Summoner Master Forum
October 13, 2024, 12:20:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เราเล่นเด็คเนี้ยอ่ะ สุดยอด  (Read 4069 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
nutnutnut
Member

Email
« on: January 30, 2006, 01:21:07 AM »

เราใช้ AOM และ แดนเซอร์ รวมถึง มิวสิคเชียนที่มีสกิลเต้นอินเทอร์เฟียร์ มารวมกัน ลองเล่นแล้วสุดยอดคับ ผมเพิ่งเล่นซัมมอนเนอร์เป็นด้วย แต่ก็ชนะเพื่อนๆได้สบายๆ มีอารัยจะแนะนำบอกได้เลยนะคับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: January 30, 2006, 01:39:20 AM »

ดีใจด้วยครับ :D

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: January 30, 2006, 02:16:09 AM »

ผมยังมีไม่ครบเลย อยากเล่นมั้งจัง  :-X

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: January 30, 2006, 04:48:53 AM »

ยินดีด้วยครับ ได้เล่นเด็คที่เราจัดเองและสนุกไปกับมันเอง  :D

Z.Marvin
Member

« Reply #4 on: January 31, 2006, 12:50:38 AM »

ยินดีด้วยครับค้นพบเดคที่ชอบ

เราเล่นเด็คอ่อนๆ ถึงไม่ชนะแต่รู้สึกว่าสนุกมากเวลาเล่น

PoP_KunG
Member

« Reply #5 on: January 31, 2006, 10:17:16 PM »

เสียใจด้วยครับ

Pekung
Member

Email
« Reply #6 on: January 31, 2006, 10:21:03 PM »

กำ
เสียใจด้วย ทำไมหล่ะนั่น=  ="

milano
Member

Email
« Reply #7 on: January 31, 2006, 10:23:53 PM »

กำ
เสียใจด้วย ทำไมหล่ะนั่น=  ="

เพราะหมดโอกาสรู้จักรสชาติของคำว่า "ผู้แพ้"

Pekung
Member

Email
« Reply #8 on: January 31, 2006, 10:27:15 PM »

โอ้วววว
ข้าน้อยขอคารวะขอรับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #9 on: February 01, 2006, 02:25:42 AM »

ผมก็เคยเล่นเด็คสุดยอดเหมือนกันนะ ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจว่าเด็คเราสุดยอดได้งัย

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนั้นเพื่อนผมชวนไปต่างจังหวัด มันก้เล่น Smn เหมือนกันครับมันก็เลยชวนให้เอาเด็คไปด้วย

บ้านต่างจังหวัดเนี่ยสวยมาก มีสภาพแวดล้อม เป้นป่าต้นมะม่วง ชมพู่ และผลไม่ที่ปลูกกันแบบง่าย ๆ แต่สามารถนำมาใช้รับประทานได้

วันแรกก็ยังไม่ได้เล่นหรอกแต่ก็พกเด็คไว้ในกระเป๋าข้างกางเกงตลอด

เพื่อนผมมันชวนไปเก็บมะม่วงมันกัน ส่วนใหญ่เขาเรียกมะม่วงฟ้าลั่น อันนี้มันและอะร่อยมาก ก็ปีนตามเพื่อนขึ้นไปเด็ดมะม่วง .... พอปีน ๆ ไปสักพักนึงมันก็ถามว่า เฮ้ย สรยุทธ เอ็งเอาเด็คมาไหม

ผมก็บอกว่า เออติดอยู่ข้างกระเป๋านี่แหละ แล้วก็ถามมันอีกว่า จะลงยังวะ แดดร้อนว่ะข้างบนเนี้ยปีนมาสูงจัดแล้ว

มันบอกว่าเอาเด็คมาตีกันเหอะ ..... ผมก็บอก บ้าหรอบนต้นมะม่วงนี่นะ

มันตอบผมว่า เราจะได้เล่นเด็คที่สุดยอดกันงัย

................................  ความพยายามของมันปรระสบความสำเร็จแล้วครับ ที่จะเล่นมุขนี้กับผม วางแผนตั้งแต่เดินทางจากกรุงเทพเลย ต้องนับถือมันจริง ๆ ที่เคยทำให้ผมได้เล่นเด็คสุดยอด

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: February 01, 2006, 02:30:27 AM »

ขอคารวะ......นั่งนิ่ง 1 นาที - -

23247
Member

« Reply #11 on: February 01, 2006, 08:32:40 PM »

ผมว่าผมไม่ค่อยจะยินดีกับการชนะตอนเพิ่งเริ่มเล่นโดยที่มีพื้นฐานมาจากเด็คที่มีการ์ดดีๆ (ดีเกินไป) มันอาจจะทำให้เกิดผลเสียภายหลัง (มั้ง) เช่น นานๆไปชักเริ่มเล่นแพ้ โอ้ อะไรกันเนี้ย เด็คของเราที่มีแต่การ์ดดีๆ ดันแพ้ ToT ToT ToT และก็จะเริ่มท้อใจ และก็เปลี่ยนเด็ค และก็เล่นได้อย่างไม่ค่อยเต็มประสิทธิภาพ เพราะในตอนแรก คุณมาเร็วเกินไป จุดจบของคุณก็จะมาไว (เวอร์ไปขออภัยด้วย)

The Guardian of Elements
Member

« Reply #12 on: February 01, 2006, 09:29:56 PM »

ผมก็เคยเล่นเด็คสุดยอดเหมือนกันนะ ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจว่าเด็คเราสุดยอดได้งัย

เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนั้นเพื่อนผมชวนไปต่างจังหวัด มันก้เล่น Smn เหมือนกันครับมันก็เลยชวนให้เอาเด็คไปด้วย

บ้านต่างจังหวัดเนี่ยสวยมาก มีสภาพแวดล้อม เป้นป่าต้นมะม่วง ชมพู่ และผลไม่ที่ปลูกกันแบบง่าย ๆ แต่สามารถนำมาใช้รับประทานได้

วันแรกก็ยังไม่ได้เล่นหรอกแต่ก็พกเด็คไว้ในกระเป๋าข้างกางเกงตลอด

เพื่อนผมมันชวนไปเก็บมะม่วงมันกัน ส่วนใหญ่เขาเรียกมะม่วงฟ้าลั่น อันนี้มันและอะร่อยมาก ก็ปีนตามเพื่อนขึ้นไปเด็ดมะม่วง .... พอปีน ๆ ไปสักพักนึงมันก็ถามว่า เฮ้ย สรยุทธ เอ็งเอาเด็คมาไหม

ผมก็บอกว่า เออติดอยู่ข้างกระเป๋านี่แหละ แล้วก็ถามมันอีกว่า จะลงยังวะ แดดร้อนว่ะข้างบนเนี้ยปีนมาสูงจัดแล้ว

มันบอกว่าเอาเด็คมาตีกันเหอะ ..... ผมก็บอก บ้าหรอบนต้นมะม่วงนี่นะ

มันตอบผมว่า เราจะได้เล่นเด็คที่สุดยอดกันงัย

................................  ความพยายามของมันปรระสบความสำเร็จแล้วครับ ที่จะเล่นมุขนี้กับผม วางแผนตั้งแต่เดินทางจากกรุงเทพเลย ต้องนับถือมันจริง ๆ ที่เคยทำให้ผมได้เล่นเด็คสุดยอด

อ่านะ..พี่สรยุทธ

เกือบไม่ get มุขแระ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: