Summoner Master Forum
October 10, 2024, 08:31:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ชุดThe Saint ExการRandom(สุ่ม)ที่ดีที่สุดตั้งแต่เคยเจอมา  (Read 7295 times)
0 Members and 26 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« on: January 26, 2006, 02:25:15 PM »

ถ้าทุกคนจำได้ว่าผมเคยได้เขียนถึงความผิดพลาดของการRandomสุ่มของในชุดแรกมาแล้ว ว่ามันส่งผลตามมามากเหลือเกิน  ถึงการเปิดBoxในชุดต่างๆด้วย และก็การมาของThe Saint Exที่แก้ไขเรื่องนี้มาก็ช่วยให้สิ่งนี้เปลี่ยนไปมากจริงๆ
       เมื่อวานตอนที่ของมาถึงจังหวัดของผม  ผมได้ไปถึงร้านที่รับของมาช้าหน่อยเพราะยังติดฝึกงานอยู่  แต่ก็คาดว่าคงมีเด็กเปิดกันแล้วเยอะมากแน่ๆ ตามปรกติ  แต่เมื่อไปถึงกลับไม่เป็นแบบนั้นเลย  แทนที่จะได้เห็นภาพการเปิดอย่างบ้าครั่งเหมือนทุกชุด  กลับไปถึงแล้วเจอสภาพเด็กเปิดซองกับอยู่ไม่กี่กลุ่มเท่านั้นเอง  กลับเป็นว่าคนมารอดูการเปิด และ ตบของกับเยอะ  คนที่จะเปิดซองกลับมีไม่กี่คน
       ผมก็ได้ถามถึงสาเหตุก็พบว่าเด็กส่วนใหญ่ยังติดใจคิดถึงภาพลักษณ์การRandomที่ผิดพลาดในชุดThe Saintแรกอยู่เป็นส่วนใหญ่ และThe Saintแรกก็ยังมีของที่ดูคุ้มน้อยอยู่มากในตอนนั้น  ตัวผมเองก็คิดแบบนั้นเช่นกัน  แต่ก็พยายามมองโลกในแง่ดีเข้าไว้  จึงได้ชวนเพื่อนในแก็งเปิดBoxกันเป็นกลุ่มแรกๆ ให้ทุกคนได้ดูตัดสินกันไปเลย
        ผลที่ออกมาก็เป็นที่น่าพอในกลับการเปิดไป4-5Box พบว่าของที่ได้มานั้นกระจายตัวมากกว่าที่คิด และการเปิดได้การ์ดHoly Secratตั้งแต่ในชุดแรกๆ ก็ทำให้ครายความวิตกกังวลของเด็กลุ่มแรกที่ได้ดูการเปิดBoxแรกๆของพวกผม  จากนั้นผมก็ได้นำของที่ดูแล้วคุ้มหรือพวกที่ดูมาอนาคตในการเล่นหรือการแข่ง  แยกออกมาดูกัน  ทำให้เด็กๆมาล้อมดูกันใหญ่เลย  สร้างความตื่นตาตื่นใจกันมากอีกครั้งหนึ่ง
        พบว่าในชุดนี้ยังสานต่อเด็คจากThe Saint แรกอยู่มาก เช่น พวกนักต่อย  พืช  และยังมีอันคอมคุณภาพสูงและพลังสูงแบบครบทุกธาตุในชุดแรกนี้ช่วยให้เด็ดคราคาถูดเล่นได้จริงมากขึ้นลดระยะห่างของเด็คแพงกับเด็คราคาถูกได้มากขึ้น  และในชุดนี้ยังมีเด็คเก่าจัดตามาได้อีกมากด้วย เช่น เซ็นทอร์   เมทชิน  ฯลฯ เด็ดเหล่านี้ก็มีหลายคนรอเล่นอยู่แล้วด้วย
        ประการที่สำคัญอีกอย่างนึงนั้นคงจะเป็นเรื่องการกระจายแรร์ที่ซําน้อยมากอย่างที่ควรจะเป็น  ทำให้การเปิดBoxนั้นจะได้แรร์กระจายมากๆ สร้างความตื่นเต้นได้มากดี  ชุดนี้มี122ใบ จึงพอจะสมเหตุผลการกระจายมากที่สุดด้วย  ถึงแม้จะยอมรับว่ายังมีใบหายากอยู่บ้าง เช่น  นางฟ้าประจำชุดทั้ง2   นาซาอี   โอดิน   โฮรี่  ฯลฯ  แต่การปล่อยพวกนี้ออกมาบ้างก็ทำให้สมเหตุสมผลมากขึ้นมาก  ถึงการแก้ไขการRandomแล้ว  จึงยังอยู่ในเกณที่รับได้ว่าอย่างน้อยก็ปล่อยของดีออกมาตั้งแต่แรกไม่มีกัก
         จากจุดนี้เองเด็กๆที่เห็นเริ่มเปลี่ยนความคิดมากขึ้น  พวกที่รอตบของก็มั้นใจกลับมาเปิดซองเองหลายคน และเมื่อการRandomของเป็นเช่นนี้ ก็เริ่มมีการโทรมือถือตามกันมาเปิดBoxกับอย่างต่อเนื่อง  เด็กที่ได้ทราบข่าวก็โทรบอกต่อๆกัน  จนเมือ่วานมีคนเดินทางมาเปิดซองและBoxอย่างต่อเนื่องเลย สร้างประวัติการและแก้ไขภาพการRandomที่ดูแย่ได้สำเร็จ
         มาถึงจุดนี้ผมคิดว่าการRandomที่ดีมากในชุดนี้จะยังคงใช้เป็นมารตราฐานของการRandomในชุดต่อๆไปด้วย เพราะถือว่าทำได้ดีมากครับ  ส่วนที่เหลือว่าชุดนี้จะประสบความสำเร็จหรือไม่นั้นคงต้องขึ้นอยู่กับตัวเกมที่ออกมาแล้วละครับว่าจะเข้าตาคนเล่นมากน้อยเพียงไร ต้องติดตามกันต่อไปละครับ

ขอบคุณทางบริษัทที่เอาใจใส่ดูแลลูกค้าเสมอนะครับ  มีกำลังใจขึ้นอีกหน่อย

ป.ล ไม่ได้เขียนมานานละชักมีไฟละ  หึหึ   เด๋วจะมีเด็ด100บาทก็เสี่ยวได้มาให้ดู  หึหึ ;D
« Last Edit: January 26, 2006, 02:31:16 PM by Rattikarn » Logged

Longinus
Member

« Reply #1 on: January 26, 2006, 03:01:14 PM »

Common Uncom บางใบกลับหายากกว่า Rare ซะอีก
ชุดนี้มี Common Uncom ดีๆเยอะมาก ใบเผาใบใหม่ก็มี
Adjuration (มั้ง)
Tarot Mp 2
ทำลาย Mystic 1 ใบในสนาม เจ้าของ Mysitc ใบนั้นแสดงการ์ด 3 ใบบนสุดของกอง Mystic หากมีใบที่
ทำลายไป นำออกจากเกม นอกนั้นวางกลับกองการ์ดตามเดิม
(Skill) ทิ้ง จากมือลง Shrine ; ทำลาย Mystic Card 1 ใบในสนาม Mp 3

มีแม่ลูกลิงด้วยเล่นจริงได้เลย

แล้วก็ชุดนี้พี่ปอวาดได้ Loli มากกกกกกกกกกกกก......
การ์ด Loli เพียบเลย

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #2 on: January 26, 2006, 03:05:56 PM »

เห็นด้วยครับ  :)

Neoboy
Member

« Reply #3 on: January 26, 2006, 03:07:58 PM »

ก็เห็นด้วยนะคับว่าดีขึ้น กระจายมากขึ้น
นางฟ้าและซีเคล็ทถึงหายากแต่ก็มีให้เห็นตั้งแต่วันแรกจำหน่าย
ส่วนการ์ดที่หายากมากๆๆ ก็ยังมีอยู่ เพื่อสร้างสีสัน ความมันส์ในการเปิดหา

boomkung
Member

« Reply #4 on: January 26, 2006, 03:16:33 PM »

ถึงผมจะยังไมได้ยก box ก็จริง แต่ฟังจากหลายๆคนแล้ว ถือว่าแรนด้อมดีนะ เหอๆ จะหาเวลาว่างไปยก box มั่ง

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #5 on: January 26, 2006, 04:02:54 PM »

ขอให้ได้ของดี ๆ กันทุกคนนะคร้าบ !!!

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: January 26, 2006, 07:14:29 PM »

ยอมรับเลยว่า เปิดแล้วได้แรร์ไม่ค่อยซ้ำกัน แรนด้อมได้ดีครับ  :)

NJ_kung
Member

« Reply #7 on: January 26, 2006, 08:18:04 PM »

หุๆจริงๆครับเปิด6ซองไม่ซ้ำเเรเลย ;D

milano
Member

Email
« Reply #8 on: January 26, 2006, 08:31:14 PM »

ผมไม่รู้ละครับว่าเมื่อก่อนเป็นยังไง

แต่ the saint ex. เป็น box แรกของผมเลยครับ

แต่ที่ผมเห็นผมก็ว่าคุ้มเหมือนกัน

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #9 on: January 26, 2006, 09:30:23 PM »

ยกไปบ๊อกซ์นึงอ่ะคับ รู้สึกมันกระจุกอ่ะ grievere 3 , felasia royal sword 3 คู่นี้แหละเยอะสุด แต่ยังดีได้โฮลี่ ยาซีฮาน วีนัส แล้วก็ เฮอร์เมสเลยพอโล่งใจ

Pekung
Member

Email
« Reply #10 on: January 26, 2006, 09:32:38 PM »

อยากเปิดอีกBoxอ้ะ แง่งงงง
เมื่อไหร่จะถึงตรุษจีนว้อยยยยยยส์

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #11 on: January 26, 2006, 10:06:54 PM »

เห็นด้วยว่าคละได้ดีมากๆ  :D ทุกๆคนในร้านวิ่งแลกกันสนุกวสนานเลยล่ะครับ มีแต่โอดินแหละฮะที่ออกยากจริงจริ๊ง  ;D

ปล. ยังไม่เห็นเมดของเรจิน่าเลย  :'( :'( :'( เค้ารออยู่นะตัว
« Last Edit: January 26, 2006, 10:07:34 PM by Zairen Verotzard » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #12 on: January 26, 2006, 10:16:31 PM »

วันนี้เปิดไปแล้วBoxนึง
จะว่าเจ็บก็เจ็บ แต่ซ้ำกันแค่2ใบเอง ^^(อย่างน้อยยังพอมีเยซีฮานกับ คุณแม่อาคามุ นางฟ้าไคลี่เอลีสัน แต่Mysticได้2ใบดันเป็นดาบซิกมัด2เล่มเลย)
แต่พอเริ่มอ่านการ์ดแล้ว ความรู้สึกเจ็บหายปลิดทิ้งเลย
ได้อั่งเปาอีกก็เปิดอีก อิอิ(คิดเด็คThe Saint2ได้แล้ว)
« Last Edit: January 26, 2006, 10:25:48 PM by ตาหนูทั้ง6 » Logged

nvidiaplus
Guest
« Reply #13 on: January 26, 2006, 11:05:39 PM »

เกี่ยวกับการ Random น่ะครับ ผมว่า ยังไงก็คือ Random แหละครับ เพราะ จากที่ผมเปิดมา Box นึง เจอ Dancer แสงมา 4 ใบน่ะครับ ต้นไม้ไฟอีก 3 ครับ แล้วก็ แรร์ไฟมังกร เตะต่อย อีก 3 ใบ
ส่วนเพื่อนผม แชร์กันเปิด Box ก็พบว่า ได้ตาโทมัส ตั้ง 3 ใบ และ Box อื่นๆอีก ก็มีตาโทมัสอีกเยอะครับ เมื่อวานเห็นแต่ตาโทมัส จนรู้วิธีประดิษฐ์หลอดไฟแล้วล่ะครับ
จากการสังเกตุ ผมจึงสรุปว่า การ Random ก็คือการ Random ครับ รับได้ ;)
group_doll
Member

« Reply #14 on: January 26, 2006, 11:07:03 PM »

รู้แต่เปิดได้ของดีๆเต็มเลย ;D

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: January 26, 2006, 11:14:31 PM »

วันนี้เปิดไปแล้วBoxนึง
จะว่าเจ็บก็เจ็บ แต่ซ้ำกันแค่2ใบเอง ^^(อย่างน้อยยังพอมีเยซีฮานกับ คุณแม่อาคามุ นางฟ้าไคลี่เอลีสัน แต่Mysticได้2ใบดันเป็นดาบซิกมัด2เล่มเลย)
แต่พอเริ่มอ่านการ์ดแล้ว ความรู้สึกเจ็บหายปลิดทิ้งเลย
ได้อั่งเปาอีกก็เปิดอีก อิอิ(คิดเด็คThe Saint2ได้แล้ว)

Kyrie Eleison = อ่านว่า กี รี เอ เอ แล อี ซอน นะครับผม
แปลว่าพระเจ้าทรงพระเมตตา ชื่อ ทูตสวรรค์แห่งพระเมตตาของพระเจ้านั่นเอง
« Last Edit: January 27, 2006, 04:22:29 AM by Nihil » Logged

postpet
Member

« Reply #16 on: January 26, 2006, 11:40:38 PM »

วีนัส นี่ใบไหนอ่า ทำอะไรได้เหรอ

[ไคบะ เซโตะ]
Member

« Reply #17 on: January 27, 2006, 12:08:38 AM »

ได้แรร์ซ้ำมาเต็มเลย...  จะว่าเจ็บมั๊ย...
  มันไม่เจ็บหรอก เพราะตอนนี้คิดว่าอีก Box นึงก็น่าจะคิดคอมโบจากของพวกนี้ออก

** การ์ดทุกใบเป็นเหใอนเพื่อนของผม ดังนั้นจึงไม่มีคำว่าเจ็บ หรือแรร์ขยะ  อนึ่งการ์ดเหล่านี้ยังอยู่กับเราทุกเวลา ไม่เหมือนเพื่อนที่มาเป็นบางเวลาครับ...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #18 on: January 27, 2006, 02:02:57 AM »

แต่ผมกลับชอบแรร์กระจุกมากกว่า

แรร์กระจายเปิดไม่ซ้ำจัดเด็คไม่ได้อ่ะ :P

Kenny
Member

Email
« Reply #19 on: January 27, 2006, 03:39:15 AM »

เปิดไป 2 ซองยังตัดสินอะไรไม่ได้
แรร์ออกมาเจอรอยบากเป็นขีดเล็กๆกลางหน้าการ์ดเลย
แต่แรร์ธรรมดานะ ไม่แรร์มาก
เปลี่ยนได้มั้ยครับเนี่ย

beekini
Member

« Reply #20 on: January 27, 2006, 05:24:43 AM »

เปิดไป 2 ซองยังตัดสินอะไรไม่ได้
แรร์ออกมาเจอรอยบากเป็นขีดเล็กๆกลางหน้าการ์ดเลย
แต่แรร์ธรรมดานะ ไม่แรร์มาก
เปลี่ยนได้มั้ยครับเนี่ย

มาทำงานอาทิตย์นี้ก็เอาไปให้แก๊งค์เสื้อดำดูละกันนะ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #21 on: January 27, 2006, 01:20:41 PM »

แต่ผมกลับชอบแรร์กระจุกมากกว่า

แรร์กระจายเปิดไม่ซ้ำจัดเด็คไม่ได้อ่ะ :P
กรรม พอจัดแยกดียังมีคนบ่น ก็แลกกันซิเฟ้ย ว่าแต่ใครมีปลาน้ำกับไซบัสเตอร์บ้างมาแลกกันหน่อยจิ มีอย่างละใบเอง

เปิดได้มิสติกแรล์ซ้ำเยอะมากๆ โดยเฉพาะหอก(แต่ไม่เล่นเซนทอร์ :P) อันนี้ต้องแลกเป็นการด่วน

Longinus
Member

« Reply #22 on: January 27, 2006, 03:56:37 PM »

วีนัส นี่ใบไหนอ่า ทำอะไรได้เหรอ
Approdrite (เขียนถูกป่าวหว่า) ละมั้งคับ

CielMoon
Member

« Reply #23 on: January 27, 2006, 04:05:22 PM »

ชักจะกังวลส่วน Uncom แทนแล้วล่ะ สหายเอ๋ย  

เอา FMA the Movie  มาคืนด้วย

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #24 on: January 27, 2006, 05:10:31 PM »

Topic Summary  
Posted by: CielMoon  Posted on: Yesterday at 11:05:22pm  
ชักจะกังวลส่วน Uncom แทนแล้วล่ะ สหายเอ๋ย  

เอา FMA the Movie  มาคืนด้วย  

แกเป็นใคร   พูดเรื่องไร  ไม่รู้เรื่อง  ไม่ได้พูดกะฉันใช้ไหม  หึหึหึหึ  

ใช้  วันนี้มานั่งดูขาดอันคอมเพียบเลย  เหอๆ   ต้องเรียกว่าโครตอันคอมละทีนี้  - -"
« Last Edit: January 27, 2006, 05:25:05 PM by Rattikarn » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: