเปล่า(อ๊ะ!หรือว่า Brokeback Mountain?)
เป็นไปได้ไหมครับที่คนในป่าBlackwood จะมาเพ่นพ่านที่ฟูดินันโดยไม่มีกิจธุระ เอ...หรือว่าผมกำลังเข้าใจอะไรผิดอยู่รึเปล่า ? ???

สรุปว่าฟูดินันมีคนอยู่กันกี่เผ่าอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผ้ม
« Last Edit: February 11, 2006, 06:48:55 PM by UriUriUriUri » Logged

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: February 12, 2006, 06:26:58 PM »

ฟูดินันมีตลาดหรือเปล่าครับ และสภาพเป็นอย่างไร? (เคยนึกถึงโจซานเร่ขายของตามเมือง เห็นมีแต่ตานี่คนเดียว เอ๊ะ หรือว่า toy retailer ด้วย)

-น่าจะมีครับ แบบตลาดสดบ้านเรา

คนฟูดินันนี่เขาค้าขายกันเป็นกิจจะลักษณะหรือเปล่าครับ และเขาแลกเปลี่ยนกันยังไง หรือว่าไปหาของป่ามากินมาใช้กันเอง? อยากทราบครับ

-ทั้งสองอย่างครับ

อ้อ รองเท้าของคนฟูดินันเป็นแบบไหนครับ คล้ายๆรองเท้าแตะหรือเปล่า? หรือว่าไม่ใส่..? อย่างเช่นคุณปู่วูจินเนี่ย

มีทั้ง2แนวนั้น

แล้วป่าBlackwood อยู่ติดกับฟูดินันหรือเปล่า(อ๊ะ!หรือว่า Brokeback Mountain?)
เป็นไปได้ไหมครับที่คนในป่าBlackwood จะมาเพ่นพ่านที่ฟูดินันโดยไม่มีกิจธุระ เอ...หรือว่าผมกำลังเข้าใจอะไรผิดอยู่รึเปล่า ? ???

-ไม่ได้ครับ เพราะค่อนข้างเป็นอริกันแบบไทยกับพม่าสมัยก่อน มีบางคนเท่านั้นที่เดินทางไปมาหาสู่

สรุปว่าฟูดินันมีคนอยู่กันกี่เผ่าอะครับ

หลายเผ่าครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: February 12, 2006, 07:34:46 PM »

ลองอ่าน Terra Impression ใน Wiser ดู ช่วยตอบข้อสงสัยได้เยอะเลยครับ เคยลงเรื่องฟูดินันไปทีแล้ว  :D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: