Summoner Master Forum
October 13, 2024, 04:23:49 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ข้อสังเกตุเล็กๆ เกี่ยวกะPrecon ชุดใหม่เข้ามาดูแล้วแสดงความคิดเห็นที  (Read 4612 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Bragi
Member

« on: January 31, 2006, 12:44:04 PM »

สังเกตุไหมครับ ว่าพรีคอนชุดใหม่ที่ออกมาแบบแถมกล่อง 3 ตัวล่าสุดนั้น มีข้อแตกต่างและได้เปรียบเสียเปรียบกันยังไงบ้าง ผมจะลองเปรียบเทียบหัวข้อที่ผมสังเกตุเห็นสักนิดแต่ถ้าใครมีอีกก็โพสต่อไปเรื่อยๆ เลยนะ
คือสังเกตุกันไหมว่าชุดยูนิคอร์น ,เดคมืด, ทอรัส,ที่ออกมามีการ์ดใหม่ๆ ทั้งหมดกี่ใบ สังเกตุกันดูดีๆ นะว่าเดคทอรัสออกมาในพรีคอร์นนั้นน่ะ มากกว่าเพื่อนเลย!!! เพราะมีทั้งหมดตั้ง 8 ใบ!!!ดังนี้
Minotaur Berserker x1
Minotaur Warlord x1
Minotaur Trooper x2
Raging Bull x2
Minotaur Raider x1
Exploding Peak x1
 เห็นไหมมันตั้ง 8 ใบแน่ะ เห็นไหมๆ ใครเล็งเห็นอะไรก็มาโพสกันนะเพื่อให้คนที่คิดจะเล่นได้เห็นข้อดีของแต่ละพรีคอร์น แต่ส่วนตัวผมนะว่า ทอรัส คุ้มสุด

Plant
Member

Email
« Reply #1 on: January 31, 2006, 12:51:40 PM »

คุ้มไหม ? สำหรับคำว่าคุ้มของ เด้คทอรัส

คือซื้อ 2 กล่อง แล้วเอาไปเล่นได้เลยอ่ะครับ

ส่วนพรีคอนเด็คอื่นๆ  ผมว่ายังต้องเอามาเสริมอีกเยอะนะ ม่ะว่า เทอเรียน หรือ ว่าม้า

เรื่องคุ้มของจำนวนใบใหม่ๆ นี้เป็นเรื่องรองนะผมว่า

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: January 31, 2006, 01:13:48 PM »

ความคุ้ม ยกให้ taurus

ความแรง ยกให้ maradon cult

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: January 31, 2006, 08:32:56 PM »

พรีคอนจักรราศีก็เป็นแบบนี้มาแต่แรกแล้วนิครับ ต่างกับของ Merrisia Heritage

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: January 31, 2006, 09:38:18 PM »

ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า แต่ผมคิดว่า พรีคอนมันเริ่มเล่นยากขึ้นเรื่อยๆ แล้วอ่ะครับ

ไม่อยากให้ Advance มากไป เพราะจุดประสงค์ของพรีคอน มันเป็นเด็คสำหรับผู้เล่นอ่ะครับ

บางคนแค่เห็น text ยาวเป็นหางว่าว ก็ไม่ค่อยอยากจะอ่าน text แล้ว

ปล. คิดแบบนี้แล้วก็เห็นใจครีเอ็ททีมมากๆ ครับ

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #5 on: January 31, 2006, 10:33:16 PM »

จริงเหมือนกันนะ ยิ่งออกยิ่งเล่นยากขึ้น
พรีคอนแสงเท่าที่ดูจะเน้นการเอาอมีนาชุบแบล็คทันเดอร์มาพอยต์
เทารัสตบกระจาย
พรีคอนมืด มันกลับมาพอยต์อีกแล้ว(แถมซับเดียวด้วย- -")
แถมกล่องพวกนี้เป็นเด็ดสำหรับผู้เล่นใหม่ด้วย
การที่จะให้พวกเขามาเล่นแบบโปรคงม่ายไหวเหมือนกัน
(คิดไปคิดมา มันก็ดีสำหรับเด็ดปัจจุบันนะ พรีคอนมืดมานสนับสนุนเทอเรี่ยนเลยอะ)

milano
Member

Email
« Reply #6 on: January 31, 2006, 10:57:15 PM »

เมื่อไรจะมีเด็ค พรีคอน เป็นนักต่อยบ้างอ่ะ

Fantasista
Member

« Reply #7 on: January 31, 2006, 11:03:58 PM »

พรีคอนราศีมันก้เปงงี้อยู่นานละนะ
เดคยูนิคอน กะเทอเรี่ยน ต้องเอาไปเทียบกะพรีคอน4ธาตุที่ออกมาก่อนตะหาก

สรุปง่ายๆอะ มันคนละประเภทกัน -*-

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #8 on: February 01, 2006, 12:51:54 AM »

อ่านะ พรีคอนที่ออกมานี่บ่นว่าเล่นยากแล้ว ถ้าพรีคอนแมวน้ำออกมาไม่ร้องกรี๊ดกันเหรอเนี่ย เพราะแมวน้ำนี่พึ่ง ability กะสกิลผุ้เล่นนะ เหอๆ ให้หวังจากการ์ดคงยากหน่อย

group_doll
Member

« Reply #9 on: February 01, 2006, 12:57:09 AM »

พรีคอนต้องเล่นง่ายๆจิ

Plant
Member

Email
« Reply #10 on: February 01, 2006, 12:58:43 AM »

ออกมา  5-6 พรีคอนแล้ว

มีพรีคอนวัว อันเดียวมั้งครับ ง่ายสุดล่ะ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #11 on: February 01, 2006, 01:00:26 AM »

อ่านะ พรีคอนที่ออกมานี่บ่นว่าเล่นยากแล้ว ถ้าพรีคอนแมวน้ำออกมาไม่ร้องกรี๊ดกันเหรอเนี่ย เพราะแมวน้ำนี่พึ่ง ability กะสกิลผุ้เล่นนะ เหอๆ ให้หวังจากการ์ดคงยากหน่อย

เห? พรีคอนแมวน้ำ? ตกลงใครทำหว่า หรือว่ากล้วยเป็นทีมเทสเพล?

จะว่าไปเรื่องการ์ดใหม่ในทอรัสเยอะกว่าพรีคอนอื่นมันก็จริงอยู่ เพราะว่าจริง ๆ แล้วพรีคอนทอรัสมัน...........

แต่พรีคอนธาตุมัน.......แต่พอผลิตออกมากลายเป็นว่า........คนทำยังงงเลย ลองไปสังเกตราคาพรีคอนเก่า ๆ ดูแล้วกัน

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #12 on: February 01, 2006, 01:20:07 AM »

เห็นเพื่อนเล่นแล้วปวดหัว เปิดไปเปิดมา พ้นไปพ้นมา สงสารคนเล่นกะมันอ่ะ

Venomousmegamouth2
Member

Email
« Reply #13 on: February 02, 2006, 02:26:41 AM »

อ้าว ก็เขียนในไวเซอร์ว่าเด็คขั้วโลกนี่ ไม่ใช่แมวน้ำจะมีอะไรอีกอ่ะ เห็นเขียนมา 2 ปีละ ไม่ออกซะที

ปล   แมวน้ำจัดยังไงก็ไม่รุ่งซะทีวุ้ย ตัวเล็กจิ๊บเป้ง
« Last Edit: February 02, 2006, 02:28:20 AM by Venomousmegamouth2 » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: