Summoner Master Forum
October 13, 2024, 10:22:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวแบนลิสต์ครับ  (Read 5955 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
Plant
Member

Email
« on: February 04, 2006, 10:48:46 PM »

อ่าขอ ถามนิดอ่ะครับบ

ทำไมม่ะเริ่มแบนไปตั้งแต่วันที่ 1 เลยอ่า

ทำไมถึงมาเริ่มวันที่ 6 อ่ะครับ จาได้เป็นมาตรฐานเหมือนๆกันเลลย

วันนี้เห็น เพื่อนบอกว่ามีคนเอา Indra DDR พรีสออฟเฟเลเซีย  มาเล่นสั่งลากันเพียบเลย

น่าจะแบนไปให้เรียบร้อยก่อน สตาร์ทแข่งเกบโควตาไปเลยก้อดีนะครับ

ม่ะงั้นวันแรกๆ ก้อยังมีลูป มีพวกการ์ดแบน เดินเพ่นพ่านกันอยู่

อยากให้มันเหมือนๆกันเลยอ่ะครับ ไหนๆก้อจา โกอินเตอร์อยู่แล้ว

ก้อขอบ่นแค่นี้ล่ะครับ ขอบคุณครับ  ;D
« Last Edit: February 04, 2006, 10:49:24 PM by Plant » Logged

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #1 on: February 04, 2006, 10:49:58 PM »

คงกลัวว่าคิดเด็คใหม่กันไม่ทันมั้งครับ

Pekung
Member

Email
« Reply #2 on: February 04, 2006, 10:54:12 PM »

ก็จริงนะ วันนี้กับวันพรุ่งนี้เดคลูปคงมาเกบโควต้ากันเยอะแน่เลย
แต่ก็ยังเหลืออีกหลายวันให้เก็บ
อย่าหลงไปวันสองวันนี้ละกันคับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #3 on: February 05, 2006, 01:57:30 AM »

จริงๆ ถ้าแบนก่อนการแข่งล่าโควต้า จะดีมาก แต่จะมีplayerสายลูปเสียหายหลายคน

Plant
Member

Email
« Reply #4 on: February 05, 2006, 02:02:25 AM »

จริงๆ ถ้าแบนก่อนการแข่งล่าโควต้า จะดีมาก แต่จะมีplayerสายลูปเสียหายหลายคน

ก้อดีแล้วครับ

ไหนๆก้อม่ะอยากให้ลูปครองโลกกันอยู่ม่ะช่ายหรอ ครับ  ;D

แล้วก้อให้น้องๆ หลายคนได้เล่นเด็คแปลกๆใหม่ๆ กันมั้ง

ม่ะงั้นก้อ จ่าย 2 ตีข้ามไลน์อยู่กันแค่นั้นล่ะครับ   ^ ^

- Man!aC - #39
Member

« Reply #5 on: February 05, 2006, 02:08:26 AM »

งานแข่งชิงโควต้าวันนี้ลูปเกลื่อน ;D

boomkung
Member

« Reply #6 on: February 05, 2006, 02:42:22 AM »

รู้สึกว่าจะประกาศไม่ทันมั้ง - -ผมก็อยากให้ประกาศตั้งแต่วันแรกของเดือนอ่า พรุ่งีน้รับรอง ลูปกระจุย

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #7 on: February 05, 2006, 03:21:00 AM »

ผมว่าเป็นเรื่องที่เขาใจง่าย ๆ และทีมงานทำถูกต้องแล้วนะครับ

เพราะอย่าลืมว่าผู้เล่นที่ไม่ได้เข้าบอร์มีเยอะมาก ๆ ครับ เราจาเอามาเทียบกับเราที่เข้าอยู่ทุกวันไม่ได้

ถ้าประกาศวันที่หนึ่ง แล้วให้ใช้เลย

แล้วจะมีสักกี่คนรู้ที่ ซึ่ง ต่อให้เขาใช้วันที่ 1 จริง วันนี้หรืออาทิตย์ ก็ยังมีคนไม่รุ้เอาของเดิมไปแข่งอยู่ดี ซึ่งก็จะจัดการกันได้ยาก เพราะจัดจ์บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำไป

เพราะฉนั้นการเริ่มวันจนท์ยังมีเวลาพอเพียงที่จะป่าวประกาศ และแพร่สะพัดข่าวแบน จนเสาร์อาทิตย์หน้าซึ่งตรงกับวันที่ 11 - 12 กุมภาพันธ์ น่าจะมีผู้เล่นที่เข้าใจและเอาเด็คที่จัดมาหลังจากแบนเรียบร้อยแล้วเข้าแข่งในงานต่าง ๆ นั่นเอง

มองโดยรวมแล้วทำอย่างที่ รูลทีมประกาศมานั้น ถูดต้องที่สุด

Plant
Member

Email
« Reply #8 on: February 05, 2006, 03:33:53 AM »

ผมว่าเป็นเรื่องที่เขาใจง่าย ๆ และทีมงานทำถูกต้องแล้วนะครับ

เพราะอย่าลืมว่าผู้เล่นที่ไม่ได้เข้าบอร์มีเยอะมาก ๆ ครับ เราจาเอามาเทียบกับเราที่เข้าอยู่ทุกวันไม่ได้

ถ้าประกาศวันที่หนึ่ง แล้วให้ใช้เลย

แล้วจะมีสักกี่คนรู้ที่ ซึ่ง ต่อให้เขาใช้วันที่ 1 จริง วันนี้หรืออาทิตย์ ก็ยังมีคนไม่รุ้เอาของเดิมไปแข่งอยู่ดี ซึ่งก็จะจัดการกันได้ยาก เพราะจัดจ์บางคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำไป

เพราะฉนั้นการเริ่มวันจนท์ยังมีเวลาพอเพียงที่จะป่าวประกาศ และแพร่สะพัดข่าวแบน จนเสาร์อาทิตย์หน้าซึ่งตรงกับวันที่ 11 - 12 กุมภาพันธ์ น่าจะมีผู้เล่นที่เข้าใจและเอาเด็คที่จัดมาหลังจากแบนเรียบร้อยแล้วเข้าแข่งในงานต่าง ๆ นั่นเอง

มองโดยรวมแล้วทำอย่างที่ รูลทีมประกาศมานั้น ถูดต้องที่สุด

งั้นยิ่งต้อง ประกาศก่อน ล่วงหน้าเลยสิครับ

ม่ะงั้น มันจากลายเป็น ดับเบิ้ล สแตนดาร์ด ซะงั้นไป

วันที่ 1-5 ก้อเอาพวกที่จะโดนแบนมาใช้งานได้ก่อน ?

แล้ว พวกที่หลังจากวันที่ 6 ล่ะครับ ?

ส่วนที่บอกว่าจัดด์บางคน ยังม่ะรู้ อันนั้นึงม่ายช่ายที่อ่ะ เนื่องจากแม๊กน่าของสาย  ก้อน่าจะรู้เรื่องก่อนบ้าง

แล้วจะ ไม่คอนเน๊กซ์กันเชียว หรือ ?  :P

แต่ที่บ่นๆ มาก้อแค่อยากให้ SMN  ดีๆขึ้นไปน่ะครับ

ขอบคุณครับ

« Last Edit: February 05, 2006, 03:34:32 AM by Plant » Logged

Acolyte
Guest
« Reply #9 on: February 05, 2006, 07:11:48 AM »

งั้นยิ่งต้อง ประกาศก่อน ล่วงหน้าเลยสิครับ

ม่ะงั้น มันจากลายเป็น ดับเบิ้ล สแตนดาร์ด ซะงั้นไป

วันที่ 1-5 ก้อเอาพวกที่จะโดนแบนมาใช้งานได้ก่อน ?

แล้ว พวกที่หลังจากวันที่ 6 ล่ะครับ ?

ส่วนที่บอกว่าจัดด์บางคน ยังม่ะรู้ อันนั้นึงม่ายช่ายที่อ่ะ เนื่องจากแม๊กน่าของสาย  ก้อน่าจะรู้เรื่องก่อนบ้าง

แล้วจะ ไม่คอนเน๊กซ์กันเชียว หรือ ?  :P

แต่ที่บ่นๆ มาก้อแค่อยากให้ SMN  ดีๆขึ้นไปน่ะครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบง่ายมากๆว่า ทำไมไม่ประกาศก่อน

ก็เพราะว่ามันเพิ่งผ่านมติ ที่ประชุมน่ะสิครับ

การประชุม ของ SMORT ไม่ได้ ประชุม วันสองวันแล้วได้ข้อสรุปนะ

เค้าศึกษากันเป็นเดือนครับ

กว่าจะได้ข้อสรุป
S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: February 05, 2006, 10:12:33 PM »

พี่หมี Acolyte พูดได้ชัดเจน และถูกต้องแล้วครับ

เห็นด้วย 100 %

Lomikuro-LomaZine
Member

Email
« Reply #11 on: February 06, 2006, 01:40:07 AM »

ถึงบอกไม่ค่อยอยากสนับสนุนแต่ทำแบบบนี้ก็เหมือนสนับสนุน พวก ลูป โม่ นะ ครับ
น่าจะจัด ตารางปฎิทินหั้ยดีก่อนระหว่างเรื่องแบนกะเรื่องโควต้า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: February 06, 2006, 01:47:46 AM »

มีแต่คนมาเล่นสั่งลาเยอะแยะเลย
โชคร้ายที่ไม่ว่างไปเก็บโควต้า
เพราะหลังจากนี้ต้องอ่านสือสอบไฟนอลแย้ว

Plant
Member

Email
« Reply #13 on: February 06, 2006, 02:02:49 AM »

คำตอบง่ายมากๆว่า ทำไมไม่ประกาศก่อน

ก็เพราะว่ามันเพิ่งผ่านมติ ที่ประชุมน่ะสิครับ

การประชุม ของ SMORT ไม่ได้ ประชุม วันสองวันแล้วได้ข้อสรุปนะ

เค้าศึกษากันเป็นเดือนครับ

กว่าจะได้ข้อสรุป

ในเมื่อก้อ  ทราบกันดีว่าการประชุม ม่ะได้ทำกันแค่วัน สองวัน

แล้วทำไม ถึงม่ะทำกันล่วงหน้า  กันนานๆ ก่อนล่ะครับ ?

จาได้ม่ะหมด ปัญหาเรื่องของมาตรฐานของ การ์ดเกมกันไปเลย

วันนึงเล่นได้ แต่อีกวันนึงเล่นไม่ได้  

มีน้องที่ไปไล่เก็บโควต้า เค้าก้อบอกกันว่า ไปเจอพวกเด็ค ลุปซับเดียวเพียบเลย ก่อนลา - -''

ครับ ในเมื่ออยากให้ SMN เป็นที่นิยมกันในหมู่ คนรักการ์ดเกมส์  ช่วยหน่อยเถอะครับ

ช่วยกันสร้าง สิ่งดีๆ ให้ SMN เยอะๆเถอะ ครับ

วันนี้ที่ร้าน คนแข่ง SMN กัน 6 คน แล้วก้อมีการแข่งยูกิ กันด้วย แต่ยูกิ กับ SMN

จำนวนของ SMN น้อยกันกว่าเท่าตัวเลยครับ

รวมทั้งมีน้องที่  เล่นเลิกเล่น SMN ไปเล่นยูกิแทนล่ะครับ  

เห็นแล้วมานเส้าใจ  เหมือนกันนะครับ  :'(

Doraemon
Member

Email
« Reply #14 on: February 06, 2006, 02:38:49 AM »

เรื่องนี้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ เนื่องจากมีความผิดพลาดหลายประการเนื่องจากมีเรื่องเข้ามามากมายทำให้งานล่าช้า อีกทั้งตัวผมซึ่งเป็น SMORT ระดับสูงสุดไม่สามารถอนุมัติเรื่อง Banned & Restricted list ได้ทันท่วงทีเนื่องจากเพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ

ใจจริงตัวผมอยากประกาศให้เริ่มใช้ตั้งแต่ก่อนเริ่มการแข่งขันชิงโค้ว GT ไปเลย แต่เนื่องจากผมเพิ่งได้รับลายระเอียดทั้งหมดเมื่อวันพุธที่ 1 กุมภาพันธ์ 2549 ดังนั้นหากประกาศให้ใช้ทันที ข่าวจะไปถึงผู้เล่นไม่ทันทั่วถึงทั้งหมด ทำให้เกิดปัญหาในการแข่งขันในอาทิตย์นั้นๆอย่างมาก จึงต้องยอมให้เลื่อนไปอีกหนึ่งอาทิตย์

จึงแจ้งเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอขอบพระคุณที่เล่นสินค้าของเรา

Doraermon
Summoner Master Official Rule Team

Acolyte
Guest
« Reply #15 on: February 06, 2006, 03:14:53 AM »

มะเปนไรม่อน

ชั้นเข้าใจว่ะ คนเราไม่ได้มี ไทม์แมชชีน
Saint_Undine
Member

Email
« Reply #16 on: February 06, 2006, 03:58:09 AM »

ผมเชื่อว่าทางทีมงานทำดีที่สุดแล้วครับ

ประกาศแบนวันที่ 6 ก็ยังดีกว่า ล่าโควต้ากันเสร็จแล้วถึงค่อยมาแบน  ;)

Plant
Member

Email
« Reply #17 on: February 06, 2006, 04:53:28 AM »

ผมเชื่อว่าทางทีมงานทำดีที่สุดแล้วครับ

ประกาศแบนวันที่ 6 ก็ยังดีกว่า ล่าโควต้ากันเสร็จแล้วถึงค่อยมาแบน  ;)

แหะๆ  งั้นสงไส ใครเล่นก่อนก้อ ชนะแล้วมั้งครับ

ลูปซับเดียวเต็มเมือง

Member

Email
« Reply #18 on: February 06, 2006, 05:05:34 AM »

ตอนนี้ก็ไม่มีลูป แล้วหล่ะครับ ได้เวลา เด้คธรรมดาตบกันซึ่งๆหน้าซักที

S_A_Y
Member

Email
« Reply #19 on: February 06, 2006, 05:59:49 AM »

ขึ้นวันใหม่ กับชีวิตไร้ลูป แล้วครับ  ;D

จำนวน post ของพี่ภูครบ 1400 พอดี เลขสวยๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: February 06, 2006, 06:09:09 AM »

ขึ้นวันใหม่ กับชีวิตไร้ลูป แล้วครับ  ;D

จำนวน post ของพี่ภูครบ 1400 พอดี เลขสวยๆ

กุงกุงชมภูเขาว่าสวย  :-[

Member

Email
« Reply #21 on: February 06, 2006, 06:10:36 AM »

กุงกุงชมภูเขาว่าสวย  :-[

กุงกุง เค้าพูดผิดน่ะครับ เข้าใจว่าน่าจะหมายถึง หน้าตาดีน่ะ  ;)

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #22 on: February 06, 2006, 01:43:35 PM »

กุงกุง เค้าพูดผิดน่ะครับ เข้าใจว่าน่าจะหมายถึง หน้าตาดีน่ะ  ;)
แต่อันนี้พี่ว่าภูเขาตีความผิดนะครับ ;D เพราะว่าตามหลักสภิติแล้วมันไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับเนี่ย ;D

สรุปโลกนี้ไร้ Loop ชั่วครู่แล้ว เด็คตีกับสกิลลุยโว้ย

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: February 06, 2006, 04:31:10 PM »

จริงๆแล้ว  แบบนี้ก็สมควรแล้วนะ
ถ้าหลายๆอย่างมันไม่เอื้อ

เพราะถ้าลองไปดู วันที่ในการล่าโควต้าแล้ว จะพบว่า
แทบไม่มีผลกระทบอะไรเลย เพราะ

โควต้า ที่พึ่งเสร็จไปเมื่ออาทิตย์ ที่ผ่านมา เกือบทุกร้าน ยังมี โควต้าที่สอง ให้ได้ล่ากันอีกหลังแบน ซึ่งหมายความประมาณว่า ก่อนหน้านี้ เป็น ที่ให้เดคลูปไปแย่งกันเองแล้ว แต่หลังจากนี้ไป จะเป็น เดคที่สู้กันด้วย พลัง และ ปัญญา เท่านั้น อย่างน้อยก็ดีกว่า ลูปเข้ารอบมาหมด แล้วไปลูปกันต่อใน GT อีก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: